Bahari ni kiboko ya usafiri wa wachawi

Bahari ni kiboko ya usafiri wa wachawi

Akajitupa chini na kulala tulikuwa tumejenga kama futi tatu ndipo kwa chini ya ngazi nikawaona wale waovu wanakuja nikamuamsha yule mtu mkubwa akajinyoosha na kusema aaah divai na usingizi vimenifanya nijisikie kijana tena aah kama taa inayopanda kabla haijazimika usiogope nitapigana vema.
Makumazahn nimeota ndoto mimi nawe tupo katika nyota na miguu yetu imeelekea dunia ila sikuweza kuuona uso wangu aah saa yetu imefika eeh mwindaji mzee na ije tumeishi si haba ila ningependa kuona vita vingine kama vile vya jana wanizike kwa desturi za kikwetu makumazahn wauelekeze uso wangu kuelekea nchi ya uzulu.
Asante Baba, salute kwako.
Kumbu kumbu zimetulia umewakumbuka Nylephta na mwenzie Sorais, acha tu. Nilikuwa nacho hiki kitabu akakichukua rafiki yangu hakukirudisha tena kwangu.
Na huu mpela mpela wa maisha nikatoka kidogo nje ya Nyumbani, sina hakika Kama bado anacho au nae keshagawa.
Kila nikija Tanzania huwa nazunguka kwenye maduka ya vitabu kukitafuta lakini sikuwahi kufanikiwa kukipata.
Nilikisoma mwishoni kabisa mwa miaka ya 80 au mwanzoni mwa 90,mkuu Kama upo Tanzania na una uwezekano wa kukipata hicho kitabu tafadhali mkuu, ntamtuma bro wangu aje, ntaweza kukinunua kwa bei nzuri kutoka kwako halafu wantumie nakopiga box huku.
 
mshana jr .nina swal .uko baharini kuna kitu kinaitwa chunusu.unaweza kumueleze huyu maana anahusishwa na vifo vingi vya watu wanaopotea majini na kuja patikana siku ingine.inasemekana ni jini,!!
 
mshana jr .ina swal .uko baharini kuna kitu kinaitwa chunusu.unaweza kumueleze huyu maana anahusishwa na vifi vungi vya watu wanaopotea mjini na kuja patikana siku ingine.inasemekana ni jini,!!
Hata mimi niliamini hivyo mpaka nilipokuja kutafiti na kugundua kuwa ni mkondo wa maji wenye nguvu usioonekana juu ya uso wa maji lakini pia hutumiwa na washirikina kufanya yao
 
Unajua maana ya Nigga? Au ndio movie za Hollywood zinakufanya u copy paste? When you are lost, speed is useless,Tafakari
Lakini hata kama unauwezo mdogo Wa kufikiri...utumie huo huo kufikiri....MBNA mambo anayoyatolea ufafanuzi hapo na yanatokea...au mwenzetu wewe Maisha bora.
 
Hata mimi niliamini hivyo mpaka nilipokuja kutafiti na kugundua kuwa ni mkondo wa maji wenye nguvu usioonekana juu ya uso wa maji lakini pia hutumiwa na washirikina kufanya yao
lakini vifo vingine hutokea ufukweni tu.mtu anapotea na kuja kupatikana badae.wengine wanasemaga wengi hupatkana baada ya adhana ya saa saba ivi.nilikuta izi story tanga uku kwenye kijiwe flani ch supu ya pweza.
 
lakini vifo vingine hutokea ufukweni tu.mtu anapotea na kuja kupatikana badae.wengine wanasemaga wengi hupatkana baada ya adhana ya saa saba ivi.nilikuta izi story tanga uku kwenye kijiwe flani ch supu ya pweza.
Ni dhana ya maji kupwa na maji kujaa ule mkondo hutokea kumvuta mtu wakati maji yakiondoka na yakirudi humtapika ufukweni kama hajaliwa
Kuna dhana pia ya kusema amenyonywa damu nayo si kweli bali mwili hukauka kiasi fulani kutokana na baridi iliyopo chini ya maji na mwili kukaa huko kwa muda mrefu
 
Asante Baba, salute kwako.
Kumbu kumbu zimetulia umewakumbuka Nylephta na mwenzie Sorais, acha tu. Nilikuwa nacho hiki kitabu akakichukua rafiki yangu hakukirudisha tena kwangu.
Na huu mpela mpela wa maisha nikatoka kidogo nje ya Nyumbani, sina hakika Kama bado anacho au nae keshagawa.
Kila nikija Tanzania huwa nazunguka kwenye maduka ya vitabu kukitafuta lakini sikuwahi kufanikiwa kukipata.
Nilikisoma mwishoni kabisa mwa miaka ya 80 au mwanzoni mwa 90,mkuu Kama upo Tanzania na una uwezekano wa kukipata hicho kitabu tafadhali mkuu, ntamtuma bro wangu aje, ntaweza kukinunua kwa bei nzuri kutoka kwako halafu wantumie nakopiga box huku.
Yaliyo kukuta wewe nami ndo hivyo hivyo kuna jamaa aliniazima tena kilikuwa cha mzee bado kipya kabisa akaingia nacho kizani ikabaki story kisha mwaka juzi nikampata jamaa anacho ila kimebunguliwa na wadudu ila kwa kuwa nilikuwa na kumbukumbu nikawa naenda nacho kimtindo.Ukitizama katika ebook kipo cha kingereza audio sio mbaya ukisikiliza pia tena kuna mambo mengi hayapo kwenye swahili version.
Kuna mtu anaitwa alphonce na pia kabila la wakwafi badala ya wakazi pia wajivuni wametajwa kama wamasai kwenye English version.
 
Asante Baba, salute kwako.
Kumbu kumbu zimetulia umewakumbuka Nylephta na mwenzie Sorais, acha tu. Nilikuwa nacho hiki kitabu akakichukua rafiki yangu hakukirudisha tena kwangu.
Na huu mpela mpela wa maisha nikatoka kidogo nje ya Nyumbani, sina hakika Kama bado anacho au nae keshagawa.
Kila nikija Tanzania huwa nazunguka kwenye maduka ya vitabu kukitafuta lakini sikuwahi kufanikiwa kukipata.
Nilikisoma mwishoni kabisa mwa miaka ya 80 au mwanzoni mwa 90,mkuu Kama upo Tanzania na una uwezekano wa kukipata hicho kitabu tafadhali mkuu, ntamtuma bro wangu aje, ntaweza kukinunua kwa bei nzuri kutoka kwako halafu wantumie nakopiga box huku.
Sorais alijichoma mkuki bougwan kwenye kitabu cha kingereza alikuja muoa mtoto wa nasta pia alphonce ndo alikichukua kitabu na kukipeleka uingereza bougwan na Henry Curtis(inkubu)walibaki zuvendi au nchi ya manjano.
 
mshana jr.je majini yapo baharini tu.??kwenye sehemu znigine kama maziwa'mito'mabwawa mifereji mikubwa hawaishi??je bahari ni kubwa inamaana majini nao kuna wa ulaya wazungu wahindi waharabu na waafrica au wanaasili moja???
 
mshana jr.je majini yapo baharini tu.??kwenye sehemu znigine kama maziwa'mito'mabwawa mifereji mikubwa hawaishi??je bahari ni kubwa inamaana majini nao kuna wa ulaya wazungu wahindi waharabu na waafrica au wanaasili moja???
Kwa uelewa Wangu huko ndio asili na makazi yao mkuu lakini pia hizo sehemu nyingine hawawezi kukosekana
 
Umenikumbusha kipindi kilichopita niliwahi kuitwa nyumba moja Dar ambayo kila asubuhi walikuta damu imetapakaa, na haikuwa damu tupu bali na vishindo kiasi cha kutokulalika.
Ilikuwa ni nyumba anayoishi mheshimiwa mmoja na mkewe.
Mh! Hapo sio mchezo
 
bado kipengele cha mwisho hujanijibu@mshana jr
Ooh ok asili inatokana na watu wa hilo eneo huko ulaya wako wa huko na kwingineko pia ni kama sisi tu tulivyo na watu wa mabara mengine
 
Wapo majini wanaoishi baharini na wanaoishi nchi kavu na wanaoishi nchi kavu mara nyingi ni katika miti, milima, mabonde nk.
Na pia wapo wanaoishi katika mazingira yetu kama vile mashule, nyumba, nk.

KWA NINI WANAISHI MAZINGIRA YETU?
Wakati mwengine inatubidi kukata miti au kusafisha pori na kufanya makazi hivyo kama kulikuwa ni makazi yao hubaki kutuandama, na pia wakati mwengine hukaa ktk maeneo yetu sababu ya maagano ya zindiko nk
Nimepata ufafanuzi murua asante jichawi naomba Troojan ajongee hapa
 
DIVINE niliishi ulimwengu wa giza na nikafanya mengi (nikisema mengi namaanisha mengi hasa)ila kwa NEEMA NIKAKOMBOLEWA KWA DAMU YA YESU KRISTO! sikufa because I was left to tell

Wengi niliokuwa nao hawapo tena duniani baadhi yao walikufa vifo vya mateso mno waliobaki wanaishi kwenye viapo na maagano vinavyowatesa mno na hawako huru kama mimi

Wew mshana si kunapost ulisema mwaka jana 2015 unataka kufungua chuo cha ushirikina hapa Tz kwa kushirikiana na wenzako. sasa iweje umeokoka tena?
 
Wapo majini wanaoishi baharini na wanaoishi nchi kavu na wanaoishi nchi kavu mara nyingi ni katika miti, milima, mabonde nk.
Na pia wapo wanaoishi katika mazingira yetu kama vile mashule, nyumba, nk.

KWA NINI WANAISHI MAZINGIRA YETU?
Wakati mwengine inatubidi kukata miti au kusafisha pori na kufanya makazi hivyo kama kulikuwa ni makazi yao hubaki kutuandama, na pia wakati mwengine hukaa ktk maeneo yetu sababu ya maagano ya zindiko nk
je majini nayo huwachukua watu misukule???hasa kam utaharibu makazi yao??
 
Sorais alijichoma mkuki bougwan kwenye kitabu cha kingereza alikuja muoa mtoto wa nasta pia alphonce ndo alikichukua kitabu na kukipeleka uingereza bougwan na Henry Curtis(inkubu)walibaki zuvendi au nchi ya manjano.
Nimepata wazo lingine mkuu. Kabla sijaenda kwenye hiyo njia ya pili uliyoniambia, ngoja nizame kwenye Maktaba na maduka ya vitabu ya hawa jamaa.
Nchi nilipo watu wake ni wasomaji wazuri sana wa Vitabu, ngoja nianze kuzama kwenye Maktaba zile kubwa na Maduka makubwa makubwa naweza kudondokewa na Mtende Jangwani.
Nikikipata ntakutafuta hapa unipe address yako nikutumie.
Ntatafuta na King Solomon mines pia.
Hicho nacho pia nilikisoma, lakini hiki ndio sikumbuki chochote, nilianza kusoma hiki baadae ndio kikafuata cha Kala Mzuvendi.
 
MAANA YA NENO MSEKURE
Msekure ni aina ya uchawi unaotumika na wachawi katika mambo yao na unapofanyiwa unakufa katika hali ya kawaida ila inakua hujakufa katika hali ya kiroho, bali unaishi na kutumikishwa na wachawi mpaka pale zako zitakapofika.

MAJINI WANACHUKUA MSEKURE?
Wao wana uwezo mkubwa binafsi na wameumbwa hivyo na wana uwezo wa kukufanya lolote maana kukufanyia ubaya hawategemei dawa wala mashart tofauti na wachawi.
Kuhusu kukaa maeneo yao wanaweza kukudhuru ndio ila wakati mwengine hukufanyia vituko tu
ila tunaambiwa ktkt viumbe vyote vilivyoumbw binadamu annguvu sna na anawez kuwacontrol hta majini.ni kweli hii??
 
Back
Top Bottom