Bahari ni kiboko ya usafiri wa wachawi

Bahari ni kiboko ya usafiri wa wachawi

Ulongo mtupu, Nungwi kuna mto mkubwa hivyo mawimbi ya bahari hushindana na mkondo wa mto
Pale Nungwi ni mkondo wa maji ya mto Pangani na makutano ya baadhi mito, kuna mikondo inayosababisha uvutano chini ya bahari
Hizo ni sayansi ya mzungu, sayansi yetu inakuambia pale ndo makutano ya wataalam wote wa kanda hii, ukiona pameleta tafarani basi ujue ni hiyo kipindi ni mkutano mkuu wa mwaka
 
Sasa hata akianguka utapata wapi habari zake boss!??..
Kwani wachawi wanategemea majini au kitu gani!?..
Kuna tofauti yake hapo.. Ndio maana watu husema huyu karogwa, yule katupiwa majini... Zingatia neno KUTUPIWA
 
Mshana hivi unaamini kuna Mungu awezaye yote chini ya jua? Unaamini Mungu ana uweza mkubwa kuliko kiumbe chochote chini ya mbingu? Je unaamini kuna maisha baada ya kifo?
Kwa hakika naamini
 
Baharini kuna MASHETANI na MIZIMU mikubwa tena ogopa sana visiwa vidogodogo ambavyo watu hawaishi, aiseeh! umenikumbusha mkasa mmoja ulio nipata mimi na wenzangu sita tulipotea baharini muda wa siku tano,
tuliondoka na MASHUA inayo tumia upepo kutoka kijiji cha KIGOMBE tukielekea MKOKOTONI ZANZIBAR amini tupo mkondo mkubwa wa bahari upepo ukakata siku nne nzima hakuna upepo hata kidogo MASHUA ikakokotwa na maji tukapotea ajabu ni kwamba ukiona chombo kingine cha upepo ukikifuata kinapotea huu mkasa ni mrefu nikipata nafasi nitakuja elezea kwa kina.
Hii inanikumbusha siku moja tunasafiri usiku na mtumbwi ziwani, tupo vijana wanne na mzee mmoja, tunaendalea kupiga makasia na stori za hapa na pale, basi tukawa tunayakaribia mawe mawili yanayotazamana, yule mzee akauliza hapa nani kitinda mimba kwa mamake, hakupatikana, akauliza tena nani kifungua mimba kwa babu yake!! Akapatikana jamaa mmoja, akamwambia aombe kwa mizimu kupita katikati yaa Yale mawe mawili, au kama hatutaki tuyazunguke, ambapo ni mwendo kama wa dakika kumi hivi kuyazunguka, na kukatisha ni hata dakika haiishi, basi kila mtu mle kwenye mtumbwi akacheka almanusuru adondoke, tukamwona huyu mzee anazeeka vibaya huyu, au Jana alikesha kwenye kilabu, tutayazungukaje mawe leo wakati sisi tunazaliwa hadi tunakua sasa ni vijana wa makamo tunasikia tu hapo kuna watu waliwahi potelea hapo lakini hakuna aliyethibitishahilo, tukajua hizo ni stori tu za wazee wetu, sisi mbona kila siku tunakatisha hapo, ingawa mda mwingine unaweza pita mchana ukakutana na upepo mwanan, sisi tunachulia yale mawe ndo yanasababisha ile hali, basi yule mzee kuona amepuuzwa akakaa kimya, ile tupo katikati ya mawe mawili mara tukaona tunapiga makasia lakini hatusogei, kila tukiongeza nguvu wapi tuko hapohapo tu, tukaanza kumsihi yule jamaa aombe radhi kwa mizimu, kumbe jamaa kifungua mimba kwa babu akiongea sauti haitoki, basi mvua ikaanza kunyesha, kumbuka hapo hatusogei na mvua inapiga balaa, baada kama ya Massa matatu kila mtu kachoka kupiga makasia na amekata tamaa, ameamua litalokuwa na liwe, hapo tuaomba tu kifo chema, kila mtu anasali kivyake, kumbuka sisi mvua imetupiga tumeloa chapachapa ajabu yule mzee hata tone LA maji mwilini hana, na unga tuliobeba wote umeloa, yule mzee akatuangaliaaa akacheka sana akaomba apewe kafia, akaigeuza juu chini akaichoma kwenye maji huku akitamka maneno fulani, nilibahitika kuambulia majina ya watu tu wachache ambao walikufa miaka hiyo na wengine nasikia walikuwaga watata, ghafla ukaja kama upepo hivi, kutahamaki zimebaki hatua chache kufika tulipokuwa tunaenda, tupo wakavu kabisa na unga wetu mkavu ajabu yule mzee aliyekuwa mkavu wakati sisi tunyanyeshewa ndio kaloa sasa, kumbuka umbali tokea kwenye jiwe hadi hapo tulipokuwa tunaenda ni Masaa mawili lakini ndani ya nusu saa tulikuwa tumeshafika, yule mzee akatuonya tusihadithie zile masahibu kwa watu hadi msimu wa mvua ujao utapoisha, kwani kwa kukiuka vile mvua zingekata msimu mzima, hivyo njaa kubwa ingetokea kwa uzembe wa watu watano.

Nikipata mda ntakuja kumalizia nini kilikuwa kinafanyika, kwanini yule aliyetakiwa kuomba kupita alipata ububu wa ghafla/muda mfupi, kwanini sisi tuliloa na yule mzee hakuloa, ila mwishoni kaja kuloa yeye wakati sisi tupo wakavu, kwanini tulitumia nusu SAA sehemu ya kusafiri Masaa mawili, na kwanini watu wakikumbwa na madhila pale walikuwa hawasimulii kwa wengine,.......

Yani sasa nikipita kwenye yale mawe nakatisha umbali wa mita mia sitaki hata kuyasogelea, nahisi kimvuamvua tena kinataka kipige.

Tazama hadi sasa nimekuwa nayasimulia haya kwa faida ya wanaoamini sayansi ya mzungu huku wakipuuza hii yakwetu
 
Hii inanikumbusha siku moja tunasafiri usiku na mtumbwi ziwani, tupo vijana wanne na mzee mmoja, tunaendalea kupiga makasia na stori za hapa na pale, basi tukawa tunayakaribia mawe mawili yanayotazamana, yule mzee akauliza hapa nani kitinda mimba kwa mamake, hakupatikana, akauliza tena nani kifungua mimba kwa babu yake!! Akapatikana jamaa mmoja, akamwambia aombe kwa mizimu kupita katikati yaa Yale mawe mawili, au kama hatutaki tuyazunguke, ambapo ni mwendo kama wa dakika kumi hivi kuyazunguka, na kukatisha ni hata dakika haiishi, basi kila mtu mle kwenye mtumbwi akacheka almanusuru adondoke, tukamwona huyu mzee anazeeka vibaya huyu, au Jana alikesha kwenye kilabu, tutayazungukaje mawe leo wakati sisi tunazaliwa hadi tunakua sasa ni vijana wa makamo tunasikia tu hapo kuna watu waliwahi potelea hapo lakini hakuna aliyethibitishahilo, tukajua hizo ni stori tu za wazee wetu, sisi mbona kila siku tunakatisha hapo, ingawa mda mwingine unaweza pita mchana ukakutana na upepo mwanan, sisi tunachulia yale mawe ndo yanasababisha ile hali, basi yule mzee kuona amepuuzwa akakaa kimya, ile tupo katikati ya mawe mawili mara tukaona tunapiga makasia lakini hatusogei, kila tukiongeza nguvu wapi tuko hapohapo tu, tukaanza kumsihi yule jamaa aombe radhi kwa mizimu, kumbe jamaa kifungua mimba kwa babu akiongea sauti haitoki, basi mvua ikaanza kunyesha, kumbuka hapo hatusogei na mvua inapiga balaa, baada kama ya Massa matatu kila mtu kachoka kupiga makasia na amekata tamaa, ameamua litalokuwa na liwe, hapo tuaomba tu kifo chema, kila mtu anasali kivyake, kumbuka sisi mvua imetupiga tumeloa chapachapa ajabu yule mzee hata tone LA maji mwilini hana, na unga tuliobeba wote umeloa, yule mzee akatuangaliaaa akacheka sana akaomba apewe kafia, akaigeuza juu chini akaichoma kwenye maji huku akitamka maneno fulani, nilibahitika kuambulia majina ya watu tu wachache ambao walikufa miaka hiyo na wengine nasikia walikuwaga watata, ghafla ukaja kama upepo hivi, kutahamaki zimebaki hatua chache kufika tulipokuwa tunaenda, tupo wakavu kabisa na unga wetu mkavu ajabu yule mzee aliyekuwa mkavu wakati sisi tunyanyeshewa ndio kaloa sasa, kumbuka umbali tokea kwenye jiwe hadi hapo tulipokuwa tunaenda ni Masaa mawili lakini ndani ya nusu saa tulikuwa tumeshafika, yule mzee akatuonya tusihadithie zile masahibu kwa watu hadi msimu wa mvua ujao utapoisha, kwani kwa kukiuka vile mvua zingekata msimu mzima, hivyo njaa kubwa ingetokea kwa uzembe wa watu watano.

Nikipata mda ntakuja kumalizia nini kilikuwa kinafanyika, kwanini yule aliyetakiwa kuomba kupita alipata ububu wa ghafla/muda mfupi, kwanini sisi tuliloa na yule mzee hakuloa, ila mwishoni kaja kuloa yeye wakati sisi tupo wakavu, kwanini tulitumia nusu SAA sehemu ya kusafiri Masaa mawili, na kwanini watu wakikumbwa na madhila pale walikuwa hawasimulii kwa wengine,.......

Yani sasa nikipita kwenye yale mawe nakatisha umbali wa mita mia sitaki hata kuyasogelea, nahisi kimvuamvua tena kinataka kipige.

Tazama hadi sasa nimekuwa nayasimulia haya kwa faida ya wanaoamini sayansi ya mzungu huku wakipuuza hii yakwetu
Dah asante sana kwa hii simulizi.... Kuna matomaso hapa wanaweza kukwambia ni story ya kutunga na kufikirika na hakuna kitu kama hivyo.... Usiwalaumu... Kuna mengi hawayajui hasa haya ya rohoni
Usikawie tafadhali kuja kumalizia hapo palipobakia
 
Kuna tofauti yake hapo.. Ndio maana watu husema huyu karogwa, yule katupiwa majini... Zingatia neno KUTUPIWA
Kutupiwa na kurogwa vina tofauti gani?.
Nikisema karogwa na majini ina maana Majini ndio yametumika?. Je nikisema katupiwa majini inamaana yametumwa majini kwake!.
Sasa wachawi kama hawatumii Majini wanatumia nini?..
 
Kutupiwa na kurogwa vina tofauti gani?.
Nikisema karogwa na majini ina maana Majini ndio yametumika?. Je nikisema katupiwa majini inamaana yametumwa majini kwake!.
Sasa wachawi kama hawatumii Majini wanatumia nini?..
Majini hayana uhusiano kabisa na uchawi... Jini ni roho na tayari lipo hai... Unaweza kutumiwa, kutupiwa hata ukiwa mbali
Uchawi ni mpaka utengenezewe roho kulingana na mahitaji
 
Dah asante sana kwa hii simulizi.... Kuna matomaso hapa wanaweza kukwambia ni story ya kutunga na kufikirika na hakuna kitu kama hivyo.... Usiwalaumu... Kuna mengi hawayajui hasa haya ya rohoni
Usikawie tafadhali kuja kumalizia hapo palipobakia
Kabla ya kufika kisiwa cha TUMBATU kuna kisiwa kidogo cha mawe hapaishi mtu kuna kibanda kidogo juu kuna bendera panaitwa mzimu wa KAMWANA hebu jaribu kuulizia habari zake!
 
Kabla ya kufika kisiwa cha TUMBATU kuna kisiwa kidogo cha mawe hapaishi mtu kuna kibanda kidogo juu kuna bendera panaitwa mzimu wa KAMWANA hebu jaribu kuulizia habari zake!
Pouwa
 
Ooh vizuri sana kwamba
-maji sio robotatu ya dunia
-mwili wa binadamu robotatu sio maji
-kwamba wachawi hawatumii ungo na fisi kama means za usafiri
-kwamba waganga hawaagizi samaki kwenye shughuli zao za kitabibu
-kwamba hakuna viumbe viitwavyo majini na makazi yake ni baharini
Endelea kufurahia genge kwa story za kutunga sitegemei kila mtu akubaliane nami lakini yule atakayepingana nami basi aje na facts na sio blah blah
Umemjibu kwa hekima!
 
Lakini hata kama unauwezo mdogo Wa kufikiri...utumie huo huo kufikiri....MBNA mambo anayoyatolea ufafanuzi hapo na yanatokea...au mwenzetu wewe Maisha bora.
Achana nae huyu jamaa bwege tu anamtoa nje ya maada @
Mshana
Endelea kushusha mawe achana nae huyu anakupotezea muda
 
Achana nae huyu jamaa bwege tu anamtoa nje ya maada @
Mshana
Endelea kushusha mawe achana nae huyu anakupotezea muda
[emoji120][emoji120][emoji120][emoji123][emoji120]
 
Back
Top Bottom