Ajali yaua ndugu watano wakitoka msibani Mbeya

Ajali yaua ndugu watano wakitoka msibani Mbeya

jamaa yangu mmoja frank tarimo mzee wa rimbo mashati huwa hakubali kabisa kupanda gari moja na wanafamilia wenzake wakitoka kwenye msiba ...hahah anasema haiwezi familia yote ipotee.. yuko radhi apande basi ndugu zake wabaki kwenye fortuner mixer na masix pack ya heinkein.
 
Hayo maeneo yana lami moja mbovu kuliko barabara kuu yoyote yenye lami Tanzania...

Ninahisi dereva ama wa lori au gari ndogo alikuwa anadance kukwepa vile vishimo shimo na matuta tuta ya ubovu wa lami...
Ni kweli. Kuanzia Imezu Darajani mpaka Itewe lami yake ni ile tunaita big G, imebondekabondeka. Huwa inasabisha magari kuyumba na kupoteza mwelekeo, huenda ndio chanzo cha ajali
 
Nyie watu mnaong'ang'ana na mambo ya mbeya Mara kibosho ni eidha elimu zenu ziko chini au ukabila umewajaa,mboya kuwa mtu wa mbeya au kibosho yote Ni sahihi ,ikumbukwe kuwa wote Hawa Ni wabantu,hivyo majina ya kibantu Yana ufanano mkubwa,Ni rahisi Sana kumkuta mtu Anaitwa Malimi ambaye ni msukuma,mhahaya,mkurya au mjita hii ni sababu ya ubantu wa watanzania
Makabila uliyoyataja hapo chini yote yanatokea Kanda ya ziwa pengine ni kawaida kwasabbu ya muingiliano
 
Waweza sema hivyo ila haiondoi uhalisia. Na hakuna aliyesema kwamba siyo wabantu. Sasa History ilisomwa shule ili iweje. Ukabila my foot. Yes, Mbeya hakuna ukoo wa mboya by nature. Hao wamelowea tu. Kwani kuna ubaya gani. Ndo akina mboroo hao sasa tena kama ni mkibosho[emoji28] na nitamwita anko wangu mboroo leo

Sent from my SM-G960U using JamiiForums mobile app
Mkuu unaijua Mbeya nzima sio? Kwa taarifa yako kuna Wasafwa wa Mbeya wanaitwa akina MBOYA
 
Poleni sana wafiwa kwa wakati huu mgumu mnaopitia. Mungu awatie nguvu na awalaze mahali pema ndugu zetu waliotutoka.
 
Ukoo wa mamboro upo bado huko kibosho ila hii mboya ukifika old moshi wapo juu kabisa kule karibu na forest kunaitwa mboyeni[emoji23]
[emoji23][emoji23][emoji23] kuna huyo alimtia ujauzito mdada wetu wa dukani mimba enzi hizo kkoo halaf akawa anaringa mbayaa, akawa ameteleleza mimbaa. Basi kuna majamaa wa kkoo hapohapo wakamchana wakamwambia unaringa nini wewe mboroo tuu wewe[emoji23][emoji23][emoji23] basi pozi zinamwishaa.. alikuja kimbia kkoo kabisaaa. Mboroo no ovyo sana

Sent from my SM-G960U using JamiiForums mobile app
 
Mkuu unaijua Mbeya nzima sio? Kwa taarifa yako kuna Wasafwa wa Mbeya wanaitwa akina MBOYA
We nawe tulia.. watu wanahamia maeneo. Hakuna kitu kama hicho. Koo zetu kibao watu wamehama hama na kulowea sehem zingine mpk wameshazoeleka huko. Kwahiyo hatutaki ubishi. Period..

Sent from my SM-G960U using JamiiForums mobile app
 
Mboya ni moja ya koo kubwa za Kichagga, huyo anayesema Mboya ni watu wa Mbeya ni either hajui vizuri ama ameamua kupotosha
Namshangaa... yaani ni kubwaaa mno. Mboya kubwa sana. Halaf kuna mboya na mbuya. Mbuya nadhani iko marangu tu.

Watu wanaona kama vile ukabila ila hawajui faida yake ikitokea tatizo. Huwa tunaaddress ukoo kwanza kabla ya mengine then inakua rahisi kujua hii koo ni ya wapi. Inakua rahisi zaidi kumpata.

Kuna mzee mmoja kwao songea huko nimeona tabgazo lake anatangazwa wa kinyerezi huko hawajui familia yake ila jina la ukoo limekua msaada. Sasa sijui kwann watu wanajisikia vibaya kuwa addressed na mambo ya home kwao

Sent from my SM-G960U using JamiiForums mobile app
 
Ajali za aina hii watoto huwa wanapona, sijui kuna siri gani hapo? au ni udogo wa miili yao ndio kinga yao? au ni utukufu wa Mungu na andiko waache wadogo waje kwangu, kwamba anawalinda kwasababu ni kama malaika?

Marehemu wapumzike kwa amani.
Nae ameshakata moto tayari
 
Maisha yalivo mafupi,huwa nashangaa sana kuona watu wanagombania wanawake,viwanja,mashamba, etc.
Kitu kikubwa unachopaswa kugombania duniani ni afya njema na furaha baasi,ile ya moyoni unaamka unasalimia watu,unakula, unashiba baasi
HONGERA MNO!! UJUMBE MZURI MNO!!
 
Waweza sema hivyo ila haiondoi uhalisia. Na hakuna aliyesema kwamba siyo wabantu. Sasa History ilisomwa shule ili iweje. Ukabila my foot. Yes, Mbeya hakuna ukoo wa mboya by nature. Hao wamelowea tu. Kwani kuna ubaya gani. Ndo akina mboroo hao sasa tena kama ni mkibosho[emoji28] na nitamwita anko wangu mboroo leo

Sent from my SM-G960U using JamiiForums mobile app
Kuna wasafwa, wasafwa wa umalila au wamalila wanaitwa Mboya na mwamboya
 
Ajali za aina hii watoto huwa wanapona, sijui kuna siri gani hapo? au ni udogo wa miili yao ndio kinga yao? au ni utukufu wa Mungu na andiko waache wadogo waje kwangu, kwamba anawalinda kwasababu ni kama malaika?

Marehemu wapumzike kwa amani.
Utukufu wa Mungu
 
Mkuu mtoa mada kuna siku ulianzisha mada ya memes za yule jamaa wa New Force, nikakwambia hayo mambo yanahamasisha mwendokasi ambao unaleta ajali. Possibly hata hiyo Raum ilikuwa kibati sana.

Poleni kwa msiba mkuu ila narudia tena acheni kushabikia mwendokasi iwe kwenye mabasi au chombo chochote.
 
Back
Top Bottom