Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Atheists tulionekana wa ajabu sana!

Kwenda mbali ili kujua ukweli wa jambo hilo si tatizo

Ila kuchukua majibu ya uongo kwa kuogopa kwenda mbali ndio tatizo kubwa
boss naomba ujibu swali kwa hoja......ebu niambie origin yako kwanza.. yaan mwanadamu origin yake ni nn.af tuendelee
 
Kwanza tuekane sawa mkuu sababu kubwa ya uovu inaanzia kwenye nafsi
Kwaiyo ile sababu ya kwanza uliyonipa kua shetani ndiye chanzo cha uovu ni ya uongo? Haya nafsi ni nini??

shetani ni kichocheu tu cha kufanya maovu hivyo nafsi ina uhuru wa kukubali kufanya uovu ama kukataa.
Hujaelezea maana ya nafsi unafikiri ni sahihi kuweka maelezo yake wakati msingi mzima wa hoja yako hujatolea ufafanuzi?
Kwa kuwa shetani alikuwa wa jamii ya Majini ndani ya kundi la Malaika, ni wazi alikuwa na aina fulani ya cheo kama wasemavyo baadhi ya wanazuoni.
Kwaiyo hizi habari si kwamba umezipata kwa msaada wa mungu wako kumbe umepewa na wanazuoni? Sasa kama umedai kua wanazuoni baadhi wamesema hivyo huoni hapo tayari msingi mzima wa hoja hii imetawaliwa na mashaka kwasababu ni baadhi tu ya wanazuoni waliosema haya sio wote???

Sasa huoni katika hao baadhi waliotoa hayo madai kuna kundi lingine lililobaki ambalo halifungamani na dhana hii iliyotolewa na kundi la hawa uliowaita baadhi?? unafikiri kwanini hawajaafikiana wote habari hiyo mpaka baadhi tu ndio waafikiane inamaana wengine walipingana na hoja hiyo ndio maana baadhi yao tu ndio wakasema hivyo?
Shetani yeye alikuwa ni kiumbe wa hiyari tofauti na Malaika ambao hawatendi kwa hiyari.
Kwa msingi huo, kiumbe huyo aliamini kuwa yeye ndiye aliyestahili kupata cheo alichopata Adam kwa sababu ya rekodi yake. Akajigamba kwa umbile lake la moto, na kuliponda umbile la udongo la Adam.
Kwaiyo kiumbe cha hiyari kiliumbwa na imperfection ya kutenda maovu???

Kama kiliumbwa na imperefection hiyo na wakati mungu aliweza kumuumba bila imperfection hiyo ya kuruhusu uovu hapo chanzo cha uovu ni mungu mwenyewe kwasababu kafanya uovu wa kuumba kiumbe chenye kuweza kutenda dhambi ambayo imekuja kuigharimu ulimwengu mzima
 
Jambo Ovu na Jema tofauti ni Makubaliano tu
Kwa mujibu wa Katiba ya Nchi yetu Ushoga au kutoa Mimba ni Kosa kisheria....Hiyo ni makosa kushiriki hivo vitendo na Ukishiriki Utaonekana Muovu

Lakini kwa Nchi nyingi za Magharibi na Zilizostaarabika zaidi yetu Hivyo vitendo sio viovu

Na sote, Tanzania na hizo Nchi tupo sahihi


Good and Evil are relative to your own point of view
Wewe unazungzia sheria za kudhibiti uovu. Mm nataka chanzo(source) ya uovu. Kutoa mimba au kuiba ni kosa kisheria, nchi zimeweka sheria lakini hata wao ni baada ya kuona sio jambo jema kufanya hivyo. Lazima pawepo na chanzo maana haiwezi kujiweka yenyewe.
 
Swali lako la msingi ni kwamba “ni nani aliyemchochea Shetani kukaidi maamrisho ya Mwenyezi Mungu?
hapana hili swali si dhumuni langu na si dhani kama nimekuuliza swali la mtindo huu

Swali nililokuuliza nini chanzo cha maouvu, ukajibu shetani baada ya kukubana umepindua umesema ni nafsi na si shetani, nimekutaka unifafanulie nafsi ni nini ili tuweze kusonga mbele
Ni dhahiri yeye anachochewa na nafsi yake mbaya-Nafs Ammara. Sasa basi, kama ambavyo Shetani kawa muovu wa kupindukia kwa uchochezi wa ndani ya nafsi yake, na binadamu pia angelikuwa muovu kwa uchochezi wa aina hiyo hiyo hata kama Shetani asingelikuwepo.
Nafsi ni nini?

Unaweza ukathibitisha kua nafsi ipo??
 
Chanzo cha uovu ni nini??

Mbona lipo sawa? Wapi panakuchanganya.
Huko tushapita nilikuambia swali lako umelijenga katika mfumo ambao ni potofu, nikakusahihisha namna ya swali lako lilivyotakiwa kua then nikakutolea majibu uliyaona??
 
Nafsi yenyewe ni chanzo cha uovu kwa sababu ya ule uelekeo wake mbaya. Katika Malaka yake, Effects of Sins on the Human Personality: In the Light of Islam and Modern Psychology, Dkt. Gohar Mushtaq wa Chuo Kikuu cha Rutgers, Marekani, kaandika,
“There are two enemies who persuade human beings to commit evil acts. One is internal-human self (nafs), and the other is external-Satan.”
Kwamba kuna maadui wawili wanaowachochea watu kutenda maovu-wa kwanza ni wa ndani- yaani nafsi, na wa pili ni wa nje-yaani Shetani.”
Qur’an imeainisha nafsi tatu; Nafs al-Ammara yenye uelekeo mbaya (12:53), Nafs al-Lawwama (75:2) ambayo hujisikia vibaya kutenda maovu, hujuta na kutubu, Nafs al-mut’mainna (89:27) ambayo ni tulivu na ambayo hufikiwa baada ya mtu kufaulu mitihani mingi.
Tuone jinsi Yusuf alivyoushinda mtihani wa zinaa licha ya shinikizo la upande wa pili. “Nami siiendekezi nafsi yangu; kwa hakika nafsi ni yenye kuamrisha sana maovu.” (12:53).
Yusuf hakusema, nami simuendekezi Shetani bali kaitaja nafsi mbaya, na kweli alipoidhibiti, akashinda mtihani bila kujali uwepo wa Shetani.Hapo tunapata ufafanuzi wa moja kwa moja kuwa binadamu ana mtihani na nafsi yake hata kabla ya kushawishiwa na Shetani.
Hata ukimuondoa Shetani, nafsi inaweza kujitumbukiza katika uovu yenyewe ndiyo maana Yusuf kasema yeye asingeiendekeza nafsi yake.

Naona mahubiri yameshika hatamu umeandika hadi maneno nisiyo yajua lugha yake pengine ndio kunena kwa lugha huku hadi kwenye typing.

Anyway

Hujaweza kunifafanulia nafsi ni nini?

Hujathibitisha nafsi ipo
 
Huko tushapita nilikuambia swali lako umelijenga katika mfumo ambao ni potofu, nikakusahihisha namna ya swali lako lilivyotakiwa kua then nikakutolea majibu uliyaona??
Sijayaona mkuu. Unaweza tu kurudia hapa ili iwe rahisi kuyapata.
 
Sijayaona mkuu. Unaweza tu kurudia hapa ili iwe rahisi kuyapata.
Nimekujibu post #372

Next time usome kwa umakini usinipe kazi ya kurudia kuandika vitu ambavyo nimeshavitolea majibu awali
 
Huu utoto bado hujauacha tu ?

Nimekuuliza swali unauliza swali tena ? Hiki kichaka cha kukimbia maswali mtakifyeka lini ?
Huo utoto wakuuliza maswali tata halafu ukiombwa ufafanue hutaki haujauacha tu??

Umeuliza swali, umeambia ufafanue swali ili ujibiwe hutaki. Hivi kweli uko serious unataka majibu kweli?
 
Nimekujibu post #372

Next time usome kwa umakini usinipe kazi ya kurudia kuandika vitu ambavyo nimeshavitolea majibu awali
Mkuu Chanzo cha mabaya(uovu) unasema ni negative and positive? Hapo umepima sawa, i need source.
 
Huo utoto wakuuliza maswali tata halafu ukiombwa ufafanue hutaki haujauacha tu??

Umeuliza swali, umeambia ufafanue swali ili ujibiwe hutaki. Hivi kweli uko serious unataka majibu kweli?

Hujaomba ufafanuzi wa swali,kwani kufafanua hakuhusiani na swali. Wewe umeulizwa swali ukauliza swali. Huu ni utoto.

Nakupa nafasi sasa,omba ufafanuzi wa swali au useme hujui.

Kwamba hujui nini maana ya uovu na wema ? Je ukipewa maana ya uovu na wema ndio utajua kwamba viwili hivyo vipo ? Naomba ufafanuzi tafadhali.
 
Mkuu Chanzo cha uovu unasema ni negative and positive? Hapo umepima sawa, i need source.
Mkuu unauhakika post #372 nimesema chanzo ch uovu ni negative and positive??

Kama kiswahili chepesi tu hiki kinawasumbueni kuelewa nimeanza kutilia mashaka na uelewa wako
 
Mkuu unauhakika post #372 nimesema chanzo ch uovu ni negative and positive??

Kama kiswahili chepesi tu hiki kinawasumbueni kuelewa nimeanza kutilia mashaka na uelewa wako
Swali langu la kwanza lipo hivi, shida mnazunguka sana.

Nipe chanzo cha mabaya(uovu).
Kwenye ulimwengu wa hakuna Mungu. Simple like that.
 
Back
Top Bottom