Basi la Mwendokasi laua Raia Baruti ya Kimara

Basi la Mwendokasi laua Raia Baruti ya Kimara

Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Punguza mihemko mkuu...baruti hakuna daraja LA waendao kwa mguu...daraja lipo kimara ubungo manzese etc
 
Wapumbavu sana nyie mnao watakie wenzenu mabaya.. ipo siku ndugu yako atagongwa ndio utapata akili
Mrembo usitukane ovyo, tupo 7+ billion kila mtu ana akili yake na maamuzi yake lakini tumeunganishwa kwa kitu kimoja SHERIA. Sasa taa ya kijani imewaka we unaforce kuvuka kisa mtembea kwa miguu kwa nini usigongwe!.
Hata angekuwa mama yangu nisingelalamika sababu hakufata sheria za usalama barabarani.
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
hupajui kimara baruti ww kaa kimya
 
Watemembea kwa miguu hawaheshimu taa wala alama na vivuko vyao!! Lakini pia wanapaswa kujikusanya na kuvuka pamoja na si kuvuka mmoja mmoja kama wafanyavyo kiasi kwamba gari hazina nafasi ya kupita kabisa!
Wataishia kugongwa sana!! Kuna jamaa mataa ya uhuru na msimbazi (Kariakoo) kapigwa kumbo na gari anaulizwa huoni taa imeruhusu magari anatoa macho tu na kusema mi nimeona zebra!
Hili jambo linatokea sana maeneo ya mataa ya Mnazi mmoja na Kamata, unakuta umewekwa foleni muda mrefu unapopata nafasi upite watembea kwa miguu hao nao wanajifanya kuvuka!!, yani washajiona wao ndo primary road users!..
Hawaheshimu taa ya kijani kabisa!..
 
Hili jambo linatokea sana maeneo ya mataa ya Mnazi mmoja na Kamata, unakuta umewekwa foleni muda mrefu unapopata nafasi upite watembea kwa miguu hao nao wanajifanya kuvuka!!, yani washajiona wao ndo primary road users!..
Hawaheshimu taa ya kijani kabisa!..

Hii tabia inakera sana then ukiforce kupita uwahi taa wanatukana hao balaa!! 🤣🤣

Yaan na hichi kidada kilichoanzisha huu uzi kinavyotukana kitakuwa kitembea kwa miguu sugu 🤣🤣🤣🤣
 
Nani alikwambia wanatakiwa kujikusanya.. sheria inawataka wenye magari kusimama kwenye zebra .. kama hakuna mtu unapita na kama kuna mtu hata mmoja unamwacha apite.


Sikiliza sheria hii inavyo fafanuliwa kwenye video hii.



Nimemwambia hili swala akanitukana kwa kuniita juha!!

Watemembea kwa miguu hawaheshimu taa wala alama na vivuko vyao!! Lakini pia wanapaswa kujikusanya na kuvuka pamoja na si kuvuka mmoja mmoja kama wafanyavyo kiasi kwamba gari hazina nafasi ya kupita kabisa!

Wataishia kugongwa sana!! Kuna jamaa mataa ya uhuru na msimbazi (Kariakoo) kapigwa kumbo na gari anaulizwa huoni taa imeruhusu magari anatoa macho tu na kusema mi nimeona zebra!

Ila serikali yetu ianze kutengeneza vidaraja vya watu kuvukia hasa vya chini ya ardhi ni rahisi sana
 
Ndio ni mtembea kwa miguu ndio maana nasimama na watembea kwa miguu wenzangu. Hongera wewe mwenye gari na huoni dhamani ya damu ya watembea kwa miguu.

Hii tabia inakera sana then ukiforce kupita uwahi taa wanatukana hao balaa!! [emoji1787][emoji1787]

Yaan na hichi kidada kilichoanzisha huu uzi kinavyotukana kitakuwa kitembea kwa miguu sugu [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Hili jambo linatokea sana maeneo ya mataa ya Mnazi mmoja na Kamata, unakuta umewekwa foleni muda mrefu unapopata nafasi upite watembea kwa miguu hao nao wanajifanya kuvuka!!, yani washajiona wao ndo primary road users!..
Hawaheshimu taa ya kijani kabisa!..
Kwenye mataa hilo linaeleweka kabisa. Wanaosumbua kwenye mataa wankwanza ni bodaboda na majaji wanao fuata ni watembea kwa miguu.

Ila nyakati za usiku wanaoongoza kuvunja sheria za mataa ni wenye magari hasa wale ambao wametokea mikoani.
 
Mrembo usitukane ovyo, tupo 7+ billion kila mtu ana akili yake na maamuzi yake lakini tumeunganishwa kwa kitu kimoja SHERIA. Sasa taa ya kijani imewaka we unaforce kuvuka kisa mtembea kwa miguu kwa nini usigongwe!.
Hata angekuwa mama yangu nisingelalamika sababu hakufata sheria za usalama barabarani.
Hatuzungumzii sheria ya zebra kwenye mataa.. hapa tunazungumzia sheria ya zebra kwenye sehemu ambazo hazina mataa.

Kama unazunguzia sheria ya zebra kwenye sehemu ambazo zina mataa basi niwie radhi.
 
Haya mambo ni rahisi sana...

1. Zebra ikiwa kwenye taa, waenda kwa miguu wanatakiwa kuvuka pale taa imezuia magari.
2. Zebra sehemu zingine zote, wenye magari lazima wawape kipaumbele waenda kwa miguu.

Shida ni kwamba watu wengi hawana elimu ya kuvuka barabara.
 
Kuna mambo ya kudadavua hapa
1. Elimu kwa wadau wote; drivers, watembea kwa miguu, guta, baiskeli, TARURA, TANROAD na Traffic.
2. Sehemu zinazo hitaji punda milia hazina alama, karibu barabara nyingi.
3. Barabara nyingi ni nyembamba
4. Hakuna side walking na bicycle lanes,
5. Watu wanavuka bila mpangilio, wakati wowote kila mmoja kwa wakati wake. Wasubiriane inapobidi ili wasisababishe madereva kupata hasira na kuwanyima access kwa sababu muda wote watembea kwa miguu wanavuka mmoja mmoja.

Ni hayo kwa sasa.
 
Hatuzungumzii sheria ya zebra kwenye mataa.. hapa tunazungumzia sheria ya zebra kwenye sehemu ambazo hazina mataa.
Kama unazunguzia sheria ya zebra kwenye sehemu ambazo zina mataa basi niwie radhi.
Na mimi niliongelea kwa ujumla kuvuka barabara unahitaji kuwa makini, sio kisa gari zimesimama basi ni salama!..Halafu na tabia za kuvuka kama tunasindikiza jeneza tuache, hata kama ni zebra!..
Angalia watu wa manzese yote wanavyovuka zebra zao wapo makini na chap sio kama watu wa ubungo to kimara!..
 
Basi la mwendokasi jana limegonga raia kwenye zebra Kimara baruti jana majira ya saaa 3.

Kilicho tokea magari yote toka Kimara yalisimama kupisha raia wapite kwenye zebra ila basi la mwendokasi kikapita kwa spidi kali na kugonga kijana mmoja mkazi wa baruti.. Baada ya kugongwa akadondoka na kukanywagwa kwenye kichwa na tairi la nyuma kiasi cha kusagika kuanzia shingoni hadi kichwani.


Cha ajabu hakuna mchango wowote uliotolewa na UDART kwa ajili ya kusafirisha maiti kwenda makambako nyumbani kwa Kijana huyu.

Huu ni uzembe wa hali ya juu na sheria ipo wazi juu ya haki za watembea kwa miguu kwenye zebra.


Ajabu nyingine hakuna hata chombo cha habari kilicho report kwa ufasaha tukio hili la kinyama.

Tunakemea tabia iliyo zuka sasa ya mwendokasi kuto jali alama za barabarani.

Wakati usafiri huu unaanza madereva wa mwwndokasi walikua ndio madereva pekee ambao wanafuata alama za barabarani.. cha ajabu sasa hivi wanawapigia honi raia wasipite kwenye zebra.

Tunaomba polisi muwaonye madereva wa mwendokasi na kuwachukulia hatua kama madereva wengine.

Tukio hili limeleta huzuni sana kwa wananchi wote wa maeneo yanayopitiwa na usafiri wa mwendokasi kwa kuwa unaleta sifofahamu juu ya maisha yao hasa wanapohitaji kuvuka barabara.
Jina lako haliendani na ww
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Usiropoke tu.
Watu wa mikoani hamjui jiografia na miundo mbinu ya mahali husika mnajifanya mnajua kila kitu.

Hapo Kimara Baruti daraja lipo wapi?
Daraja lipo Ubungo Terminal na Kimara Mwisho. Kila upande ni zaidi ya 4KM kufikia daraja.

Acha mambo ya ajabu, watu wana hasira na huzuni ya kupoteza ndugu yao.
 
Na mimi niliongelea kwa ujumla kuvuka barabara unahitaji kuwa makini, sio kisa gari zimesimama basi ni salama!..Halafu na tabia za kuvuka kama tunasindikiza jeneza tuache, hata kama ni zebra!..
Angalia watu wa manzese yote wanavyovuka zebra zao wapo makini na chap sio kama watu wa ubungo to kimara!..
Unakosea.. hakuna sheria inayo sema wavuke haraka na hilo ndilo linasababisha ajali nyingi.

Zebra ni kivuko cha wapita wa miguu wenye magari wanatakiwa kusubiri kama hakuna mataa.

Manzese ndio inaongoza kwa ajali ya kugongwa kwenye zebra.
 
Inatia huzuni Sana Leo ndo tumemzika mkoani mbeya kijiji cha ubaruku wilaya ya mbarali
Basi la mwendokasi jana limegonga raia kwenye zebra Kimara baruti jana majira ya saaa 3.

Kilicho tokea magari yote toka Kimara yalisimama kupisha raia wapite kwenye zebra ila basi la mwendokasi kikapita kwa spidi kali na kugonga kijana mmoja mkazi wa baruti.. Baada ya kugongwa akadondoka na kukanywagwa kwenye kichwa na tairi la nyuma kiasi cha kusagika kuanzia shingoni hadi kichwani.


Cha ajabu hakuna mchango wowote uliotolewa na UDART kwa ajili ya kusafirisha maiti kwenda makambako nyumbani kwa Kijana huyu.

Huu ni uzembe wa hali ya juu na sheria ipo wazi juu ya haki za watembea kwa miguu kwenye zebra.


Ajabu nyingine hakuna hata chombo cha habari kilicho report kwa ufasaha tukio hili la kinyama.

Tunakemea tabia iliyo zuka sasa ya mwendokasi kuto jali alama za barabarani.

Wakati usafiri huu unaanza madereva wa mwwndokasi walikua ndio madereva pekee ambao wanafuata alama za barabarani.. cha ajabu sasa hivi wanawapigia honi raia wasipite kwenye zebra.

Tunaomba polisi muwaonye madereva wa mwendokasi na kuwachukulia hatua kama madereva wengine.

Tukio hili limeleta huzuni sana kwa wananchi wote wa maeneo yanayopitiwa na usafiri wa mwendokasi kwa kuwa unaleta sifofahamu juu ya maisha yao hasa wanapohitaji kuvuka barabara.
 
Back
Top Bottom