BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

Allen,
Kwani taaasisi ikiwa imeanzishwa na Aga Khan ndiyo ipigwe marufuku?

Shida iwe Aga Khan peke yake?.
Hoja si kwamba Aga Khan kuanzisha Jumuiya, hoja ni kwamba mara nyingi hatajwi kabisa kwamba ni yeye aliyefandhili mpango mzima wa kuanzishwa kwa EAMWS.

Sasa miaka 50 Waislam wameuliza swali hili na wahusika hawajatoa jibu
mnakuja nyie akina Allen kwetu sisi Waislam na maswali ya vichekesho.
ati mnataka kujua EAMWS ya Kenya na Uganda.
Hili la kuuliza inakuwaje Jumuiya ya Afrika Mashariki na kwingine ife kwa kuwa tu ilipigwa marufuku Tanganyika si swali la kichekesho. Sisi wengine tunataka kujua kifo cha Tanganyika kiziguse na nchi mbili zilizobakia. Kwa nini Uganda na Kenya wasingeungana na kuendeleza hiyo Jumuiya kwa msingi wa nchi hizo mbili?

Ndiyo sababu siku zote utawasikia viongozi wa BAKWATA wanajinasibisha na Waislam.Hujapata kusikia Waislam wanajinasibisha na BAKWATA.
Unataka kusema kuanzia Mufti wa Tanzania mpaka wote wanaoiunga mkono BAKWATA si waislamu?
 
Hoja si kwamba Aga Khan kuanzisha Jumuiya, hoja ni kwamba mara nyingi hatajwi kabisa kwamba ni yeye aliyefandhili mpango mzima wa kuanzishwa kwa EAMWS.

Hili la kuuliza inakuwaje Jumuiya ya Afrika Mashariki na kwingine ife kwa kuwa tu ilipigwa marufuku Tanganyika si swali la kichekesho. Sisi wengine tunataka kujua kifo cha Tanganyika kiziguse na nchi mbili zilizobakia. Kwa nini Uganda na Kenya wasingeungana na kuendeleza hiyo Jumuiya kwa msingi wa nchi hizo mbili?

Unataka kusema kuanzia Mufti wa Tanzania mpaka wote wanaoiunga mkono BAKWATA si waislamu?
Allen,
Nimeta jibu kuwa ''ecology,'' ya Kenya ni tofauti na Tanganyika na
nikaeleza harakati za uhuru Kenya ziliongozwa na Wakikuyu kwa
silaha...

Nikaeleza kuwa Tanganyika Waislam ndiyo waliongoza harakati
za uhuru.

Kenya Waislam ni ''minority.''
Labda kama umeshindwa kuelewa umuhimu wa sababu hizo.

Kuhusu Aga Khan nimeeleza kama alikuwa haruhusiwi kuwa
katika kundi la Waislam nikaeleza mbona Tanganyika Wazungu
wako wengi katika makanisa na hawakubughudhiwa?

Sijasema kuwa BAKWATA si Waislam wala siwezi kuthubutu.
Nimachosema ni kuwa siku zote utawasikia BAKWATA wao
wanajinasibu na Waislam lakini husikii Waislam wakijinasibu
na BAKWATA.

Kwa nini Kenya na Uganda Waislam wa huko hawajiiti Waislam
wa EAMWS hilo si la kujibu mie ingawa nimesema hiyo Afrika
ya Mashariki haiwezi kuwa bila ya Tanzania.
 
Kenya Waislam ni ''minority.''
Labda kama umeshindwa kuelewa umuhimu wa sababu hizo.
Nisichokielewa ni kwamba hao "Minority" kwamba hawatakiwi kuendelezwa. Kama huku ilishindikana ni kwa nini Aga Khan asingeendelea kuwekeza kwa waislamu wa Kenya na Uganda!?
 
Nan...
Mazingira ya Kenya tofauti sana na yale ya Tanganyika.

Kenya Wakikuyu ndiyo walisimama kwa silaha kupambana na ukoloni
na ndiyo walioongoza vita vya uhuru.

Tanganyika vita vya Maji Maji viliongozwa na Waislam na harakati za
kudai uhuru ziliongozwa na Waislam pia.

Lakini kubwa Kenya Waislam ni minority wala na hivyo hata mchango
wao katika kupigania uhuru ulkwenda sawa na idadi yao.

Unataka nikueleze hapa mchango wa Waislam katika kupigania uhuru
wa Tanganyika au tayari unafahamika kwa urefu na mapana yake?

View attachment 972399

Nan...
Unauliza kwa nini BAKWATA hawakufanya yale wanayofanywa na TEC na CCT?

BAKWATA imeundwa ili kuzuia EAMWS isijenge Chuo Kikuu ilikuwa miezi michache
baada ya jiwe la msingi la chuo kuwekwa ndipo EAMWS ikavunjwa kwa amri ya rais.

Hii ndiyo hatari ya kujadili kitu usichokijua.
Soma kitabu cha Abdul Sykes yote haya nimeeleza.
Sina shaka na harakati zilizofanywa na waislam Tanganyika katika kuleta uhuru.Mada nzima imejikita katika uhalali wa hoja ya serikali na specifically Nyerere kuunda Bakwata.Mzee Nzowa kaeleza kwa kina namna Bakwata ilivyoundwa na ushahidi wa kimazingira unakubaliana kimantiki na mzee huyu.
Swali linakuja,kama.waislamu walileta uhuru ulitakaje,nchi iongozwe kwa sheria za kiislam?Au waislam wapewe treatment tofauti na makundi mengine kiimani?
Lakini pia hoja yangu inabaki pale pale hata nikikubaliana na wewe kuwa Bakwata ilianzishwa na Mwl.Nyerere automatically TEC na CCT nazo zitakuwa basi zimeanzishwa na Mwl.Nyerere hivyo hivyo kwa sheria na matakwa ya kanuni zinazofanana na zilizopitishwa na Bunge na hata EAMCW ingeendelea kuwepo automatically ingeendana na matakwa ya kisheria yaliyowekwa kuendana na mazingira tuliyonayo.
Hoja yangu ya msingi ni kwamba kama haya mabaraza ni sawa kisheria kwa nini moja liwe nyuma ya mengine kitaasisi?Nimemquote hata mtu aliyesema kuwa Bakwata hawakuwa hata na strategic Plan je serikali pia imewazuia kuyafanya hayo?Nimeona hospitali nyingi zimesajiliwa kwa jina la bakwata lakini technically ni za watu binafsi.
Misikiti mikuu ya mkoa haina hata magari ya kitaasisi ya Bakwata kwa maana sheikh mkuu na waandamizi wao waweze kutoa huduma za kiroho na kuwafikia waumini wao kwa ukaribu zaidi,hili nalo mlizuiliwa na Nyerere.
Ikumbukwe kuwa Bakwata imekuwa ikipata ada ya uchinjaji kutoka katika machinjio zote nchini bila kuingiliwa je allocation zake zinalenga maendeleo ya waislamu?Tumeshindwa hata kuwapatia masheikh wetu hata bodaboda hili nalo alaumiwe Nyerere.
Ugomvi uko katika kuaccess misaada kutoka uarabuni,ni mara ngapi misaada hiyo imekuwa abused?
Mmekuwa mkilalamikia kuhusu MoU ya wakatoliki na serikali,ni wapi mliandika ya kwenu kama waislamu ikakataliwa?Nchi hii imepata fursa ya kuongozwa na waislamu,unafikiri hawaupendi uislamu kama unavyotaka kutuaminisha?kwamba JK hakuyaona haya na kuirekebisha Bakwata?Tatizo liko wapi?
Kwa utafiti wangu mdogo nitalinganisha Bakwata na Yanga.Kwamba ziko hapo zilipo kwa sababu ya watu wasiotaka kubadilika na wabinafsi.
Adui wa kwanza wa muislam ni muislam
 
Nantahulila Mohamed Said anataka kututoa nje ya mada. Mada hapa ni kwamba Nzowa kasema ni waislam wenyewe ndiyo walianzisha BAKWATA na si Serikali. Yeye Mzee Mohamed anasema ni Nyerere ndiye aliamuru EAMWS ivunjwe na ianzishwe BAKWATA. Sasa inatakiwa Mzee Mohamed aseme kama mkutano wa Iringa siyo ulioanzisha BAKWATA.

Lakini kuna hoja ya U- suni na U- Isimailia. Waislamu wengi sana Tanzania ni wasuni. Ingewezekanaje wakubali kuongozwa na Muisimailia!?

Halafu kusema tu kwamba zilitolewa rushwa za shilingi 40,000 bila ya kutaja mwaka zilipotolewa hizo fedha mzee wetu atakuwa hatutendei haki!!

Mag3 Nguruvi3
 
Nantahulila Mohamed Said anataka kututoa nje ya mada. Mada hapa ni kwamba Nzowa kasema ni waislam wenyewe ndiyo walianzisha BAKWATA na si Serikali. Yeye Mzee Mohamed anasema ni Nyerere ndiye aliamuru EAMWS ivunjwe na ianzishwe BAKWATA. Sasa inatakiwa Mzee Mohamed aseme kama mkutano wa Iringa siyo ulioanzisha BAKWATA.

Lakini kuna hoja ya U- suni na U- Isimailia. Waislamu wengi sana Tanzania ni wasuni. Ingewezekanaje wakubali kuongozwa na Muisimailia!?

Halafu kusema tu kwamba zilitolewa rushwa za shilingi 40,000 bila ya kutaja mwaka zilipotolewa hizo fedha mzee wetu atakuwa hatutendei haki!!

Mag3 Nguruvi3
Bakwata sio suni ni SHAFFI
 
Nantahulila Mohamed Said anataka kututoa nje ya mada. Mada hapa ni kwamba Nzowa kasema ni waislam wenyewe ndiyo walianzisha BAKWATA na si Serikali. Yeye Mzee Mohamed anasema ni Nyerere ndiye aliamuru EAMWS ivunjwe na ianzishwe BAKWATA. Sasa inatakiwa Mzee Mohamed aseme kama mkutano wa Iringa siyo ulioanzisha BAKWATA.

Lakini kuna hoja ya U- suni na U- Isimailia. Waislamu wengi sana Tanzania ni wasuni. Ingewezekanaje wakubali kuongozwa na Muisimailia!?

Halafu kusema tu kwamba zilitolewa rushwa za shilingi 40,000 bila ya kutaja mwaka zilipotolewa hizo fedha mzee wetu atakuwa hatutendei haki!!

Mag3 Nguruvi3
Kwanza kbs nakushauri tafuta hiki kitabu ukisome nafikiria itakusaidia kupata baadhi ya majibu kuliko kumsumbua mzee wetu Mohamed Said...
tapatalk_1545239823039.jpeg
 
Allen...
Sijapata hapa JF kuandika nikaanza na kumtaja Allah.
Lakini kwa hili jinsi ya uzito wake nitaanza kwa kumtaja Mungu.

Bismillah Rahman Rahim...

Nimesoma makala ya Omary Nzowa katika Mwananchina wala sikuwa na haja ya kutaka
kumjibu kwani historia ya BAKWATA ni mashuhuri yeye anaijua kama wanavyoijua wengi
katika jamii ya Waislam.

Bwana Nzowa ni Muislam na kama Muislam anamjua Allah na uwezo wake usio
na kikomo na ikiwa atasoma haya niliyoandika hapa atajua kwa nini mimi nimeamua
kumtanguliza Allah katika haya majibu yangu na kama ana akili atawaidhika.

Bwana Nzowa atajua nimelitanguliza jina la Allah ili Yeye Mwenyezi Mungu atushuhudie
baina ya Bwana Nzowa na mimi ni nani anaesema kweli.

Sina ujasiri wa kumwita Allah kama shahidi katika jambo la uongo.

Bwana Omary Nzowa kasema uongo katika jambo la dini na Allah anajua na Waislam
wote wanajua kuwakasema uongo na yeye mwenyewe Bwana Nzowa nafsi yake inajua
kuwa kasema uongo.

Ingetosha kwangu mimi nikasimama hapa ikawa mwisho wa maneno yangu lakini hakika
naamini kuna watu watataka kujua ukweli ni upi?

Naweka hapo chini ujumbe niliomwandikia mmoja wa viongozi wa BAKWATA kama
zinduo kwao nikiamini kuwa na wasomaji watajua nini khasa ilikuwa sababu ya serikali
kuivunja EAMWS:

''Baada ya uhuru kupatikana mwaka 1961 Waislam waliamini kuwa hali yao ya baadae
katika serikali huru itakuwa nzuri.

Mwaka 1962 ukaitishwa mkutano wa Waislam wa nchi nzima kujadili nafasi ya Uislam
katika Tanganyika huru.

Taasisi zifuatazo zilihudhuria mkutano huo: East African Muslim Welfare Society (EAMWS),
Daawat Islamiyya, Jamiatul Islamiyya fi Tanganyika
na Muslim Education Union.

Mkutano ule ulikubaliana pamoja na mambo mengine umuhimu wa kuanzisha Idara ya Elimu
chini ya EAMWS.

Waislam hawakusubiri serikali itimize ahadi yake ya kurekebisha upogo uliokuwepo wa
elimu nchini.

Waislam walianzisha mipango yao wenyewe ili isaidiane na juhudi ya serikali.

Mipango ikatayarishwa ya kujenga shule Tanganyika nzima na mwishowe kujenga Chuo
Kikuu cha kwanza kwa Waislam katika Afrika ya Mashariki.

Mkutano ukamchagua Tewa Said Tewa waziri wa serikali, mwanasiasa wa TAA na mmoja
wa wale wazalendo 17 walioanzisha TANU kuwa mwenyekiti wa EAMWS kwa upande wa
Tanganyika.

Huu ndiyo ukawa mwanzo wa uadui kati ya Waislam na serikali.

Uelewano uliodumu wakati wa kudai uhuru ukaanza kutoweka na siasa zikachukua sura
mpya ya uhasama, kutoaminiana na kutafutana.

Kisa cha hali hii mpya ikiwa ni sababu ya Waislam kutaka kuondoa hali ya kikoloni ambayo
iliyowakandamiza kwa miaka mingi kwa kuwanyima elimu.

Waislam waliona kuwa hili lilikuwa ni jambo lisilokuwa na pingamizi kufanyika.

Uhuru walioupigania ili uwe na maana ni lazima Waislam wajitoe ndani ya unyonge wa miaka
mingi waliogubikwa na wakoloni.

Hii ilisababisha hofu kuu na ikawa lazima EAMWS ivunjwe na BAKWATA iundwe ili hizi juhudi
za kuelimisha Waislam zikome mara moja.''

Bwana Allen,
Hivi ndivyo mipango yote ya elimu chini ya EAMWS na ujenzi wa Chuo Kikuu ilivyohujumiwa.

Bwana Nzowa hakuwa na ujasiri wa kuyaeleza haya wala kusema kuwa BAKWATA iliundwa
baada ya mgogoro uliodumu takriban miezi mitatu.
kwa kuzingatia hali ya nchi wakati huo,watu wengi wakiwa hawana elimu,hauoni kuwa kwa kuanzisha mipango ndani ya mwamvuli wa dini hao EAMWS walikuwa wakirudia kosa lile lile la wakoloni la ubaguzi?Kwanini nyie wazee wetu hamuweki mkazo kupigania maslahi ya nchi ktk mwamvuli wa utaifa?mkahakikisha tunu za kitaifa nzito kama elimu zinatolewa ktk taasisi za umma?kwa nini kila mtu anavutia kwake?hatari ya nchi kuelimisha watu wake kwa msaada wa kanisa na msikiti huioni mzee?si ndio hii tunamlalamikia mkoloni hadi leo?napata shida sana waafrika wenzangu.
 
Kwanza kbs nakushauri tafuta hiki kitabu ukisome nafikiria itakusaidia kupata baadhi ya majibu kuliko kumsumbua mzee wetu Mohamed Said...
Yeye mwenyewe haoni kama anasumbuka kwa nini wewe umsemee? Hicho kitabu kimeandika kuwa BAKWATA haikuanzishwa na serikali baada ya Nyerere kuifuta EAMWS?
 
Umesoma kitabu kwanza ?
Mnakasha huu na Mzee Mohamed unatokana na makala ya Gazeti la Mwananchi iliyomnukuu mmojawapo wa wadhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Hayo ya kitabu ni safari ndefu sana ya mzunguko!!
 
Mnakasha huu na Mzee Mohamed unatokana na makala ya Gazeti la Mwananchi iliyomnukuu mmojawapo wa wadhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Hayo ya kitabu ni safari ndefu sana ya mzunguko!!
Umesoma kitabu ujasoma. Maana baadhi ya majibu yko yapo ndani ya kitabu ndugu yngu
 
Umesoma kitabu ujasoma. Maana baadhi ya majibu yko yapo ndani ya kitabu ndugu yngu
Mwandishi wa kitabu kama majibu yamo kwenye Kitabu alichoandika si ayaweke hapa na kunukuu kurasa ama aya ya kitabu!!
 
kwa kuzingatia hali ya nchi wakati huo,watu wengi wakiwa hawana elimu,hauoni kuwa kwa kuanzisha mipango ndani ya mwamvuli wa dini hao EAMWS walikuwa wakirudia kosa lile lile la wakoloni la ubaguzi?Kwanini nyie wazee wetu hamuweki mkazo kupigania maslahi ya nchi ktk mwamvuli wa utaifa?mkahakikisha tunu za kitaifa nzito kama elimu zinatolewa ktk taasisi za umma?kwa nini kila mtu anavutia kwake?hatari ya nchi kuelimisha watu wake kwa msaada wa kanisa na msikiti huioni mzee?si ndio hii tunamlalamikia mkoloni hadi leo?napata shida sana waafrika wenzangu.
Kerubi,
Hujui unachokisema.
 
Kiswahili kigumu sna
Ugumu unauleta wewe. Mimi sijauliza swali bali nimeleta habari ya Omary Nzowa. Mzee Mohamed anaelezea upande wake anavyolifahamu jambo hili, na mwenyewe kasema kasoma habari niliyoleta. Kusoma Kitabu litakuwa ni suala langu binafsi na JF siyo mimi bali kuna wengi wanataka kujua mtizamo wa Mzee Mohamed hapa JF na si kwenye kitabu chake.
 
  • Thanks
Reactions: Qwy
Hivi kwa miaka hamsini Bakwata imefanya nini? Katika Elimu, Afya nk. Wanajivunia kitu gani? Wameshindwa kujitegemea. Wanasaidiwa na serikali, hata juzi wamesaidiwa. Ni aibu kusaidiwa na asiye muislamu katika kujenga msikiti.
Unafahamu nini kuhusu MoU?
 
Back
Top Bottom