Askofu Gwajima vs Cardinal Pengo: Polisi waingilia kati

Askofu Gwajima vs Cardinal Pengo: Polisi waingilia kati

angalia kwenye hiyohiyo kamusi maana ya maneno aliyotamkiwa Pengo halafu linganisha na alichokifanya halafu jijibu mwenyewe. mf, kaitwa mpuuzi..utakataaje si mpuuzi wakati amepuuzia na kudharau maazimio waliyokaa kwenye kikao chao..utaniambia hakuwepo...hiyo si issue coz bosi wake(rais wa TEC) alikuwepo na alisign..! hakutakiwa kwenda kinyume na hicho otherwise angewaconvince wenzie mapema kwenye vikao vyao vya TEC ili wakienda kukutana na maaskofu wengine waweke wazi msimamo wao. taasisi huwa zinaendeshwaje!? kwamba msimamo unatolewa then kila mtu anakurupuka kusema lwake? kiukweli kitendo alichokifanya ni cha kitoto ndo maana pampers inahusika. na viongozi wanajaribu kuishtua GVT kwa kuweka misimamo mikali ili ijipange vizuri ...bt mwisho wa siku kila mtu atapiga kura ajuavyo maana ni kura ya siri ..hakukuwa na haja ya Pengo kuongea vile..mana kaipa kichwa serikali
Kwa mujibu wa KAMUSI YA KISWAHILI SANIFU...neno MHUNI maana yake ni;

1.Mtu ambaye hana mke au mume;msela.
2.Mtu asiye na makazi maalumu.
3.Mtu asiye na tabia nzuri;mtu asiyechungia watu heshima.

Kwa vigezo namba 2 na 3. Gwajima anafit sifa ya uhuni. Sijamtukana.
Endelea kujifunza.
 
utasubiri sana
Ahsante Jamhuri kwa kuona huu utovu wa nizamu...Huwezi ukatukana hadharani matusi makubwa mbele ya jamii yenye mchanganyiko wa watu na watoto wadogo halafu uachwe...

Tunajenga jamii yenye maadili...Gwajima anapaswa kupewa onyo kali na ikiwezekana Kanisa lake lifungwe mara moja kwa kuwa kama kiongozi mkuu wa kanisa anaporomosha matusi ya nguoni iweje kwa waumini ambao wanamsikiliza na kumuamini...???

Ifike mahali viongozi wahuni wanajiita wachungaji kwa kujipachika wachunguzwe mara moja afya za akili zao maana ni hatari kwa Taifa.
 
SAHAU! laana isiyo na sababu haimpati mtu! utasubiri sana! eti kisa Kadinali..vyeo tu vya duniani vinakutetemesha..kha! wewe hujawahi kutukana mtu? au unadhani Pengo ana thamani mbele za Mungu kuliko hao uliowahi kuwatukana? mnashoboooka na hiyo mi vyeo na ukubwa wa kanisa duniani...ya duniani tu hayo. kwa Mungu wote sawa, maana katuumba wote..zaidi sana Mungu anaangalia moyo! eti machozi...kha! na nyie mnavyowatukanaga na kuwaongelea vibaya viongozi wa makanisa ya kiroho...! waumini wao pia huwa wanatoa machozi..
Jamii na Taifa letu limepoteza maadili...Inasikitisha sana kwa mtu eti anajiita Mchungaji amekosa maadili na kuanza kuropoka matusi makubwa kwa mtu ambaye ni sawa na Baba yake huku akiwa amesimama kwenye mimbari....Shame kwa anajiita Mchungaji Gwajima...

Ni hatari mno maana sasa wale ambao tulitarajia ndio kete ya mwisho kwa konesha maadili ambayo yameporomoka kumbe wao ndo mashetani wa kuua maadili kabisa....

Matusi yale ya Gwajima kwa Pengo hayavumiliki na mtu yoyote yule mwenye akili timamu...Nimeshuhudia watu wakilia waliposikiliza ile Clip ya Gwajima....

Gwajima nakuambia hivi machozo ya wazee na kina mama waliyoyatoa pindi waliposikiliza Clip ya matusi Makubwa uliyoyatoa kwa mtu ambaye hata hajakukosea yatakurudi...

Time will tell...
 
angalia kwenye hiyohiyo kamusi maana ya maneno aliyotamkiwa Pengo halafu linganisha na alichokifanya halafu jijibu mwenyewe. mf, kaitwa mpuuzi..utakataaje si mpuuzi wakati amepuuzia na kudharau maazimio waliyokaa kwenye kikao chao..utaniambia hakuwepo...hiyo si issue coz bosi wake(rais wa TEC) alikuwepo na alisign..! hakutakiwa kwenda kinyume na hicho otherwise angewaconvince wenzie mapema kwenye vikao vyao vya TEC ili wakienda kukutana na maaskofu wengine waweke wazi msimamo wao. taasisi huwa zinaendeshwaje!? kwamba msimamo unatolewa then kila mtu anakurupuka kusema lwake? kiukweli kitendo alichokifanya ni cha kitoto ndo maana pampers inahusika. na viongozi wanajaribu kuishtua GVT kwa kuweka misimamo mikali ili ijipange vizuri ...bt mwisho wa siku kila mtu atapiga kura ajuavyo maana ni kura ya siri ..hakukuwa na haja ya Pengo kuongea vile..mana kaipa kichwa serikali

Rackel.nafurahi umetambua sasa kuwa Gwajima ni mhuni.na kumwita hivyo sijamtukana...good step...jambo la pili si kweli kwamba mpuuzi ni mtu anayepuuzia mambo...huo ni uongo...pitia vizuri kamusi yako upate maana halisi ya hilo neno. Tatu...Maana ya mpumbavu... upumbavu ni ile hali ya mwanadamu kufanya jambo isivyotakiwa huku akiwa na uelewa wa namna ya kufanya inavyotakiwa. Huo ndio upumbavu.mfano wewe rackel ni mpumbavu. Askofu Pengo ametoa maoni yake (ni haki yake) na aliyoyasema kuhusu free will ni kweli kiimani ( kama sio kweli Gwajima au wewe upinge kibiblia) .kwa vile premises zote zinampa haki Pengo ndio maana kuitwa mpumbavu ni tusi.
Elewa kumwita mtu mpumbavu wakati sio mpumbavu ni tusi.lakini mpumbavu akiitwa mpumbavu sio tusi. So tunaangalia context.Gwajima kamtukana askofu Pengo..period.
Endelea kujifunza.
 
Msiwe wapumbavu juu ya sheria za nchi.

Ukitukanwa,ukikashifiwa,au ukiwa na madai malalamiko yeyote juu ya mtu ni wewe unayekwenda mahakamani.
Hakuna mtu awezaye kufungua mashitaka mahali popote kwa niaba yako,au chombo chochote kuingilia kati kumhoji mtu liyetoa kashfa dhidi yako.

HAKUNA UTARATIBU KAMA HUO.
hUO NI UTARATIBU WA KIMSUKULE.

Mtu huyo anayetukanwa, awe balozi wa nyumba kumi,mjumbe wa kamati kuu ya CCM au mwenyekiti wa chama cha siasa,POLISI hawana uwezo wa kuingilia kati KISHERIA.

Sheria hiyo inakoma kimizengwe pale tu Ukisema Rais ni mpuuzi. Kwa vile wanaojipendekeza kwa MHISHIMIWA RAIS n wengi watatumia kila aina ya PEPO wachafu walionao kushindana na wewe.

Kama Pengo amekashifiwa au ametukanwa aende mahakamani yeye mwenyewe hilo lipo wazi kabisa.

Kuanza kutumia Msuli wa kuzimu ulioshehena kila nguvu ya kipepo, wa kuwaamuru Polisi wamhoji Gwajima anazidi kujidhihirisha wazi Yeye Pengo moyoni ni mtu wa namna gani.
Na hii ndiyo asili ya Maaskafu hawa kuogopwa sana na kila mtu kwa kudhaniwa wana nguvu za Kimungu kumbe ni MAPEPO ya kuzimu ndiyo yawapao kiburi.

WAMEUMBUKA.

Polisi wanamwita Gwajima akajieleze kwa sababu Wapambe wa Pengo au Pengo mwenyewe sasa wanaonyesha SURA ZAO HALISI.

Pengo ni msomi anajua sheria za KANISA NA ZA NCHI, kama ni kweli yupo nyuma ya agizo la Gwajima kuitwa Polisi kwa mahojiano;
Nina UHAKIKA kwamba, vile viboko vya malaika ambavyo Gwajima aliamuru ATANDIKWE sasa atatandikwa mara kumi.

Kwa lugha Nyepesi ni hivi; Wanadhani huu ni mwanya wa kumchukua MSUKULE GWAJIMA ili waipige kufuri kazi yake.
HAWAJUI WATENDAALO.

Ulimwengu wa Roho UNAMILIKIWA NA WENYE IMANI waishio katika Roho,hao wenye imani waishio katika Roho wana nguvu kamili juu ya ulimwengu wa Damu na Nyama.
 
Hawa walalamikaji wanatakiwa kwenda MAHAKAMANI siyo POLISI.

"Tumepokea malalamiko ya kukashifiwa na kutukanwa hadharani Mwadhama Kaldinari Polycarp Pengo ambaye ni kiongozi wa Kanisa Katoliki nchini Tanzania. Kupitia mitandao mbalimbali ya kijamii kama vile WhatsApp na mingineyo kuna sauti iliyorekodiwa (audio) na picha za video (Video Clip) zikimuonyesha Askofu Gwajima akimkashfu na kumtukana kwa maneno makali Kaldinari Pengo katika hali ambayo pia imewaudhi watu wengine".

POLISI wetu wamechukuliwa MSHUKULE
 
Waga..latia hasada zenu zitawaliza wenyewe

Huyo gwa.tumbili wengine ni nabii kwao

Anawagongea wake na siku nyingine watu kama Ishmaeli mgen ni chakula yake piaa

Mtambana mwisho wa siku tafuteni ukwelii
Construct your diabolical hypothesis, God Hater.
 
kardinali pengo mm nimemuelewa sana yuko sahihi

Hata mimi nilimuelewa muadhama.
Alichokisema kilikuwa sahihi kabisa.
Alidai kuwa wachungaji katika kanisa wawaelimishe watu kuhusu hiyo katiba ili nao wapate nafasi ya kujua ubaya na uzuri wa katiba na baada ya hapo wachague kusema hapana au ndio na wasilazimishwe kusema hapana au ndiyo.
Katiba hii inataka mtu aipitishe kwa hiari yake ili kesho asitokee mtu akasema, mimi niliambiwa na padri au shehe au kiongozi wa serikali.
Hapo sijaona kosa la pengo.
Huyo gwajima anayejiita mchungaji kama hawezi kuelewa maelezo ya Muadhama basi alipaswa alaumu uwezo wake mdogo wa kufikiri na si kutumia jumba la maneno kuongea kashifa na kejeli.
Nashindwa kuelewa anafundisha nini katika jamii. Huwezi kutafuta popularity ya watu kwa matusi.
Hekima kwa wachungaji ni jambo la msingi sana.
Wengine wanaoshabiakia maneno ya gwajima siwalaumu kwa kuwa ninapata picha ya namna binadamu tulivyozidiana elimu na uwezo wa kutafakari.
 
yaan wewe jamaa ni kilaza sijapata kuona mfano wake! sasa kwa hiyo tafsiri ya mpumbavu unakataaje haijamfit Pengo? yaan hadi nw hujagundua kuwa pengo kafanya asichotakiwa!!? unajua taasisi zinavyoendeshwa kweli? aisee wewe si mpumbavu bali ni zaidi ya mpumbavu! yaan inshort hamna kitu kichwani and u will never understand! inshort, nakubaliana na sentensi yako ya mwisho..mpumbavu akiitwa mpumbavu sio tusi.. ndo maana nasema Pengo hajatukanwa. halafu usiforce mambo...Gwajima sio muhuni!
Rackel.nafurahi umetambua sasa kuwa Gwajima ni mhuni.na kumwita hivyo sijamtukana...good step...jambo la pili si kweli kwamba mpuuzi ni mtu anayepuuzia mambo...huo ni uongo...pitia vizuri kamusi yako upate maana halisi ya hilo neno. Tatu...Maana ya mpumbavu... upumbavu ni ile hali ya mwanadamu kufanya jambo isivyotakiwa huku akiwa na uelewa wa namna ya kufanya inavyotakiwa. Huo ndio upumbavu.mfano wewe rackel ni mpumbavu. Askofu Pengo ametoa maoni yake (ni haki yake) na aliyoyasema kuhusu free will ni kweli kiimani ( kama sio kweli Gwajima au wewe upinge kibiblia) .kwa vile premises zote zinampa haki Pengo ndio maana kuitwa mpumbavu ni tusi.
Elewa kumwita mtu mpumbavu wakati sio mpumbavu ni tusi.lakini mpumbavu akiitwa mpumbavu sio tusi. So tunaangalia context.Gwajima kamtukana askofu Pengo..period.
Endelea kujifunza.
 
SAHAU! laana isiyo na sababu haimpati mtu! utasubiri sana! eti kisa Kadinali..vyeo tu vya duniani vinakutetemesha..kha! wewe hujawahi kutukana mtu? au unadhani Pengo ana thamani mbele za Mungu kuliko hao uliowahi kuwatukana? mnashoboooka na hiyo mi vyeo na ukubwa wa kanisa duniani...ya duniani tu hayo. kwa Mungu wote sawa, maana katuumba wote..zaidi sana Mungu anaangalia moyo! eti machozi...kha! na nyie mnavyowatukanaga na kuwaongelea vibaya viongozi wa makanisa ya kiroho...! waumini wao pia huwa wanatoa machozi..

Unatapatapa....Una-quote thread yangu kwa shutuma za kipuuzi ili uonekane nawe umejibu....

Halafu nikuulize kitu...!! Makanisa ya kiroho ndo yapi..? Sijawahi kuyaona tokea nizaliwe..
 
yaan wewe jamaa ni kilaza sijapata kuona mfano wake! sasa kwa hiyo tafsiri ya mpumbavu unakataaje haijamfit Pengo? yaan hadi nw hujagundua kuwa pengo kafanya asichotakiwa!!? unajua taasisi zinavyoendeshwa kweli? aisee wewe si mpumbavu bali ni zaidi ya mpumbavu! yaan inshort hamna kitu kichwani and u will never understand! inshort, nakubaliana na sentensi yako ya mwisho..mpumbavu akiitwa mpumbavu sio tusi.. ndo maana nasema Pengo hajatukanwa. halafu usiforce mambo...Gwajima sio muhuni!

Gwajima ni kipofu...na kipofu akimwongoza kipofu mwenzake wote watatumbukia shimoni..huwezi kuwaza zaidi ya mwalimu wako so sio kosa lako. Natumia logic unatumia ushabiki.2 different levels.
 
Ni tz pekee mtu akisema ukweli anasakamwa.Kwani aliyosema Gwaji ni uongo? ni kweli tupu Pengo ni DALALI wa Watanzania anatuuza.How can you come out with different opinions while you had ready discussed? Gwaji ndo mtetezi wa kweli wa Watanzania na Pengo kalishusha hadhi kanisa na kutudhalilisha Wakristo.WE MUST TAKE A MEASURE AGAINST HIM.

Tatizo la umbumbumbu ni kubwa mno....

Tunachoongelea hapa ni lugha ya matusi aliyetoa anayejiita Gwajima...

Hivi nikuulize....Kwa mtu mstaarabu na mwenye hekima za Kimungu hiyo unayoita kweli hawezi kutoa kwa lugha ya staha na heshima...??

Kwanini huo ukweli wa Gwajima autoe kwa matusi makubwa kiasi kile..??
 
drug dealer and co dah jamaa ni mnafiki sana ila Gwajima usirudi nyuma.
 
Gwajima ni kipofu...na kipofu akimwongoza kipofu mwenzake wote watatumbukia shimoni..huwezi kuwaza zaidi ya mwalimu wako so sio kosa lako. Natumia logic unatumia ushabiki.2 different levels.

Mkuu huyo kiumbe ni wa kumuonea huruma...Ni msukule huo...
Ushabiki ni kitu kibaya mno..
 
mbna zile tuhuma za uongo dhid ya PROF. ASAD hawakufanya vile?

Unaakili timamu kweli wewe...Unajipa muda wa kusoma na kuelewa mambo...

Hapa Shutuma ni Lugha ya matusi makubwa mbele za umati wa watu na watoto wadogo ambayo imetolewa na anayejiita mchungaji Gwajima...

Matusi makubwa kiasi kile yamewakera na kuchafua hali ya hewa kwa wastaarabu wote.....

Soma tena thread kwa makini kisha njoo ujibu tena....
 
Kutokana na vita ya maneno aliyoyatoa bw.Gwajima kuelekea kwa ask.Pengo kwa kile alichokisema kuwa wakristo waachwe huru na waamue wenyewe juu upigaji kura ya maoni katika katiba mpya mchakato utakaofanyika 30 April mwaka huu.
Bw. Gwajima alitoa maneno machafu huku akiendelea kushikilia maamuzi yaliyofikiwa na jumuia ya wakristo kuwa kwenye kura ya maoni wapige kura ya hapana lakini ask. Pengo alisema ni vyema kuwapa waumini wa dini hyo demokrasia kwani wao hawana haki ya kumwamulia mtu haki yake.


Source: Raia
 
Naona pengo amechukulia kwa jazba tu! Lazima awetayari kukosolewa kama na yeye anavyoikosoa serikali!
 
Back
Top Bottom