Apple v/s Dell Computers


RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
744
Likes
1
Points
0
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
744 1 0
steve-jobs-apple1.png



  • Sunday, October 09, 2011
Jobs had a public war of words with Dell Computer CEO Michael Dell, starting when Jobs first criticized Dell for making "un-innovative beige boxes". On October 6, 1997, in a Gartner Symposium, when Michael Dell was asked what he would do if he owned then-troubled Apple Computer, he said "I'd shut it down and give the money back to the shareholders." In 2006, Steve Jobs sent an email to all employees when Apple's market capitalization rose above Dell's. The email read:
Team, it turned out that Michael Dell wasn't perfect at predicting the future. Based on today's stock market close, Apple is worth more than Dell. Stocks go up and down, and things may be different tomorrow, but I thought it was worth a moment of reflection today. Steve.
http://www.onlinecnnnews.com

 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
the guy was smart and wise, angekuwa mtu mwingine pengine angemtuka Dell!
 
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,013
Likes
325
Points
180
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,013 325 180
Namfananisha ni kina Einstein na newton Kweli Jobs alikuwa bonge la innovater mzee. Aachana na makopo hayo ya dell, next tym compare dell na wenzake hao kina HP,ACER na wengine. Nyc post
 
ropam

ropam

Senior Member
Joined
Aug 11, 2010
Messages
179
Likes
0
Points
33
ropam

ropam

Senior Member
Joined Aug 11, 2010
179 0 33
Jamaa namfananisha sana na Jose Mourihno kwenye Soccer...he believed so very much in his strength and never a hypocrite! sio dell tu...hata Microsoft wenyewe...nilishasikiza speech moja alialikwa kwenye Graduation Stanford University mwaka 2005...aliichana Microsoft na windows live, kwamba typography wanazotumia kwenye windows OS walicopy kutoka Macintosh OS! hapa chini namnukuu
"None of this had even a hope of any practical application in my life. But ten years later, when we were designing the first Macintosh computer, it all came back to me. And we designed it all into the Mac. It was the first computer with beautiful typography. If I had never dropped in on that single course in college, the Mac would have never had multiple typefaces or proportionally spaced fonts. And since Windows just copied the Mac, it's likely that no personal computer would have them. If I had never dropped out, I would have never dropped in on this calligraphy class, and personal computers might not have the wonderful typography that they do. Of course it was impossible to connect the dots looking forward when I was in college. But it was very, very clear looking backwards ten years later"
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
21
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 21 135
Namfananisha ni kina Einstein na newton Kweli Jobs alikuwa bonge la innovater mzee. Aachana na makopo hayo ya dell, next tym compare dell na wenzake hao kina HP,ACER na wengine. Nyc post
Mkuu nina DELL laptop, baada ya kuisoma hii thread imenifanya niione DELL yangu kama kopo! Ningekuwa na uwezo ningelitupa hili kopo langu. Jobs na Apple ni habari nyingine
 
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
6,718
Likes
4,089
Points
280
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
6,718 4,089 280
Mkuu nina DELL laptop, baada ya kuisoma hii thread imenifanya niione DELL yangu kama kopo! Ningekuwa na uwezo ningelitupa hili kopo langu. Jobs na Apple ni habari nyingine
Wabongo kwa mbwembwe mmeshindikana. Duuuuuuh! Makampuni makubwa ya USA,, CANADA na nchi nyingine wanatumia dell, hp, acer kwenye shughuli zao wewe wa dar es salaam unaziita MAKOPO. LOL. Tatizo letu sisi nchi za dunia ya tatu ni tunafuata upepo tuuuu. Leo hii GERMANY na nchi nyingine zilizoendelea kuna watu wengi wanatumia Windows 2000 ila kibongo bongo mtu kanunua laptop lake used kariakoo (hajawahi hata kutumia computer) anatumia windows 7 hata xp hajui inamwonekano gani. Hebu angalia ni stage ngapi kavuka. Waulize wazungu stage walizopitia hadi wakaanza kutumia ATM then fikiria stage tulizopitia TANZANIA (tumekurupukia tuu) ndo maana zinatusumbua. Wazungu wanatubebesha vitu ambavyo hatujawa tayari kuwa navyo.
 
i411

i411

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
833
Likes
68
Points
45
i411

i411

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
833 68 45
Wabongo kwa mbwembwe mmeshindikana. Duuuuuuh! Makampuni makubwa ya USA,, CANADA na nchi nyingine wanatumia dell, hp, acer kwenye shughuli zao wewe wa dar es salaam unaziita MAKOPO. LOL. Tatizo letu sisi nchi za dunia ya tatu ni tunafuata upepo tuuuu. Leo hii GERMANY na nchi nyingine zilizoendelea kuna watu wengi wanatumia Windows 2000 ila kibongo bongo mtu kanunua laptop lake used kariakoo (hajawahi hata kutumia computer) anatumia windows 7 hata xp hajui inamwonekano gani. Hebu angalia ni stage ngapi kavuka. Waulize wazungu stage walizopitia hadi wakaanza kutumia ATM then fikiria stage tulizopitia TANZANIA (tumekurupukia tuu) ndo maana zinatusumbua. Wazungu wanatubebesha vitu ambavyo hatujawa tayari kuwa navyo.
Acha porojo wewe..... wanatubebesha makopo tuuhaya tunayonunua kariakoo karibuni yatakuwa kwa mafungu. Apple ni kitu kingine kinawapeleka puta sana kina Dell walikuwa wamezoea kutuletea viplastiki na vinachemsha tuu kila baada ya miezi kazaa sasa kazi wanayo. Na usiongee nchi zilizoendelea eti wanatumia window 2000 kwani wewe unazania hizo kumputer mpya za bei gali ni kwa soko la bongo. Fikiria tena labda hata dell nchi zetu za kata wanautata nazo wanatuletea zile nzee tuu na slow na korokoro kabisa.
 
Shakazulu

Shakazulu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
944
Likes
25
Points
45
Shakazulu

Shakazulu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
944 25 45
Acha porojo wewe..... wanatubebesha makopo tuuhaya tunayonunua kariakoo karibuni yatakuwa kwa mafungu. Apple ni kitu kingine kinawapeleka puta sana kina Dell walikuwa wamezoea kutuletea viplastiki na vinachemsha tuu kila baada ya miezi kazaa sasa kazi wanayo. Na usiongee nchi zilizoendelea eti wanatumia window 2000 kwani wewe unazania hizo kumputer mpya za bei gali ni kwa soko la bongo. Fikiria tena labda hata dell nchi zetu za kata wanautata nazo wanatuletea zile nzee tuu na slow na korokoro kabisa.
Angalia market share ya hizo computer ulizotaja then utapata jibu lako.

By the way wenzako wananunua computer kufuatana na mahitaji yao na sio status. Mambo ya status yamekuwa reserved for Tanzanians kwani sisi hatununui kitu kulingana na mahitaji yetu bali kupata status tu.
 
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
6,718
Likes
4,089
Points
280
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
6,718 4,089 280
Acha porojo wewe..... wanatubebesha makopo tuuhaya tunayonunua kariakoo karibuni yatakuwa kwa mafungu. Apple ni kitu kingine kinawapeleka puta sana kina Dell walikuwa wamezoea kutuletea viplastiki na vinachemsha tuu kila baada ya miezi kazaa sasa kazi wanayo. Na usiongee nchi zilizoendelea eti wanatumia window 2000 kwani wewe unazania hizo kumputer mpya za bei gali ni kwa soko la bongo. Fikiria tena labda hata dell nchi zetu za kata wanautata nazo wanatuletea zile nzee tuu na slow na korokoro kabisa.
Ndo yaleyalee niliyosema, FUATA UPEPO. Fanya kama ulivyoelekezwa na mkuu Shakazulu hapo juu.
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Wakuu this are different markets.., baada ya JOB kuona kwamba itakuwa vigumu kuingia kwenye the then competitive market ya windows akaamua kwamba mashine zake na software (mac computers ) ziwe designed for high end customers (yaani graphic designers, watu wenye studios au ambao wanahitaji kufanya creativity) ndio maana utakuta hata bei yake ni ya juu sana..

Wakati hizi normal pc (personal computer) zipo designed for normal day to day jobs..; Kwahiyo utaona kwamba market segmentation na target market ni tofauti..., bibi yangu au mtu wa kawaida hakuna maana ya kuwa na apple mac ingawa yule jamaa yangu kule mwenye studio ya music anaefanya production na kutengeneza video bila apple mac yake atakuua....

Lakini lazima tumpe Salute Bwana Dell as well kuweza ku-compete na IBM (a big giant kwa wakati ule) kwa kuona kwamba anaweza kupata market kama ataweza kuuza computers (customized) direct to consumers (na hii ndio ilikuwa siri ya mafanikio yake)
 
ropam

ropam

Senior Member
Joined
Aug 11, 2010
Messages
179
Likes
0
Points
33
ropam

ropam

Senior Member
Joined Aug 11, 2010
179 0 33
Wabongo kwa mbwembwe mmeshindikana. Duuuuuuh! Makampuni makubwa ya USA,, CANADA na nchi nyingine wanatumia dell, hp, acer kwenye shughuli zao wewe wa dar es salaam unaziita MAKOPO. LOL. Tatizo letu sisi nchi za dunia ya tatu ni tunafuata upepo tuuuu. Leo hii GERMANY na nchi nyingine zilizoendelea kuna watu wengi wanatumia Windows 2000 ila kibongo bongo mtu kanunua laptop lake used kariakoo (hajawahi hata kutumia computer) anatumia windows 7 hata xp hajui inamwonekano gani. Hebu angalia ni stage ngapi kavuka. Waulize wazungu stage walizopitia hadi wakaanza kutumia ATM then fikiria stage tulizopitia TANZANIA (tumekurupukia tuu) ndo maana zinatusumbua. Wazungu wanatubebesha vitu ambavyo hatujawa tayari kuwa navyo.
Mkuu unatudanganya (unless otherwise utupe ushahidi)...windows 2000 iliondolewa sokoni rasmi july mwaka jana, hakuna mtu anatumia windows 2000 leo!
 
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
6,718
Likes
4,089
Points
280
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
6,718 4,089 280
Mkuu unatudanganya (unless otherwise utupe ushahidi)...windows 2000 iliondolewa sokoni rasmi july mwaka jana, hakuna mtu anatumia windows 2000 leo!
LOL! You made my day mkuu. You mean kitu kikiondolewa sokoni ndo hakitumiki tena?? Kama ndo hivyo hata barabarani kusingekuwa na foleni cause magari mengi mno watu wangeyaacha majumbani kwao cause yalishatolewa sokoni zamani sanaaaaaa. Hii laptop ninayoitumia nikikwambia imetolewa sokoni mwaka gani utacheka hadi basi. Umenichekesha mno. Kama una marafiki zako wazungu unaochat nao waulize watakwambia kuhusu hizi habari za windows 2000. Umenichekesha mnooo. Tatizo umekariri mkuu.
 
i411

i411

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
833
Likes
68
Points
45
i411

i411

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
833 68 45
LOL! You made my day mkuu. You mean kitu kikiondolewa sokoni ndo hakitumiki tena?? Kama ndo hivyo hata barabarani kusingekuwa na foleni cause magari mengi mno watu wangeyaacha majumbani kwao cause yalishatolewa sokoni zamani sanaaaaaa. Hii laptop ninayoitumia nikikwambia imetolewa sokoni mwaka gani utacheka hadi basi. Umenichekesha mno. Kama una marafiki zako wazungu unaochat nao waulize watakwambia kuhusu hizi habari za windows 2000. Umenichekesha mnooo. Tatizo umekariri mkuu.
mwaka jana nilikuwa Australia kikazi nikaingia duka la komputer nikashangaa hakuna komputer nzee huko zote zilikuwa ni mpya na nikatembelea maduka mengi tuu kila kitu kilikuwa ni kipya cha wakati huo. Hata nilienda kuangalia showrooms za magari na nikakuta yote ni mapya yaani ya mwaka huo na yale yanayokuja mwaka ujao. Wakati huo huo bongo gari jipya ni jina tuu na limetoka kama miaka mitano iliyopita. Upeo wangu navyojua miye zile kumpuni zenye vibajeti vidogo na havinaga faida sana ni hasara tu kila kukicha kama tanesco ndo unakuta bado wanatumia window 2000. Nazani wewe Sumu nikiongozi wa kampuni hizo hasara tupu ndo maana wanashidwa kununua komputer mpya kuongeza ufanisi wa kazi. haya furaiya window 2000 yako siye twa subiria window 8
 
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,890
Likes
462
Points
180
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,890 462 180
Sijawahi kutaka kununua Dell in my life! My intuition was right! DELL ni kawaida sana! Hana tofauti na FUJTSU!
 
Congo

Congo

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2008
Messages
1,372
Likes
718
Points
280
Congo

Congo

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2008
1,372 718 280
Mkuu unatudanganya (unless otherwise utupe ushahidi)...windows 2000 iliondolewa sokoni rasmi july mwaka jana, hakuna mtu anatumia windows 2000 leo!
Naona wewe ndio unadanganya watu. Kama windows 2000 iliondolewa sokoni mwaka jana, haijaondolewa kwenye kompyta za watu. Mwenye kompyuta ya zamani atatumia window 2000 maana windows nyingine hazitaingia kwenye komputa yake. Usingalie dar tu. Nenda kwa wamiliki wa kompyuta za zamani uone wanatumia windows gani.
 
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
8,464
Likes
2,760
Points
280
SHERRIF ARPAIO

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2010
8,464 2,760 280
Sijawahi kutaka kununua Dell in my life! My intuition was right! DELL ni kawaida sana! Hana tofauti na FUJTSU!
Majority ya watanzania wanavyo-mind Dell halafu wewe unazikandia na kuzilinganisha na Fujistu eti sijui e-machines....shauri yako unatafuta kutukanwa hapa jamvini. simoooo
 
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
744
Likes
1
Points
0
RAJ PATEL JR

RAJ PATEL JR

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
744 1 0
Thank you Steve Jobs for touching the lives of millions! RIP
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
21
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 21 135
Mkuu unatudanganya (unless otherwise utupe ushahidi)...windows 2000 iliondolewa sokoni rasmi july mwaka jana, hakuna mtu anatumia windows 2000 leo!
Bado watu kuna wanaendelea kuitumia hadi leo
 
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
4,573
Likes
289
Points
180
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
4,573 289 180
Bado watu kuna wanaendelea kuitumia hadi leo
Alafu kuna watu wanadai kuwa windows 2000 na XP ni nzuri kwa upande wa security ukilinganisha na hizi nyingine.
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,300
Likes
9,076
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,300 9,076 280
Alafu kuna watu wanadai kuwa windows 2000 na XP ni nzuri kwa upande wa security ukilinganisha na hizi nyingine.
unapoongelea baba wa virusi ndo xp
 

Forum statistics

Threads 1,236,491
Members 475,174
Posts 29,259,708