BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

BAKWATA yamsafisha Mwalimu Julius Nyerere

Allen Kilewella

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Posts
25,941
Reaction score
51,063
Wakati baadhi ya watanzania wakisubiri taarifa kutoka kwenye kile kikao cha wafanya mazingaombwe maarufu wa Tanzania, leo Gazeti la Mwananchi limechapisha mahojiano kati yake na Mdhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Katika makala inayoelezea Historia ya kuanzishwa kwa Baraza Kuu La Waislamu Tanzania (BAKWATA) Omary Nzowa amekanusha habari kwamba Baraza hilo lilianzishwa kwa shinikizo la Serikali zama za Mwalimu akiwa ndiye rais wa Tanzania.

Omary Nzowa amesema hoja ya kuanzishwa kwa BAKWATA na kutoka kwenye Jumuiya wa Waislamu wa Afrika ya Mashariki, ilitoka kwa Waisalmu wenyewe wa Tanganyika na siyo toka serikalini.

Nzowa amesema kwamba kabla ya Kikao cha waislamu toka nchi nzima ya Tanganyika kilichofanyika kwenye chuo cha Mkwawa mjini Iringa mwaka 1963. waislamu walishaonesha kutokuwa na imani na jumuiya ya Waislamu wa Afrika Mashariki iliyoanzishwa na kiongozi wa Jumuia ya waisimailia duniani, Aga Khan.

Hoja ya Nzowa inawezekana likawa ni pigo kubwa kwa baadhi ya watu waliokuwa wanasema kwamba BAKWATA ilianzishwa na Nyerere kama njia yake ya kuwahujumu waislamu wa nchi hii.

Nakala kwa:

Mohamed Said
FaizaFoxy
 
Wakati baadhi ya watanzania wakisubiri taarifa kutoka kwenye kile kikao cha wafanya mazingaombwe maarufu wa Tanzania, leo Gazeti la Mwananchi limechapisha mahojiano kati yake na Mdhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Katika makala inayoelezea Historia ya kuanzishwa kwa Baraza Kuu La Waislamu Tanzania (BAKWATA) Omary Nzowa amekanusha habari kwamba Baraza hilo lilianzishwa kwa shinikizo la Serikali zama za Mwalimu akiwa ndiye rais wa Tanzania.

Omary Nzowa amesema hoja ya kuanzishwa kwa BAKWATA na kutoka kwenye Jumuiya wa Waislamu wa Afrika ya Mashariki, ilitoka kwa Waisalmu wenyewe wa Tanganyika na siyo toka serikalini.

Nzowa amesema kwamba kabla ya Kikao cha waislamu toka nchi nzima ya Tanganyika kilichofanyika kwenye chuo cha Mkwawa mjini Iringa mwaka 1963. waislamu walishaonesha kutokuwa na imani na jumuiya ya Waislamu wa Afrika Mashariki iliyoanzishwa na kiongozi wa Jumuia ya waisimailia duniani, Aga Khan.

Hoja ya Nzowa inawezekana likawa ni pigo kubwa kwa baadhi ya watu waliokuwa wanasema kwamba BAKWATA ilianzishwa na Nyerere kama njia yake ya kuwahujumu waislamu wa nchi hii.

Nakala kwa:

Mohamed Said
FaizaFoxy
Ni vile huijui AMNUT kuanzia malengo yake pamoja na kazi yake ndo maana umelishwa matango pori mpaka Leo unajua eti TAA ilianza sijui na nyerere
 
Wakati baadhi ya watanzania wakisubiri taarifa kutoka kwenye kile kikao cha wafanya mazingaombwe maarufu wa Tanzania, leo Gazeti la Mwananchi limechapisha mahojiano kati yake na Mdhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Katika makala inayoelezea Historia ya kuanzishwa kwa Baraza Kuu La Waislamu Tanzania (BAKWATA) Omary Nzowa amekanusha habari kwamba Baraza hilo lilianzishwa kwa shinikizo la Serikali zama za Mwalimu akiwa ndiye rais wa Tanzania.

Omary Nzowa amesema hoja ya kuanzishwa kwa BAKWATA na kutoka kwenye Jumuiya wa Waislamu wa Afrika ya Mashariki, ilitoka kwa Waisalmu wenyewe wa Tanganyika na siyo toka serikalini.

Nzowa amesema kwamba kabla ya Kikao cha waislamu toka nchi nzima ya Tanganyika kilichofanyika kwenye chuo cha Mkwawa mjini Iringa mwaka 1963. waislamu walishaonesha kutokuwa na imani na jumuiya ya Waislamu wa Afrika Mashariki iliyoanzishwa na kiongozi wa Jumuia ya waisimailia duniani, Aga Khan.

Hoja ya Nzowa inawezekana likawa ni pigo kubwa kwa baadhi ya watu waliokuwa wanasema kwamba BAKWATA ilianzishwa na Nyerere kama njia yake ya kuwahujumu waislamu wa nchi hii.

Nakala kwa:

Mohamed Said
FaizaFoxy
FaizaFoxy anasemaje kuhusu hii?
 
Ni vile huijui AMNUT kuanzia malengo yake pamoja na kazi yake ndo maana umelishwa matango pori mpaka Leo unajua eti TAA ilianza sijui na nyerere
Mjumbe hauawi. Mimi nimenukuu tu maelezo ya Nzowa toka kwenye mahojiano yake na Gazeti la "Mwananchi". Yeye ndiye wa kuambiwa kwamba haijui Historia ya AMNUT.
 
Mjumbe hauawi. Mimi nimenukuu tu maelezo ya Nzowa toka kwenye mahojiano yake na Mwananchi. Yeye ndiye wa kuambiwa kwamba haijui Historia ya AMNUT.
Mwambie akueleze na kwanini BALUKTA iliuliwa mkuu. Sikuambii chochote Bali nakupa hints ili utakapoenda kuchimbua ndo utapata majibu mengi. Hii inaitwa learning by participatory approach
 
Mwambie akueleze na kwanini BALUKTA iliuliwa mkuu. Sikuambii chochote Bali nakupa hints ili utakapoenda kuchimbua ndo utapata majibu mengi. Hii inaitwa learning by participatory approach
Ushauri wako ni mzuri ila mimi leo nimeleta tu maelezo ya Mdhamini wa BAKWATA kuhusu historia ya chombo chao hicho!!
 
Hahahaaa!!

Baraza Kuu la Waislamu Tanzania... The National Muslim Council of Tanzania

Baraza la Wakristo Tanzania... The Christian Council of Tanzania (CCT).

Nyerere was very smart! Ili isionekane yeye ndie engineer wa hayo mabaraza, lile la Waislamu likabaki likiitwa kwa Kiswahili, yaani Baraza na lile la Kikristo likabaki kuwa Council... utampatia wapi; hata majina hawafanani!

Na wote hawa, tangu zama hizo wamekuwa wakinywa chai pamoja na Ikulu! Na ni nadra sana haat kwa CCT kukuta wakitoa matamako makali dhidi ay serikali! Siku kwa mfano, Baraza la Maaskofu wakitoa waraka mkali dhidi dhidi ya serikali, usishangae kukuta CCT wanakuja kuukanusha!!!

Hao wote, walifungishwa ndoa ya mkeka na serikali ya CCM na mfungishaji ndoa alikuwa Baba wa Taifa!!
 
Wakati baadhi ya watanzania wakisubiri taarifa kutoka kwenye kile kikao cha wafanya mazingaombwe maarufu wa Tanzania, leo Gazeti la Mwananchi limechapisha mahojiano kati yake na Mdhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Katika makala inayoelezea Historia ya kuanzishwa kwa Baraza Kuu La Waislamu Tanzania (BAKWATA) Omary Nzowa amekanusha habari kwamba Baraza hilo lilianzishwa kwa shinikizo la Serikali zama za Mwalimu akiwa ndiye rais wa Tanzania.

Omary Nzowa amesema hoja ya kuanzishwa kwa BAKWATA na kutoka kwenye Jumuiya wa Waislamu wa Afrika ya Mashariki, ilitoka kwa Waisalmu wenyewe wa Tanganyika na siyo toka serikalini.

Nzowa amesema kwamba kabla ya Kikao cha waislamu toka nchi nzima ya Tanganyika kilichofanyika kwenye chuo cha Mkwawa mjini Iringa mwaka 1963. waislamu walishaonesha kutokuwa na imani na jumuiya ya Waislamu wa Afrika Mashariki iliyoanzishwa na kiongozi wa Jumuia ya waisimailia duniani, Aga Khan.

Hoja ya Nzowa inawezekana likawa ni pigo kubwa kwa baadhi ya watu waliokuwa wanasema kwamba BAKWATA ilianzishwa na Nyerere kama njia yake ya kuwahujumu waislamu wa nchi hii.

Nakala kwa:

Mohamed Said
FaizaFoxy

Utaua watu kwa heart attack ndugu. Hao wawili wakiona au kusikia jina Nyerere tu siku yao inakuwa imeharibiwa.
 
Hahahaaa!!

Baraza Kuu la Waislamu Tanzania... The National Muslim Council of Tanzania

Baraza la Wakristo Tanzania... The Christian Council of Tanzania (CCT).

Nyerere was very smart! Ili isionekane yeye ndie engineer wa hayo mabaraza, lile la Waislamu likabaki likiitwa kwa Kiswahili, yaani Baraza na lile la Kikristo likabaki kuwa Council... utampatia wapi; hata majina hawafanani!

Na wote hawa, tangu zama hizo wamekuwa wakinywa chai pamoja na Ikulu! Na ni nadra sana haat kwa CCT kukuta wakitoa matamako makali dhidi ay serikali! Siku kwa mfano, Baraza la Maaskofu wakitoa waraka mkali dhidi dhidi ya serikali, usishangae kukuta CCT wanakuja kuukanusha!!!

Naamini ulikuwa umelala Kwaresma yote hadi miezi mitano baada ya Pasaka.
 
Waasisi wote wa Taifa hili tuwaache wapumzike kwa Amani hakuna mwanadamu ambae hana mapungufu Mwalimu wakati anatuaga alituomba tumsamehe kwani yeye ni kiumbe dhaifu.

Ila huyu wa sasa anataka tumuogope kuliko kumuheshimu,wakatiwa mwalimu ilikuwa ni aghalabu kuwaona Askari polisi wakiwa na silaha ilikuwa ni virungu na firimbi.

Leo hii vifaru kuingizwa mitaani huko mererani imekuwa jambo la kawaida mwalimu alijikita sana siasa za mambo ya nje na haswa nchi za kusini mwa Afrika leo hakuna nchi ya kiafrika isiyokua na Barabara ambayo ina jina lake
Mwalimu ndio aliyetupa heshima miongoni mwa mataifa.
 
Wakati baadhi ya watanzania wakisubiri taarifa kutoka kwenye kile kikao cha wafanya mazingaombwe maarufu wa Tanzania, leo Gazeti la Mwananchi limechapisha mahojiano kati yake na Mdhamini wa BAKWATA, Omary Nzowa.

Katika makala inayoelezea Historia ya kuanzishwa kwa Baraza Kuu La Waislamu Tanzania (BAKWATA) Omary Nzowa amekanusha habari kwamba Baraza hilo lilianzishwa kwa shinikizo la Serikali zama za Mwalimu akiwa ndiye rais wa Tanzania.

Omary Nzowa amesema hoja ya kuanzishwa kwa BAKWATA na kutoka kwenye Jumuiya wa Waislamu wa Afrika ya Mashariki, ilitoka kwa Waisalmu wenyewe wa Tanganyika na siyo toka serikalini.

Nzowa amesema kwamba kabla ya Kikao cha waislamu toka nchi nzima ya Tanganyika kilichofanyika kwenye chuo cha Mkwawa mjini Iringa mwaka 1963. waislamu walishaonesha kutokuwa na imani na jumuiya ya Waislamu wa Afrika Mashariki iliyoanzishwa na kiongozi wa Jumuia ya waisimailia duniani, Aga Khan.

Hoja ya Nzowa inawezekana likawa ni pigo kubwa kwa baadhi ya watu waliokuwa wanasema kwamba BAKWATA ilianzishwa na Nyerere kama njia yake ya kuwahujumu waislamu wa nchi hii.

Nakala kwa:

Mohamed Said
FaizaFoxy
Makao makuu ya Bakwata yalipaswa kuwa Iringa kwenye chimbuko lake na waasisi wakiwemo akina mzee Nzowa Masasi nk.
Hapa Dsm wajanja wengi wameuza mali zote za waislamu!
 
Mungu ibariki Tanzania mungu tupe busara ya kuvumiliana ili adui akose pa kuanzia weakness yetu ni kwenye dini nawaomba viongozi wa Dini wahubiri Umoja kuvumiliana na wasiache kuwakosoa wanasiasa mara kwa mara.
 
Back
Top Bottom