Ana mtoto wa miezi minne na wiki 3. Anahisi amepata ujauzito ananiuliza afanyeje nasita nimshauri lipi hasa kwa afya yake

H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Mimi na mke wangu tumebahatika kupata watoto wawili, wa kwanza 10 April, 2015, wapili 02 Feb,2019. Mtoto wa kwanza alizaliwa na 3.74 kg na wapili amezaliwa na 4.1kg. Tangu amejifungua tu mtoto wapili aliniambia hataki kuzaa tena nami siku taka kubishana nae nika mjibu hata mimi watoto wawili wananitosha japo ningetamani nipate wamwisho wakike nimpe jina la mama yangu. Alinijibu kwa utani hataki tena labda nikitaka nikazae nje ya ndoa ila yeye hataki tena kurudi leba. Baada ya kama siku 50 hivi hali yake ya kiafya ilirudi kawaida na tuliendelea na kupena uroda kama kawaida na zikifika zile siku za kupata mimba tumekuwa tukitumia kondom au kuacha kufanya. Ana cycle ya siku 28 -30 na kwa mwezi huu alitarajia kuanzia mzunguko mpya kati ya tarehe 10 hadi 12, sasa amekuwa na wasiwasi na kubwa kuliko yote aaogopa kutoa mimba na mimi pia naogopa hasa kwa kulinda afya yake.
*Swali langu kwenu naomba kujua kipi kinaweza kuwa hatari zaidi kati ya kutoa mimba ya mwezi mmoja na kuendelea kulea mimba wakati ametoaj kujifungua miezi minne iliyopita?*
 
kirumonjeta

kirumonjeta

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
3,734
Points
2,000
kirumonjeta

kirumonjeta

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2008
3,734 2,000
Kwanza hebu nenda duka la dawa hapo nje na BUKU 1 kanunue kipimo kinaitwa UPT.mpime mkojo kujiridhia kama kweli imenasa then nunua dawa hapohapo wala sio bei kubwa
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Kwanza hebu nenda duka la dawa hapo nje na BUKU 1 kanunue kipimo kinaitwa UPT.mpime mkojo kujiridhia kama kweli imenasa then nunua dawa hapohapo wala sio bei kubwa
Bila shaka una maanisha ya kuitoa kama ipo. Jee ukilinganisha madhara ya kuiacha na kuitoa lipi lina afadhali kidogo. Hapa naelekea kutafuta kipimo ila bado sijajua nisimamie upande upi hadi sasa kati ya kuitoa au kuilea
 
BANGO JEUPE

BANGO JEUPE

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2015
Messages
2,317
Points
2,000
BANGO JEUPE

BANGO JEUPE

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2015
2,317 2,000
Ndugu kwanini hukumshauri mkeo kuweka vijiti
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Zaeni, kwnn mtoe na wkt mpo ndani ya ndoa.
Lipo ndani ya uwezo wangu. Ningetaka kupata tu ushauri wa wataalamu kama haina madhara kwa mama maana ni muda mfupi tangu kujifungua
 
BANGO JEUPE

BANGO JEUPE

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2015
Messages
2,317
Points
2,000
BANGO JEUPE

BANGO JEUPE

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2015
2,317 2,000
Dah hiyo ni hatari mzee mimi nina mtoto wa miezi mitatu ila tayari wife nishamdunga vijiti, so now tunajipimia bila presha huku dogo akituchezesha gwaride, hadi hapo tutakapoamua kumleta mdogo wake
Nilifikiria naweza kuenda na calendar kumbe nimejidanganya
 
rikiboy

rikiboy

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
9,666
Points
2,000
rikiboy

rikiboy

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
9,666 2,000
Dah hiyo ni hatari mzee mimi nina mtoto wa miezi mitatu ila tayari wife nishamdunga vijiti, so now tunajipimia bila presha huku dogo akituchezesha gwaride, hadi hapo tutakapoamua kumleta mdogo wake
Yani mkuu bila hivyoo lazima uaribu kazi walahiMe kapigwa kitanzi
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
32,742
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
32,742 2,000
Nilifikiria naweza kuenda na calendar kumbe nimejidanganya
Kuanzia sasa elewa kuwa mke wako akishazaa, siku zake lazima zivurugike...

Wapo wanawake wanaonyonyesha vichanga wanakaa miezi 6 bila kupata siku zao.

Wapo pia kama mkeo wanaopata siku zao bila kueleweka na nivigumu kuzitambua..

Kwa hiyo ni lazima uchukue tahadhari ili kuepuka hili lililotokea.

Kuhusu hiyo mimba, nenda hospital kapate ushauri wa kiafya na kitaalamu namna ya kuweza kukabiliana na hilo jambo.
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
16,818
Points
2,000
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
16,818 2,000
Moja Kati Ya Viashiria Vya Uchumi Kukua Ni Idadi Ya Watu
Hata India Na China Zimeendelea Kwa Kuwa Na Idadi Kubwa Sana Ya Watu.
Rais Wa Jamhuri Ya Muungano Wa Tanzania

*Zaeni*
 
kampelewele

kampelewele

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2014
Messages
2,700
Points
2,000
kampelewele

kampelewele

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2014
2,700 2,000
Mimi na mke wangu tumebahatika kupata watoto wawili, wa kwanza 10 April, 2015, wapili 02 Feb,2019. Mtoto wa kwanza alizaliwa na 3.74 kg na wapili amezaliwa na 4.1kg. Tangu amejifungua tu mtoto wapili aliniambia hataki kuzaa tena nami siku taka kubishana nae nika mjibu hata mimi watoto wawili wananitosha japo ningetamani nipate wamwisho wakike nimpe jina la mama yangu. Alinijibu kwa utani hataki tena labda nikitaka nikazae nje ya ndoa ila yeye hataki tena kurudi leba. Baada ya kama siku 50 hivi hali yake ya kiafya ilirudi kawaida na tuliendelea na kupena uroda kama kawaida na zikifika zile siku za kupata mimba tumekuwa tukitumia kondom au kuacha kufanya. Ana cycle ya siku 28 -30 na kwa mwezi huu alitarajia kuanzia mzunguko mpya kati ya tarehe 10 hadi 12, sasa amekuwa na wasiwasi na kubwa kuliko yote aaogopa kutoa mimba na mimi pia naogopa hasa kwa kulinda afya yake.
*Swali langu kwenu naomba kujua kipi kinaweza kuwa hatari zaidi kati ya kutoa mimba ya mwezi mmoja na kuendelea kulea mimba wakati ametoaj kujifungua miezi minne iliyopita?*
Umefurahisha sana. Mbona miezi minne kawaida! Kijana wangu alimpachika mimba mke wake mwezi mmoja baada ya kujifungua mke wake. Yaani baada ya miezi 11 mke wake alijifungua mtoto mwingine
 
feysher

feysher

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2016
Messages
2,217
Points
2,000
feysher

feysher

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2016
2,217 2,000
Umefurahisha sana. Mbona miezi minne kawaida! Kijana wangu alimpachika mimba mke wake mwezi mmoja baada ya kujifungua mke wake. Yaani baada ya miezi 11 mke wake alijifungua mtoto mwingine
Pacha wa nje huyu kiboko
 
NYEKUNDU YA BIBI

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
1,722
Points
2,000
NYEKUNDU YA BIBI

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
1,722 2,000
hakuna namna ashushe injini tu
 
P

Peaceforever

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
930
Points
1,000
P

Peaceforever

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
930 1,000
Mkuu mleta umeenda kwa Dr wa wanawake? Kama bado nakushauri uende.
 
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
1,043
Points
2,000
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
1,043 2,000
Kwa ushahidi wangu niliouona kwa watu tofauti tofauti na katika familia yetu (ukoo) siku zote mtoto ambae anataka kutolewa mimba yake lakini ikaachwa akazaliwa huja kua mwokozi wa familia na msaada mkubwa sana katika familia hasa kiuchumi, please nakushauri tu kama ni kweli mpeni haki yake ya kuishi, mkuu maisha ni haya haya hakuna maisha mengine kusema eti akizaliwa uchumi uta shake, hapana hizo ni excuse tu ambazo shetani huwa feed watu ili wafanye abortion.

excuse are not valid .. say no to abortion.
 
Kinyau

Kinyau

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2006
Messages
863
Points
250
Kinyau

Kinyau

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2006
863 250
Mkuu kwanza nenda kaconfirm kama kweli amepata mimba. Ila elewa kuwa kwa muda huu mkeo ana someone sort of postpartum depression ambayo ni hali inampata mama akijifungua , uchovu , maumivu ya miezi 9 ya nyuma nk anaweza kuhisi hataki tena kuzaa hivyo pengine hata kusema hatazaa tena ni hali ya hormone na madadliko ya mwili tu.
Kuwa nae karibu mpe muda arudishe afya yake (kuzaa mtoto over 4kg sio mchezo mkuu wengi huwa 2.5-3kg). Kwa upendo wako na muda atarecover tu na in future atabeba mimba ingine tu.

Kama kweli amepata mimba kama amejifungua kawaida hamna risk kubwa kama kuna msaidizi nyumbani . kama ni operesheni basi muoneni daktari wenu ila all in all hamna major risk siku hizi medical field ime advance sana utapewa maelezo ya kumanage situation hizi. My sister alipata mtoto 2005 Oct kwa operesheni na mtoto alipokuwa 6 month alibeba mimba na alijifungua tena kwa operesheni ila dokta alikuwa anampa mapumziko muda mwingi.

Please ondoa wazo la kutoa mimba ni chukizo kwa Mungu
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Moja Kati Ya Viashiria Vya Uchumi Kukua Ni Idadi Ya Watu
Hata India Na China Zimeendelea Kwa Kuwa Na Idadi Kubwa Sana Ya Watu.
Rais Wa Jamhuri Ya Muungano Wa Tanzania

*Zaeni*
 

Forum statistics

Threads 1,315,263
Members 505,171
Posts 31,851,760
Top