Zitto na Kikwete, Gwajima na Magufuli!

Zitto na Kikwete, Gwajima na Magufuli!

kuna kitu ambacho WATANZANIA bado hatukijui na kama tunakijua basi hatujui maana yake ni ipi. Tanzania Bado Hakuna Upinzani thabiti wenye uwezo wa kuitingisha CCM. Vyama vyote vipo kwamaslahi yao na familia zao.. Hata Huyu ZITTO ni Mmoja kati ya Wapinzani Ambao hawaaminiki wala kueleweka. Yeye huangalia pale palipo na fursa kwa ajili yake sio kwa ajili ya wananchi
 
Historia inaonyesha yeyote atakaepambana na Zitto atadondoka kisiasa na kupotea kabisa.Mpaka sasa mkulu anajitaidi kujinasua kwenye tope ila sidhani kama ataweza kujinasua.Ngoja niweke akiba ya maneno.Mda utasema
Nakukumbusha tu zito alipambana na mbowe cdm akashindwa,

Zito huyo huyo alipambana na msigwa iringa mjini akashindwa ,

Huyo zito labda kwao KIGOMA sio Tanzania nzima
 
Maono yangu kwenye hili naona yafuatayo.

1) Zitto ni mwanasiasa mwenye utata sana, ukifuatilia historia yake ya kisiasa utaligundua ninaloliongelea, wakati wa kipindi cha Kikwete alikuwa mtu ambaye huwezi amini ni mpinzani kwa kuwa mienendo yake na watawala hususani raisi Kikwete ilitia Shaka, alipochaguliwa magufuli wakati anaenda kuzindua bunge wabunge wa upinzani walitoka nje ila zito alibaki na akamwagiwa sifa na Magufuli na ukiangalia clip utaona zitto alionyesha tabasamu, hakugundua zilikuwa sifa za muda mfupi na mheshimiwa baada ya hapo hatakuwa tena na mawasiliano na zitto kama zitto alivyo tegemea,

Zitto alikuwa na mawili moyoni mwake moja awe puppet wa serekali akubali kudhalilika na iliposhindikana akaamua kujiunga na wakosoaji na wajeruhiwa wa Magu kumyumbisha, zitto hajawahi na hatowahi kufanya siasa za kiunaharakati kwa ajili ya Taifa bali siasa zake zimekuwa aidha za kutafuta umaarufu wake binafsi au kulinda tumbo lake na ushahidi upo kwa waliokuwa wanamfuata nyuma kama kina machari and co.

2)Kuhusu Gwajima kuna mambo kama mawili, kwanza Gwajima kuonyesha chuki ya wazi kwenye Clip yake kwa kutaja neno YULE akimlenga raisi mstaafu na ukimsikiliza vizuri ni kwamba ana chuki na YULE, Chuki hii iko wazi kwa kuwa ni mjeruhiwa wa matendo ya YULE na kutokana na hilo anatafuta njia ya kumaliza machungu kwa kuside na mtu anayeona anaweza kumsaidia ambaye ni Magufuli,

Pili kumbuka hatujui Gwajima ameyumba kiuchumi na kiwafuasi kiasi gani kwani wafuasi wengi kanisani ndio kipato kikubwa na anaamua kucheza na fursa na hii ni pale Raisi alipoenda kusali kwa Mzee wa upako na yeye akaona kuside na huyu mtu huenda kutanifanya nitengeneze fursa kwani raisi kwenda kusali kanisani kwake ni kumfanya atengeneze wafuasi kupitia mlango huo. Haya ni mawazo yangu najua wafuasi wa zitto watakuja na matusi na pia wanaoamini dini watakuja na mapovu mdomoni kama wametafuna sabuni ila muda ni mwalimu mzuri

zitto hajawaji kuwa wala kufikiria kuwa puppet wa serikali

zitto hamumjui, ni asili yake kuwa mbishi,misimamo mikali na anayejiamini

itto anajenga hoja na hauchomoki

kwa wale msiomjua zitto huwa hababaiki na anasimamia anachokiamini regardless kama kitakuumiza au la

wewe haumfahamu zitto
 
Nakukumbusha tu zito alipambana na mbowe cdm akashindwa,

Zito huyo huyo alipambana na msigwa iringa mjini akashindwa ,

Huyo zito labda kwao KIGOMA sio Tanzania nzima

alishindwa na mbowe kwa kura??

msigwa it was a mere democracy...huwezi ukasema alishindwa

zitto ndio aliyefanya siasa za tanzania ziwe hivi kwa upinzani

hutaki tupa simu yako fake
 
Ukikaa chini na ukaitathimini siasa ya Tanzania ni ngumu kuielewa yupi ni mwanasiasa wa kweli kutokana na kila mmoja kuangalia aidha maslahi yake au ya wale walionyuma yake

Hupaswi kumwamini mwanasiasa kwa asilimia zote bali muone kama joka anayeweza kummeza bwana wake muda wowote
 
Historia inaonyesha yeyote atakaepambana na Zitto atadondoka kisiasa na kupotea kabisa.Mpaka sasa mkulu anajitaidi kujinasua kwenye tope ila sidhani kama ataweza kujinasua.Ngoja niweke akiba ya maneno.Mda utasema
Hivi hizi akili za kichina au? Wewe simu zikizimwa leo na wewe nadhani akili yako inazimwa, nenda kasome katiba ya Tanzania ya mwaka 1977 madaraka ya raisi halafu uje tena kwenye huu uzi! Hakuna duniani japo katiba zao Hazina umungu mtu kama hii ya kwetu ambako raia ambaye HANA support ya umma aliwahi angusha serekali duniani kote! Labda unipe mfano! Yaani raisi anakazana kujinasua kwa Zitto? Tuacheni utoto humu, mengi na mkakati na hela zake na kwa yule mpole alishindwa, Osama pamoja na support ya ideology yake ya kiislamu alishindwa kuiiangusha serekali ya Marekani, Kodokovirsky na hela zake na support ya matajiri wa Urusi aliwekwa ndani na harakati zikaishia hapo, sasa huyu zitto ambaye hata hela ya kusuka mkakati ni shida, hata uhakika wa kula kwa miaka thelathini ijayo hana, ufuasi wenyewe ni watu laki sita ndio atingishe dola? Hivi hizi akili huwa mnachaji na power bank za kichina au?
 
Umea
Napata shida sana kuwaelewa wanasiasa ambao wakati wa kampeni za kutafuta uongozi walituaminisha kwamba wakichaguliwa watatetea wananchi na kusimamia kwa nguvu zote upatikanaji wa maendeleo yao. Haya tunayoyaona yakifanywa na wabunge bungeni na mitaani yana uhusiano gani na maendeleo wanayotaka wananchi? Tunawaomba wabunge na wanasiasa wote wawe na huruma na wananchi. Tunawaomba wawe na uzalendo waangalie vitendo vyao vinaipeleka wapi Tanzania? Wananchi tumepiga kura tumewachagua viongozi tukiwa na mategemeo makubwa kwao kwamba baada ya uchaguzi kwisha wabunge kutoka vyama vyote na viongozi wote kwa ujumla wao wataelekeza nguvu zao kushughulikia maendeleo ya wananchi. Lakini tunachokiona sicho kabisa. Rais Magufuli tangu kwenye kampeni na baada ya kuchaguliwa kuwa Rais wetu ameonyesha nia ya dhati kabisa ya kutaka kuwasaidia wananchi. Hakuna wakati wowote ambao ameonyesha dalili za kurudi nyuma katika azma yake ya kuwaletea wananchi maendeleo. Hawa wanaopinga juhudi zake wana nia gani hasa?
Umeandika nini mjomba mbona hata havina uhusiano na mada au akili yako inawasiwasi wa kuzimwa na simu za kichina?
 
Uongo siku zote utumia 'lift' kwenda juu BALI ukweli hutumia ngazi,ILA MWISHO UKWELI HUTAMALAKI JAPO KWA KUCHELEWA! Zito yupo kazini 'kupiga hela' akitumiwa na wenye fedha kumchafua Magufuli ili pia nafasi ya kuwa M/kiti wa ccm ipate 'mashiko' ya kumnyima! wenye fedha pamoja na baadhi ya viongozi wa awamu ya 4 wako nae! Hasa ikizingatiwa kuwa ana hali mbaya kifedha ukilinganisha na awamu ya 4. ZITO YUPO KAZINI 'KUPIGA DEAL'
 
Kwa mara ya kwanza Zitto kaitwa na polisi. Zamani ukisikia watu wamepigwa mabomu Zitto hakuhusika kwenye huo mkutano. Ukisikia Chadema wamekamatwa, Zitto yupo nje ya nchi , Ukisika wabunge na wanachama wa Chadema wamezuiliwa mikutano humkuti Zitto. Zitto alipotoka kwenye bunge la katiba alitgembea sehemu nyingi hapa nchini na lilindwa na hakuzuiliwa kufanya mikutano, walipokuwa wakifanya mikutano wenzie, duh hatari. Naomba nijiuzwe iweje sasa polisi wabadili gia zidi yake????? Hatoi ushirikiano kwenu au??? Sina chama sina itikadi mimi ni mfuatiliaji wa vyombo vya habari tu.
 
Zitto ana hasira sana na Magufuli hasa baada ya swahiba wake Dr Ramadhan Dau kutumbuliwa kwa kuahidiwa kupewa Ubalozi ambapo mpaka sasa anakalia benchi. Hatafanikiwa vita hii kwa sababu anapambana bila ya ridhaa ya Mungu

Mnapodhulumiana kuna haja ya kuwa mnatajataja Mungu?
 
Historia inaonyesha yeyote atakaepambana na Zitto atadondoka kisiasa na kupotea kabisa.Mpaka sasa mkulu anajitaidi kujinasua kwenye tope ila sidhani kama ataweza kujinasua.Ngoja niweke akiba ya maneno.Mda utasema
Ni bora uendelee kuweka akiba ya maneno yako kwa sababu una tatizo la kutoufahamu ukweli!
 
zitto ni mwanasiasa hatari anajidai na ana dharau. kuna wakati alijidai nani asiyemjua tanzania na kusema mwsmasiasa fulani sio size yake. mtu anahangaika kutaka kua rais wa nchi hii siku moja. sio kosa ila njia anayotumia haina tija. watanzania wameshajua namna ya kupata kiongozi. sio mtu anayehangaika kutufata uongozi ila mtu anayejitokeza kama kiongozi bora. wameanza na jpm na atakayefuata atakua kiongozi bora sio msaka urais.
Ninakubaliana na wewe kwa kiwango kikubwa.

Mtu mwenye hekima na busara atafahamu kuwa kuwa jasiri katika mapambano haina maana unaweza kupambana na kila mtu hata kama unafahamu kuwa huwezi kushinda hayo mapambano.

Nadhani Zitto ameamua kupambana vita ambayo wenye hekima na busara wanafahamu hawezi kushinda.

Katiba ya Tanzania imempatia Rais wa Tanzania madaraka mengi na makubwa ambayo yanamfanya kama 'Mungu' mtu. Hata kama ana ujasiri wa vita, kupambana na Rais wa Tanzania ni kupambana vita ambayo hawezi kushinda.

Yetu macho na masikio!
 
Kiukweli pamoja na Zitto sometimes kusimamia mambo ya msingi lakini mihemuko yake inayopitiliza kipindi hiki imetufanya wengine tupige hatua nyuma kujiuliza! JPM afanyi jambo bila nguvu ya " system" ambayo hakuna anayeweza kushindana nayo. Kwenye hili kama Zitto ataendelea na mwendo huu bila kuchunga vyema kauli zake zitampoteza kwenye siasa. Tetesi za kutumika na kundi la mstaafu zinazidi kupaa kwenye corridor za kisiasa.
Na mimi niliingiwa na mashaka sana aliposema kuwa JPMni one term President, nikajiuliza ZZK ameongea na nani? Maana ni meseji aliyokuwa anaitoa bila kutegemea, Pili nimeshangaa sana kuona ZZK amekuwa na chuki ya ghafla kwa JPM Kulikoni?
 
Historia inaonyesha yeyote atakaepambana na Zitto atadondoka kisiasa na kupotea kabisa.Mpaka sasa mkulu anajitaidi kujinasua kwenye tope ila sidhani kama ataweza kujinasua.Ngoja niweke akiba ya maneno.Mda utasema
Aisee pole sana.
 
sidhani kama gwajima yuko na jpm kama ambavyo zzk yuko na jk! zzk yuko kimkakati zaidi, lakini gwajima ni proker tu if u read between lines.
Unaweza kuwa sahihi katika angalizo lako.

Siasa za Tanzania kwa kiasi kikubwa siyo kama tuzijuavyo!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom