Bahari ni kiboko ya usafiri wa wachawi

Bahari ni kiboko ya usafiri wa wachawi

Hiyo kitu si mchezo kuna mzee wangu mmoja alikuwa akifanya kazi penye boat miaka hiyo ulikuwa ukipiga nae story unaweza usilale usiku kuna vitu vingine mtu akikwambia unaweza sema kamba.Kuna hii moja ya kuwa kuna majoka makubwa huwa yapo majini sasa kuna waqt hupazwa(yaani hunyanyuliwa juu na kupotea mawinguni)na anasema mkiwa hapo ufukweni mnasikia kitu kama minyororo inavuta kitu kizito kisha panakuwa na kawa wingu zito.
Je unaweza kulizungumzia hili?
Hiyo ishu ya kupazwa hata mimi juzi nimesimuliwa na mvuvi mmoja kuwa hata wale Samaki Papa upanga kuna kipindi wanapofikia hatua ya kuleta madhara makubwa kwa binadamu hupazwa.Yaani anadai kama una macho mazuri(sijajua hapa alikuwa anamaanisha nini),utaona kipande cha wingu kinashuka na mnyororo una sehemu tatu,utaenda moja kwa moja mpaka kwa yule samaki utamfunga kichwani,kiunoni na mkiani na utamchukua moja kwa moja na kupotelea nae angani.Kwa ufupi baharini kuna story nyingi za kutisha.
 
Kuna njia kuu tatu zinazotumiwa na mwanadamu kwa ajili ya usafiri yani kutoa sehemu moja mpaka nyingine nazo ni maji anga na ardhi .

Lakini kwa mchawi ni mbili anga na ardhi , majini wengi wanaikwepa na kuiogopa hasa na wale wachache wanaitumia ni mpaka wapate kibali cha ufalme wa majini .

Mchawi atatumia ungo-hii ni advanced tech ya usafiri na inajumuisha mambo mengi ila ni salama na ni ya haraka zaidi kama ulivyo usafiri wa ndege za kawaida pia ni usafiri wa masafa marefu
Usafiri mwingine ni wa ardhini huu hauna hatari nyingi na gharama pia ni ndogo , chombo chake kwa sehemu kubwa ni Mnyama fisi, tatizo moja la huu usafiri ni inland routes tena za masafa mafupi na wachawi daraja la chini .

Lakini ni mara ngapi umeshasikia usafiri wa wachawi baharini? Ni aghalabu kusikia hii kitu hata kutumia mazao bahari kama makombe na samaki kwenye shughuli za kiganga ni mara chache mno.

Sababu moja kuu ni kwamba maji ndio yanayotajwa la dunia robo tatu ya uso wa dunia ni maji na hata mwili wako pia, kwahiyo ufalme wa maji kwa maana ya majini ndio ufalme wa giza wenye nguvu zaidi na sophisticated zaidi kiasi kwamba ufalme wa giza wa ardhini unapwaya na kugwaya kwa ufalme wa maji .

Ndio maana huwezi kusikia hata siku moja eti mchawi kaanguka baharini au kuna chombo kinachotumiwa na wachawi kusafiria baharini.


Mkuu hivi unaamini kuna uchawi? Je,umewahi kufanya utafiti wa kina juu ya matukio na simulizi zote zinazohusu uchawi? Nami nakuthibitishia hakuna kitu kinaitwa uchawi,majini wala pepo isipokuwa mashetani(shetani na kundi lile la malaika walioasi).Kinachoitwa uchawi ni hofu tulizorithishana na masimulizi ya matukio yasiyokuwepo.
Kwa mfano,wiki hii nilikuwa maeneo ya Mbagala kwenye Mgahawa mmoja namngojea mgeni wangu.Kukawa na jamaa wanapiga stori eti kuna kitabu kimoja cha Kiislamu kinauzwa milioni 2!Na kitabu hicho kimejaa miujiza sana.Ukiwa nacho unaweza kusafiri juu ya Bahari na kufanya mambo sana ya kustaajabisha.Maneno yale nilishindwa kuyavumilia kuyasikiliza nikaona niingilie kati kwa kuuliza kwa upole maswali kadhaa:Je,hicho kitabu wamewahi kukiona na kinapatikana duka gani au Msikiti gani? Je, kama kitabu hicho kinaweza kuwapa watu uwezo wa pekee namna ile kwa nini wafanyabiashara ya usafirishaji abiria majini wasikinunue ili waweze kutumia "tekinolojia" yake kusafirishia watu? Maswali yangu mengi yalisambaratisha mjadala ule kwa maana yote yalikuwa mambo ya kutunga tu na uongo mkubwa.

Kwa hiyo hakuna uchawi wala majini!
 
""Mshana" thread zako huwa napenda kusoma mchana ila usiku inahitaji moyo! anyway kati ya watu ninaovutiwa na mada zao ww ni mmoja wapo bz i open experience kuhusiana na dunia!
 
Hiyo ishu ya kupazwa hata mimi juzi nimesimuliwa na mvuvi mmoja kuwa hata wale Samaki Papa upanga kuna kipindi wanapofikia hatua ya kuleta madhara makubwa kwa binadamu hupazwa.Yaani anadai kama una macho mazuri(sijajua hapa alikuwa anamaanisha nini),utaona kipande cha wingu kinashuka na mnyororo una sehemu tatu,utaenda moja kwa moja mpaka kwa yule samaki utamfunga kichwani,kiunoni na mkiani na utamchukua moja kwa moja na kupotelea nae angani.Kwa ufupi baharini kuna story nyingi za kutisha.
Yaah! pana mambo katika ulimwengu ukihadithiwa unasema kamba ila mpaka yakukute ndio unathibitisha pana mzee mmoja sehemu za daruni aliniambia waqt mwingine kama majoka makubwa hivi hubamizwa penye miamba wanakuta mifupa tu kuna mengi hatuyajuia.
 
Kuna uthibitisho? Wewe umewahi kuona kwa macho yako au ni mambo ya kuambiwa tu? Hao wanaosemwa kutumia hao Mamba/Ungo kwa usafiri mbona wakitaka kwenda sehemu wanatumia magari,baiskeli,ndege na kadhalika? Waafrika tuache kugeuza simulizi za uongo kuwa ni ndio ukweli wa mambo.
 
Uongo tu mkuu!Ukimuuliza akuonyeshe hiyo ilitokea wapi na ikibidi akuonyeshe sehemu yenyewe ataishia tu kusema "nilisikia".Hakuna mambo hayo.Ila ukweli ni kuwa watu wanaumbwa na nguvu za pekee kama vile kuweza kupitisha umeme hata wa Volt 310 kwenye mwili na asidhurike.Au mtu kutoumwa na siafu.Lakini huwezi kuita huo ni uchawi.
 
Nimeipenda hyo simulizi, naomba kujua jina la kitabu na mwandishi wake pia.
Mkuu kama nakumbuka vizuri kitabu kinaitwa `Hadithi za Allan Quarterman`, hiki kitabu kimetafsiriwa kutoka kwenye kitabu cha lugha ya Kiingereza, kikatafsiriwa kwa Lugha ya kiswahili. Jina la mwandishi sikumbuki mkuu.
Mtihani unakuja kwenye kukipata, binafsi nimekitafuta sana ili nirudie kukisoma kwa mara ya pili lakini mpaka sasa sijafanikiwa kukipata.
 
Mkuu hivi unaamini kuna uchawi? Je,umewahi kufanya utafiti wa kina juu ya matukio na simulizi zote zinazohusu uchawi? Nami nakuthibitishia hakuna kitu kinaitwa uchawi,majini wala pepo isipokuwa mashetani(shetani na kundi lile la malaika walioasi).Kinachoitwa uchawi ni hofu tulizorithishana na masimulizi ya matukio yasiyokuwepo.
Kwa mfano,wiki hii nilikuwa maeneo ya Mbagala kwenye Mgahawa mmoja namngojea mgeni wangu.Kukawa na jamaa wanapiga stori eti kuna kitabu kimoja cha Kiislamu kinauzwa milioni 2!Na kitabu hicho kimejaa miujiza sana.Ukiwa nacho unaweza kusafiri juu ya Bahari na kufanya mambo sana ya kustaajabisha.Maneno yale nilishindwa kuyavumilia kuyasikiliza nikaona niingilie kati kwa kuuliza kwa upole maswali kadhaa:Je,hicho kitabu wamewahi kukiona na kinapatikana duka gani au Msikiti gani? Je, kama kitabu hicho kinaweza kuwapa watu uwezo wa pekee namna ile kwa nini wafanyabiashara ya usafirishaji abiria majini wasikinunue ili waweze kutumia "tekinolojia" yake kusafirishia watu? Maswali yangu mengi yalisambaratisha mjadala ule kwa maana yote yalikuwa mambo ya kutunga tu na uongo mkubwa.

Kwa hiyo hakuna uchawi wala majini!
Kwahiyo ukatoa conclusion ya kuwa hakuna uchawi kwa kusikiliza story za watu wawili tu?
Sijui imani yako kwenye mambo ya kiroho ila kama ni muumini wa hizi dini zinazomtambua Mungu mmoja kutoamini uwepo wa uchawi ni kujichanganya
Mimi naamini katika uchawi! Naufahamu uchawi nimeupractice wa maji wa mimea wa kitabu mpaka wa damu
Asilimia kubwa ya kinachoitwa uchawi ni mazingaombwe na story nyingi za kufikirika na za kimapokeo...lakini vyote hivi haviondoi uwepo wa uchawi katika uhalisia wake
 
Mkuu nashukuru s
Kwahiyo ukatoa conclusion ya kuwa hakuna uchawi kwa kusikiliza story za watu wawili tu?
Sijui imani yako kwenye mambo ya kiroho ila kama ni muumini wa hizi dini zinazomtambua Mungu mmoja kutoamini uwepo wa uchawi ni kujichanganya
Mimi naamini katika uchawi! Naufahamu uchawi nimeupractice wa maji wa mimea wa kitabu mpaka wa damu
Asilimia kubwa ya kinachoitwa uchawi ni mazingaombwe na story nyingi za kufikirika na za kimapokeo...lakini vyote hivi haviondoi uwepo wa uchawi katika uhalisia wake


Mkuu nashukuru kutambua kuwa wewe umejihusisha kwa namna moja au nyingine na hizo mambo zinaitwa uchawi.Kwa hiyo tunaweza kushirikishana mengi.Nami ninayoyasema nimeyafanyia utafiti na kusoma juu ya hayo yanaitwa uchawi au majini.Mfano wangu wa jamaa wa Mbagala sio Concluding premise ya dhana nzima ya uchawi bali utafiti na uchambuzi wa Kisayansi wa vitu vinavyoaminika kuwa indicators za uchawi.
 
mshana jr, wewe umesomea nini mbona sikuelewagi, na hizi mada zako za kichawi zimemfanya mke wangu awe anafatilia sana mada zako yani zimemvuta ila naomba ujue kuwa utamfanya mke wangu awe mchawi, maana tangu ahanze kukufatilia hata kainsani kaacha kwenda
 
Mkuu nashukuru s



Mkuu nashukuru kutambua kuwa wewe umejihusisha kwa namna moja au nyingine na hizo mambo zinaitwa uchawi.Kwa hiyo tunaweza kushirikishana mengi.Nami ninayoyasema nimeyafanyia utafiti na kusoma juu ya hayo yanaitwa uchawi au majini.Mfano wangu wa jamaa wa Mbagala sio Concluding premise ya dhana nzima ya uchawi bali utafiti na uchambuzi wa Kisayansi wa vitu vinavyoaminika kuwa indicators za uchawi.
Hakuna shida nina safari ya visiwa fulani hivi nitapenda tuongozane, kuna ulimwengu ukauone katika uhalisia wake
 
mshana jr, wewe umesomea nini mbona sikuelewagi, na hizi mada zako za kichawi zimemfanya mke wangu awe anafatilia sana mada zako yani zimemvuta ila naomba ujue kuwa utamfanya mke wangu awe mchawi, maana tangu ahanze kukufatilia hata kainsani kaacha kwenda
[emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji3] [emoji3] [emoji3] hapana mwambie asiache kwenda kanisani kuna nguvu ya ajabu kule
 
Tumwombe MAULANA MOLA WETU RHABUKA atupe vipaji kama vya NABII MUSA aliye weza kuyatawanya kwa fimbo. ..au YESU KRISTO. .YAHUSHUA HA MASHAIC aliyakemea yakatulia. ....MAMLAKA KUTOKA JUU.....
 
Mkuu ninajua ulimwengu unayo mengi na mengi yanastaajabisha sana.Mimi naomba tu aje mtu hapa na Vivid list ya matukio ambayo kwa uhalisia na beyond reasonable doubt tunaweza kuhitimisha kuwa hizo ni nguvu za pekee za kufanya ya pekee ambayo ndio ni dhana ya uchawi.Vitu vingi vinavyoitwa uchawi au matukio ya uchawi ni uzushi tu na ni mambo ya kawaida tu yaliyotiwa chumvi na hofu ya kupita kiasi.Mfano ni Ndege Bundi kuhusishwa na uchawi.Kisayansi Bundi Olfactory system ya Bundi iko very sensitive to smell and Light ili kumsaidia kwenye mawindo yake kama vile Panya.Na Bundi wao wameumbwa kutembea usiku.Sasa kwa mfano Bundi akaja mahali alipo mgonjwa mahututi na kulia/kuimba na kisha mgonjwa kufa kwa hofu hiyo itaaminika mgonjwa karogwa.
Kimsingi,wagonjwa wengi vijijini hujikuta wanatoa harufu kwa sababu ya kutoogeshwa sawa sawa.Na hivi ni rahisi Bundi kutembelea eneo hilo kwa sababu ya harufu ya mgonjwa akifikiria kuna mzoga.Sasa akiwa hapo huku anaimba zake watu watasema wachawi wamekuja kumchukua mgonjwa.Na Mgonjwa akisikia hali kama hiyo atakufa kwa hofu.Kumbuka usiku kuanzia saa 3-10 mwili hupunguza uwezo wake wa kufanya kazi kwa 50%.Sasa mtu mgonjwa ongezea mwili kupunguza uwezo wa kufanya kazi na hofu ya Bundi unategemea mtu atapona?

Vile vile familia zinazouguza wagonjwa mahututi huwa na desturi ya kulala taa zimewaka usiku.Na Bundi hupenda kufuata mwanga ili umsaidie kuwanasa mawindo yake kwa urahisi kama Panya.Kwa hiyo anakuja kwenye makazi ya mgonjwa kwa sababu ya mwanga na kujikuta akiimba kama ilivyo tabia yake na mgonjwa kujaa hofu na hivi "kuzimika" isichukuliwe kuwa huyo Bundi alikuja "kumzimisha" huyo mgonjwa.Huu ni mfano mmoja tu wa kinachoaminiwa ni uchawi kumbe sivyo.


Hakuna shida nina safari ya visiwa fulani hivi nitapenda tuongozane, kuna ulimwengu ukauone katika uhalisia wake
 
Mkuu ninajua ulimwengu unayo mengi na mengi yanastaajabisha sana.Mimi naomba tu aje mtu hapa na Vivid list ya matukio ambayo kwa uhalisia na beyond reasonable doubt tunaweza kuhitimisha kuwa hizo ni nguvu za pekee za kufanya ya pekee ambayo ndio ni dhana ya uchawi.Vitu vingi vinavyoitwa uchawi au matukio ya uchawi ni uzushi tu na ni mambo ya kawaida tu yaliyotiwa chumvi na hofu ya kupita kiasi.Mfano ni Ndege Bundi kuhusishwa na uchawi.Kisayansi Bundi Olfactory system ya Bundi iko very sensitive to smell and Light ili kumsaidia kwenye mawindo yake kama vile Panya.Na Bundi wao wameumbwa kutembea usiku.Sasa kwa mfano Bundi akaja mahali alipo mgonjwa mahututi na kulia/kuimba na kisha mgonjwa kufa kwa hofu hiyo itaaminika mgonjwa karogwa.
Kimsingi,wagonjwa wengi vijijini hujikuta wanatoa harufu kwa sababu ya kutoogeshwa sawa sawa.Na hivi ni rahisi Bundi kutembelea eneo hilo kwa sababu ya harufu ya mgonjwa akifikiria kuna mzoga.Sasa akiwa hapo huku anaimba zake watu watasema wachawi wamekuja kumchukua mgonjwa.Na Mgonjwa akisikia hali kama hiyo atakufa kwa hofu.Kumbuka usiku kuanzia saa 3-10 mwili hupunguza uwezo wake wa kufanya kazi kwa 50%.Sasa mtu mgonjwa ongezea mwili kupunguza uwezo wa kufanya kazi na hofu ya Bundi unategemea mtu atapona?

Vile vile familia zinazouguza wagonjwa mahututi huwa na desturi ya kulala taa zimewaka usiku.Na Bundi hupenda kufuata mwanga ili umsaidie kuwanasa mawindo yake kwa urahisi kama Panya.Kwa hiyo anakuja kwenye makazi ya mgonjwa kwa sababu ya mwanga na kujikuta akiimba kama ilivyo tabia yake na mgonjwa kujaa hofu na hivi "kuzimika" isichukuliwe kuwa huyo Bundi alikuja "kumzimisha" huyo mgonjwa.Huu ni mfano mmoja tu wa kinachoaminiwa ni uchawi kumbe sivyo.
Haina shida ila ningependa kama uko tayari siku nikienda twende wote kuna vitu ukajionee kisha waweza kutoa conclusion kama ni uchawi ushirikina ama mazingaombwe
 
Back
Top Bottom