Basi la Mwendokasi laua Raia Baruti ya Kimara

Basi la Mwendokasi laua Raia Baruti ya Kimara

Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
jamaa fala sana!!
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Unakuta taa ya kijani imewaka lakini kwa vile ng'ombe zipo nyingi zinajiamulia kuvuka, matokeo yake umejiachia ukijua taa zimekuruhusu unakutana nazo zinavuka!!..
Kama kagongwa kwa style hii akome!.
 
Unakuta taa ya kijani imewaka lakini kwa vile ng'ombe zipo nyingi zinajiamulia kuvuka, matokeo yake umejiachia ukijua taa zimekuruhusu unakutana nazo zinavuka!!..
Kama kagongwa kwa style hii akome!.
Wapumbavu sana nyie mnao watakie wenzenu mabaya.. ipo siku ndugu yako atagongwa ndio utapata akili
 
Sheria inataka dereva apunguze mwendo hata kama hakuna mtu ndio maana mita 100 utakuta kuna kibao kinakuonyesha kuna zebra..

Hata siku moja kwenye zebra makosa hayawezi kuwa ya mpita mwa miguu.
Sio kama tunabishana!! Ila ndio maana unaambiwa kabla hujapita kwenye zebra /taa ya kijani ya waenda kwa miguu hakikisha kwanza usalama wako!!ukijifanya tu kuwa upo sehemu salama ni hatari!! Kuna mambo mengi yanaweza sababisha gari kushindwa kusimama, mfano breki ime fail, au kuna tukio limefanywa huko mtu anakimbizwa atasubiria uvuke eti kisa upo kwwnye zebra? Ndio maana unaambiwa vuka pale tu unapojirizisha kuna usalama
 
Nahisi hujui chochote kuhusu sheria za barabarani.. kwenye sebra sheria inataka upunguze mwendo na kama kuna mtu basi mwache apite. Huruhusiwi hata kupiga honi kwenye zebra lakini wapumbavu kama wewe ndio wanaona wapo juu ya sheria
Wee ndo mpumbavu, hujui chochote umekariri ulichosimuliwa nakushauri ukasome tena ili na wewe uelewe uachane na upumbavu wako, na ndiyo maana siku hizi kuna kibasi cha traffic cha matangazo hupita barabara zote za mwendokasi kuwaelimisha wapumbavu kama wewe namna ya kutumia zebra, na hiyo ni baada ya kuona wapumbavu wengi mmekaririshana, madreva wamesoma na wanaelewa, yale matangazo ya traffic yapo kwa ajili yako wewe mpumbavu na si madreva.
 
Sio hasara kwa taifa mkuu
Hasara kwa familia yake
😀😀😀
Mkuu, hiyo familia ikiwa na akili kama zake taifa litapata hasara pia. Endapo mwanafamilia yake atakuwa na mamlaka popote pale ni majanga.

Taifa linajengwa na familia. Msingi wa familia ukiwa wa hovyo hovyo, taifa linakuwa la hovyo hovyo pia.
 
Wee ndo mpumbavu, hujui chochote umekariri ulichosimuliwa nakushauri ukasome tena ili na wewe uelewe uachane na upumbavu wako, na ndiyo maana siku hizi kuna kibasi cha traffic cha matangazo hupita barabara zote za mwendokasi kuwaelimisha wapumbavu kama wewe namna ya kutumia zebra, na hiyo ni baada ya kuona wapumbavu wengi mmekaririshana, madreva wamesoma na wanaelewa, yale matangazo ya traffic yapo kwa ajili yako wewe mpumbavu na si madreva.
Mkuu upo mkoa gani.. ?[emoji28]
 
Huwa nawaambia hata ndugu zangu wakija Dar, Yale mabasi ya UDART siyo au zile au daladala hafu yana njia yake, kuweni makini, uwepo wa Zebra siyo kuwa ni uhalali wa mtembea kwa miguu kuvuka tu.
Basi la mwendokasi jana limegonga raia kwenye zebra Kimara baruti jana majira ya saaa 3.

Kilicho tokea magari yote toka Kimara yalisimama kupisha raia wapite kwenye zebra ila basi la mwendokasi kikapita kwa spidi kali na kugonga kijana mmoja mkazi wa baruti.. Baada ya kugongwa akadondoka na kukanywagwa kwenye kichwa na tairi la nyuma kiasi cha kusagika kuanzia shingoni hadi kichwani.


Cha ajabu hakuna mchango wowote uliotolewa na UDART kwa ajili ya kusafirisha maiti kwenda makambako nyumbani kwa Kijana huyu.

Huu ni uzembe wa hali ya juu na sheria ipo wazi juu ya haki za watembea kwa miguu kwenye zebra.


Ajabu nyingine hakuna hata chombo cha habari kilicho report kwa ufasaha tukio hili la kinyama.

Tunakemea tabia iliyo zuka sasa ya mwendokasi kuto jali alama za barabarani.

Wakati usafiri huu unaanza madereva wa mwwndokasi walikua ndio madereva pekee ambao wanafuata alama za barabarani.. cha ajabu sasa hivi wanawapigia honi raia wasipite kwenye zebra.

Tunaomba polisi muwaonye madereva wa mwendokasi na kuwachukulia hatua kama madereva wengine.

Tukio hili limeleta huzuni sana kwa wananchi wote wa maeneo yanayopitiwa na usafiri wa mwendokasi kwa kuwa unaleta sifofahamu juu ya maisha yao hasa wanapohitaji kuvuka barabara.
 
Basi la mwendokasi jana limegonga raia kwenye zebra Kimara baruti jana majira ya saaa 3.

Kilicho tokea magari yote toka Kimara yalisimama kupisha raia wapite kwenye zebra ila basi la mwendokasi kikapita kwa spidi kali na kugonga kijana mmoja mkazi wa baruti.. Baada ya kugongwa akadondoka na kukanywagwa kwenye kichwa na tairi la nyuma kiasi cha kusagika kuanzia shingoni hadi kichwani.


Cha ajabu hakuna mchango wowote uliotolewa na UDART kwa ajili ya kusafirisha maiti kwenda makambako nyumbani kwa Kijana huyu.

Huu ni uzembe wa hali ya juu na sheria ipo wazi juu ya haki za watembea kwa miguu kwenye zebra.


Ajabu nyingine hakuna hata chombo cha habari kilicho report kwa ufasaha tukio hili la kinyama.

Tunakemea tabia iliyo zuka sasa ya mwendokasi kuto jali alama za barabarani.

Wakati usafiri huu unaanza madereva wa mwwndokasi walikua ndio madereva pekee ambao wanafuata alama za barabarani.. cha ajabu sasa hivi wanawapigia honi raia wasipite kwenye zebra.

Tunaomba polisi muwaonye madereva wa mwendokasi na kuwachukulia hatua kama madereva wengine.

Tukio hili limeleta huzuni sana kwa wananchi wote wa maeneo yanayopitiwa na usafiri wa mwendokasi kwa kuwa unaleta sifofahamu juu ya maisha yao hasa wanapohitaji kuvuka barabara.
Kwanza hakuna sheria ya ajali inapotokea basi usafirishiwe maiti na muhusika.

Pili, kama kulikuwa hakuna waandishi wa habari utategemea wataota kuhusu habari hizo?

Siku hizi wote ni waandishi wa habari. Hata wewe umeleta hii habari kama mwandishi wake.
 
Tuwatetee watembea kwa miguu ila ndiyo watu wanaongoza kwa kutotii sheria barabara na vivuko siku hizi!! Askari wa usalama barabarani nao naona wanawasapoti sana katika hili!!

Uvukaji wa zebra nao una sheria na taratibu, siyo kujivukia tu kama mifugo kiasi inaleta usumbufu kwa waendesha magari!!

Mfano! Unakuta taa imeruhusu magari, taa ya waenda kwa miguu inawakataza kuvuka barabara lakini kwa kisingizio cha zebra! Watalazimisha kuvuka huku askari wapo pembeni wanaishia kukamata waendesha magari wanaosubiri wavukao wasioisha wakavuka na orange light!!

Hii ipo sana Magomeni, Fire na makutano ya Uhuru na Msimbazi na pale Ilala Boma!!

Uvukaji nao unahitaji busara ndogo tuu, unaangalia na gari linalokuja lipo katika mwendo gani!?

Mnapovuka siyo kutawanyika kiasi inachukua dereva wanasubiri nusu saa nzima mpaka nao inabidi walazimishe kupita!!

Lala salama mtembea kwa miguu
 
Jamaa aliyefariki alikua msamaria mwema alikua anamsaidia dereva wa toyo kusukuma toyo kwny zebra..

Yani dereva wa toyo aliomba msaada wa kusaidia kusukuma sasa marehemu akawa nyuma dereva mbele wanasukuma mda huo huo basi linakuja moto chini dereva wa toyo akawah kukimbia hamad basi ikagonga toyo upande wa kukaa dereva wa toyo so toyo ikagizwa ikamrusha msukumaji kwny tairi ya nyuma...
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Wanaume wa Dar wanavituko mno.
 
Acha ujuha. Sikiliza sheria hii
Tuwatetee watembea kwa miguu ila ndiyo watu wanaongoza kwa kutotii sheria barabara na vivuko siku hizi!! Askari wa usalama barabarani nao naona wanawasapoti sana katika hili!!

Uvukaji wa zebra nao una sheria na taratibu, siyo kujivukia tu kama mifugo kiasi inaleta usumbufu kwa waendesha magari!!

Mfano! Unakuta taa imeruhusu magari, taa ya waenda kwa miguu inawakataza kuvuka barabara lakini kwa kisingizio cha zebra! Watalazimisha kuvuka huku askari wapo pembeni wanaishia kukamata waendesha magari wanaosubiri wavukao wasioisha wakavuka na orange light!!

Hii ipo sana Magomeni, Fire na makutano ya Uhuru na Msimbazi na pale Ilala Boma!!

Uvukaji nao unahitaji busara ndogo tuu, unaangalia na gari linalokuja lipo katika mwendo gani!?

Mnapovuka siyo kutawanyika kiasi inachukua dereva wanasubiri nusu saa nzima mpaka nao inabidi walazimishe kupita!!

Lala salama mtembea kwa miguu
 
Mkuu Naogopa kutaja utakuja kunikamata.
Sina nia ya kuja kukukamata.. ila naona unashabikia vitu ambavyo huna uzoefu navyo.

Kwa watu ambao wanatumia mwendikasi na barabara za dar wanajua wajibu wao kama madereva na sheria inasemaje.

Kwa dar unapofika sehemu yenye zebra lazima usimame na kama hakuna mtu basi unapita.

Nimeweka video hapo juu wakielezea jinsi sheria inavyo fanya kazi.

Nahisi umesimuliwa kitu ambacho huna uhalisia.

Nataka tuu uelewe kwamba damu ya binadamu sio maji ya dawasco hata tuache ziendelee kuchuruzika barabarani kwa uzembe na ujinga wa watu wachache.

Inaumiza sana kuona watanzania tunashabikia kupotea kwa wenzetu.
 
Dereva akigonga unamdai mwajiri mchango ? Nilifikiri waliomba huyo dereva Ndie achangie.Kesi ya dereva inamhusu Nini mwajiri? UDART wachangie sababu gani? Mtu ukigongwa na boda boda unaenda mdai tajiri wake?

Soma tena ulichoandika, then kaa chini uwaze kama ni sahihi..!
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Tunakusamehe kwavile hujui usemalo, hayumkini hata hapo kimara baruti hupajui kabisa.
Poleni sana wafiwa kwa msiba.
Kwa raia wenzangu tunapovuka kwenye hizo alama tuchukue tahadhali na umakini wa hali ya juu sana, kuna baadhi ya watu wanafikiri ndo eneo lao la kujidai, kupita kwa madaha huku akiongea na simu, wengine wanatoa majibu "nigonge basi si niko kwenye zebra, kama una haraka ruka juu" Tuchukue tahadhari usalama wako unaanza na wewe.
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Mmh, prove that you are not a robot.
 
Sio kama tunabishana!! Ila ndio maana unaambiwa kabla hujapita kwenye zebra /taa ya kijani ya waenda kwa miguu hakikisha kwanza usalama wako!!ukijifanya tu kuwa upo sehemu salama ni hatari!! Kuna mambo mengi yanaweza sababisha gari kushindwa kusimama, mfano breki ime fail, au kuna tukio limefanywa huko mtu anakimbizwa atasubiria uvuke eti kisa upo kwwnye zebra? Ndio maana unaambiwa vuka pale tu unapojirizisha kuna usalama

Nimemwambia hili swala akanitukana kwa kuniita juha!!

Watemembea kwa miguu hawaheshimu taa wala alama na vivuko vyao!! Lakini pia wanapaswa kujikusanya na kuvuka pamoja na si kuvuka mmoja mmoja kama wafanyavyo kiasi kwamba gari hazina nafasi ya kupita kabisa!

Wataishia kugongwa sana!! Kuna jamaa mataa ya uhuru na msimbazi (Kariakoo) kapigwa kumbo na gari anaulizwa huoni taa imeruhusu magari anatoa macho tu na kusema mi nimeona zebra!

Ila serikali yetu ianze kutengeneza vidaraja vya watu kuvukia hasa vya chini ya ardhi ni rahisi sana
 
Back
Top Bottom