Zambian President, Michael Sata dies in London

Zambian President, Michael Sata dies in London

chiluba/banda/huyu tena aama wanaombeana vifo jamani??watfanya watu waogope
kama naona familia ya makamu wa rais inavyofurahia kuelekea ikulu

so sad news
RIP PRESIDENT
 
Aliyoandika ni ya maana sana. Unapaswa kutafskari na mazingira ya siasa za hapa kwetu
Wazambia walichagua mtu ambaye alikuwa anaumwa kama anavyoumwa mzee wetu pia umri wake ulikuwa mkubwa sana isingekuwa busara kufanya kazi ngumu kama ya urais,ni sawa na kumchagua mtu kama slaa ambaye kwa sasa anazidi ya miaka sabini unategemea nini.
 
Hivi hii ilitabiriwa na Temitope Joshua...??

Watu8, kwa hili umepotoka mkuu, busara zako nazikubali sana humu.

Hili ni pigo kubwa sana kwa ndugu zetu Wazambia ambao wamemchagua Comrade Satta miaka michache tu iliyopita. Inakumbusha machungu ya kumpoteza Rais wao mwingine-Mwanawasa

Poleni ndugu zetu Wazambia.

Vv
 
Hili ni fundisho kwa watanzania tusichagua viongozi wazee sana ambao pia ni wagonjwa kwani ugonjwa wa sata ulijulikana mapema kama anavyoumwa Lowasa kwa sasa lakini hawakutaka kusikia hayo pengine huyu mzee asingekufa mapema kama angekuwa kapumzika na familia yake nyumbani kuliko alivyokaa kwenye kiti cha urais akiwa anaumwa.
 
Poleni wa Z, umri sio sababu ni magonjwa tu. 77yrs alikuwa bado ana nguvu walau more 5 yrs, hata tunaowapigia debe 30/40 yrs wanaovaa kata k wamekwisha kabisa na israeli anawatembelea kwa kasi vilevile.
 
Kuwe na kikomo cha umri ww juu kuwa rais.
Sii kutimia tu bali na umri wa juu.
Wwzee nao kuingia ikulu basi chance za kuchagua rais kabla ya muda ni kubwa.
Na sasa Zambia kuongozwa Mzungu Guy Scort ambaye ndie VP.

Ndugu kifo hakichagui umri,wamekufa wakma Mgimwa ila Kingunge anadunda!wee hushangai?!
 
Watu8, kwa hili umepotoka mkuu, busara zako nazikubali sana humu.

Hili ni pigo kubwa sana kwa ndugu zetu Wazambia ambao wamemchagua Comrade Satta miaka michache tu iliyopita. Inakumbusha machungu ya kumpoteza Rais wao mwingine-Mwanawasa

Poleni ndugu zetu Wazambia.

Vv
Upo sahihi kwa unachosema kweli huu ni msiba mkubwa sana kwa ndugu zetu lakini satta walimchagua akiwa anaumwa sana hata waandishi wa zambia waliandika sana kuwa kwa jinsi anavyoumwa isingefaa kushika madaraka makubwa kama yale ambayo yanapresha kubwa tokwa kwa wapinzani na jamii kwa ujumla lakini walipuuzwa hali hii inaweza kujitokeza kwa lowasa ambaye ni mgonjwa lakini baadhi ya watu hawataki kuuona ugonjwa wake.
 
Poleni wa Z, umri sio sababu ni magonjwa tu. 77yrs alikuwa bado ana nguvu walau more 5 yrs, hata tunaowapigia debe 30/40 yrs wanaovaa kata k wamekwisha kabisa na israeli anawatembelea kwa kasi vilevile.
Mkuu miaka 77 kwenye urais ni mkubwa sana lazima ifike mahala umri wa urais uangaliwe hata kuchagua mtu amabaye ni mgonjwa tayari nalo ni tatizo.
 
Wana Bodi wa JF, tuache Keypard za cm/computer zetu dk1 Tumuombee . Rais wa Zambia Michael Sata. Ambae ametutoka mapema London alikofia kwa maradhi na uzee.

Kifo cha Sata ni funzo kwetu watanzania hasa hasa kuelekea 2015.

Rais Sata amefariki kwa kile kinachoelezwa ni ugonjwa na uzee.Hapa kwetu Tz wako wanasiasa wagonjwa na wazee wanang'ang'ania kwenda ikulu Ilihali afya zao sio njema.

Leo hii wananchi wa Zambia wataingia gharama kubwa kuitisha uchaguzi na taifa kama taifa lazima litaingia Gharama ya Maziko ya kiongozi huyo.

Hapa tunaona ni jinsi gani kupeleka viongozi wagönjwa Ikulu inavyoligharimu Taifa.

Watanzania tuwe makini tusije tukaingia hasara kama hiyo.

Rest In Peace Michael Sata!
 
chiluba/banda/huyu tena aama wanaombeana vifo jamani??watfanya watu waogope
kama naona familia ya makamu wa rais inavyofurahia kuelekea ikulu

so sad news
RIP PRESIDENT

Hakuna kuombeana vifo wala nini bali mzee alikuwa anaumwa kama anavyoumwa mzee lowasa halafu watu wasiona mbali wanataka awe rais sijui huu ugonjwa wake kama hawauoni au wanaupuuza.
 
My Condolences to them too, may this be a reminding remark for all Leaders in Our lovely Country Tanzania that whatever they thing, plan and do will come to an end, so they should remember to execute their dids accordingly while remembering that one day their Wealth, Power, Goals and Ambitions will perish. Please please let us share what our Beautiful Country has.

Pia napenda niseme tusichague viongozi wanaojulikana wazi kuwa ni wagonjwa maana watakuwa muda mwingi wanafikiria maradhi yanayowasumbua.
 
Ugonjwa wa uzee ndio ugonjwa gani huo kitaalam? Kama uzee ni ugonjwa mbona Mugabe yuko madarakani mpaka sasa hajafa tena ni mzee kuliko Satta au Kingunge, Wassira, jaji Lubuva ambao nao ni wazee. Hebu tufafanulie vizuri uzee na kifo.
 
Wazambia walichagua mtu ambaye alikuwa anaumwa kama anavyoumwa mzee wetu pia umri wake ulikuwa mkubwa sana isingekuwa busara kufanya kazi ngumu kama ya urais,ni sawa na kumchagua mtu kama slaa ambaye kwa sasa anazidi ya miaka sabini unategemea nini.

siku zinakuja za uchaguzi tuwe makini na mambo ya umri na ugonjwa namshauri lowasa kwa jinsi anavyoumwa apumzike na dr slaa kutokana na umri wake kuwa mkubwa asijisumbue pia wawaachie wengine wenye umri mzuri ambao siyo wagonjwa.
 
My Condolences to them too, may this be a reminding remark for all Leaders in Our lovely Country Tanzania that whatever they thing, plan and do will come to an end, so they should remember to execute their dids accordingly while remembering that one day their Wealth, Power, Goals and Ambitions will perish. Please please let us share what our Beautiful Country has.

Pia napenda niseme tusichague viongozi wanaojulikana wazi kuwa ni wagonjwa maana watakuwa muda mwingi wanafikiria maradhi yanayowasumbua.

sure mkuu siyo kufikiria maradhi tu bali mda mwingi kuutumia kwenye matibabu na kupumzika kutokana na afya kuwa mbovu.
 
Sata alijitahidi kubadilisha Zambia iliyokuwa imeharibiwa na washenzi Chiluba na Banda,tulitembelea Zambia mwaka jana tukaonyeshwa kazi za huyu mwanamapindizu kwa kweli alijitahidi sana,,,,RIP Mr President!!!!
 
Back
Top Bottom