Ana mtoto wa miezi minne na wiki 3. Anahisi amepata ujauzito ananiuliza afanyeje nasita nimshauri lipi hasa kwa afya yake

H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Hebu upandishe huo Uzi wake hapa niuone mkuu
 
S

Simba2000

Member
Joined
Jun 9, 2018
Messages
56
Points
125
S

Simba2000

Member
Joined Jun 9, 2018
56 125
Apime. Kama ni mimba kweli mwende kwa daktari wawape ushauri.
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Ase mm sipendi kabisa huu upuuzi hivi inakuwaje lakini unampa ujauzito mkeo ana mtoto mchanga ww ni mshenzi tu.

Yani unamwaga kojo lako kabisa hivi ata hujui kiafya unamwalibu mtoto kupitia maziwa yake??

Njia nzuri si tumia basi ata mpira kipindi mama hajaenda kwenye njia za uzazi wa mpango.

Pia utamwaribu mtoto inatakiwa mkifanya ayo mambo yenu muoge vzr wote kabla hamjambeba huyo mtoto..

Mm naonaga njia nzuri ni mpira tu ata ayo mavitanzi cjui masindano yanamadhara natumiaga mpira tu.
Mkuu punguza hasira kidogo. Haya ni makosa ya kiufundi na kama utatafakari vizuri nimakosa yakawaida na yapo tuu. Hapa ndio ishakuwa ivo maana binafs mim natumia kondom pekee kama njia ya kuzuia mimba na hayo mengine yakumharibu mtoto binafsi siya amini maana hayajawahi kuthibitishwa kisayansi zaidi ya kuongelewa tuu. Nilipo kuwa mdogo niliamini hayo lakini sasa nimekua naona watu wanazaa na wake za watu na mtoto anaishi na baba asiye kuwa wakwake na anakuwa na afya tele
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Cha kwanza : Confirm kama kweli ana ujauzito au la? Nunua UPT mpime au mpeleke dispensary ya karibu akapime.

Kama ana ujauzito basi utambue unahitaji kufanya maamuzi magumu sana. Mana kutoa ni mtihani na kubaki nayo ni mtihani.

Ila kama mkifikia hatu muiflash basi ni vema mkafanga very early.

Pole, hicho ni kipindi kigumu sana.

Nb:Mimi sio Mtaalamu wa Afya
Asante mkuu.
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Kwanza ni mkeo alafu unasema mliendelea kupeana uroda kama vile ni hawara yako...

Pili kitanda hakizai haramu kwa nini mtoe mimba, unless kama kutakuja kua na complications na hiyo ithibitishwa na daktari...

Zaidi ya hapo muache azae...


Cc: mahondaw
Kiswahili tuu mkuu. Tulipeana mapenzi mubashara na si ngono zembe
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Jumapili ya aina yake. Tumekubali makosa tutalea mimba na mungu akijaalia mtoto wa kike itakua furaha zaidi na akija wa kiume tena basi yote ni heri nitampokea kwa shangwe zote
img_20190623_164108-jpg.1136333
 
dumejm

dumejm

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
813
Points
500
dumejm

dumejm

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
813 500
Umefurahisha sana. Mbona miezi minne kawaida! Kijana wangu alimpachika mimba mke wake mwezi mmoja baada ya kujifungua mke wake. Yaani baada ya miezi 11 mke wake alijifungua mtoto mwingine
 
dumejm

dumejm

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
813
Points
500
dumejm

dumejm

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
813 500
Kweli... Kweli nakubali mkuu.. Hata mimi ilibidi nitolewe miaka 25+ iliyopita huko.. Maza alikaza sana... Kwa sasa anajivunia mimi
Kwa ushahidi wangu niliouona kwa watu tofauti tofauti na katika familia yetu (ukoo) siku zote mtoto ambae anataka kutolewa mimba yake lakini ikaachwa akazaliwa huja kua mwokozi wa familia na msaada mkubwa sana katika familia hasa kiuchumi, please nakushauri tu kama ni kweli mpeni haki yake ya kuishi, mkuu maisha ni haya haya hakuna maisha mengine kusema eti akizaliwa uchumi uta shake, hapana hizo ni excuse tu ambazo shetani huwa feed watu ili wafanye abortion.

excuse are not valid .. say no to abortion.
 
dumejm

dumejm

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
813
Points
500
dumejm

dumejm

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
813 500
Sasa mkuu utatumia mipira mingapi..
Ase mm sipendi kabisa huu upuuzi hivi inakuwaje lakini unampa ujauzito mkeo ana mtoto mchanga ww ni mshenzi tu.

Yani unamwaga kojo lako kabisa hivi ata hujui kiafya unamwalibu mtoto kupitia maziwa yake??

Njia nzuri si tumia basi ata mpira kipindi mama hajaenda kwenye njia za uzazi wa mpango.

Pia utamwaribu mtoto inatakiwa mkifanya ayo mambo yenu muoge vzr wote kabla hamjambeba huyo mtoto..

Mm naonaga njia nzuri ni mpira tu ata ayo mavitanzi cjui masindano yanamadhara natumiaga mpira tu.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,791
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,791 2,000
Nimeumia sana kusoma uzi huu na majibu mengi uliyopewa. Sidhani hata itaweza kuyachambua yote kujua mema na mabaya. Kwa kukusoma tu, nadhani weye utakuwa mkristu. Sasa unaijua amri ya 7 ya Mungu inasemaje? "Usiue". Wewe wataka kuua?? Jiulize, nadhani wakati wazazi wako wanakupata Labda kulikuwa hakuna JF kwa hivyo babako hakupata mahali pa kuulizia ushauri. Je, angeliamua kukuua ka weye unavyotamani kumuua huyo mzaliwa wako leo ungekuwepo??
Ushauri wangu; Lea kijacho huyo. Hujui atakuja kuwa nani. Aweza kujakuwa ndiye msaada wako baada ya hao wengine kutoweka. Watoto 2 tu sio mtaji
 
sepaline

sepaline

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2014
Messages
211
Points
250
sepaline

sepaline

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2014
211 250
Komaa Mkuu it's like looking a glass half full or half empty!
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Kweli... Kweli nakubali mkuu.. Hata mimi ilibidi nitolewe miaka 25+ iliyopita huko.. Maza alikaza sana... Kwa sasa anajivunia mimi
Naomba Mungu anijaalie maisha marefu nije nimsimulie haya mwanangu
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Nimeumia sana kusoma uzi huu na majibu mengi uliyopewa. Sidhani hata itaweza kuyachambua yote kujua mema na mabaya. Kwa kukusoma tu, nadhani weye utakuwa mkristu. Sasa unaijua amri ya 7 ya Mungu inasemaje? "Usiue". Wewe wataka kuua?? Jiulize, nadhani wakati wazazi wako wanakupata Labda kulikuwa hakuna JF kwa hivyo babako hakupata mahali pa kuulizia ushauri. Je, angeliamua kukuua ka weye unavyotamani kumuua huyo mzaliwa wako leo ungekuwepo??
Ushauri wangu; Lea kijacho huyo. Hujui atakuja kuwa nani. Aweza kujakuwa ndiye msaada wako baada ya hao wengine kutoweka. Watoto 2 tu sio mtaji
Mkuu nilishafanya maamuzi na nimeshakutana na daktari amesema mtoto anaweza kuendelea kunyonya hadi miezi mitatu kabla mdogowake hajazaliwa hivyo hatuna mpango wa kuua
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,791
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,791 2,000
Mkuu nilishafanya maamuzi na nimeshakutana na daktari amesema mtoto anaweza kuendelea kunyonya hadi miezi mitatu kabla mdogowake hajazaliwa hivyo hatuna mpango wa kuua
Ubarikiwe saana kwa uamuzi muruwa kabisa. Tena huyo ndiye rais ajaye. Jambo la pili, huyo dakitari amekufundisha mambo ya kitabuni tu. Tuulize sisi tunaolea vitukuu. Mtoto anaweza kunyonya hadi wiki 2 tu mamake aende kujifungua. Umlishe mamake vizuri ili apate nguvu ya kulea kijacho na kumnyonyesha mtoto.
Pia, hata akimwachisha kwa kitambo kidogo, akiisha kujifungua na kijacho akapata maziwa ya kwanza "Colostrum" ambayo ni muhimu sana kwa kijacho basi mwenzake akipenda kuendelea kunyonya mpeni maziwa. Wapo wamama ambao wana uwezo mkubwa kutoa maziwa tosha na ziada. Kama huyo mama ana uwezo huo, mlishe vizuri anyonyeshe wawili.
Faida ya maziwa ya mama ni kuwatolea ma genius.
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Ubarikiwe saana kwa uamuzi muruwa kabisa. Tena huyo ndiye rais ajaye. Jambo la pili, huyo dakitari amekufundisha mambo ya kitabuni tu. Tuulize sisi tunaolea vitukuu. Mtoto anaweza kunyonya hadi wiki 2 tu mamake aende kujifungua. Umlishe mamake vizuri ili apate nguvu ya kulea kijacho na kumnyonyesha mtoto.
Pia, hata akimwachisha kwa kitambo kidogo, akiisha kujifungua na kijacho akapata maziwa ya kwanza "Colostrum" ambayo ni muhimu sana kwa kijacho basi mwenzake akipenda kuendelea kunyonya mpeni maziwa. Wapo wamama ambao wana uwezo mkubwa kutoa maziwa tosha na ziada. Kama huyo mama ana uwezo huo, mlishe vizuri anyonyeshe wawili.
Faida ya maziwa ya mama ni kuwatolea ma genius.
Nimeongea na Bi mkubwa aliniambia kitu hicho kuwa mtoto aliyepo ata punzika kunyonya miezi mwili kabla ya mdogo wake na baada ya miezi mwezi atakapo jifungua ataendelea na mdogo wake ake
 
M

Mr Slim

Member
Joined
Sep 11, 2018
Messages
87
Points
125
M

Mr Slim

Member
Joined Sep 11, 2018
87 125
Kawaida mwanamke akijifungua salama anaweza anza kushiriki tendo baada ya muda gani ?
 

Forum statistics

Threads 1,315,271
Members 505,171
Posts 31,852,067
Top