Askofu Thomas Laizer: "Uchaguzi wa Meya Arusha Urudiwe"

Askofu Thomas Laizer: "Uchaguzi wa Meya Arusha Urudiwe"

Wewe huifahamu kwani MOU ya Kanisa na Lowassa itafute humu JF utaipata usisubiri sana kutafuniwa. Na umesahau mwaka jana JK alifuta misamaha yote ya taasisi za kidini.

Mkuu kama angekuwa na ujasiri wa kuwakatia mafisadi ulaji hapo tungekuwa pamoja. Tena angewaanza wao. Hivi wewe unakubaliana na malipo yanayozungumziwa ya DOWANS, je ununuzi wa rada? Ndege ya Raisi? Kagoda na EPA kwa ujumla? Hayo si ndiyo mambo ya kufanya Raisi?? Usitafunwe na Udini anza na uzalendo wa nchi yako kwanza.
 
Hizi ndio mentality zenu kudhani wakristo mpo wengi tanzania endeleeni kuota tu. Jiulizeni kwanini Nyerere alikataa sensa ya dini Tanzania alifahamu fika waislamu ni wengi na hilo lingelikuja kumpa tabu kuitawala Tanzania. Sasa kwani mwaka huu si mlimsusia kutompigia kura JK mbona amepata asilimia 60% jiulizeni zimetoka wapi? Kaa ukitafakari ndugu sijidanganyi bali nakuzindueni baadhi yenu mliolala.

asilimia 60% ya watu milioni 5...ni matusi kusema kuwa wwaliompa kura JK wote ni waislamu..huko bara tunakotoka asilimia kubwa ni wakristo na kuna baadhi ya vijiji watu hawajawahi kuona muislamu[watu ambao hawajaingia vijiji vya Tanzania wanafikiri utani]......na still JK alipata kura nyingi tu kwenye vijiji vya namna hiyo...vyenye makanisa tena vijiji vingine vina dhehebu moja tu ...sasa kusema watu walipiga kura kidini nashangaa hadi leo haya maneno yanatoka wapi..

Tusipoteze muda kujuwa ni dini gani yenye waumini wengi .......halitusaidiii...lakini hao wanaojidhani wapo wengi [wawe wakirsto au waislamu] wanajidanganya.....!
Chukulia mfano wakirsto -catholics wao hufanya sensa kila mwaka ..na wanamtandao mpana unaoanzia kuanzia familia....lakini hata mara moja hawaajawahi kutumia taarifa zao kuzitangaza..kwa huheshimu msimamo wa serikali wa kutotaka kujuwa taarifa za takwimu za dini..zaidi ya kuzitumia kusambazia huduma za kijamii na kiroho.....hukaa nazo tu....sasa ni ajabu kuwa watu ambao hawana statistics wanabaki kusema asilimia 60%......wakati watu wana taarifa hadi za kaya zote nchini za wakirsto,waislamu na wapagani na bado wanakaa kimiya!!
 
naweka hotuba zote asubuhi, Askofu Laizer kamaliza nyie wengine hamkuwepo . Wenye mapenzi mema ndio hawa
 
Mkuu kama angekuwa na ujasiri wa kuwakatia mafisadi ulaji hapo tungekuwa pamoja. Tena angewaanza wao. Hivi wewe unakubaliana na malipo yanayozungumziwa ya DOWANS, je ununuzi wa rada? Ndege ya Raisi? Kagoda na EPA kwa ujumla? Hayo si ndiyo mambo ya kufanya Raisi?? Usitafunwe na Udini anza na uzalendo wa nchi yako kwanza.

Mkuu ufisadi ulioutaja hapo ndio unampa mamlaka padri kupinga mamlaka halali zilizopitisha uchaguzi ule kisa chama fulani kinahisi kinaonewa?
 
Naishiwa nguvu nashindwa kuwaelewa pale Askofu anapoiamrisha serikali eti uchaguzi urudiwe. Unaweza kunijibu yeye kama nani Askofu huyo anaituma serikali ifate maagizo yake? Mbona MMwanakijiji aliposema kuna irregularities katika daftari la kupiga kura serikali haijamsikia sasa mnataka Askofu wenu asikilizwe? Hapo ndio naposema mimi kuwa maaskofu wamelewa na utamu wa favoritism ya serikali sasa JK alipowakatia mirija wanatafuta another puppet (which happened to be Chadema) wawaingize madarakani . Endeleeni na ujinga wenu.

Hayo ni mawazo au mapendekezo yake, siyo maagizo. Hata hivyo Askofu ni kiongozi wa jamii anayeongoza idadi kubwa ya watu, kama ungekuwa unaelewa kidogo nature ya mamlaka ya jamii usingehoji "yeye ni kama nani..." Katika jamii inayotambua aina mbalimbali za viongozi wake, viongozi wa kiroho waliokubaliwa na jamii husika wana mamlaka kubwa sana. Na wanapaswa kuheshimiwa. Watoapo mawazo au matamko yanapaswa kupimwa kwa uzito wake, sio kukebehi. Watu wenye dharau kwa viongozi wa dini kama wewe ni ama wafu wa dhamiri au wasioelimika katika maswala ya jamii au vyote pamoja. Angalia sana unavyosema juu maaskofu, usifikiri watu wote ni wapagani kama wewe, wapo wengi wanaowaheshimu sana viongozi wa kidini, na mbele yao unajivua nguo.
 
Hizi ndio mentality zenu kudhani wakristo mpo wengi tanzania endeleeni kuota tu. Jiulizeni kwanini Nyerere alikataa sensa ya dini Tanzania alifahamu fika waislamu ni wengi na hilo lingelikuja kumpa tabu kuitawala Tanzania. Sasa kwani mwaka huu si mlimsusia kutompigia kura JK mbona amepata asilimia 60% jiulizeni zimetoka wapi? Kaa ukitafakari ndugu sijidanganyi bali nakuzindueni baadhi yenu mliolala.

Nyerere hakutaka taarifa ya dini kwenye sensa kwa kuwa nchi yetu haina dini na si jukumu la nchi kusambaza dini..na alijuwa kuna wajinga wa aina yako wangetaka kuchabikia upuuzi huu ...kama waislamu hawajuwi idadi yao ...hilo ni tatizo lenu kwa sababu hamna umoja kila sheikh anatawala msikiti wake ....lakini mjuwe wenzenu wakirsto wanafanya sensa kila mwaka ....na Pengo anauwezo wa kujuwa watu wote waliozaliwa jana kwenye kijiji chenu akitaka ...kwa sababu wanaaendesha mambo yao kisomi-organised.....

Mikoa yenye population kubwa nchi hii ni MWANZA,SHINYANGA,DAR,ARUSHA,KILIMANJARO,SONGEA,MBEYA ,IRINGA etc......nenda kwenye vijiji vya mikoa hiyo na si kubabaika na baadhi ya miji...neverthless hiyo ni kwa taarifa tu ..lakini kiukweli naupenda msimamo wa nchi yangu ..SERIKALI YETU HAINA DINI......KWA HIYO IDADI YA DINI AU DHEHEBU LOLOTE INAWASAIDIA WAO NA HAINA KAZI NA NCHI....WANAOTAKA KUTUPELEKA TUAMINI KUWA UCHAGUZI ULIKUWA WA KIDINI WAMEFULIA......KAMA NCHI INAPIGA KURA KIDINI MWAKA 2000 MISIKITI YOTE ILIPIGA KAMPENI ZA WAZI KWA LIPUMBA LAKINI AKAAMBULIA NAAfasi ya pili na kura asilimia 8%%%

KIKWETE na DR SLAA WAMEPIGIWA KURA NA WATANZANIA BILA KUJALI DINI! WAISLAMU WENYE MSIMAMO MKALI WAMEENDELEA KUMPA KURA LIPUMBA NA MNAJUWA KAPATA ASILIMIA 6% MWAKA HUUU!
 
Mkuu nitakuachia hapo nisingependa kubishana na wewe kuondoa maana ya topic yenyewe. Mi naongelea sehemu ninazozijua vizuri na ndo maana nimekupa tu baadhi ya sehemu. Kama unaamini kuwa Kagera, Mbeya, Kilimanjaro na kwingine nilikokutaja kuna Waislamu wengi kuliko wakristu naomba urudi madrasa ukadanganywe tena.

Jibu swali kwanini Nyerere alikataa Sensa ya dini? Tizama kinachoendelea Ivory coast na Nigeria. For your information I may be more educated than you.
 
Mkuu kama angekuwa na ujasiri wa kuwakatia mafisadi ulaji hapo tungekuwa pamoja. Tena angewaanza wao. Hivi wewe unakubaliana na malipo yanayozungumziwa ya DOWANS, je ununuzi wa rada? Ndege ya Raisi? Kagoda na EPA kwa ujumla? Hayo si ndiyo mambo ya kufanya Raisi?? Usitafunwe na Udini anza na uzalendo wa nchi yako kwanza.

Mkuu sikubaliani na JK katika ufisadi kama nisivyokubaliana na nyie kuhusu kudharau waislamu na kuwaona hawana kitu. Huu udini jamani haufai kauli za maaskofu need to be regulated otherwise they may lead to blood bath in Tanzania.
 
asilimia 60% ya watu milioni 5...ni matusi kusema kuwa wwaliompa kura JK wote ni waislamu..huko bara tunakotoka asilimia kubwa ni wakristo na kuna baadhi ya vijiji watu hawajawahi kuona muislamu[watu ambao hawajaingia vijiji vya Tanzania wanafikiri utani]......na still JK alipata kura nyingi tu kwenye vijiji vya namna hiyo...vyenye makanisa tena vijiji vingine vina dhehebu moja tu ...sasa kusema watu walipiga kura kidini nashangaa hadi leo haya maneno yanatoka wapi..

Tusipoteze muda kujuwa ni dini gani yenye waumini wengi .......halitusaidiii...lakini hao wanaojidhani wapo wengi [wawe wakirsto au waislamu] wanajidanganya.....!
Chukulia mfano wakirsto -catholics wao hufanya sensa kila mwaka ..na wanamtandao mpana unaoanzia kuanzia familia....lakini hata mara moja hawaajawahi kutumia taarifa zao kuzitangaza..kwa huheshimu msimamo wa serikali wa kutotaka kujuwa taarifa za takwimu za dini..zaidi ya kuzitumia kusambazia huduma za kijamii na kiroho.....hukaa nazo tu....sasa ni ajabu kuwa watu ambao hawana statistics wanabaki kusema asilimia 60%......wakati watu wana taarifa hadi za kaya zote nchini za wakirsto,waislamu na wapagani na bado wanakaa kimiya!!

The last offical statistics shows Muslims are 36% Christians 33% other religions 30% sasa nikuulize hizo statistics za Kanisa Katoliki zinasemaje? Au ndio zile zimebandikwa na kanisa moja misleading kuwa Christians wako 60%?
 
Hayo ni mawazo au mapendekezo yake, siyo maagizo. Hata hivyo Askofu ni kiongozi wa jamii anayeongoza idadi kubwa ya watu, kama ungekuwa unaelewa kidogo nature ya mamlaka ya jamii usingehoji "yeye ni kama nani..." Katika jamii inayotambua aina mbalimbali za viongozi wake, viongozi wa kiroho waliokubaliwa na jamii husika wana mamlaka kubwa sana. Na wanapaswa kuheshimiwa. Watoapo mawazo au matamko yanapaswa kupimwa kwa uzito wake, sio kukebehi. Watu wenye dharau kwa viongozi wa dini kama wewe ni ama wafu wa dhamiri au wasioelimika katika maswala ya jamii au vyote pamoja. Angalia sana unavyosema juu maaskofu, usifikiri watu wote ni wapagani kama wewe, wapo wengi wanaowaheshimu sana viongozi wa kidini, na mbele yao unajivua nguo.

Heshima isivuke mipaka ya sheria. Nchi inaongozwa na mihimili mikuu mitatu, MAHAKAMA, SERIKALI NA BUNGE. Nikuulize Askofu anamamlaka gani ya kuicommand serikali????
 
Nyerere hakutaka sensa ya dini simply because hakupenda udini!? wewe kama kawaida undadhani nini:frog:!!!?
 
hayo ni mawazo au mapendekezo yake, siyo maagizo. Hata hivyo askofu ni kiongozi wa jamii anayeongoza idadi kubwa ya watu, kama ungekuwa unaelewa kidogo nature ya mamlaka ya jamii usingehoji "yeye ni kama nani..." katika jamii inayotambua aina mbalimbali za viongozi wake, viongozi wa kiroho waliokubaliwa na jamii husika wana mamlaka kubwa sana. Na wanapaswa kuheshimiwa. Watoapo mawazo au matamko yanapaswa kupimwa kwa uzito wake, sio kukebehi. Watu wenye dharau kwa viongozi wa dini kama wewe ni ama wafu wa dhamiri au wasioelimika katika maswala ya jamii au vyote pamoja. Angalia sana unavyosema juu maaskofu, usifikiri watu wote ni wapagani kama wewe, wapo wengi wanaowaheshimu sana viongozi wa kidini, na mbele yao unajivua nguo.

anakuwa kama yule muhariri wa daily news aliyekuwa anatuma muda wote toka matokeo yatoke october kutukana wakiristo kwenye gazeti linaloendeshwa kwa kodi zetu...eti wamefungia waumini !!........juzi serikali imeomba radhi hadharani kuwa ni kweli chama na wagombea walikosea kujifananisha wao na utatu mtakatifu[fumbo kuu la imani ya ukirsto].....so ikadhibitika kuwa kutengwa kwa wale wakiristo haikuwa siasa kama alivyokuwa akiendesha propaganda muhariri wa habari leo na daily news....nashangaa sana yule muhariri hajaomba wananchi radhi kwa kosa lake linalofananana na wale waandishi waliochochea vita kule rwanda...tooo sad!!......

hivi unafikiri mgombea angeenda tunduru, lindi au tanga mjini aseme yeye ni mtume ...si lazima angeshinda [kwani mikoa hiyo waislamu ni wengi......na kama waislamu wangetoa fatwa kwa wagombea wa aina hiyo kwa kumdhalilisha mtume.....nani angewapinga!!!?....lakini wakiristo walikaa kimya kipindi chote ambacho magazeti ya serikali yakiendesha propaganda chafu kabisa dhidi yao...
 
Nyerere hakutaka taarifa ya dini kwenye sensa kwa kuwa nchi yetu haina dini na si jukumu la nchi kusambaza dini..na alijuwa kuna wajinga wa aina yako wangetaka kuchabikia upuuzi huu ...kama waislamu hawajuwi idadi yao ...hilo ni tatizo lenu kwa sababu hamna umoja kila sheikh anatawala msikiti wake ....lakini mjuwe wenzenu wakirsto wanafanya sensa kila mwaka ....na Pengo anauwezo wa kujuwa watu wote waliozaliwa jana kwenye kijiji chenu akitaka ...kwa sababu wanaaendesha mambo yao kisomi-organised.....

Mikoa yenye population kubwa nchi hii ni MWANZA,SHINYANGA,DAR,ARUSHA,KILIMANJARO,SONGEA,MBEYA ,IRINGA etc......nenda kwenye vijiji vya mikoa hiyo na si kubabaika na baadhi ya miji...neverthless hiyo ni kwa taarifa tu ..lakini kiukweli naupenda msimamo wa nchi yangu ..SERIKALI YETU HAINA DINI......KWA HIYO IDADI YA DINI AU DHEHEBU LOLOTE INAWASAIDIA WAO NA HAINA KAZI NA NCHI....WANAOTAKA KUTUPELEKA TUAMINI KUWA UCHAGUZI ULIKUWA WA KIDINI WAMEFULIA......KAMA NCHI INAPIGA KURA KIDINI MWAKA 2000 MISIKITI YOTE ILIPIGA KAMPENI ZA WAZI KWA LIPUMBA LAKINI AKAAMBULIA NAAfasi ya pili na kura asilimia 8%%%

KIKWETE na DR SLAA WAMEPIGIWA KURA NA WATANZANIA BILA KUJALI DINI! WAISLAMU WENYE MSIMAMO MKALI WAMEENDELEA KUMPA KURA LIPUMBA NA MNAJUWA KAPATA ASILIMIA 6% MWAKA HUUU!

Sawa hivyo ndivyo unavyofahamu wewe but navyofahamu mie ukitaka kuwatawala watu wanyime information they become fools ambao unaweza kuwatawala vizuri. Ingelikuwa Statistics zinajulikana Nyerere angelipata shida sana kutawala Tanzania kama alivyotawala but kwakuwa alizuia taarifa hizi akatawala kwa urahisi kabisa na maaskofu sasa wamejisahau wanaona watanzania wa wakati wa nyerere ndio hao hao sasa. Nadhani wanakosea
 
The last offical statistics shows Muslims are 36% Christians 33% other religions 30% sasa nikuulize hizo statistics za Kanisa Katoliki zinasemaje? Au ndio zile zimebandikwa na kanisa moja misleading kuwa Christians wako 60%?

lete citation hapa ...hautoi hoja kwenye forum ya watu ngumbaru.............sensa za kanisa ni siri yao [wanaheshimu serikali] wanazitumia kusambaza huduma za jamii na uinjilishaji''....sasa wewe kwa kuwa umeenda mbali hadi kutoa figures lete citation hapa!!!
 
lete citation hapa ...hautoi hoja kwenye forum ya watu ngumbaru.............sensa za kanisa ni siri yao [wanaheshimu serikali] wanazitumia kusambaza huduma za jamii na uinjilishaji''....sasa wewe kwa kuwa umeenda mbali hadi kutoa figures lete citation hapa!!!

Nishakuambia mie sijasoma elimu za madrassa na niko makini kariri maneno yangu sizungumzi kama baadhi ya watu hapa.

Ukitaka reference naanza na hiyo:-

Kama huwezi kubonye kitufe nanukuu:-

Religions:
mainland - Christian 30%, Muslim 35%, indigenous beliefs 35%; Zanzibar - more than 99% Muslim


https://www.cia.gov/library/publications/the-world-factbook/geos/tz.html
 
Sawa hivyo ndivyo unavyofahamu wewe but navyofahamu mie ukitaka kuwatawala watu wanyime information they become fools ambao unaweza kuwatawala vizuri. Ingelikuwa Statistics zinajulikana Nyerere angelipata shida sana kutawala Tanzania kama alivyotawala but kwakuwa alizuia taarifa hizi akatawala kwa urahisi kabisa na maaskofu sasa wamejisahau wanaona watanzania wa wakati wa nyerere ndio hao hao sasa. Nadhani wanakosea

mbona maasikofu wakiongea ina make headlines kwenu...hawampi mtu amri wanashauri tu....mbona masheikh wanongea kila siku na wala haiwi discussion material ....umenielewa lakini????
maaskofu ni viongozi wa dini kama wengine...hawana dola .,...ushauri wao sio amri labda mtu aichuukulie hivo!!

nyerere alichakufa miakainazidi kumi...rais sasa ni Kikwete ....ni aibu kama tutaangalia utendaji wake kwa kuangalia dini yake ...uangaliwe uwezo wake binafsi ...dini yake haihusu ...na wala isichajize kupingwa au kutetewa!


 
mbona maasikofu wakiongea ina make headlines kwenu...hawampi mtu amri wanashauri tu....mbona masheikh wanongea kila siku na wala haiwi discussion material ....umenielewa lakini????
maaskofu ni viongozi wa dini kama wengine...hawana dola .,...ushauri wao sio amri labda mtu aichuukulie hivo!!

nyerere alichakufa miakainazidi kumi...rais sasa ni Kikwete ....ni aibu kama tutaangalia utendaji wake kwa kuangalia dini yake ...uangaliwe uwezo wake binafsi ...dini yake haihusu ...na wala isichajize kupingwa au kutetewa!



Aha so unataka kutuambia Maaskofu wanashauri serikali na sio kuamrisha sio? Sasa nikuulize swali unashauri kitu kwa kusema humtambui meya wa arusha? Hapo ni kushauri au kuamrisha Philemon?

Au turudie maneno ya muanzilishi wa thread nanukuu:-

Askofu Thomas Laizer: "Uchaguzi wa Meya Arusha Urudiwe"


nikuulize huo ni ushauri au amri!!!!
 
Back
Top Bottom