Askofu Gwajima vs Cardinal Pengo: Polisi waingilia kati

Askofu Gwajima vs Cardinal Pengo: Polisi waingilia kati

Ila Gwajima alisha sema kwenye ile clip kwamba police wakitaka waende muda wowote kumkamata. Sasa sijui kova kigugumizi cha nini?

Ajipeleke mwenyewe aache uhuni
 
Hivi ni kweli muhongo na werema hawajashtakiwa kwa kudhamiria kuuwa?gwajima amekua mbuzi wa kafara?
 
Ni nani mlalamikaji katika hili shauri?

Mbona kina Muhongo na werema walimwita kafulila tumbili na wakamwambia watamkata kichwa hadharani polisi hawakuoan umuhimu wa kuchukua hatua dhidi ya hiyo jinai iliyosemwa hadharani?

Ninafahamu shehe I..nani sijui alikuwa anahamasisha mauaji ya viongozi wa dii ya ki kristo hadharani lakini polisi hao wakiwa walinzi wa usalama hawakuhangaika hata kumhoji? (you tube: waueni).

Ni kweli inaezekana Pengo ameumia lakini si jukumu la polisi kuwa mlalamikaji. Watu wengi sana pia waliumizwa na undumila kuwili wa pengo kwamba huku ameafikiana na wenzake, halafu pembeni tena anageuka. Kama angelikuwa na nasaha alizoziona yeye zinafaa, alitakiwa kuzisema kwenye kikao walichokaa na si kufanya uzito kabwe.

Anyway, nina amini hili suala litakwisha kwa amanni kwa sababu Wakristo wamefundishwa unyenyekevu na msamaha. Ninaona polisi wanachokifanya ni reconciliation ya kawaida ambayo mara nyingi pia, hasa hapo zamani, (wakati wa nyerere akiwa hai), walifanya sana kazi ya upatanishi pale pande mbili zinazofanana zilipokuwa katika tofauti.

Heri wapatanishi maana hao wataitwa wana wa Mungu.

Mbona unatokwa na Povu?Kasome kwanza Sheria za Bunge zinasemaje ndo ujarbu kulinganisha Swala la Kafulila na Werema na hilo la Gwajima na Pengo!!!
 
Gwajima ebu nenda fasta kwa wanausalama tuna me ya kujadili ili lako lisitusumbue. Namuona Gwajima kama hekima hakuna katika kichwa chake. Hivi hajajifunza chochote ktk maisha ya Suleimani na Abraham
 
Tatizo la hii ishu imeingiliwa ni virusi vya siasa.

Kuna UKAWA na CCM.
Watu hawaangalii nani mwenye kosa, bali anayetetea chama chake.
 
Ahsante Jamhuri kwa kuona huu utovu wa nizamu...Huwezi ukatukana hadharani matusi makubwa mbele ya jamii yenye mchanganyiko wa watu na watoto wadogo halafu uachwe...

Tunajenga jamii yenye maadili...Gwajima anapaswa kupewa onyo kali na ikiwezekana Kanisa lake lifungwe mara moja kwa kuwa kama kiongozi mkuu wa kanisa anaporomosha matusi ya nguoni iweje kwa waumini ambao wanamsikiliza na kumuamini...???

Ifike mahali viongozi wahuni wanajiita wachungaji kwa kujipachika wachunguzwe mara moja afya za akili zao maana ni hatari kwa Taifa.
 
Ndugu zangu, tuache malumbano turudi kwenye hoja. Gwajima ametumia lugha inayopingama na maadili tuliyoyategemea toka kwake. Askofu, kiongozi wa kidini, baba wa kiroho wa watu wengi, mzazi na mume wa mtu...anasimama hadharani kutoa maneno machafu, makali mabaya dhidi ya mwanaume mwenzake, kiongozi mwenzake, kwa namna ya kejeli, haoni kama badala ya kuufikisha ujumbe kwa mlengwa amejidharaurisha na kujishushia hadhi na kujipunguzia imani kwa waumini, wafuasi, marafiki na wanafamilia wake? Hakuweza kuiga mfano wa Joseph mume wa Maria, kama anavyojua historia ile ya kwenye bibila, ya kutumia busara na hekima za ajabu baada ya kugundua kuwa mambo yanaenda kombo? Je tuendelee kuwa na imani na mtu ambaye analugha ya matusi na kejeli, asiye na umahiri wa kuchagua hadhira wakati yeye mwenyewe akidai kuwa analitetea taifa letu?

Kati ya hoja za Gwajima ni kuwa Pengo anapingana na maaskofu wenzake, je taifa la Tanzania halihitaji viongozi ambao wapo makini na tayari kukosoa na kukosolewa bila kuficha ukweli kwa ajili ya kulinda itikadi mbovu?

Gwajima bila shaka unaikumbuka ile hadithi ya Yoseph mtoto wa Abrahamu aliyeuzwa na nduguze kwa waishmaeliti, na baadaye akiwa nyumbani kwa Pontifar, mama mwenye nyumba alimtaka kimapenzi naye alionyesha uadilifu wake hata bila kukubali kwa sababu tu anayemtaka kufanya hivyo ni boss wake. Je Pengo si mfano halisi wa uadilifu huo?

Gwajima angalia Yesu alivyokubali kufa msalabani na kutetea ukweli mbele ya Farao, sasa mambo haya yote Gwajima hayajui au yeye hayamhusu>?

Mimi nimeshuhudia wachungaji na makasisi wengi ambao, wanapotaka kufanya sala wanafanya tafakari na kutubu kuomba msaada na msamaha wa Mungu, laikini askofu Gwajima, baada ya kuyatamka matusi yote, anawaita watu na kusema sasa tutaomba kwa jina la Yesu...je ni kweli Yesu amevumilia matusi hayo yote na ataendelea kuisikiliza sala ya Gwajima?

Ningekuwa na uwezo wa kumshauri Gwajima, ningemwambia aende kumwomba radhi Kardinali Pengo na kisha aende Polisi akajisalimishe kama alivyotakiwa kufanya. TUSIRIPUKE NDUGU ZANGU WATANZANIA NA KUWAPIGIA MAKOFI WATU WANAOSIMAMA MAJUKWAANI NA KUUTAFUTA UMAHILI KWA KUTUMIA UDHAIFU WA WENGINE. KAMA MTU NI MAHILI, HOJA ZAKE NA MIKAKATI YAKE ITAONEKANA TU.
 
Ni nani mlalamikaji katika hili shauri?

Mbona kina Muhongo na werema walimwita kafulila tumbili na wakamwambia watamkata kichwa hadharani polisi hawakuoan umuhimu wa kuchukua hatua dhidi ya hiyo jinai iliyosemwa hadharani?

Ninafahamu shehe I..nani sijui alikuwa anahamasisha mauaji ya viongozi wa dii ya ki kristo hadharani lakini polisi hao wakiwa walinzi wa usalama hawakuhangaika hata kumhoji? (you tube: waueni).

Ni kweli inaezekana Pengo ameumia lakini si jukumu la polisi kuwa mlalamikaji. Watu wengi sana pia waliumizwa na undumila kuwili wa pengo kwamba huku ameafikiana na wenzake, halafu pembeni tena anageuka. Kama angelikuwa na nasaha alizoziona yeye zinafaa, alitakiwa kuzisema kwenye kikao walichokaa na si kufanya uzito kabwe.

Anyway, nina amini hili suala litakwisha kwa amanni kwa sababu Wakristo wamefundishwa unyenyekevu na msamaha. Ninaona polisi wanachokifanya ni reconciliation ya kawaida ambayo mara nyingi pia, hasa hapo zamani, (wakati wa nyerere akiwa hai), walifanya sana kazi ya upatanishi pale pande mbili zinazofanana zilipokuwa katika tofauti.

Heri wapatanishi maana hao wataitwa wana wa Mungu.

Una kichwa cha gwajima, Pengo ameeleza kilichotokea na kuwa alikuwa anatoa maoni yake kwa jambo lile, unawezaje kusema aliafikiana na wenzake, ?!?,!! (;_(),()).

Hivi wewe unakubaliana na watu kakuambia kura gani ikapigwe?? We Huna brain mpaka uambiwe na gwajima cha kufanya.
 
Huyu tapeli wa imanii Gwajima angetakiwa awe assasinated au aandaliwe assasination kwa usalama wa taifa...

Huu uchochezii na kuwapotosha watu kwa kutukana viongozi wa dini kama ibada..ni moja yakukomesha hawa matapelii_/manabii wapiga ramli...

idara mshughulikieni huyu virus..
 
  • Thanks
Reactions: dtj
Mpaka mgombea urais kwa tiketi ya CCM anatajwa hakuna rangi tutakuwa hatujaiona. Mimi kauli zao wote na mahusiano yao na CCM yanautata. Gwajima kapewa Tanganyika P bila maelezo ya kutosha. Pengo juzi alienda Ikulu walichoongea na JK hatukijua na walichoongea na Sita wakati wa bunge la katiba lazimishwa hatukijui. Tuache ushabiki tufumbue macho huenda tukaona.
 
Nenda kamsaidie hiyo kesi iliyofunguliwa juu yake, na ukaongee hiyo statement yako kwamba Pengo ni dalali wa maisha yako na usiseme yetu.

Hamna kesi hapo huyo kamanda kova anazidi kumtia aibu huyo pengo na kanisa.
Kova hana historia ya kuandika filamu nzuri hata siku moja.
 
Hii aibu si ya Gwajima bali ni ya wanaosali kwa mtu anaegeza taarabu kuwa injili nao wanashangilia,huu ni ushahidi tosha kuwa hawa wanaofanya miujiza na kuanzisha makanisa wana malengo yao na si wacha mungu km wanavojiita,huyu mtu huwa anadai ana roho mtakatifu,sasa la kujiuliza huyo roho ndo alimuongoza na anaruhusu matusi kashfa na kebehi,?,sishangai shetani yupo kazini,na wavivu wa kumtafuta mungu na maisha mazuri kwa nguvu na juhudi zao ndo wanaodanganywa kwa kuahidiwa mafanikio kwa rahisi na hawa manabii wa uongo,walio na midomo iliyo myepesi kujisifu,kulaghai na kukashifu,km matusi,kashfa,na dharau si dhambi basi gwajima yupo sahihi,aibu kwa ulokole
 
Tatizo la hii ishu imeingiliwa ni virusi vya siasa.

Kuna UKAWA na CCM.
Watu hawaangalii nani mwenye kosa, bali anayetetea chama chake.

Pengo yupo sahihi sana, hizi ni siasa tu zinapita ila kanisa litazidi kuwepo...kaamua kutoa fair play ccm na chadema wote waumuni wake iweje awachagulie upande mmoja wafate upande mwingine history itamhukumu
 
Back
Top Bottom