Zanzibar: Askari Polisi ajidhalilisha, apokea rushwa mbele ya Camera

Zanzibar: Askari Polisi ajidhalilisha, apokea rushwa mbele ya Camera

Kama hakuomba rushwa kwanini kapokea? Tena alikuwa anasubiria kabisa...huyo kaomba rushwa ndio maana akawa anawapa mbinu za kuficha makosa.


hilo hata mimi ndo swali ambalo najiuliza sijaona askar polis akiwakomalia watoe pesa ili aawachie zile pesa mzungu alikuwa nazo mkononi muda mrefu wao ndo waliomshawishi huyo askar azichukue pesa nao wanahatia pia
 
Dawa ya wala rushwa ndio hiyo, ni kuwategeshea camera tu. Wakinaswa na camera ni kurusha youtube tu ili watu waone athari za kula rushwa. Maana huwezi kumshtaki polisi kwa polisi mwenzake, utaitwa jambazi sugu.

Video camera ndo mwanaharakati wa ukweli wa kupigania uwajibikaji na uwazi kwa watumishi wa umma.
 
Dawa ya wala rushwa ndio hiyo, ni kuwategeshea camera tu. Wakinaswa na camera ni kurusha youtube tu ili watu waone athari za kula rushwa. Maana huwezi kumshtaki polisi kwa polisi mwenzake, utaitwa jambazi sugu.

Video camera ndo mwanaharakati wa ukweli wa kupigania uwajibikaji na uwazi kwa watumishi wa umma.
Hakakamchezo kaleteni hapaa Bucha KMR yaani wanapokea pesa bilanidham yauwogaa aisee sasa wameanzisha system..ukikamatwa wanapaki magariyao kwenye hotel ya Thomas lyimo wanashusha vioo robotatu mkielewana wanakuelekeza nenda gariyanjano rushia helakwandan sosad anachoangalia n kama ulishusha mkono ila kwakuwa Wateja wengi n mabasi wanawekaileile wasisumbuliwe tena
 
Mawa ndio wacheleweshaji wa nchi ya viwanda🙂😉😡
 
Hakakamchezo kaleteni hapaa Bucha KMR yaani wanapokea pesa bilanidham yauwogaa aisee sasa wameanzisha system..ukikamatwa wanapaki magariyao kwenye hotel ya Thomas lyimo wanashusha vioo robotatu mkielewana wanakuelekeza nenda gariyanjano rushia helakwandan sosad anachoangalia n kama ulishusha mkono ila kwakuwa Wateja wengi n mabasi wanawekaileile wasisumbuliwe tena
Mkuu kwanza unaanzaje kushuka umfuate trafiki? Unabaki kwenye gari kama huyo mzungu unawasha spy cam tu na pesa unampa, akipokea unarusha clip youtube tu. Jino kwa jino tu.
 
Ajidhalilisha???
Angechukua kiasi gani ili isionekane kajidhalilisha???
 
Hahahahaaa huyo mzanzibar anatakiwa apigwe chini amepokea ela kizembe sana alafu huyo Dada anaemhoji anaonekana kama ni mkenya
 
Ama kweli police ni kioo cha jamii.haya mapovu ni kwamba watu wanahisi wameachwa uchi na police huyu wa kitanzania.
Nimeshasema mara nyingi humu, tatizo letu ni mentality!! Watu inawauma kwa vile nao kila wakipata nafasi wanapiga madeal kama huyo askari. It's part of our lives!!

Haya anayofanya Rais ya kupangua na kupanga kila siku hatafanikiwa kama hatafanyia kazi people's mentality. Kama 80 % ya watanzania wako design hiyo basi ajue kila anapotoa watu na kuweka wapya, 80 % watakuwa kama wale aliowaondoa. Sana sana watashindwa kupiga deal kwa vile wamebanwa na si kwa kuwa ni waadilifu. Vile vile kwa kupanga na kupangua anaweza kuwa anaondoa competent na kuweka incompetent people hivyo kuharibu zaidi huko mbeleni.

Kitu cha kufanya sasa waanze pia kufanya campaign za kuhamasisha civil servants vile vile wajitahidi kuboresha mafao yao. Pia wajaribu kupunguza gap kati ya wafanyakazi wa serikali na mashirika ya umma. Kwa kweli haiingiii akilini dreva wa shirika la umma awe na mshahara kuliko Mkurungezi serikalini au Professor!!
 
Siyo ajabu pamoja na ushahidi huu bado yupo kazini Mahando anakusanya hela za kiwi.
 
Mwacheni Mwenzenu, Mna Uhakika alichukua zaidi ya Tsh 5000, Si Mnakumbuka, Mh. Magufuli alishasema Tsh 5000 ya Kupakia Kiatu rangi sio Rushwa?Na hata Kama amechukua Tsh 60,000 Unaweza Ukakuta wako 12, wenzake akaenda Kuwakatia Tsh. 5000 si atakuwa amesevu? Amakwali Hii Ndiyo Tanzania Ninayoitaka, Kwa Spidi Ninayokwenda nayo hii heeee!

kweli bhana matraffic tunapata shida sana hizo za madafu sio rushwa
 
Back
Top Bottom