Afrika nzima hakuna vyuo vikuu vilivyopo ni sekondari tu.

Afrika nzima hakuna vyuo vikuu vilivyopo ni sekondari tu.

Hii habari mbona imenistua sana, kwa hiyo hawa wasomi wetu wa Tanzania wanaojitapa kila siku kumbe amna kitu, kumbe vyuo vikuu vyetu ni vya Kata:A S 41:
 
Uo ni upuuzi! Unataka vitambuliwe na nani? Cha msingi ni ELIMU iwe Bora na Vijana wetu waelimike. Hii tabia yakuwa tegemezi hadi "mind-set" zetu zinakua tegemezi ni UJUHA wa kutupwa.
Tunapaswa kujivua Gamba. Tuimarishe vyuo vyetu kwa faida zetu. Watutambue kinanani? Kwa maslai gani? Wanatupa boom?
 
Uo ni upuuzi! Unataka vitambuliwe na nani? Cha msingi ni ELIMU iwe Bora na Vijana wetu waelimike. Hii tabia yakuwa tegemezi hadi "mind-set" zetu zinakua tegemezi ni UJUHA wa kutupwa.
Tunapaswa kujivua Gamba. Tuimarishe vyuo vyetu kwa faida zetu. Watutambue kinanani? Kwa maslai gani? Wanatupa boom?

wewe ukiwa kama msomi wa africa ! katika nick names zote zilizojaa umefikiria hiyo!! :tape:
 
That is eurocentrism ,hawa jamaa wanakera kwei kwei
 
Jamani ndugu zangu wana JF mmekuwa vipi kushindwa kuelewa kinachoelezwa hapa! Katika ranking za vyuo vikuu kuna vigezo vinavyotumika na vigezo hivi ni muhimu sana kuzingatiwa ili chuo kitambuliwe. Moja ya vigezo ni utafiti na machapisho ya tafiti (mimi ni mtu wa sayansi hivyo nitaongelea eneo langu). Unaposoma kwenye vyuo vya china kwa kozi za Ph.D au Masters ni lazima ufanye machapisho ya utafiti wako kwenye majarida yenye SCI or EI compendex na hivyo ni vigezo muhimu sana kwa chuo kutambuliwa duniani (kuwa maarufu). Sasa rudi Tanzania ujiulize ni watu wangapi wanasoma Masters /Ph.D kwenye vyuo vyetu na wanafanya machapisho kwenye hayo majarida au kama kuna sheria kama hizo?
Nimeona wanafunzi wengi wa UDSM wakichapisha tafiti zao kwenye magazeti ya kawaida kabisa yasiyo na uzito kimataifa na mbaya zaidi idadi hiyo ya tafiti ni ndogo sana ukilinganisha na nchi nyingine. Mfano, Mwaka 2007 nilimaliza Masters yangu na darasani tulikuwa wanafunzi 250 tuiopata degree na hicho ni chuo kimoja kati ya vyuo zaidi ya 1000 vilivyoko China. Ranking zinapofanyika unaona kabisa vyuo vya Afrika au Tanzania haviwezi kupata ushiriki mzuri kwa sababu hata hizo research wengi wanaandikiwa na makampuni kama ilvyoripotiwa kwenye magazeti hivyo tafiti kama hizo huwezi kuzipeleka kwenye majarida ya kimataifa yenye index za SCI au EI.

Vyuo tunavyo na vinatoa elimu nzuri maana ndo vimetufikisha hapa tulipo na hatupwai katika kutekeleza majukumu yetu ughaibuni ila ranking zake kimataifa ni duni sana kutokana na mambo kama hayo. Vyuo inabidi vitoe miongozo sasa kuwa bila kuchapisha tafiti kwenye majarida fulani then no masters or Ph.D hata kama ukifaulu mitihani yote.
 
propaganda hakuna lolote sikuhizi tunasoma hivyo hivyo wanavyo soma Yale university na haward kwa mtandao, tupo bega kwa bega wanajifagilia bure tuu
 
Umekwishawahi kusikia tatizo la brain drain? Wasomi wa vyuo vya Afrika katika fani nyingi tu huajiriwa nje ya bara la Africa.
 
Ktk mfumo wa shule za kukariri na management za kisiasa mnadhani mtashindana na nani? let us be serious for a minute..
 
Umekwishawahi kusikia tatizo la brain drain? Wasomi wa vyuo vya Afrika katika fani nyingi tu huajiriwa nje ya bara la Africa.

Kwa hiyo?

Hao unaowaita wasomi they can't do jackshit on their own. Lazima wasimamiwe na wazungu ndo wafanye kitu chenye kufanana na maana.

Na tatizo la brain drain or whatever ni tatizo la sisi Miafrika na upumbavu wetu. Tunapenda vyepesi vyepesi vilivyokwishaundwa. Kuunda vya kwetu hatuwezi. Tungekuwa tunaweza tungekuwa tushaunda.

Stupid Africans.
 
Rank ipi hiyo? Mimi ninavyoelewa UCT ya South ipo kwenye top 200 duniani kila mwaka. Nadhani mwandishi kakosea.
 
Umekwishawahi kusikia tatizo la brain drain? Wasomi wa vyuo vya Afrika katika fani nyingi tu huajiriwa nje ya bara la Africa.
But they don't control the system, they are just high skilled workers,
the real pros own it with the remote control, they just work in it.
They can be replaced at any time, so the so called educated are not
really educated cause if you asked me, I'd say why they haven't done
that in their own countries?
 
sioni sababu ya kumlaumu mleta sredi
yeye anatupatia taarifa sasa ni kazi yetu kuichambua na si kumlaumu kwa kuileta hii taarifa.
 
Magwiji wa Kudesa na Uchakachuaji,Afrika bado saaaaaaaana,tupende tusipende,Wasomi wengi Vilaza!!!
 
Kwa hiyo?

Hao unaowaita wasomi they can't do jackshit on their own. Lazima wasimamiwe na wazungu ndo wafanye kitu chenye kufanana na maana.

Na tatizo la brain drain or whatever ni tatizo la sisi Miafrika na upumbavu wetu. Tunapenda vyepesi vyepesi vilivyokwishaundwa. Kuunda vya kwetu hatuwezi. Tungekuwa tunaweza tungekuwa tushaunda.

Stupid Africans.

Huyu kila siku huwa namlalamikia mnadhani namuonea! Sidhani kama kichwa hiki kina hata vacuum ndani yake.
 
Jamani ndugu zangu wana JF mmekuwa vipi kushindwa kuelewa kinachoelezwa hapa! Katika ranking za vyuo vikuu kuna vigezo vinavyotumika na vigezo hivi ni muhimu sana kuzingatiwa ili chuo kitambuliwe. Moja ya vigezo ni utafiti na machapisho ya tafiti (mimi ni mtu wa sayansi hivyo nitaongelea eneo langu). Unaposoma kwenye vyuo vya china kwa kozi za Ph.D au Masters ni lazima ufanye machapisho ya utafiti wako kwenye majarida yenye SCI or EI compendex na hivyo ni vigezo muhimu sana kwa chuo kutambuliwa duniani (kuwa maarufu). Sasa rudi Tanzania ujiulize ni watu wangapi wanasoma Masters /Ph.D kwenye vyuo vyetu na wanafanya machapisho kwenye hayo majarida au kama kuna sheria kama hizo?
Nimeona wanafunzi wengi wa UDSM wakichapisha tafiti zao kwenye magazeti ya kawaida kabisa yasiyo na uzito kimataifa na mbaya zaidi idadi hiyo ya tafiti ni ndogo sana ukilinganisha na nchi nyingine. Mfano, Mwaka 2007 nilimaliza Masters yangu na darasani tulikuwa wanafunzi 250 tuiopata degree na hicho ni chuo kimoja kati ya vyuo zaidi ya 1000 vilivyoko China. Ranking zinapofanyika unaona kabisa vyuo vya Afrika au Tanzania haviwezi kupata ushiriki mzuri kwa sababu hata hizo research wengi wanaandikiwa na makampuni kama ilvyoripotiwa kwenye magazeti hivyo tafiti kama hizo huwezi kuzipeleka kwenye majarida ya kimataifa yenye index za SCI au EI.

Vyuo tunavyo na vinatoa elimu nzuri maana ndo vimetufikisha hapa tulipo na hatupwai katika kutekeleza majukumu yetu ughaibuni ila ranking zake kimataifa ni duni sana kutokana na mambo kama hayo. Vyuo inabidi vitoe miongozo sasa kuwa bila kuchapisha tafiti kwenye majarida fulani then no masters or Ph.D hata kama ukifaulu mitihani yote.

Kula tano. Tuache ushabiki, mara ya mwisho kuona research ya wabongo kwenye Journal kama "Nature","Science" au nyingine yoyote ya caliber hiyo ilikuwa lini?

Wengine wanamaliza chuo bila hata kujua hizo journals ni nini ingawa zipo katika fields zao.

Na kama wasomi wetu ndio hao Dr. Kigwangwalla type (msomi Kigwangwalla) basi tushapigwa ngwala.
 
sioni sababu ya kumlaumu mleta sredi
yeye anatupatia taarifa sasa ni kazi yetu kuichambua na si kumlaumu kwa kuileta hii taarifa.
Nakugongea senks mertina, hapo umenena.
 
Back
Top Bottom