Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Huo sio ushahidi

Huwezi kuchukua kitu ambacho kipo halafu ukatolea maelezo ambayo hayapo kama ushahidi?

Wazee vijijini waliuliwa kwa kudaiwa kua ni wachawi kwasababu macho yao ni mekundu, hapa utaona kua walichukua kitu ambacho kipo kutolea sababu isiyokuwepo kama ushahidi, ni kweli wale wazee wanamacho mekundu lakini kua na macho mekundu hakumaanishi ni mchawi
Kwaio ili uthibitishiwe kama Mungu yupo unataka nichukue kitu ambacho hakipo?

Maelezo gani kuwa hayapo kwa kitu kilichopo?
 
Kama ni muweza wa yote Alishindwa kuumba ulimwengu usio ruhusu dhambi?
Nani kakwambia kuwa ameshindwa kuumba ulimwengu ulokuwa hauna dhambi? Hujawahi kusikia pepo? Pepo ni ulimwengu mwengine ambao huo hauna dhambi na wasafi pekee ndio watakaofaidi.

Ulimwengu wenye dhambi umeimbwa kama mtihani kwa viumbe. Ivi unalipwa mshahara bila kufNya kazi wewe?
 
Hujawahi kusema real?

Na hii quote aliandika nani?





View attachment 1112489View attachment 1112491

Kauli hiyo ni sawa na hii ?

Kuna siku ulisema kutokujua jibu ndiyo jibu lenyewe, vipi niki apply principle hiyo hapa nitakua sahihi??

Lakini swali la msingi umeshakiri kama hujui ? Sasa unachopoteza muda ni nini ? Na mimk nimekutaka ukiri kama hujui ili upewe maelekezo lakini unaendelea kupoteza muda.
 
Kwaio ili uthibitishiwe kama Mungu yupo unataka nichukue kitu ambacho hakipo?

Maelezo gani kuwa hayapo kwa kitu kilichopo?
Ukiwa una macho mekundu nikatoa maelezo kua wewe ni mvuta bangi ntakua sahihi??

Ukiwa wewe ni mwembamba halafu nikuambie kua huwezi ukanyeshewa Na mvua kwasababu wewe ni mwembamba hivyo mvua itakua inakukosa. Je maelezo hayo kuhusiana na sifa yako ya wembamba yatakua ni sahihi?
 
umeona sasa kumbe nilielewa tofauti na wewe sasa ili niende sawa na wewe nilazima niulize ili unipe ufafanuzi vizuri.

mbinu hizi hujaweza kuzitumia kwa namna yeyote kutoa ufafanuzi wa swali lako, so nahisi zitakua si njia sahihi zingekua sahihi ungezitumia kutoa ufafanuzi


Nililiona hilo mapema na ndio maana nikakutaka utoe ufafanuzi lakini kumbe nawewe ni mvivu wa kufikiri. Umeshindwa kufikiri ili utoe ufafanuzi wa swali ulilotoa mwenyewe kivipi unishangae mimi kushindwa kufikiri kutoa majibu ya swali lako ambalo haliko clear??


porojo tupu, umeshindwa kutoa ufafanuzi wa swali lako lakini hujashindwa kuandika blah blah


Swali dogo ninalotaka toka kwako na nilikuuliza huko nyuma na hapa natilia mkazo,nataka ukiri ya kuwa hujui maana ya uovu na wema,na sio kuuliza tena swali. Natumia lugja nyepesi sana kulinganan na upeo wako.
 
mbinu hizi hujaweza kuzitumia kwa namna yeyote kutoa ufafanuzi wa swali lako, so nahisi zitakua si njia sahihi zingekua sahihi ungezitumia kutoa ufafanuzi

Hapa nimekukumbusha wewe na kukukosoa juu ya maana yako ya kuwa maji ni uhai.
 
Aliyekiri kua hajaelewa huomba tafsiri kwa aliyetoa hilo swali

Hujaniona nikiomba tafsiri hapa?

Bila shaka umeona je umetoa ufafanuzi?

Hujaomba,labda uombe sasa. Kiri kama hujui ma omba ufafanuzi upewe.
 
Kauli hiyo ni sawa na hii ?

Kuna siku ulisema kutokujua jibu ndiyo jibu lenyewe, vipi niki apply principle hiyo hapa nitakua sahihi??

Lakini swali la msingi umeshakiri kama hujui ? Sasa unachopoteza muda ni nini ? Na mimk nimekutaka ukiri kama hujui ili upewe maelekezo lakini unaendelea kupoteza muda.

Hapa nimekuonesha kua nina data zako za uongo, so unavyo jaribu kuongopa jitahidi kua na kumbukumbu usije ukaukanusha uongo ambo umeongea jana kwamba hukuongea

Neno langu la leo kwako

Ukiwa muongo uwe na kumbu kumbu
 
Swali dogo ninalotaka toka kwako na nilikuuliza huko nyuma na hapa natilia mkazo,nataka ukiri ya kuwa hujui maana ya uovu na wema,na sio kuuliza tena swali. Natumia lugja nyepesi sana kulinganan na upeo wako.
Nilisha kwambia sijui nirudie mara ngapi hujaniona nikikuuliza maana yake hapa???

Hata wewe unaonesha hujui ulicho kiuliza maana nimekutaka utoe ufafanuzi juu ya swali lako umeshindwa kwanini ujakiri?
 
Nani kakwambia kuwa ameshindwa kuumba ulimwengu ulokuwa hauna dhambi? Hujawahi kusikia pepo? Pepo ni ulimwengu mwengine ambao huo hauna dhambi na wasafi pekee ndio watakaofaidi.

Ulimwengu wenye dhambi umeimbwa kama mtihani kwa viumbe. Ivi unalipwa mshahara bila kufNya kazi wewe?
Mimi nakuuliza maswali kuhusu ulimwengu huu wewe unaniambia habari za pepo, inamaana mungu alishindwa kufanya ulimwengu huu usiwe na dhambi bila kutegemea huo ulimwengu wa pepo??
 
Hapa nimekukumbusha wewe na kukukosoa juu ya maana yako ya kuwa maji ni uhai.
Halafu nilishakuambiaga kua unavyo ni koti just quote my whole post, sio unadonoa donoa tu maswali magumu unayaacha
 
Hapa nimekuonesha kua nina data zako za uongo, so unavyo jaribu kuongopa jitahidi kua na kumbukumbu usije ukaukanusha uongo ambo umeongea jana kwamba hukuongea

Neno langu la leo kwako

Ukiwa muongo uwe na kumbu kumbu

Hapo hakuna uono wowote ulio utoa ndio maana nikakuwekea kauli yako ulinganishe na yangu. Vitu viwili tofauti.

Pili,hujakiri kama hujui sasa sijui unasimamia kauki gani ?

Lakini ukiiangalia vizuri kauli hiyo ilikuwa ni katika muendelezo wa mazungumzo na haikuja kama kanuni msingi,sasa ili kukuonyesha ya kuwa hauko makini,rejea mazungumzo ya nyuma. Lakini hata kwa akili ndogo tu,mtu akikwa mbia hivi "Kusema sijui ndio jibu lenyewe" hapa mtu hawezi kukuelewa,sababu kauli hii ina kauli za kabla mpaka kufikia hapa. Kwa maana nyingine kauli hiyo kwa yenyewe haina maana,na mimk siwezi kusema kusema tu hivyo bila kuwa na msingi wa muendelezo wa mazungumzo hapo kabla na ndio ulipelekea nikasema hivyo.

Ila kama kanuni ya kutumia ni ile "Kusema sijui kwa jambo usilo lijua ni nusu ya elimu" . Kwahiyo tuliza kichwa uyaelewe maneno.

Tuendelee...
 
Halafu nilishakuambiaga kua unavyo ni koti just quote my whole post, sio unadonoa donoa tu maswali magumu unayaacha

Hujawahi kuwa na swali gumu,tatizo una uelewa mdogo.

Naokoa muda,uovu ni kinyume na wema. Uovu ni kutenda au kutamka kinyume na maamrisho ya Mola mlezi,na wema kufanya yale yampendezayo Mola muumba.

Mfano wa wema kuwasaidia wasio jiweza,kulinda mali za yatima na mfano wa uovu ni kuiba,kuzini,kula mali za yatima na mfano wake.

Sasa swali linakuja baada ya ufafanuzi,unakubali uwepo wa viwili hivyo ?
 
Hapo hakuna uono wowote ulio utoa ndio maana nikakuwekea kauli yako ulinganishe na yangu. Vitu viwili tofauti.

Pili,hujakiri kama hujui sasa sijui unasimamia kauki gani ?

Lakini ukiiangalia vizuri kauli hiyo ilikuwa ni katika muendelezo wa mazungumzo na haikuja kama kanuni msingi,sasa ili kukuonyesha ya kuwa hauko makini,rejea mazungumzo ya nyuma. Lakini hata kwa akili ndogo tu,mtu akikwa mbia hivi "Kusema sijui ndio jibu lenyewe" hapa mtu hawezi kukuelewa,sababu kauli hii ina kauli za kabla mpaka kufikia hapa. Kwa maana nyingine kauli hiyo kwa yenyewe haina maana,na mimk siwezi kusema kusema tu hivyo bila kuwa na msingi wa muendelezo wa mazungumzo hapo kabla na ndio ulipelekea nikasema hivyo.

Ila kama kanuni ya kutumia ni ile "Kusema sijui kwa jambo usilo lijua ni nusu ya elimu" . Kwahiyo tuliza kichwa uyaelewe maneno.

Tuendelee...
Hapa hakuna hoja uliyoijenga dhidi ya tafsiri unayopaswa kuitoa, zaidi naona unataka kusawazisha Ujinga wa awali kwa ujinga wa sasa

Unatumia uchafu kutoa uchafu?
 
Hujawahi kuwa na swali gumu,tatizo una uelewa mdogo.

Naokoa muda,uovu ni kinyume na wema. Uovu ni kutenda au kutamka kinyume na maamrisho ya Mola mlezi,na wema kufanya yale yampendezayo Mola muumba.

Mfano wa wema kuwasaidia wasio jiweza,kulinda mali za yatima na mfano wa uovu ni kuiba,kuzini,kula mali za yatima na mfano wake.

Sasa swali linakuja baada ya ufafanuzi,unakubali uwepo wa viwili hivyo ?
Ungeulizwa maswali na mtu mwenye uelewa mkubwa tungesema ni sahihi kuto kujua majibu yake kwasababu majibu yana hitaji uelewa mkubwa sana

Lakini maswali umeulizwa na mtu ambaye anauelewa mdogo kwanini hujayajibu? Hii ni aibu sana mtu mwenye uelewa mkubwa kushindwa kujibu maswali ya mtu mwenye uelewa mdogo.

Ni sawa na mwanafunzi wa form six kushindwa kujibu hesabu ya darasa ya tatu
 
Ungeulizwa maswali na mtu mwenye uelewa mkubwa tungesema ni sahihi kuto kujua majibu yake kwasababu majibu yana hitaji uelewa mkubwa sana

Lakini maswali umeulizwa na mtu ambaye anauelewa mdogo kwanini hujayajibu? Hii ni aibu sana mtu mwenye uelewa mkubwa kushindwa kujibu maswali ya mtu mwenye uelewa mdogo.

Ni sawa na mwanafunzi wa form six kushindwa kujibu hesabu ya darasa ya tatu

Uwe unasoma,nimeshakujibu nini uovu na mifano nimekupa na nimekujibu nini wema na mfano nimekupa.

Sasa usiendelee kufichua ujinga wako. Je unakubali kama uovu na wema ?
 
Uwe unasoma,nimeshakujibu nini uovu na mifano nimekupa na nimekujibu nini wema na mfano nimekupa.

Sasa usiendelee kufichua ujinga wako. Je unakubali kama uovu na wema ?
Kwa tafsiri uliyotoa kulingana na swali lako, swali lako ni mahususi kwa muamini mungu mwenzako
 
Kwa tafsiri uliyotoa kulingana na swali lako, swali lako ni mahususi kwa muamini mungu mwenzako

Hapa kazi ninayo aisee. Unakubali wema na uovu upo ?

Au kwako wewe kila kitu ni sawa ? Ndio maana nasema unafikiri kitoto sana kupotezea watu muda.

Je unaweza kuupata au kuujua wema nje ya imani ya dini ?

Hapa ndipo unapotakiwa kujifunza kujenga hoja zenye nguvu sio unauliza maswali ya kitoto na kutafuta pa kutokea.
 
Back
Top Bottom