Zambian President, Michael Sata dies in London

Zambian President, Michael Sata dies in London

Kweli maadili yako mferejini. Zamani mtu hamzungumzii vibaya mtu aliyefariki, katu. Jee, ni kweli kwamba watu hawana tena imani na yanayotokea baada ya kifo? Au hawajali tuu?
Binafsi nadhani huku kuenea sana kwa utamaduni wa vitu (materialism) kumewafanya watu hawafikirii tena yaliyo baada ya vitu (metaphysics). Hii ni hatari. Siku moja utajikuta ghafla kaburini.....na jee kama yaliyokuwa yanasemwa ni kweli, utafanyaje? Mtu mwenye akili timamu atakiwa asiweke mayai yake yote katika kapu moja! Siku zote atafakari: jee kama....?
 
Sata Michael amekufa kwa maradhi na sio uzee.
Kwani Sata alikuwa mzee kuliko Mugabe,Babake Le Mutuz au Kingungi Ngombile?
Slaa,Lowassa wasizuiliwe kugombea kutokana na Umri wao ilmradi wawe na afya njema,
 
Ugonjwa wa uzee ndio ugonjwa gani huo kitaalam? Kama uzee ni ugonjwa mbona Mugabe yuko madarakani mpaka sasa hajafa tena ni mzee kuliko Satta au Kingunge, Wassira, jaji Lubuva ambao nao ni wazee. Hebu tufafanulie vizuri uzee na kifo.

hivi unajua kuwa IAN SMITH na utawala wa SOUTHERN RHODESIA walimuhasi mugabe wakati akipigania uhuru????
mugabe hawezi kuzeeka kwani sio malaya kama hao wengine wanaotajwa
 
Huu ni ujumbe kwa marais na viongozi wetu wa Tanzania kwamba hata Rais akiwa madarakani anaweza kufa muda wwote wakati wake ukifika. sote tumeumbwa na kwa mola aliyeumba mbingu na ardhi na vilivyomo kwake tutarejea.
 
Wana Bodi wa JF, tuache Keypard za cm/computer zetu dk1 Tumuombee . Rais wa Zambia Michael Sata. Ambae ametutoka mapema London alikofia kwa maradhi na uzee.

Kifo cha Sata ni funzo kwetu watanzania hasa hasa kuelekea 2015.

Rais Sata amefariki kwa kile kinachoelezwa ni ugonjwa na uzee.Hapa kwetu Tz wako wanasiasa wagonjwa na wazee wanang'ang'ania kwenda ikulu Ilihali afya zao sio njema.

Leo hii wananchi wa Zambia wataingia gharama kubwa kuitisha uchaguzi na taifa kama taifa lazima litaingia Gharama ya Maziko ya kiongozi huyo.

Hapa tunaona ni jinsi gani kupeleka viongozi wagönjwa Ikulu inavyoligharimu Taifa.

Watanzania tuwe makini tusije tukaingia hasara kama hiyo.

Rest In Peace Michael Sata!

Bwana Makoi, Raisi Sata amefariki akiwa na miaka takribani 77 ya kuzaliwa kutokana na maradhi na wala sio uzee! Kama unataka kumtumia kama point of reference kutoa tahadhari kwa wa-Tanganyika kuelekea uchaguzi mkuu 2015 nakushauri utafute cha kukosoa kuhusu maisha yake binafsi, siasa zake na mtindo wake wa kuongoza/kutawala na sio swala la umri! Kumbuka kuwa Mandela alipochaguliwa kuwa Raisi wa S.Africa mwaka ule wa 1994 alikuwa na miaka takribani 76 ya kuzaliwa na dunia nzima inatambua na kukiri alichokifanya kwa kipindi chake cha uongozi! Mifano ya umri mkubwa na utumishi uliotukuka na mingi kama ilivyo pia kwa umri mdogo na utumishi wa kimagumashi! Tafakari! R.I.P +Sata!
 
....ndiyo maana napenda sana kifo,hata kikwete atafariki tu....ni heri atende mema.
 
Naskia kuna utata wa kukaimu kiti coz vice wake ni Mzungu


Wala hakuna utata wowote katiba inasema wazi kua raisi wa zambia inabidi wazazi wake wote wawili wawe wamezaliwa zambia. Makamu wa raisi wazazi wake hawajazaliwa zambia kwa hiyo waziri wa ulinzi ndo anategemewa kuingia ikulu na kabla ndo alikua ameshika nchi.
 
kuna tetesi nimezipata kutaka mitandao ya kijamii kwamba rais wa zambia amefariki, mwenye habari kamili atujuze
 
kuna tetesi nimezipata kutaka mitandao ya kijamii kwamba rais wa zambia amefariki, mwenye habari kamili atujuze

Nimeangalia BBC, ni habari za kweli. Pia kuna uzi kama mbili hivi humu kuhusiana na hicho kifo na watu wamekomment kibao. Tafuta uzi humu. Ila ni kweli amefariki huko Uingereza.
 
Ila slaa alishapona kisukari,kabakiza ule mkono tu.
 
Gharama ya uchaguzi ni kubwa kuliko kumuhudumia rais mstaafu


Labda kama umefanya mahesabu kwa kutumia elimu ya uliyopewa kutoka katika vyuo vyao, kimojawapo ni Kivukoni, hapo nitakuelewa. Lkn kumbuka gaharama ya kutunza marais watajwa ni kubwa kuliko kama unavyosema hasa ukitoa ushabaki wenu.
 
Nimeangalia BBC, ni habari za kweli. Pia kuna uzi kama mbili hivi humu kuhusiana na hicho kifo na watu wamekomment kibao. Tafuta uzi humu. Ila ni kweli amefariki huko Uingereza.

nashukuru mdau kwa taarifa zako
 
Upo sahihi kwa unachosema kweli huu ni msiba mkubwa sana kwa ndugu zetu lakini satta walimchagua akiwa anaumwa sana hata waandishi wa zambia waliandika sana kuwa kwa jinsi anavyoumwa isingefaa kushika madaraka makubwa kama yale ambayo yanapresha kubwa tokwa kwa wapinzani na jamii kwa ujumla lakini walipuuzwa hali hii inaweza kujitokeza kwa lowasa ambaye ni mgonjwa lakini baadhi ya watu hawataki kuuona ugonjwa wake.

majonzi makubwa kwa ndugu zetu msiba wa kuondokewa na Rais siyo masihara lakini kuna hoja pia ndani ya andiko lako.
 
Naona mnaanza taratibu kitafuta kick kupitia kifo cha mzee wa watu.
Nilitegemea sana kukuta ni jinsi gani tujifunze mazuri na changamoto gani alizozipitia katika uongozi wake mwisho wa siku nakuja kukuta hoja za kebehi ndio zimejaa tu humu.
Nili lini hii rahana itatutoka?? Yani ndio kwanza marehemu hata ajafikisha siku toka aiage Dunia sisi ndio tunakuja na milinganisho ya*%** upuuzi bin ushuzi kabisa huu.
 
Back
Top Bottom