Ana mshahara wa Tshs 800,000 aweke akiba shilingi ngapi?

Ana mshahara wa Tshs 800,000 aweke akiba shilingi ngapi?

Mkuu kama wew unalipwa Mil 5 hongeraaa.. Sio wote wana uwezo wa kufanya biasharaa na sio wote wanalipwa mamilion mnavyokosoa laki 8 akati asilimia 90 ya waajiriwa bongo mshahara wao haufiki hapo ukute hata wazazi wenu hawajawahi lipwa hiyo laki 8 ni suala la ajabu sana.. Wew changia mada aweke akiba sh ngapi bhasi kujikuta kwamba 800k sio hela ni Ujuhaaa.
Wengi walianzia huko hata kama sasa wanakula Mil 5!!
 
Kama uko kijijini unaweza save hata laki 4 Kwa mwezi
Nunua vyakula namaanisha kma msimu huu wa vykaula ni Bei rahisi sana nunua mfano nunua mpunga hta gunia mahindi gunia na maharage na vitu vya muhimu mafuta ujue unatumia kiasi gani kma ni Lita tatu Kwa mwezi nunua ya mwez mzima, fanya hivo Kila hata mkaa pia km unatumia
Inamaana utakuwa unagharama ya mboga na vitu vingine vidogo vidogo sio mchele wala unga

Ukiiweza hapo savings haiw ngumu Tena gharama za matumiz zitapungua lkn usifanye sana starehe Pia
 
Aweke akiba ya 30% ya huo mshahara wake. Kwenye hiyo 30% aweke mafungu 3 as follows: 10% - hii atakuwa ana seve for emergency cases (ajali, kuibiwa, kesi police/mahakamani etc)... 10% ya pili - save to spend on special vacation kama kwenda Dubai, au kununua gari etc.... 10% ya tatu - save for future investment kama kufungua biashara, kujenga au kuwekeza...
 
Kusave ni muhimu mkuu lakini kabla ya kuanza kusave ni kwamba awe na lengo kwanza je saving ni kwa ajili ya kuwekeza kwenye nn?

Akiweza kujibu hili swali atajua asevu kiasi kipi each month for how long kufikia lengo
 
Hivi kwanini kwenye issue za ku save pesa, mademu hua wanapigwa sana vita
Kwaio hao mademu wao waendeshe vip maisha yao,maana wanapondwa Kila kona
 
Kwa mazingira alipo namshauri a-save si chini ya 400,000 kwa mwezi. Akipata institution yenye interest nzuri kama UTT ataona matunda ya savings na hataacha kusave
 
Habari Kuna mdau ameniomba ushauri anasema anapokea mshahara wa 800,000/= kwa mwezi hajaoa Hana mtoto je afanye serving ya sh ngapi kwa kila mwezi. Ali aje awekeze mradi wote wenye tija huko mbeleni.

Ushauri wenu kwa huyu jamaa.
Aweke akiba laki 5
 
Back
Top Bottom