Zabuni za ununuzi wa ndege hutangazwa wapi?

Zabuni za ununuzi wa ndege hutangazwa wapi?

Ni kwamba unakiwanda cha kutengeneza Ndege na hukujulishwa wakati wa manunuzi au ni kukomfyuz tu jitihada za kimaendeleo zinazofanywa? Kwann tusilalamikie mambo yanayo tugusa moja kwa moja kama maji, madawa, barabara nk.
Kama utakua umemuelewa mtoa mada hajabeza chochote! Hiyo sheria ipo au haipo?
 
Hivi mabadiliko gani mliyataka wenzetu mliyataka kila siku mnaimba tatizo mfumo.
Hata kama sheria mbovu ifuatwe tu unajua wanakouza ndege unatangaza tenda ya nini huo ni upumbavu.
Mkuu,siyo wote wanaoulizia haya mambo wana nia mbaya au wanakosoa, wanajua zipo sheria za Manunuz ya umma, ikiwemo single source, selective,international/domestic competetive tendering et al. Hizo zimewekwa na kunakuwa na team za watu wa zabuni.

Kama angalau uliwahi kufanyakaz serikalini au angalau kama ni mhandisi ambaye amewahi kufanya kaz kwa Consultant anajua mambo haya na utaratibu unaotakiwa kufuatwa. Issue ya watu kupiga dili la 10% naamini kwa awamu ya tano linadhibitika kabisa na hamna mtu atathubutu huo utaratibu.
Anyway, sina hakika namna itakayotumika.
 
Huyo mke urieoa uritangaza tender kwenye gazeti gani? au urijiamuria mwenyewe?
ukinijibu hiro, jiurize na ujijibu kuhusu ndege.
 
Unataka mambo ya Ten Per Cent yaendelee? kuna mambo yanahitaji Tender na mambo mengine yanahitaji maamuzi.
Kuishi Jumba jeupe haina maana ya kutofuata sheria, kanuni na taratibu zilizowekwa kwa mujibu wa sheria. Yeye sio malaika. Ni binaadamu kama sisi na ana matamanio kama wengine na ndio maana kuna mipaka ya kiutendaji kwa kuzingatia "segregation of duties" kiasi kwamba kunapotokea makosa ni rahisi kurekebishana. Kwa maana huwezi kutenda na kutoa maamuzi peke yako. Lazima kuwe na ukomo wa kiutendaji.
Je ikigundulika kwamba Mheshimiwa alifanya makosa ya kiupendeleo kwa hao wauzaji tutasemaje? Au kama kuna mgongano wa Kimaslahi au ameliingiza Taifa kwenye hasara au pengine kuna ubadhilifu katika hayo manunuzi tutamlaumu nani?
Hivi wakuu wengine wa Taasisi wakiamua kuiga huu utaratibu wa Mheshimiwa na kuvunja sheria na kuanza kutafuta wao wakandarasi, tutawalaumu? Ni muhimu kuzingatia sheria na taratibu za manunuzi. Tusije tukaona marumbano kati ya vyombo vya udhibiti (CAG, PPRA, PPAA) na Mheshimiwa.
 
Hivi ununuzi wa ndege mbili aina ya Bombadier ulifanywa kwa kutumia utaratibu wa kutangaza tender?

Ununuzi wa ndege tatu/nne zilizobaki nao utafanywa bila tender kutangazwa?

Manunuzi ya umma yamewekewa utaratibu wa kutumia tender ambapo kampuni inayoshinda ndio inapewa kazi au jukumu la kufanya manunuzi kwa niaba ya serikali.

Sasa wadau kwenye ununuzi wa ndege hizi,utaratibu huu unafuatwa na kama haufatwi, inatosha tu sisi kuridhika na kuamimi kuwa kila kitu kiko sawa?

Kwanini makampuni ya utengenezaji wa ndege hizi yasishindanishwe kwa uwazi?

Yetu macho na masikio.
hakuna sheria mbaya ambayo watanzania wameitumia kuhujumu nchi yao wenyewe kama hiyo sheria ya manunuzi na tender.........yaani bora tu JPM anavyoamua kununua mwenyewe....100% nampongeza.....tumeshindwa kuonesha uzalendo
 
Hivi ndivyo lumumba mnavyodhihirisha upumbavu wenu! unashindwa kumjibu mtoa mada kama alivyouliza!

Hiyo sheria si ipo kwanini isitumike?
Ha ha ha, swali la kipuuzi hupata jibu la kipuuzi. Ulitaka jibu gani kwani?
 
hakuna sheria mbaya ambayo watanzania wameitumia kuhujumu nchi yao wenyewe kama hiyo sheria ya manunuzi na tender.........yaani bora tu JPM anavyoamua kununua mwenyewe....100% nampongeza.....tumeshindwa kuonesha uzalendo
Unaikumbuka issue ya Mv Bagamoyo? Ni nani alikuwa anaongoza manunuzi yake? Tusiwaone watu ni malaika, kumbukumbu zipo.
 
Hivi ununuzi wa ndege mbili aina ya Bombadier ulifanywa kwa kutumia utaratibu wa kutangaza tender?

Ununuzi wa ndege tatu/nne zilizobaki nao utafanywa bila tender kutangazwa?

Manunuzi ya umma yamewekewa utaratibu wa kutumia tender ambapo kampuni inayoshinda ndio inapewa kazi au jukumu la kufanya manunuzi kwa niaba ya serikali.

Sasa wadau kwenye ununuzi wa ndege hizi,utaratibu huu unafuatwa na kama haufatwi, inatosha tu sisi kuridhika na kuamimi kuwa kila kitu kiko sawa?

Kwanini makampuni ya utengenezaji wa ndege hizi yasishindanishwe kwa uwazi?

Yetu macho na masikio.
ingetangazwa tenda bei zake zingekuwa maradufu. raisi kaamua kununua. usihoji
 
Mavicha mna laana endeleeni kupepesa tu makengeza mkikaa sawa Tz yetu ipo tunapopataka
 
Marekebisho katika sheria mpya ya manunuzi yanaruhusu serikali kununua bidhaa moja kwa moja toka kwa mzalishaji. Watu inabidi waelewe kuwa sheria ya manunuzi inayotumika sasa ni ya 2016 ambayo inaruhusu ofisi ya serikali kununua bidhaa moja kwa moja kutoka kwa mtengenezaji. Watu wasikariri ile ya 2011, sasa tunayo mpya ya 2016

"Aidha, ili kupata bei iliyo chini ya soko bila kuathiri
ubora wa bidhaa au huduma, ofisi husika kwa nia ya
kupata thamani ya fedha na ubora wa juu,
imetakiwa kufanya ununuzi wa bidhaa na huduma
mahususi moja kwa moja kutoka kwa mtengenezaji,
au kiwandani, mwakilishi wa mtengenezaji au wa
kiwanda, muuzaji wa jumla au mtoa huduma."

www.habarileo.co.tz/index.php/habari-za-kitaifa/11188-sheria-ya-manunuzi-yaua-upigaji-dili
 
Marekebisho katika sheria mpya ya manunuzi yanaruhusu serikali kununua bidhaa moja kwa moja toka kwa mzalishaji. Watu inabidi waelewe kuwa sheria ya manunuzi inayotumika sasa ni ya 2016 ambayo inaruhusu ofisi ya serikali kununua bidhaa moja kwa moja kutoka kwa mtengenezaji.

"Aidha, ili kupata bei iliyo chini ya soko bila kuathiri
ubora wa bidhaa au huduma, ofisi husika kwa nia ya
kupata thamani ya fedha na ubora wa juu,
imetakiwa kufanya ununuzi wa bidhaa na huduma
mahususi moja kwa moja kutoka kwa mtengenezaji,
au kiwandani, mwakilishi wa mtengenezaji au wa
kiwanda, muuzaji wa jumla au mtoa huduma."

habarileo.co.tz/index.php/habari-za-kitaifa/11188-sheria-ya-manunuzi-yaua-upigaji-dili
Huu unaweza kuwa ni uchochoro mbovu kuliko hata tunavyodhani.
 
Marekebisho katika sheria mpya ya manunuzi yanaruhusu serikali kununua bidhaa moja kwa moja toka kwa mzalishaji. Watu inabidi waelewe kuwa sheria ya manunuzi inayotumika sasa ni ya 2016 ambayo inaruhusu ofisi ya serikali kununua bidhaa moja kwa moja kutoka kwa mtengenezaji. Watu wasikariri ile ya 2011, sasa tunayo mpya ya 2016

"Aidha, ili kupata bei iliyo chini ya soko bila kuathiri
ubora wa bidhaa au huduma, ofisi husika kwa nia ya
kupata thamani ya fedha na ubora wa juu,
imetakiwa kufanya ununuzi wa bidhaa na huduma
mahususi moja kwa moja kutoka kwa mtengenezaji,
au kiwandani, mwakilishi wa mtengenezaji au wa
kiwanda, muuzaji wa jumla au mtoa huduma."

www.habarileo.co.tz/index.php/habari-za-kitaifa/11188-sheria-ya-manunuzi-yaua-upigaji-dili
Serikali kwa level ipi? Halmashauri au Serikali kuu? Imeruhusiwa lini kiongozi wa taasisi ya serikali au shirika kununua kwa cash! Hiyo italeta balaa kubwa hasa kwa watu wasio waadilifu.
 
Huu unaweza kuwa ni uchochoro mbovu kuliko hata tunavyodhani.

Nakuonea huruma kwa kutojua, ungekuwa umefanya kazi serikalini na kuhusika na manunuzi wala usingehangaika kuandika huo uzi...

Tunajua kuwa lengo lako ni kupotosha watu lakini watu makini tunaofuatilia mambo tupo. Unashangaa ya kununua ndege wakati huku tumekuwa tukinunua magari moja kwa moja kutoka Toyota toka enzi za JK .
 
Back
Top Bottom