Ana mtoto wa miezi minne na wiki 3. Anahisi amepata ujauzito ananiuliza afanyeje nasita nimshauri lipi hasa kwa afya yake

H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Umefurahisha sana. Mbona miezi minne kawaida! Kijana wangu alimpachika mimba mke wake mwezi mmoja baada ya kujifungua mke wake. Yaani baada ya miezi 11 mke wake alijifungua mtoto mwingine
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Kwa ushahidi wangu niliouona kwa watu tofauti tofauti na katika familia yetu (ukoo) siku zote mtoto ambae anataka kutolewa mimba yake lakini ikaachwa akazaliwa huja kua mwokozi wa familia na msaada mkubwa sana katika familia hasa kiuchumi, please nakushauri tu kama ni kweli mpeni haki yake ya kuishi, mkuu maisha ni haya haya hakuna maisha mengine kusema eti akizaliwa uchumi uta shake, hapana hizo ni excuse tu ambazo shetani huwa feed watu ili wafanye abortion.

excuse are not valid .. say no to abortion.
Nashukuru kwa ushauri mzuri. Sina tatizo na kupata mtoto mwingine, wasiwasi wangu ni afya ya mama maana baada ya kujifungua aliumwa kiuno karibia miezi miwili ila tulisikiliza ushauri wa wataalam aliacha kubebe vitu vizito au kuinama hadi hali hiyo iishe kabisa na kweli ana ili isha baada ya miezi miwili. Itabidi tuende hospitali next wk then tutafanya atakacho shauri daktari
 
Diana Spencer

Diana Spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
609
Points
1,000
Diana Spencer

Diana Spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2018
609 1,000
Hiyo miezi mbona michache, shost wangu alijifungua tu hivi ndani ya miezi miwili alikuwa na kitu na box na alijifungua fresh
 
Simara

Simara

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2014
Messages
4,546
Points
2,000
Simara

Simara

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2014
4,546 2,000
Nashukuru kwa ushauri mzuri. Sina tatizo na kupata mtoto mwingine, wasiwasi wangu ni afya ya mama maana baada ya kujifungua aliumwa kiuno karibia miezi miwili ila tulisikiliza ushauri wa wataalam aliacha kubebe vitu vizito au kuinama hadi hali hiyo iishe kabisa na kweli ana ili isha baada ya miezi miwili. Itabidi tuende hospitali next wk then tutafanya atakacho shauri daktari
Miezi 4 mbona mingi zaeni tu Mkuu, msitoe.
 
Tamatheo

Tamatheo

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2012
Messages
3,306
Points
1,500
Tamatheo

Tamatheo

JF-Expert Member
Joined May 28, 2012
3,306 1,500
Inawezekana saaaaana kabisa..
 
ichenjezya

ichenjezya

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2013
Messages
1,006
Points
2,000
ichenjezya

ichenjezya

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2013
1,006 2,000
Zaeni tu....hamna namna,hakuna bahati mbaya katika maisha ila kuna uzembe au makusudi....you should plan your family and take precautions before,........
Mimi na mke wangu tumebahatika kupata watoto wawili, wa kwanza 10 April, 2015, wapili 02 Feb,2019. Mtoto wa kwanza alizaliwa na 3.74 kg na wapili amezaliwa na 4.1kg. Tangu amejifungua tu mtoto wapili aliniambia hataki kuzaa tena nami siku taka kubishana nae nika mjibu hata mimi watoto wawili wananitosha japo ningetamani nipate wamwisho wakike nimpe jina la mama yangu. Alinijibu kwa utani hataki tena labda nikitaka nikazae nje ya ndoa ila yeye hataki tena kurudi leba. Baada ya kama siku 50 hivi hali yake ya kiafya ilirudi kawaida na tuliendelea na kupena uroda kama kawaida na zikifika zile siku za kupata mimba tumekuwa tukitumia kondom au kuacha kufanya. Ana cycle ya siku 28 -30 na kwa mwezi huu alitarajia kuanzia mzunguko mpya kati ya tarehe 10 hadi 12, sasa amekuwa na wasiwasi na kubwa kuliko yote aaogopa kutoa mimba na mimi pia naogopa hasa kwa kulinda afya yake.
*Swali langu kwenu naomba kujua kipi kinaweza kuwa hatari zaidi kati ya kutoa mimba ya mwezi mmoja na kuendelea kulea mimba wakati ametoaj kujifungua miezi minne iliyopita?*
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Mkuu kwanza nenda kaconfirm kama kweli amepata mimba. Ila elewa kuwa kwa muda huu mkeo ana someone sort of postpartum depression ambayo ni hali inampata mama akijifungua , uchovu , maumivu ya miezi 9 ya nyuma nk anaweza kuhisi hataki tena kuzaa hivyo pengine hata kusema hatazaa tena ni hali ya hormone na madadliko ya mwili tu.
Kuwa nae karibu mpe muda arudishe afya yake (kuzaa mtoto over 4kg sio mchezo mkuu wengi huwa 2.5-3kg). Kwa upendo wako na muda atarecover tu na in future atabeba mimba ingine tu.

Kama kweli amepata mimba kama amejifungua kawaida hamna risk kubwa kama kuna msaidizi nyumbani . kama ni operesheni basi muoneni daktari wenu ila all in all hamna major risk siku hizi medical field ime advance sana utapewa maelezo ya kumanage situation hizi. My sister alipata mtoto 2005 Oct kwa operesheni na mtoto alipokuwa 6 month alibeba mimba na alijifungua tena kwa operesheni ila dokta alikuwa anampa mapumziko muda mwingi.

Please ondoa wazo la kutoa mimba ni chukizo kwa Mungu
Watoto wote wawili alijifungua kawaida na mara zote amepata support yakutosha kabisa.
 
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
1,043
Points
2,000
Libenna

Libenna

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
1,043 2,000
Hakuna matatizo yoyote kama kujifungua atajifungua vizuri tu, kama mkiamua kutoa ndio inaweza kua mbaya zaidi.

* In every decision you make there is a price to pay.
Nashukuru kwa ushauri mzuri. Sina tatizo na kupata mtoto mwingine, wasiwasi wangu ni afya ya mama maana baada ya kujifungua aliumwa kiuno karibia miezi miwili ila tulisikiliza ushauri wa wataalam aliacha kubebe vitu vizito au kuinama hadi hali hiyo iishe kabisa na kweli ana ili isha baada ya miezi miwili. Itabidi tuende hospitali next wk then tutafanya atakacho shauri daktari
 
H

Halord

Senior Member
Joined
May 1, 2016
Messages
176
Points
225
H

Halord

Senior Member
Joined May 1, 2016
176 225
Hakuna matatizo yoyote kama kujifungua atajifungua vizuri tu, kama mkiamua kutoa ndio inaweza kua mbaya zaidi.

* In every decision you make there is a price to pay.
Nitasimamia hili. Nimepitia uzi mmoja wa Dada aliye toa mimba humu jukwaani sita penda kimpate mke wangu. Tutapambana na tutatoboa tuu
 
kirumonjeta

kirumonjeta

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
3,734
Points
2,000
kirumonjeta

kirumonjeta

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2008
3,734 2,000
Ila vijiti inahitaji moyo.Kama unavuka 😷mtera vile
 
N

Nsamaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2016
Messages
5,208
Points
2,000
N

Nsamaka

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2016
5,208 2,000
Nitasimamia hili. Nimepitia uzi mmoja wa Dada aliye toa mimba humu jukwaani sita penda kimpate mke wangu. Tutapambana na tutatoboa tuu
Maamuzi ya busara kbs, hakuna sababu ya kutoa.
Yaan wanafunzi watoe, na nyie mlio ktk ndoa mtoe!!!!
 
Diana Spencer

Diana Spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
609
Points
1,000
Diana Spencer

Diana Spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2018
609 1,000
Ningeogopa ningeshafanya maamuzi mkuu. Lengo nikukwepa lile neno ningejua . ... !
Huwa naamini penye wengi kuna mengi
Hebu upandishe huo Uzi wake hapa niuone mkuu
 
kitokololoo

kitokololoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
424
Points
500
kitokololoo

kitokololoo

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2018
424 500
Ase mm sipendi kabisa huu upuuzi hivi inakuwaje lakini unampa ujauzito mkeo ana mtoto mchanga ww ni mshenzi tu.

Yani unamwaga kojo lako kabisa hivi ata hujui kiafya unamwalibu mtoto kupitia maziwa yake??

Njia nzuri si tumia basi ata mpira kipindi mama hajaenda kwenye njia za uzazi wa mpango.

Pia utamwaribu mtoto inatakiwa mkifanya ayo mambo yenu muoge vzr wote kabla hamjambeba huyo mtoto..

Mm naonaga njia nzuri ni mpira tu ata ayo mavitanzi cjui masindano yanamadhara natumiaga mpira tu.
 
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined
Sep 25, 2015
Messages
5,758
Points
2,000
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined Sep 25, 2015
5,758 2,000
Cha kwanza : Confirm kama kweli ana ujauzito au la? Nunua UPT mpime au mpeleke dispensary ya karibu akapime.

Kama ana ujauzito basi utambue unahitaji kufanya maamuzi magumu sana. Mana kutoa ni mtihani na kubaki nayo ni mtihani.

Ila kama mkifikia hatu muiflash basi ni vema mkafanga very early.

Pole, hicho ni kipindi kigumu sana.

Nb:Mimi sio Mtaalamu wa Afya
 
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
1,443
Points
2,000
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
1,443 2,000
Tatizo hapa Watoto wakikua wata 'kalukuleti' birth days zao alafu wataona dingilii alicheza rafu.
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
26,740
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
26,740 2,000
Kwanza ni mkeo alafu unasema mliendelea kupeana uroda kama vile ni hawara yako...

Pili kitanda hakizai haramu kwa nini mtoe mimba, unless kama kutakuja kua na complications na hiyo ithibitishwa na daktari...

Zaidi ya hapo muache azae...


Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,315,255
Members 505,171
Posts 31,851,570
Top