Ana mshahara wa Tshs 800,000 aweke akiba shilingi ngapi?

Ana mshahara wa Tshs 800,000 aweke akiba shilingi ngapi?

1.Matumizi yako ya kila siku ni asilimia ngapi ya huo mshahara?
2. Wahitaji huwa unawasaidia asilimia ngapi ya hiyo hela?
3. Uwekezaji unaweka asilimia ngapi ?
4.Unatoa Zaka?
5. AKIBA ndiyo inafuata hapo sasa


Mwisho wa siku wewe ndiyo unayeamua AKIBA yako ni malengo ya nini. Hakuna kanuni!
 
Habari Kuna mdau ameniomba ushauri anasema anapokea mshahara wa 800,000/= kwa mwezi hajaoa Hana mtoto je afanye serving ya sh ngapi kwa kila mwezi. Ali aje awekeze mradi wote wenye tija huko mbeleni.

Ushauri wenu kwa huyu jamaa.
Familia ambazo hazijozea pesa ni tatizo hapo anaona anapokea pesa ndefu wakati ni wastani wa 27k kwa siku.......
 
Aweke akiba ya 500,000 hiyo 300,000 inamtosha kama yupo sehem ambazo vyakula ni gharama ajitahidi baadhi ya milo kupika kuliko kununua vyakula.

Maana niliwahi kwenda sehem mfano wa kahama kwa siku nikawa nakula elfu 6 Milo miwili tu alaf yote ya ajabu ugali dagaa 2000 wali nyama 4000 alaf mboga imejaa maganda ya nyanya.

Kwahiyo kama Yuko sehem mfano wa hizo kinachomaliza hela ni kununua vyakula kwenye migahawa,
Wanawake weka pembeni achana nao, epuka ulevi na marafiki wasio na malengo ambao watakushawishi kutumia tu muda wote
 
Akiba ni ziada.

Kwahiyo angalia ni kiasi gani cha fedha kinachobaki baada ya kutoa matumizi yako.

Sisi wengine hatuwezi kubuni kujua unatumia kiasi gani kulipa Kodi, Chakula, Nauli, Vocha, Kuhudumia Mchumba/ Demu wako, Umeme, Maji n.k

Kila la kheri, na hongera kukumbuka kuweka akiba.
 
Aweke akiba ya 500,000 hiyo 300,000 inamtosha kama yupo sehem ambazo vyakula ni gharama ajitahidi baadhi ya milo kupika kuliko kununua vyakula.

Maana niliwahi kwenda sehem mfano wa kahama kwa siku nikawa nakula elfu 6 Milo miwili tu alaf yote ya ajabu ugali dagaa 2000 wali nyama 4000 alaf mboga imejaa maganda ya nyanya.

Kwahiyo kama Yuko sehem mfano wa hizo kinachomaliza hela ni kununua vyakula kwenye migahawa,
Wanawake weka pembeni achana nao, epuka ulevi na marafiki wasio na malengo ambao watakushawishi kutumia tu muda wote

Shukrani sana kaka. Ukiona mtu anaandika kwa urefu huu hlf ni jambo lako hakika ni kushukuru kwa unyenyekevu. Nani nakushukuru kwa unyenyekevu[emoji1317][emoji1317]
 
Back
Top Bottom