Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Binadamu amepewa akili na nani??

Kama kazi ya akili ni kuchanganua mambo ili kujua ukweli kwanini mkiulizwa maswali hamyajibu ili nasisi tumjue huyo mungu?
tatizo mnaenda ,mbaali sana kwenye kumjua creator...ebu niambie origin yako kwanza.. yaan mwanadamu origin yake ni nn.af tuendelee
 
Ujuaji ukizidi sana....
Ujuaji ukizidi sana watu wanaanza ulopokaji kua kuna kua kuna mtu/kitu kipo angani kina control ulimwengu huu na ndicho kilicho muumba binadamu, halafu pia kitu icho kimetengeneza moto wa milele
 
Ujuaji ukizidi sana watu wanaanza ulopokaji kua kuna kua kuna mtu/kitu kipo angani kina control ulimwengu huu na ndicho kilicho muumba binadamu, halafu pia kitu icho kimetengeneza moto wa milele

Naona wanashindwa kujibu maswali yako kwa ufasaha
Wataelewa tu
.....
 
tatizo mnaenda ,mbaali sana kwenye kumjua creator...ebu niambie origin yako kwanza.. yaan mwanadamu origin yake ni nn.af tuendelee

Kwenda mbali ili kujua ukweli wa jambo hilo si tatizo

Ila kuchukua majibu ya uongo kwa kuogopa kwenda mbali ndio tatizo kubwa
 
God was created when the first con-man meet the first fool

Literal translation ya biblia God doesnt exist kamweee..
 
Unakwama wapi mtumishi??

Kiburi na majivuno ya shetani yalimuingiaje? Kulikua na shetani mwingine aliyempandikiza hayo majivuno?

Maana tumeona ili uovu utokee lazima awepo shetani wakusababisha sasa hayo majivuno na kiburi kilisababishwa na kitu gani hadi kikamuingia shetani??
Kwanza tuekane sawa mkuu sababu kubwa ya uovu inaanzia kwenye nafsi, shetani ni kichocheu tu cha kufanya maovu hivyo nafsi ina uhuru wa kukubali kufanya uovu ama kukataa. Kwa kuwa shetani alikuwa wa jamii ya Majini ndani ya kundi la Malaika, ni wazi alikuwa na aina fulani ya cheo kama wasemavyo baadhi ya wanazuoni. Shetani yeye alikuwa ni kiumbe wa hiyari tofauti na Malaika ambao hawatendi kwa hiyari.
Kwa msingi huo, kiumbe huyo aliamini kuwa yeye ndiye aliyestahili kupata cheo alichopata Adam kwa sababu ya rekodi yake. Akajigamba kwa umbile lake la moto, na kuliponda umbile la udongo la Adam.
 
Unaamini kuna uovu na wema??
Tuanzie hapo.
Jambo Ovu na Jema tofauti ni Makubaliano tu
Kwa mujibu wa Katiba ya Nchi yetu Ushoga au kutoa Mimba ni Kosa kisheria....Hiyo ni makosa kushiriki hivo vitendo na Ukishiriki Utaonekana Muovu

Lakini kwa Nchi nyingi za Magharibi na Zilizostaarabika zaidi yetu Hivyo vitendo sio viovu

Na sote, Tanzania na hizo Nchi tupo sahihi


Good and Evil are relative to your own point of view
 
Kama ibatofautisha kati ya baya na jema hio ni nini?? Kama haihitaji mtunzi imejiweka yenyewe?
Kwani mwanzo ulivyokua unauliza kipimo cha mabaya ulikusudia nini???

Kwani kila kitu lazima kiwe na mtunzi?

Na ikihitaji mtunzi unafikiri nae huyo mtunzi atakua amejiweka mwenyewe?
 
Unakwama wapi mtumishi??

Kiburi na majivuno ya shetani yalimuingiaje? Kulikua na shetani mwingine aliyempandikiza hayo majivuno?

Maana tumeona ili uovu utokee lazima awepo shetani wakusababisha sasa hayo majivuno na kiburi kilisababishwa na kitu gani hadi kikamuingia shetani??
Nafsi yenyewe ni chanzo cha uovu kwa sababu ya ule uelekeo wake mbaya. Katika Malaka yake, Effects of Sins on the Human Personality: In the Light of Islam and Modern Psychology, Dkt. Gohar Mushtaq wa Chuo Kikuu cha Rutgers, Marekani, kaandika,
“There are two enemies who persuade human beings to commit evil acts. One is internal-human self (nafs), and the other is external-Satan.”
Kwamba kuna maadui wawili wanaowachochea watu kutenda maovu-wa kwanza ni wa ndani- yaani nafsi, na wa pili ni wa nje-yaani Shetani.”
Qur’an imeainisha nafsi tatu; Nafs al-Ammara yenye uelekeo mbaya (12:53), Nafs al-Lawwama (75:2) ambayo hujisikia vibaya kutenda maovu, hujuta na kutubu, Nafs al-mut’mainna (89:27) ambayo ni tulivu na ambayo hufikiwa baada ya mtu kufaulu mitihani mingi.
Tuone jinsi Yusuf alivyoushinda mtihani wa zinaa licha ya shinikizo la upande wa pili. “Nami siiendekezi nafsi yangu; kwa hakika nafsi ni yenye kuamrisha sana maovu.” (12:53).
Yusuf hakusema, nami simuendekezi Shetani bali kaitaja nafsi mbaya, na kweli alipoidhibiti, akashinda mtihani bila kujali uwepo wa Shetani.Hapo tunapata ufafanuzi wa moja kwa moja kuwa binadamu ana mtihani na nafsi yake hata kabla ya kushawishiwa na Shetani.
Hata ukimuondoa Shetani, nafsi inaweza kujitumbukiza katika uovu yenyewe ndiyo maana Yusuf kasema yeye asingeiendekeza nafsi yake.
 
Unakwama wapi mtumishi??

Kiburi na majivuno ya shetani yalimuingiaje? Kulikua na shetani mwingine aliyempandikiza hayo majivuno?

Maana tumeona ili uovu utokee lazima awepo shetani wakusababisha sasa hayo majivuno na kiburi kilisababishwa na kitu gani hadi kikamuingia shetani??
Swali lako la msingi ni kwamba “ni nani aliyemchochea Shetani kukaidi maamrisho ya Mwenyezi Mungu?
Ni dhahiri yeye anachochewa na nafsi yake mbaya-Nafs Ammara. Sasa basi, kama ambavyo Shetani kawa muovu wa kupindukia kwa uchochezi wa ndani ya nafsi yake, na binadamu pia angelikuwa muovu kwa uchochezi wa aina hiyo hiyo hata kama Shetani asingelikuwepo.
 
Kwani mwanzo ulivyokua unauliza kipimo cha mabaya ulikusudia nini???

Kwani kila kitu lazima kiwe na mtunzi?

Na ikihitaji mtunzi unafikiri nae huyo mtunzi atakua amejiweka mwenyewe?
Nasubiri jibu la swali.
 
Back
Top Bottom