Zitto na Kikwete, Gwajima na Magufuli!

Zitto na Kikwete, Gwajima na Magufuli!

Hivi ukiulizwa unafiki wa Zitto kwenye mambo anayoyalalamikia unaweza sema ni uko wapi?

Hivi unapata wapi upuuzi wa kusema Zitto anatumwa na wafanyabiashara na waadhirika wa magufuli?

Ni UPUUZI mkubwa sana huu.

Zitto anasimama kama kiongozi wa chama chake ...kama kutumwa anatumwa na chama chake.

ACHENI CHUKI KWA ZITTO ZISIZO NA MSINGI.
Hakuna chuki yoyote kwa Zitto bali kilichopo ni angalizo kwa Zitto kuhusu vita aliyoanzisha kwa Rais wa Tanzania.
 
JK ni mtu atari sana kwenye figisu figisu yule mzee muone vile
JK anazijua sana fitina za kisiasa nchini kutokana na uzoefu wake wa muda mrefu ndani ya CCM kama mjumbe wa vikao vya juu vya chama na pia kama kiongozi wa juu ndani ya serikali za awamu ya kwanza mpaka ya nne.
 
Maono yangu kwenye hili naona yafuatayo.

1) Zitto ni mwanasiasa mwenye utata sana, ukifuatilia historia yake ya kisiasa utaligundua ninaloliongelea, wakati wa kipindi cha Kikwete alikuwa mtu ambaye huwezi amini ni mpinzani kwa kuwa mienendo yake na watawala hususani raisi Kikwete ilitia Shaka, alipochaguliwa magufuli wakati anaenda kuzindua bunge wabunge wa upinzani walitoka nje ila zito alibaki na akamwagiwa sifa na Magufuli na ukiangalia clip utaona zitto alionyesha tabasamu, hakugundua zilikuwa sifa za muda mfupi na mheshimiwa baada ya hapo hatakuwa tena na mawasiliano na zitto kama zitto alivyo tegemea,

Zitto alikuwa na mawili moyoni mwake moja awe puppet wa serekali akubali kudhalilika na iliposhindikana akaamua kujiunga na wakosoaji na wajeruhiwa wa Magu kumyumbisha, zitto hajawahi na hatowahi kufanya siasa za kiunaharakati kwa ajili ya Taifa bali siasa zake zimekuwa aidha za kutafuta umaarufu wake binafsi au kulinda tumbo lake na ushahidi upo kwa waliokuwa wanamfuata nyuma kama kina machari and co.

2)Kuhusu Gwajima kuna mambo kama mawili, kwanza Gwajima kuonyesha chuki ya wazi kwenye Clip yake kwa kutaja neno YULE akimlenga raisi mstaafu na ukimsikiliza vizuri ni kwamba ana chuki na YULE, Chuki hii iko wazi kwa kuwa ni mjeruhiwa wa matendo ya YULE na kutokana na hilo anatafuta njia ya kumaliza machungu kwa kuside na mtu anayeona anaweza kumsaidia ambaye ni Magufuli,

Pili kumbuka hatujui Gwajima ameyumba kiuchumi na kiwafuasi kiasi gani kwani wafuasi wengi kanisani ndio kipato kikubwa na anaamua kucheza na fursa na hii ni pale Raisi alipoenda kusali kwa Mzee wa upako na yeye akaona kuside na huyu mtu huenda kutanifanya nitengeneze fursa kwani raisi kwenda kusali kanisani kwake ni kumfanya atengeneze wafuasi kupitia mlango huo. Haya ni mawazo yangu najua wafuasi wa zitto watakuja na matusi na pia wanaoamini dini watakuja na mapovu mdomoni kama wametafuna sabuni ila muda ni mwalimu mzuri


Zitto kahudumia kama Mbunge katika Utawala wa Kikwete, Mbunge gani ambaye alikuwa hot na aliplay party kubwa kuidhibu Serikali unamlinganisha na Zitto?, hivi Zitto alikuwa na urafiki sana kuliko Mbatia na Kikwete?.

Suala la siasa za Kiunaharakati, labda hujui kwamba ukiitaja chadema na siasa zao za kiuhanaharakati waasisi wake ni pamoja na Zitto na alianza siasa hizo tokea akiwa chuo ndiyo maana hata Mbowe alimuona tusiwe tunarishwa vyakula bila kuvipima kwa mapana, Mbowe alimchukua Zitto kwa sababu aliona kitu ambacho leo mnakigeuza na kuonekana si kweli.

Leo hii sasa chadema wana Lowasa ambaye hataki siasa za kiuharakati, nani anamsema?, nani anaongea?, tatizo la Zitto na Chadema ni Mbowe na hii ndiyo iliyomfanya Mbowe ahakikishe anaua nguvu ya Zitto chadema tokea 2010 maana uchaguzi ulikuwa unakaribia alafu ilipofika 2012 akafanikiwa hadi kubadili katiba maana aliona anaweza kutokea mtu mwingine badala ya Zitto kwani mtangulizi wake alikuwa Marehemu Chacha Wangwe kuhoji Kiti cha Mwenyekiti wa Chama, alipofanikiwa na sasa kaona Zitto siyo threat tena kwake na hakuna atakayetokea ameamu kusema amemsamehe Zitto.

Mtoa post anasema Zitto anamuomba Kikwete amdhibiti Magufuli asigombee awamu ijayo?, kwani unataka kusema Zitto ni mjinga hajui kwamba Uenyekiti wa Kikwete unaisha?, kwamba Magufuli ndo atakuwa Mwenyekiti?, au unataka kutuaminisha kwamba Kikwete ana nguvu ya kuamua nani aje kuwa rais ajaye baada ya Magufuli?, hoja ya Zitto ni kwamba Magufuli adhibitiwe kuhusu suala la kuminywa Demokrasia na mara zote Zitto amekuwa akisema anamuunga mkono Magufuli kwa juhudi zake za kupambana na ufasadi lakini analaani kitendo chake cha kuminya Demokrasia na ndiyo msimamo wa chama cha ACT, tunaamini Mapambano aliyoanzisha Magufuli kuhusu ufisadi ni ya heli lakini asiminye Demokrasia maana kupitia hiyo atazidi kugundua na kuyapata mengi sana, Zitto si wa kwanza kumsifu Kikwete Mbunge wa kwanza tena alitamka bungeni alikuwa Peter Msigwa, ila naona mnagusa penye effect, mmeamua kumuandama Zitto.
 
JK anazijua sana fitina za kisiasa nchini kutokana na uzoefu wake wa muda mrefu ndani ya CCM kama mjumbe wa vikao vya juu vya chama na pia kama kiongozi wa juu ndani ya serikali za awamu ya kwanza mpaka ya nne.
Watu wanamchukulia poa JK muulizeni lowassa yule mzee anaweza kukumaliza uku akicheka ni bora JK wamuachie mzee astaafu apumuzike wasimfuatefuate na maneno hakuna Rais aliyefanya mzuri tu bila mabaya toka awamu ya kwanza mpaka ya tano kila mtu anamazuri yake na mabaya
 
Weka akiba ya man
Zitto kahudumia kama Mbunge katika Utawala wa Kikwete, Mbunge gani ambaye alikuwa hot na aliplay party kubwa kuidhibu Serikali unamlinganisha na Zitto?, hivi Zitto alikuwa na urafiki sana kuliko Mbatia na Kikwete?.

Suala la siasa za Kiunaharakati, labda hujui kwamba ukiitaja chadema na siasa zao za kiuhanaharakati waasisi wake ni pamoja na Zitto na alianza siasa hizo tokea akiwa chuo ndiyo maana hata Mbowe alimuona tusiwe tunarishwa vyakula bila kuvipima kwa mapana, Mbowe alimchukua Zitto kwa sababu aliona kitu ambacho leo mnakigeuza na kuonekana si kweli.

Leo hii sasa chadema wana Lowasa ambaye hataki siasa za kiuharakati, nani anamsema?, nani anaongea?, tatizo la Zitto na Chadema ni Mbowe na hii ndiyo iliyomfanya Mbowe ahakikishe anaua nguvu ya Zitto chadema tokea 2010 maana uchaguzi ulikuwa unakaribia alafu ilipofika 2012 akafanikiwa hadi kubadili katiba maana aliona anaweza kutokea mtu mwingine badala ya Zitto kwani mtangulizi wake alikuwa Marehemu Chacha Wangwe kuhoji Kiti cha Mwenyekiti wa Chama, alipofanikiwa na sasa kaona Zitto siyo threat tena kwake na hakuna atakayetokea ameamu kusema amemsamehe Zitto.

Mtoa post anasema Zitto anamuomba Kikwete amdhibiti Magufuli asigombee awamu ijayo?, kwani unataka kusema Zitto ni mjinga hajui kwamba Uenyekiti wa Kikwete unaisha?, kwamba Magufuli ndo atakuwa Mwenyekiti?, au unataka kutuaminisha kwamba Kikwete ana nguvu ya kuamua nani aje kuwa rais ajaye baada ya Magufuli?, hoja ya Zitto ni kwamba Magufuli adhibitiwe kuhusu suala la kuminywa Demokrasia na mara zote Zitto amekuwa akisema anamuunga mkono Magufuli kwa juhudi zake za kupambana na ufasadi lakini analaani kitendo chake cha kuminya Demokrasia na ndiyo msimamo wa chama cha ACT, tunaamini Mapambano aliyoanzisha Magufuli kuhusu ufisadi ni ya heli lakini asiminye Demokrasia maana kupitia hiyo atazidi kugundua na kuyapata mengi sana, Zitto si wa kwanza kumsifu Kikwete Mbunge wa kwanza tena alitamka bungeni alikuwa Peter Msigwa, ila naona mnagusa penye effect, mmeamua kumuandama Zitto.
Weka akiba ya maneno mkuu! Zitto ni zaidi ya umjuavyo usitoke povu kama huna uhakika na unachosema! Yetu macho ila anapita njia Alivyopitia mrema, cheyo, lipumba na wengine!
 
Weka akiba ya man

Weka akiba ya maneno mkuu! Zitto ni zaidi ya umjuavyo usitoke povu kama huna uhakika na unachosema! Yetu macho ila anapita njia Alivyopitia mrema, cheyo, lipumba na wengine!


Teh, hiyo ndo akili ya vijana wengi wa Ukawa, walitabiri Zitto atafeli kisiasa, leo hii wameona bado yupo hot, hivi kwa mfano mlitaka Zitto atoke na Ukawa siku ile nje ili iwaje?, aliingia bungeni akiwa peke yake, hakuwa katika umoja ule, walimkataa na hawakumtaka, sasa angetoka nje ili aonekane kihelehele anajitokea tu bila kujua kinachoondelea?, maana aliungana na upinzani kumpinga Shein lakini lazima kuwe na ukomo, sasa waliotoka wakaja kujadili tena hotuba ya rais what is that?.


Nafikiri wanaotakiwa kuweka akiba ya maneno ni chadema na ccm, maana Zitto ameshatabiliwa mengi sana, lakini wameendelea kushindwa na kuna siku utaelewa kwamba personal issues za Zitto na Mbowe ndizo zilimtoa Zitto chadema kama vile alivyotolewa Marehemu Wangwe ambaye naye alitabiriwa kufa kisiasa lakini bahati mbaya alipotoza maisha lakini angekuwepo leo angewaprove watu wrong, Zitto ni mtu makini sana na he is very very intelligent.
 
Mkuu umetisha ngoja nikugongee like kwanza...iwe anakosea ama yupo sahihi Maghufuli ana akili sana zaidi ya watu wanavyomchukulia...!!! over.. time will tell
Nashukuru Mkuu kwa kunipa Like.

Mjenzi wa taifa ni mimi na wewe!
 
Lakini pia akitaka kujua fitina za ndani ya ccm hashindwi,si unajua Rais ni taasisi??Kwani unafikiri wale TISS hawapo ndani ya CC ya ccm??
Ni kweli hashindwi lakini kumbuka pia kujifunza gharama.
 
mafisadi wanatumia all amunitions possible to derail magufuli from sinking them! down with mafisadi.
 
Hahaaaa utaona Muda si mrefu
Mkulu anamtembelea kanisani kwake kwa ghafla, Si kampapo
Ka sifa mmmh haya bnaa hii Tz
 
Hatua kwa hatua,waanze wabunge kukatwa kwanza kodi,mbona katika hili zito haipongezi serikali???
 
Zitto Na Gwajima wote wanafiki tu.

Gwajima anawasilisha hasira za kundi la Lowasa walivyokatwa Dodoma.

Zitto anawasilisha hisia za kundi la utawala wa Kikwete liloumizwa Na utawala wa Magufuli, hasa wale wanaosambaza kampeni za kumnyima Magufuli uenyekiti.

Hivyo kati yao sioni Mwenye dhamira ya dhati kwa Taifa.

Magufuli awapotezee tu, wote mamluki hao.
Si rahisi potosha hoja ya udini wa zitto na wewe. Mnakosa sana adabu ku jumlisha gwajima ktk kundi la zitto . Akili yenu mnandhalilisha kumbe mnaonyesha udini mlipaji panga nao.
 
Zitto is overhyped hana lolote!
Mimi ninachokiona kwa Zitto ni udhaifu ambalo ni hatari katika maisha yake ya kisiasa.

Ni bora kuwa na jazba inayoleta right decisions kuliko kuwa na jazba inayoleta wrong decisions.

Zitto ana jazba inayoleta wrong decisions.
 
Ninakubaliana na wewe kwa kiwango kikubwa.

Mtu mwenye hekima na busara atafahamu kuwa kuwa jasiri katika mapambano haina maana unaweza kupambana na kila mtu hata kama unafahamu kuwa huwezi kushinda hayo mapambano.

Nadhani Zitto ameamua kupambana vita ambayo wenye hekima na busara wanafahamu hawezi kushinda.

Katiba ya Tanzania imempatia Rais wa Tanzania madaraka mengi na makubwa ambayo yanamfanya kama 'Mungu' mtu. Hata kama ana ujasiri wa vita, kupambana na Rais wa Tanzania ni kupambana vita ambayo hawezi kushinda.

Yetu macho na masikio!

Ninyi ndiyo huwa mnawafelisha Viongozi wenu. Muacheni Rais akosolewe, msipige ramli.
Kama Zitto ana nguvu ndogo kama unavyotuaminisha kwa nini msimwache ajimalize mwenyewe kwa hoja zake?

Urafiki wa Wanasiasa wanaotofautiana kiitikadi ni jambo la kawaida kabisa. Usije kushangaa ukiambiwa
sasa hivi Zitto anaongea na JPM kwenye simu, kama hilo litakushangaza basi hujui Siasa za Siasa.

Pamoja na Urafiki na JK Zitto amedondosha Mawaziri kadhaa wa Serikali yake, ametoa hoja nyingi
za kuiumiza Serikali yake.

Vile vile hata kwa Mbowe, labda hujui tu Mbowe alikuwa karibu sana na JK kuliko baadhi ya
Viongozi wengi wa Chadema LAKINI Chama chake kilimsumbua sana JK.

Najua hii ni ngumu sana kueleweka lakini najua katika kila Utawala mpya wako wengi hupenda
kujinasibisha na Uongozi mpya, ama kwa utetezi hata kama unavunja Sheria au upambe
na maelezo mengi ya kuonyesha wengine walivyo hatari kwa Uongozi wa Mtu "wao".
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom