Zambia yafungua mpaka na Tanzania

Zambia yafungua mpaka na Tanzania

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Posts
25,304
Reaction score
38,476
Rais wa Zambia Edger Lungu akihutubia Taifa Jioni hii tarehe 22/5 amefungua rasmi mpaka na Tanzania na kuruhusu wananchi kuendelea na shughuli zao kama kawaida.

Rais Lungu amesema wananchi waendelee na shughuli zao huku wakifuata maoni na ushauri wa wataalamu.

Ukumbukwe Zambia ilifunga mpaka wake na Tanzania toka tarehe 10/5, huku wilaya ya Nakonde ikipigwa lockdown.

Mabasi na magari yote ya abiria hayakuruhusia kuingia Nakonde Wala kutoka, ni malori ya trust tu ndio yaliyoruhusiwa nayo kwa utaratibu maalumu.
 
Tutaelewana tu,shida hazikimbiwi shida inatakiwa utafute njia na mbinu sahihi za kukabiliana nazo.

Kwa hizi nchi zetu za Kiafrica zilizojaa ujanja ujanja kuanzia wananchi mpaka viongozi huwezi mtu ukasimama hadharani eti mpige BAN fulani asiingie upande huu halafu wewe ukabaki salama hata hao Wakenya watashupaza shingo zikipata crack watafungua hawataruhusu zifunjike.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wabunge wangapi wamekufa kwa kipindi kifupi? Mazishi ya usiku kwanini wafiwa WALAZIMISHWE kuzika usiku? Kwanini balozi za USA 🇺🇸 na UK 🇬🇧 ziondoe raia wao ili kuwaepusha na covid huku wakisema hospitali za Tanzania zimeelemewa na Serikali kupiga kimya!? TAFAKARI kwa kina Mkuu.

Mkuu kwani dharau kwa ugonjwa huu zimeanza lini?
Ni muda zaidi ya miezi miwili tunapokea vitisho kama hivi lakini hatuoni watu wakifa kama mnavyoaminishwa
 
Kwa kudharau masharti husika ya kuepuka misongamano kwenye misikiti na makanisa, mabaa na clubs pia kutovaa masks [emoji40] ugonjwa huu utaua Watanzania wengi sana.
Hapana mkuu mhimu ni kuzingatia masharti ya wataalamu, ukizingatia chanzo yake haijulikani itapatikana lini.!
 
Masharti yanafuatwa!? Hebu kuwa mkweli japo kwa sekunde moja tu [emoji12]
Hapo wananchi wenyewe tunapaswa kujiongeza, na kuwasikikiza wataalamu wa afya.
 
Unajiongeza vipi wakati nanihii anajisifu kwa kutovaa 😷 na kuwasifu ambao hawakuzivaa na kisha kusema uongo kwamba ugonjwa umepungua bila ya kuonyesha TAKWIMU husika. Namba hazijawahi KUDANGANYA Mkuu. Unalijua hilo.

Hapo wananchi wenyewe tunapaswa kujiongeza, na kuwasikikiza wataalamu wa afya.
 
Jana niliona kingunge mmoja akihusisha kutolewa kwa takwimu za coronavirus nchini na national security 😂😂😂😂😂😂

Watu wanakufa Sana . Serikali haipimi naona wameamua tutakaokufa tufena watakaobaki wabaki.
 
Back
Top Bottom