Zambia yafungua mpaka na Tanzania

Zambia yafungua mpaka na Tanzania

Kila mmoja wetu ombi lake ni kuhakikisha chanzo inapatikana mapema kuliko kawaida.

Lakini dunia ifanyeje wakati wataalamu wapo kusugua vichwa huko kutafuta tiba je, iendelee kujifungia ndani.

Tuchukue tahadhali tuheshimu ushauri wa wataalamu.

Hatuwezi kusimamisha kila kitu kisa ugonjwa unaoua mtu mmoja kati ya watu kumi wanaoumwa.
Kwenye chanjo mi simo mkuu, hata kwa risasi. Chanjo ya Corona ni janga tunalolikwepa kwa kila namna.
 
Na hizo balozi za USA 🇺🇸 na UK 🇬🇧 ZIMEKURUPUKA kuondoa raia wao? Ni lini tena waliwahi kuondoa raia wao kwa kuhofia ugonjwa? Na kwanini Serikali ilikuwa inalazimisha wafiwa wazike usiku? Wanaficha nini?

Maneno ya Samia Suluhu haya



Unajuaje kama na wengine wanachukua tahadhari kama kwenu mkuu? Mkuu nikupe assignment kidogo, tafadhali kajisomee uone ni jinsi gani kinga ya mwili inakuwa developed. Au search kwenye YouTube namna ugonjwa huu ulivyo na siasa nyingi kuliko ukweli. Janjajanja kibao, Magufuli kawashitukia. Kama swala LA Dawa ipo Madagascar ila sasa ona WHO wafnavyozunguka.
 
Mkuu ni vyema kutujuza hospital zipi tutimbe tukacheki pakoje. Uzuri wagonjwa au wenye dalili wanatengwa ivyo ni rahisi kuwajua.

Pili tuko na madaktar wanaotwambia kinachojiri na humu jf wapo ni bora wazibitishe watupe mwanga.

Kikubwa ni kufurahi na kumshukuru mungu kama wewe, na familia yako haijapata shida kwa corona. Mengine kumwachia Mungu.
.
.
.

*propaganda ya uchumi*

Sent using Jamii Forums mobile app
Safi sana mkuu, akikujibu nitag.
 
Na hizo balozi za USA 🇺🇸 na UK 🇬🇧 ZIMEKURUPUKA kuondoa raia wao? Ni lini tena waliwahi kuondoa raia wao kwa kuhofia ugonjwa? Na kwanini Serikali ilikuwa inalazimisha wafiwa wazike usiku? Wanaficha nini?

Maneno ya Samia Suluhu haya

Kama vita ya uchumi huijui, basi mkuu we endelea kuamini fitina za hawa weupe. Ila hospital si zipo, kwanini usifanye kauchunguzi kidogo.
 
Wacha UPUMBAVU wewe! Utapigana vita na watu weupe kwenye uchumi? Kwa uchumi upi tuliokuwa nao? Wewe kwa utaahira wako unadhani mie naandika hapa kwa KURUPUKA? Na huyo VP Samia Suluhu naye anasema uongo kuhusu VIFO!? 😂😂😂

Acha ujinga wako.

Kama vita ya uchumi huijui, basi mkuu we endelea kuamini fitina za hawa weupe. Ila hospital si zipo, kwanini usifanye kauchunguzi kidogo.
 
😂😂😂😂😂😂

Sasa kama wana dawa si wauze dunia nzima ili WATAJIRIKE? Eti dawa FAKE ya Madagascar 😂😂😂😂😂

Hizi ni propaganda mkuu. We cheki uraiani kwako ndugu. Huu mtandao ni mkubwa sana, hujiulizi kwanini Dawa ya Madascar haipromotiwi na WHO. Ingekauwa wao Daa.
 
Wacha UPUMBAVU wewe! Utapigana vita na watu weupe kwenye uchumi? Kwa uchumi upi tuliokuwa nao? Wewe kwa utaahira wako unadhani mie naandika hapa kwa KURUPUKA? Na huyo VP Samia Suluhu naye anasema uongo kuhusu VIFO!? 😂😂😂

Acha ujinga wako.
Usichokijua ni sawa na usiku wa Giza. Fanya assignment ya kujisomea kidogo kabla ya kuingia kwenye kundi LA wapumbavu.
 
May 22, 2020
Benaco, Ngara
Tanzania

Mpakani Rusumo mambo bado
Malori zaidi 2,000 yanayoelekea Rwanda yakwama barabarani kutokana na masuala ya kirasimu baina ya serikali za Rwanda na Tanzania bado kumalizwa



Je hotuba ya Rais Edgar Lungu kuelekeza wizara ya Afya jumatatu ijayo ije na mkakati-kazi kufanikisha mpaka wa Nakonde Zambia uendelee kufanya kazi kama kawaida ni meseji kuwa malori kuvuka kwenda Zambia toka Tanzania wenye malori wavute subira mpaka mambo ya kiserikali yakae sawa
 
Rais wa Zambia Edger Lungu akihutubia Taifa Jioni hii tarehe 22/5 amefungua rasmi mpaka na Tanzania na kuruhusu wananchi kuendelea na shughuli zao kama kawaida.

Rais Lungu amesema wananchi waendelee na shughuli zao huku wakifuata maoni na ushauri wa wataalamu.

Ukumbukwe Zambia ilifunga mpaka wake na Tanzania toka tarehe 10/5, huku wilaya ya Nakonde ikipigwa lockdown.

Mabasi na magari yote ya abiria hayakuruhusia kuingia Nakonde Wala kutoka, ni malori ya trust tu ndio yaliyoruhusiwa nayo kwa utaratibu maalumu.

Tunaishukuru Zambia kwa huruma yao
 

Hao hao wanaozika ndugu zao kwa corona ndio hawa wanaoacha kufuata taratibu za kujikinga na corona iliyoua zika ndugu zao? Basi watanzania ni watu wa ajabu sana yani pamoja na kufiwa kwa wingi na corona ila ndio kwanza wanaendelea na shughuli zao kama kawaida bila hofu wala taharuki.
 
MPUMBAVU ni wewe ambaye umeshaamini UONGO kwamba sala zetu ZIMESIKILIZWA na eti ugonjwa umepungua pamoja na kuwa
TAKWIMU husika huzijui kwani ZINAFICHWA sijui kwa manufaa ya nani hasa.

Usichokijua ni sawa na usiku wa Giza. Fanya assignment ya kujisomea kidogo kabla ya kuingia kwenye kundi LA wapumbavu.
 
MPUMBAVU ni wewe ambaye umeshaamini UONGO kwamba sala zetu ZIMESIKILIZWA na eti ugonjwa umepungua pamoja na kuwa
TAKWIMU husika huzijui kwani ZINAFICHWA sijui kwa manufaa ya nani hasa.
Uspanic mkuu, Unataka utafuniwe kila kitu, jiongeze mkuu ila jua tu wagonjwa wa covid19 wamepungua sana na sasa michezo na vyuo ni ruksa. Pole sana kama ulitegemea tutakufa hovyo, kumbuka kupiga nyungu, tangawizi na limao, hicho ndicho Mungu ametupa Wanadamu kwasasa.
 
Back
Top Bottom