Zitto na Kikwete, Gwajima na Magufuli!

Zitto na Kikwete, Gwajima na Magufuli!

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Posts
13,185
Reaction score
24,055
Kuna nguvu za kisiasa (political force) zinazopambana kwa kusigana kwa sasa nchini huku cheche zake za kisiasa zikiwapata baadhi ya wananchi wasiofahamu chanzo chake.

Ninaamini kuna wananchi wanashangaa na kujiuliza sababu ya uwepo wa hizi nguvu zinazosigana na matokeo yake.

Mwanasiasa Zitto Kabwe anamwamuru Kiongozi Mkuu wa CCM ambaye ni Mwenyekiti wa CCM Taifa, Jakaya Kikwete amdhibiti Rais Magufuli ili ikiwezekana awe ''one term President'' na anaenda mbali zaidi na kudai Rais Magufuli asifikiri Kikwete ni mjinga kwasababu aliruhusu uhuru wa kujieleza katika utawala wake pamoja na kwamba wapinzani walimwita ni Rais dhaifu.

Pastor Josephat Gwajima anamwamuru Rais Magufuli asikubali kudhibitiwa na Kiongozi Mkuu wa CCM, Jakaya Kikwete na kama ataendelea kumdhibiti basi achague mambo mawili ambayo ni kuhama/kuachana na CCM au kuanzisha mchakato wa kuondoa/kubadilisha Ibara ya 46(1-3) inayohusu Kinga dhidi ya madai na mashataka kwa Rais wa Tanzania.

Ukiangalia kwa undani huu msuguano utagundua Zitto na Gwajima ni mawakala wa kisiasa (political agent) ambao wanawakilisha kundi la wanasiasa na wafanyabiashara wakubwa wa ndani na nje ya nchi.

Kwa sasa siasa za Tanzania ziko kwenye mpito na katika mpito huo kuna political consolidation ambayo hatimaye itajenga mwelekeo wa nchi katika nyanja za kiuchumi na kijamii. Ikumbukwe kuwa kwa mujibu wa Katiba ya Tanzania 1977 mwenye rungu la mpito ni Rais wa Tanzania.

Wakati Zitto akiwakilisha kundi linaloathirika kwa sasa kwenye utawala wa Rais Magufuli katika political consolidation. Gwajima anawakilisha kundi lililoathirika na political consolidation wakati wa utawala wa Rais Kikwete.

Kundi ambalo halijaathirika limekaa pembeni linaangalia mwelekeo wa political consolidation na hatima yake.

Katika utawala la Rais Kikwete, Gwajima na kundi lake waliathirika sana nakwa ujumla ninaweza kusema walishindwa vita mpaka wakasambaratika pamoja na kutumia nguvu za pesa na imani za kidini katika mapambano.

Gwajima wa sasa anafahamu madhara ya kupambana na mtu mwenye rungu na kwa maana hiyo kwa sasa inabidi awahi kiti cha mbele kwenye utawala wa Rais Magufuli.

Gwajima bado ana hasira za kushindwa vita na kwa sasa anajaribu kumshawishi Rais Magufuli amsaidie kwa kutumia rungu lake kwa wabaya wake.

Kwa sasa ameibuka Zitto ambaye pia ni wakala mwenye ‘nguvu za kisiasa’. Sifahamu kwa kiwango gani hizi nguvu zake zinaweza kupambana na rungu la Rais Magufuli kwa mujibu wa Katiba ya Tanzania. Hata hivyo historia inatuambia ukipambana na Rais wa Tanzania huwezi kushinda vita. Mpito wa kisiasa wa sasa unamwathiri sana Zitto katika nyanja ya kifedha na kisiasa.

Zitto anajinadhibisha ni mpigania demokrasia lakini pia hatuwezi kufahamu walioko nyuma yake wana nguvu ya kifedha kiasi gani na katika nguvu hizo, wataathiri utawala wa Rais Magufuli kwa kiwango gani huku wakimnufaisha Zitto kifedha na kisiasa.

Je, hii vita aliyoanza Zitto kupigana atashinda?

Je, Gwajima atapata kile anachokitafuta kutoka kwa Rais Magufuli?

Muda utatoa majibu kwa sababu muda ni mwalimu mzuri!
 
Maono yangu kwenye hili naona yafuatayo.

1) Zitto ni mwanasiasa mwenye utata sana, ukifuatilia historia yake ya kisiasa utaligundua ninaloliongelea, wakati wa kipindi cha Kikwete alikuwa mtu ambaye huwezi amini ni mpinzani kwa kuwa mienendo yake na watawala hususani raisi Kikwete ilitia Shaka, alipochaguliwa magufuli wakati anaenda kuzindua bunge wabunge wa upinzani walitoka nje ila zito alibaki na akamwagiwa sifa na Magufuli na ukiangalia clip utaona zitto alionyesha tabasamu, hakugundua zilikuwa sifa za muda mfupi na mheshimiwa baada ya hapo hatakuwa tena na mawasiliano na zitto kama zitto alivyo tegemea,

Zitto alikuwa na mawili moyoni mwake moja awe puppet wa serekali akubali kudhalilika na iliposhindikana akaamua kujiunga na wakosoaji na wajeruhiwa wa Magu kumyumbisha, zitto hajawahi na hatowahi kufanya siasa za kiunaharakati kwa ajili ya Taifa bali siasa zake zimekuwa aidha za kutafuta umaarufu wake binafsi au kulinda tumbo lake na ushahidi upo kwa waliokuwa wanamfuata nyuma kama kina machari and co.

2)Kuhusu Gwajima kuna mambo kama mawili, kwanza Gwajima kuonyesha chuki ya wazi kwenye Clip yake kwa kutaja neno YULE akimlenga raisi mstaafu na ukimsikiliza vizuri ni kwamba ana chuki na YULE, Chuki hii iko wazi kwa kuwa ni mjeruhiwa wa matendo ya YULE na kutokana na hilo anatafuta njia ya kumaliza machungu kwa kuside na mtu anayeona anaweza kumsaidia ambaye ni Magufuli,

Pili kumbuka hatujui Gwajima ameyumba kiuchumi na kiwafuasi kiasi gani kwani wafuasi wengi kanisani ndio kipato kikubwa na anaamua kucheza na fursa na hii ni pale Raisi alipoenda kusali kwa Mzee wa upako na yeye akaona kuside na huyu mtu huenda kutanifanya nitengeneze fursa kwani raisi kwenda kusali kanisani kwake ni kumfanya atengeneze wafuasi kupitia mlango huo. Haya ni mawazo yangu najua wafuasi wa zitto watakuja na matusi na pia wanaoamini dini watakuja na mapovu mdomoni kama wametafuna sabuni ila muda ni mwalimu mzuri
 
zito alidhani atamteka magufuli kama alivo mteka jk. mwazoni alikuwa anajipendekeza sana kwa JPM, hadi ikafika wakati kila jambo zuri likifanywa na raisi zito anapost mitandaoni kuwa raisi katekeleza maoni yake zito, bahati mbaya kajipendekeza lakini kaona raisi hana time nae, kaamua kuwa against nae kwa lolote lile bila kujali zuri au baya. zito ni mnafiki sana.
 
Zitto Na Gwajima wote wanafiki tu.

Gwajima anawasilisha hasira za kundi la Lowasa walivyokatwa Dodoma.

Zitto anawasilisha hisia za kundi la utawala wa Kikwete liloumizwa Na utawala wa Magufuli, hasa wale wanaosambaza kampeni za kumnyima Magufuli uenyekiti.

Hivyo kati yao sioni Mwenye dhamira ya dhati kwa Taifa.

Magufuli awapotezee tu, wote mamluki hao.
 
Maono yangu kwenye hili naona yafuatayo.
1) Zitto ni mwanasiasa mwenye utata sana, ukifuatilia historia yake ya kisiasa utaligundua ninaloliongelea, wakati wa kipindi cha Kikwete alikuwa mtu ambaye huwezi amini ni mpinzani kwa kuwa mienendo yake na watawala hususani raisi Kikwete ilitia Shaka, alipochaguliwa magufuli wakati anaenda kuzindua bunge wabunge wa upinzani walitoka nje ila zito alibaki na akamwagiwa sifa na Magufuli na ukiangalia clip utaona zitto alionyesha tabasamu, hakugundua zilikuwa sifa za muda mfupi na mheshimiwa baada ya hapo hatakuwa tena na mawasiliano na zitto kama zitto alivyo tegemea, Zitto alikuwa na mawili moyoni mwake moja awe puppet wa serekali akubali kudhalilika na iliposhindikana akaamua kujiunga na wakosoaji na wajeruhiwa wa Magu kumyumbisha, zitto hajawahi na hatowahi kufanya siasa za kiunaharakati kwa ajili ya Taifa bali siasa zake zimekuwa aidha za kutafuta umaarufu wake binafsi au kulinda tumbo lake na ushahidi upo kwa waliokuwa wanamfuata nyuma kama kina machari and co.
2)Kuhusu Gwajima kuna mambo kama mawili, kwanza Gwajima kuonyesha chuki ya wazi kwenye Clip yake kwa kutaja neno YULE akimlenga raisi mstaafu na ukimsikiliza vizuri ni kwamba ana chuki na YULE, Chuki hii iko wazi kwa kuwa ni mjeruhiwa wa matendo ya YULE na kutokana na hilo anatafuta njia ya kumaliza machungu kwa kuside na mtu anayeona anaweza kumsaidia ambaye ni Magufuli, Pili kumbuka hatujui Gwajima ameyumba kiuchumi na kiwafuasi kiasi gani kwani wafuasi wengi kanisani ndio kipato kikubwa na anaamua kucheza na fursa na hii ni pale Raisi alipoenda kusali kwa Mzee wa upako na yeye akaona kuside na huyu mtu huenda kutanifanya nitengeneze fursa kwani raisi kwenda kusali kanisani kwake ni kumfanya atengeneze wafuasi kupitia mlango huo. Haya ni mawazo yangu najua wafuasi wa zitto watakuja na matusi na pia wanaoamini dini watakuja na mapovu mdomoni kama wametafuna sabuni ila muda ni mwalimu mzuri
Hoja yako inatoa ngalizo kuwa siasa za Tanzania zina utata sana au hazieleweki kwa sababu unafiki umetamalaki kuanzia kwa wanasiasa mpaka viongozi wa kidini.
 
Ila Magufuli yupo tofauti na dhana zote anazoundiwa.mti wenye matunda kweli hupigwa mawe!Magufuli kwa tactics zake hawatamuweza wataumia wao.wanachotaka kukifanya ni kumdhoofisha magu ila jamaa ni heart of lion.

My take:
Tusikubali kuburuzwa na hawa wanasiasa uchwara wameshaona akili za watz za kuchezea kamari zao
 
Ila magufuli yupo tofauti na dhana zote anazoundiwa.mti wenye matunda kweli hupigwa mawe!magufuli kwa tactics zake hawatamuweza wataumia wao.wanachotaka kukifanya ni kumdhoofisha magu ila jamaa ni heart of lion.
My take:
Tusikubali kuburuzwa na hawa wanasiasa uchwara wameshaona akili za watz za kuchezea kamari zao
Binafsi sioni mtu ambaye anaweza kupambana na Rais Magufuli akafanikiwa. Jamaa yupo fit sana na hata kama ikibidi waingie ulingoni atawatwanga tu. zile Push Up bado hazijafanya kazi
 
Maono yangu kwenye hili naona yafuatayo.
1) Zitto ni mwanasiasa mwenye utata sana, ukifuatilia historia yake ya kisiasa utaligundua ninaloliongelea, wakati wa kipindi cha Kikwete alikuwa mtu ambaye huwezi amini ni mpinzani kwa kuwa mienendo yake na watawala hususani raisi Kikwete ilitia Shaka, alipochaguliwa magufuli wakati anaenda kuzindua bunge wabunge wa upinzani walitoka nje ila zito alibaki na akamwagiwa sifa na Magufuli na ukiangalia clip utaona zitto alionyesha tabasamu, hakugundua zilikuwa sifa za muda mfupi na mheshimiwa baada ya hapo hatakuwa tena na mawasiliano na zitto kama zitto alivyo tegemea, Zitto alikuwa na mawili moyoni mwake moja awe puppet wa serekali akubali kudhalilika na iliposhindikana akaamua kujiunga na wakosoaji na wajeruhiwa wa Magu kumyumbisha, zitto hajawahi na hatowahi kufanya siasa za kiunaharakati kwa ajili ya Taifa bali siasa zake zimekuwa aidha za kutafuta umaarufu wake binafsi au kulinda tumbo lake na ushahidi upo kwa waliokuwa wanamfuata nyuma kama kina machari and co.
2)Kuhusu Gwajima kuna mambo kama mawili, kwanza Gwajima kuonyesha chuki ya wazi kwenye Clip yake kwa kutaja neno YULE akimlenga raisi mstaafu na ukimsikiliza vizuri ni kwamba ana chuki na YULE, Chuki hii iko wazi kwa kuwa ni mjeruhiwa wa matendo ya YULE na kutokana na hilo anatafuta njia ya kumaliza machungu kwa kuside na mtu anayeona anaweza kumsaidia ambaye ni Magufuli, Pili kumbuka hatujui Gwajima ameyumba kiuchumi na kiwafuasi kiasi gani kwani wafuasi wengi kanisani ndio kipato kikubwa na anaamua kucheza na fursa na hii ni pale Raisi alipoenda kusali kwa Mzee wa upako na yeye akaona kuside na huyu mtu huenda kutanifanya nitengeneze fursa kwani raisi kwenda kusali kanisani kwake ni kumfanya atengeneze wafuasi kupitia mlango huo. Haya ni mawazo yangu najua wafuasi wa zitto watakuja na matusi na pia wanaoamini dini watakuja na mapovu mdomoni kama wametafuna sabuni ila muda ni mwalimu mzuri
Ukifuatilia mawazo ya Dkt Benison Bana leo unawezas kupata taswira na tofauti kati ya Zitto na Kafulila ndipo utajua kiburi cha Zitto
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom