BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

Hii ilisababisha hofu kuu na ikawa lazima EAMWS ivunjwe na BAKWATA iundwe ili hizi juhudi
za kuelimisha Waislam zikome mara moja.''
Hivi Mzee Mohamed hiyo EAMWS ilikuwa inawakilisha waislamu wote wa Africa Mashariki au Tanganyika tu? Na kama ni Africa Mashariki je ilivunjwa na huko nchi zingine pia au Tanganyika pekee?
 
Hivi Mzee Mohamed hiyo EAMWS ilikuwa inawakilisha waislamu wote wa Africa Mashariki au Tanganyika tu? Na kama ni Africa Mashariki je ilivunjwa na huko nchi zingine pia au Tanganyika pekee?
Proved,
EAMWS ulikuwa umoja wa Waislam wote wa Afrika ya Mashariki.
Umoja huu ulipopigwa marufuku Tanzani ikawa tena Afrika ya
Mashariki haipo.
 
Hivi Mzee Mohamed hiyo EAMWS ilikuwa inawakilisha waislamu wote wa Africa Mashariki au Tanganyika tu? Na kama ni Africa Mashariki je ilivunjwa na huko nchi zingine pia au Tanganyika pekee?


Moja ya maswali yatakayo mfanya mzee Mohamed upoteza muelekeo katika majibu ni swali hili. Endapo atalijibu kwa usahihi na uthibitisho uliodhahiri basi hoja zake zitakuwa na mashiko lau kama atachemka basi zitaonekana ni hoja za kutunga zisizo na harufu yoyote ya ukweli
 
Hakika ule ni uonevu lakini nashangaa watetezi wa haki za binaadam wote kimyaaaaaaa.

Maana hata kama wanahatia si kesi iendeshwe wahukumiwe, uchunguzi gani miaka yote hii?
Nafikiri watetezi wa haki za binadamu wamelisemea sana hili. Lakini unaikumbuka ili makala ya Abdulrahman Kinana kwenye lile Jarida la Marekani la The Hill? Halafu inaonekana walioko Zanzibar wanafurahia kina Sheikh Farid kuwa rumande.
 
Kwa Maelezo ya Omary Nzowa ni kwamba EAMWS ilianzishwa na Aga Khan. Jee kuna ukweli wowote katika hili. Lakini nyongeza kwa swali la Proved na platozoom inakuwaje Waislamu wa Kenya na Uganda hawakuendelea na EAMWS baada ya shirikisho hilo kupigwa marufuku Tanganyika?
Allen,
Kwani taaasisi ikiwa imeanzishwa na Aga Khan ndiyo ipigwe marufuku?

Tuna taasisi nyingi nchini za Kikristo zilizoanzishwa na Wazungu kama
hizo hapo chini:

White Fathers (Tabora, Karema, Kigoma, Mbeya, Mwanza na Bukoba);
Holy Ghost Fathers (Morogoro na Kilimanjaro); Benedictine Fathers
(Peramiho na Ndanda); Capuchin Fathers (Dar es Salaam); Consolata
Fathers (Iringa na Meru); Passionist Fathers (Dodoma); Pallotine Fathers
(Mbulu); Maryknoll Fathers (Musoma); na Rosmillian Fathers (Iringa).

Mbona haya makanisa ya Wazungu hayakubughudhiwa na haya ni kutoka
mataifa mengi ya Ulaya?

Shida iwe Aga Khan peke yake?.

Sasa miaka 50 Waislam wameuliza swali hili na wahusika hawajatoa jibu
mnakuja nyie akina Allen kwetu sisi Waislam na maswali ya vichekesho.
ati mnataka kujua EAMWS ya Kenya na Uganda.

Mambo kama haya ndiyo maana kwa miaka 50 Waislam tumeipuuza
BAKWATA na hao BAKWATA wanajua kama tumewapuuza.

Ndiyo sababu siku zote utawasikia viongozi wa BAKWATA wanajinasibisha
na Waislam.

Hujapata kusikia Waislam wanajinasibisha na BAKWATA.
 
Mambo kama haya ndiyo maana kwa miaka 50 Waislam tumeipuuza
BAKWATA na hao BAKWATA wanajua kama tumewapuuza.

Ndiyo sababu siku zote utawasikia viongozi wa BAKWATA wanajinasibisha
na Waislam.

Hujapata kusikia Waislam wanajinasibisha na BAKWATA.
Mzee Mohamed kama waislamu wa nchi jirani hawakutaka kuendelea nayo kwanini lawama za kuvunjika kwake ibebeshwe Serikali ya Tanganyika na Nyerere pekee wakati waumini wa nchi nyingine hawakuitaka? Na kuhusu BAKWATA wanaoipuuza ni baadhi ya waislamu wachache tuu na sio umma mzima hivyo kusema waislamu wameipuuza BAKWATA sio sahihi.
 
Mwache sheikh atetee ugali, ila ukweli anaujua.
 
Weka ushahidi anuai.hizi zinabaki porojo za vijiweni km za mudi wa saigon.
Hahahaaa!!

Baraza Kuu la Waislamu Tanzania... The National Muslim Council of Tanzania

Baraza la Wakristo Tanzania... The Christian Council of Tanzania (CCT).

Nyerere was very smart! Ili isionekane yeye ndie engineer wa hayo mabaraza, lile la Waislamu likabaki likiitwa kwa Kiswahili, yaani Baraza na lile la Kikristo likabaki kuwa Council... utampatia wapi; hata majina hawafanani!

Na wote hawa, tangu zama hizo wamekuwa wakinywa chai pamoja na Ikulu! Na ni nadra sana haat kwa CCT kukuta wakitoa matamako makali dhidi ay serikali! Siku kwa mfano, Baraza la Maaskofu wakitoa waraka mkali dhidi dhidi ya serikali, usishangae kukuta CCT wanakuja kuukanusha!!!

Hao wote, walifungishwa ndoa ya mkeka na serikali ya CCM na mfungishaji ndoa alikuwa Baba wa Taifa!!
 
Allen,
Kwani taaasisi ikiwa imeanzishwa na Aga Khan ndiyo ipigwe marufuku?

Tuna taasisi nyingi nchini za Kikristo zilizoanzishwa na Wazungu kama
hizo hapo chini:

White Fathers (Tabora, Karema, Kigoma, Mbeya, Mwanza na Bukoba);
Holy Ghost Fathers (Morogoro na Kilimanjaro); Benedictine Fathers
(Peramiho na Ndanda); Capuchin Fathers (Dar es Salaam); Consolata
Fathers (Iringa na Meru); Passionist Fathers (Dodoma); Pallotine Fathers
(Mbulu); Maryknoll Fathers (Musoma); na Rosmillian Fathers (Iringa).

Mbona haya makanisa ya Wazungu hayakubughudhiwa na haya ni kutoka
mataifa mengi ya Ulaya?

Shida iwe Aga Khan peke yake?.

Sasa miaka 50 Waislam wameuliza swali hili na wahusika hawajatoa jibu
mnakuja nyie akina Allen kwetu sisi Waislam na maswali ya vichekesho.
ati mnataka kujua EAMWS ya Kenya na Uganda.

Mambo kama haya ndiyo maana kwa miaka 50 Waislam tumeipuuza
BAKWATA na hao BAKWATA wanajua kama tumewapuuza.

Ndiyo sababu siku zote utawasikia viongozi wa BAKWATA wanajinasibisha
na Waislam.

Hujapata kusikia Waislam wanajinasibisha na BAKWATA.
Mimi kwa upande wangu nipo huru kifkra.

Najua kabisa kuna Waislam wasioitaka Bakwata lakini vilevile kuna taasisi nyingi tu za Waislam. Nachoshangaa sioni kama kuna taasisi kati ya hizo yenye kuwavutia Waislam wengi Kitaifa.

Lakini pili, kama ni kweli kuwa Waislam wameipuuza Bakwata iweje wawe na viongozi mpaka ngazi za misikiti na kuwa na halmashauri zao. Si wangejitenga nao tu. Mathalani tunajua Serikali hutoa mapumziko nyakati za sikukuu za Kiislam hasa mwongozo unapotolewa na Bakwata na vilevile wapo waumini wengine huamua kufuata muongozo wa kuswali (tafsiri ya mwandamo wa mwezi hasa Idd) tofauti na mwongozo wa Bakwata.

Ajabu ni kuwa wapo maelfu ya Waislam Nchi nzima hufuata muongozo wa Bakwata (rejea baraza la Idd).

Na hili nimeliona hata kama sikukuu itaangukia siku za Jmosi na Jpili na muongozo ukawa ni sherehe Jumapili Wapo Waislam kwa maelfu watafuata muongozo wa Bakwata.

Nafikiri Mzee MS tusi-underestimate nguvu ya Bakwata kama ambavyo unashawishi iwe hivyo.
 
Ajabu ni kuwa wapo maelfu ya Waislam Nchi nzima hufuata muongozo wa Bakwata (rejea baraza la Idd).

Na hili nimeliona hata kama sikukuu itaangukia siku za Jmosi na Jpili na muongozo ukawa ni sherehe Jumapili Wapo Waislam kwa maelfu watafuata muongozo wa Bakwata.
Huo ndio kweli! Ndiyo maana niliandika 'Kusema waislamu wameipuuza BAKWATA sio sahihi hata kidogo'.
 
Back
Top Bottom