Zain Tanzania Kubadilisha Jina na kuwa Airtel Jumatatu ijayo


Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Baada ya kubadilisha jina kutoka Celtel kwenda Zain mwaka 2008, kampuni ya Zain inatarajiwa kuanza rasmi kutumia jina jingine jipya la Airtel kuanzia tarehe 22 November 2010 (jumatatu ijayo). Hii ni baada ya mmiliki wa Zain Afrika kuuza hisa zake kwa kampuni Airtel ya India.

Jina hilo litakalokuwa katika muonekano huu hapa chini, litakuwa na rangi nyekundu ambayo inafanana na rangi ya jina walilokuwa wanatumia hapo mwanzo la Celtel kabla hawajabadili na kuwa Zain.

thumb-airtel-logo.gif


Changamoto waliyonayo Airtel/Zain ni namna watakavyoweza ku manage perception ya wateja wao ambao asilimia kubwa hawana ujuzi wa masoko ya fedha na namna biashara za makampuni zinavyoendeshwa.

Karibu airtel, tunatarajia mapinduzi zaidi katika soko la mawasiliano. Binafsi ningependa makampuni ya simu yawekeze sana katika ubora wa mawasiliano. Kwa ilivyo sasa kampuni kama tiGo licha ya kuwa na bei nafuu lakini ubora wa network yao uko chini sana. With tiGo, drop calls ni nyingi sana mpaka zinaudhi!!
 
N

Nucho jr.

Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
59
Likes
0
Points
0
N

Nucho jr.

Member
Joined Nov 18, 2010
59 0 0
Baada ya kubadilisha jina kutoka Celtel kwenda Zain mwaka 2008, kampuni ya Zain inatarajiwa kuanza rasmi kutumia jina jingine jipya la Airtel kuanzia tarehe 22 November 2010 (jumatatu ijayo). Hii ni baada ya mmiliki wa Zain Afrika kuuza hisa zake kwa kampuni Airtel ya India.

Jina hilo litakalokuwa katika muonekano huu hapa chini, litakuwa na rangi nyekundu ambayo inafanana na rangi ya jina walilokuwa wanatumia hapo mwanzo la Celtel kabla hawajabadili na kuwa Zain.

thumb-airtel-logo.gif


Changamoto waliyonayo Airtel/Zain ni namna watakavyoweza ku manage perception ya wateja wao ambao asilimia kubwa hawana ujuzi wa masoko ya fedha na namna biashara za makampuni zinavyoendeshwa.

Karibu airtel, tunatarajia mapinduzi zaidi katika soko la mawasiliano. Binafsi ningependa makampuni ya simu yawekeze sana katika ubora wa mawasiliano. Kwa ilivyo sasa kampuni kama tiGo licha ya kuwa na bei nafuu lakini ubora wa network yao uko chini sana. With tiGo, drop calls ni nyingi sana mpaka zinaudhi!!
Ni kweli brooklyn but sio kama wanabadili jina kuepuka kodi coz najua kadri kampuni yakigeni inapotoa huduma flani nchini miaka ya mwanzo ulipa kodi ndogo kadri waendeleavyo kodi uongezeka,so uoni kama wanaepuka that kind of tax?Eg:buzz to tigo
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,868
Likes
154
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,868 154 160
Tumeshawazoea hawa bwana na sasa ntahama!
 
U

Ubungoubungo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2008
Messages
2,508
Likes
18
Points
135
U

Ubungoubungo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2008
2,508 18 135
hii ni furaha kubwa, kwasababu hapo itakuwa neutral kidogo,....jina la zain/zainabu lilikuwa halipendezi labda kwasababu lilitokea uarabuni...likiwa airtel nakwambia litavuna, na litabarikiwa.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,915
Likes
4,401
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,915 4,401 280
MWEKEZAJI MPYA HUYO!kama makampuni ya mafuta,hotel yanavyobadilika,MBONA WANANCHI HATUAMBIWI SERIKALI KAMA MWANA HISA IMERIDHIA HUO MTINDO WA KUVUNA MWEKEZAJI NA KUONDOKA?ILE SHERIA YA KU LIST TEL COS KTK DSE VIPI?JK ATUJIBU
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
hii ni furaha kubwa, kwasababu hapo itakuwa neutral kidogo,....jina la zain/zainabu lilikuwa halipendezi labda kwasababu lilitokea uarabuni...likiwa airtel nakwambia litavuna, na litabarikiwa.
Inabidi na kiswahili tukibadilishe maana maneno mengi yanatokea huko mkuu.... can we insert someother words in swahili as well ili iende sambamba na kubadilisha jina zain kwenda airtel ifikapo 22/11/2010?
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,696
Likes
362
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,696 362 180
Mimi binafsi ni mteja wa hii kampuni toka zamani lakini sasa imenichosha. Celtel - Zain - Airtel - sijui nini? Hakuna kutulia?
 
G

geophysics

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
905
Likes
2
Points
35
G

geophysics

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
905 2 35
huu ni ukwepaji kodi hakuna lolote.....tena hawa ni wahindi basi tumekwisha....serikali haipati kitu tena katika kodi...
ila airtel inafanya vizuri india na mwenye kampuni ana uwezo.
tindu lisu dr. Mwakyembe na wanasheria wenzenu .....tunaomba tusaidie katika hili la tax holidays kwa kampuni za kigeni libadilishwe
 
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,809
Likes
251
Points
180
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,809 251 180
Hawa wanakimbia garama za kulipa kodi.

Kwa JINA jipya, UNA MAANISHA UMILIKI MPYA, na KAMPUNI MPYA...

Kwa kawaida mwekezaji anakuwa Exempted katika criteia ya mojawapo mamlaka ya mapato "exemption in CAPITA GOODS" ambayo kwa uhakika wa aasilimia 90 ni miaka mitano ya msamaha au zaidi..........

Ndo maana kwa kumbukumbu zangu haya majina/miliki haiwezi kuzidi miaka 6, NA ISITOSHE MATAJILI NI WALEWALE ila ni geresha ya kubadili jina la kimagumashi au mtu anapandikizwa ili waweze kupata hiyo exemption.

Hawalipi KODI kabisa zaidi ya "destination inspection fee" katika kila mizigo ya MABILIONI YA SHILINGI WAINGIZAYO TANZANIA KWA MIAKA 5.
Kumbuka Destination Inspection fee ni 1.2% ya gharama yoote ya mzigo.

Wakati huo anakuwa amekimbia KODI KIBAO kama VAT, Exice duty,Importation duties na nyinginezo ambazo kwa harakaharaka ni zaidi ya 50% ya gharama ya mzigo husika isipokuwa kwa malighafi.

So ikifika miaka mitano waliyopewa msamaha HUBADILI umiliki, maana wanapewa CERTIFICATE of INVESTOR mpya, kwa jina jipya LENYE MISAMAA MIPYA YA KODI KWA MIAKA MITANO MINGINE.

Ni kama kamchezo, ikiisha wanafanya tena MAANA ANAEULIZWA ANAPOOZWA...

Na kwa CELTEL-ZAIN-AIRTEL kuna madeni amabayo wanayakimbia katika utumiaji wa miundombinu ya TTCL, kwa kuwa gharama ni kubwa wanazodaiwa (sina uhakika kwa sasa ila wakati CELTEL-ZAIN deni lilifika 260bil nikosolewe kama sipo right). Tujiulize hizi pesa zimelipwa lkwa mfumo wa kuuziana ndeni (buy back) au NDO UFISADI MWINGINE HUU.

Tanzania pesa ipo,watu wanaweza kusoma bure chekechea -chuo kikuu, ila ni mifumo kama hii.

Pesa inayopotea kwa misamaa ya kodi for the next 5yrs kwa JINA JIPYA la AIR TEL ni nyingi mnoooooooo, alafu take it or leave it ITAUZWA TENA.

Na kikubwa apart from ukwepaji wa kodi MIMI kwa mtazamo wangu ni hilo deni la TTCL, maana CELTEL-ZAIN-AIRTEL ndo hawaishi kujibadilisha kwa kuwa baada ya miaka mitano wanabeba mzigo mkubwa saana wa kutakiwa kulipia, YAANI TAXES na malipo YA MIUNDOMBINU YA TTCL.

Kwa mtazamo wangu waangaliwe hawa watu wanaotoa vibalihivi, kwa sababu wanajua na ndio wanaoiba hizi pesa.


Tunaibiwa jamani.

Naionea huruma Tanzania yangu ya kesho.Ya mwanangu na mimi nikifika umri wa wazee wa EAC.
Duh
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Hapa ndipo tunapohitaji watunga sera makini. Wakati bilionea Mo Abraham ananunua Celtel aliuziwa kwa bei cheee mnoo (nafikiri kulikuwa na kick back kubwa kwa Mkapa na wateule wake) lakini miaka 2 tu baada ya kuuzwa kwa Celtel na kuwa Zain Mo ameuza Zain ile ile ambayo haijawekeza chochote cha ziada ktk miundombinu kwa mabilioni ya dola kwa wahindi. Kweli inasikitisha sana kuona rasilimali zetu zinafaidisha watu wa nje na si sisi wazawa!
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Mimi binafsi ni mteja wa hii kampuni toka zamani lakini sasa imenichosha. Celtel - Zain - Airtel - sijui nini? Hakuna kutulia?
Lakini mkuu huduma si ni zile zile tuu?
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,928
Likes
3,512
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,928 3,512 280
Mimi binafsi ni mteja wa hii kampuni toka zamani lakini sasa imenichosha. Celtel - Zain - Airtel - sijui nini? Hakuna kutulia?
Mimi binafsi what counts is value for money/if value propositions in terms of call/data charges,qualityof service etc are OK ,i really care less about name
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Lakini mkuu huduma si ni zile zile tuu?
<br />
<br />
mkuu huduma inaweza kuwa tofauti dependin mwekezaji mpya anataka nini! Ngoja tuone wahindi watakuja na nini, Kifupi Zain walipoteza kwa kiasi kikubwa market share yao kwenda kwa tiGO na partly Vodacom.
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Mambo yaanza kupamba moto Zain/airtel ndani ya Mlimani City Conference Hall!
 

Forum statistics

Threads 1,238,314
Members 475,877
Posts 29,315,867