Zabuni za ununuzi wa ndege hutangazwa wapi?

Zabuni za ununuzi wa ndege hutangazwa wapi?

Watanzania kweli sisi malofa
Hivi lini tutaacha kukosoa aisee
Tulipokuwa hatuna ndege mlikuwa mnalalamika
Leo tumepata mh Rais anayenunua ndege
Bado mnakosoa
Huo ni ufala
Tumsupport mh Rais
Ni hatua kubwa na ya kujivunia

Mkuu,

Bila kujali wala kuzingatia misimamo na itikadi zetu za vyama, jambo lolote linalofanywa bila kufuatwa taratibu, sheria na kanuni, hata liwe zuri/jema kiasi gani, halihalalishi upatikanaji/ufanyikaji wake.

Kaka ...
 
Ukitangaza tenda ya kununua ndege, wataishia kuja madalali kama wa Mv Daslama. Ukitaka kununua ndege unaandika barua ya maombi kuwasihi na kuwabembeleza Boeing, Airbus au Bombadear wakuuzie ndege. Na wakikuhuruia sana utaipata ndege baada ya miaka miwili.
 
Hivi ununuzi wa ndege mbili aina ya Bombadier ulifanywa kwa kutumia utaratibu wa kutangaza tender?

Ununuzi wa ndege tatu/nne zilizobaki nao utafanywa bila tender kutangazwa?

Manunuzi ya umma yamewekewa utaratibu wa kutumia tender ambapo kampuni inayoshinda ndio inapewa kazi au jukumu la kufanya manunuzi kwa niaba ya serikali.

Sasa wadau kwenye ununuzi wa ndege hizi,utaratibu huu unafuatwa na kama haufatwi, inatosha tu sisi kuridhika na kuamimi kuwa kila kitu kiko sawa?

Kwanini makampuni ya utengenezaji wa ndege hizi yasishindanishwe kwa uwazi?
Mambo ya kampuni za Manji kushinda tenda za kununua ndege serikalini tulishatoka huko. Labda kama Chadema mnataka kuturudisha huko.
 
Weweee, usifikiri kila mtu ni taahira wa aina yako. WHY TOYOTA?

Usijitoe fahamu kiasi hicho, utakuja kuidhalilisha familia yako. Yapo makampuni mengi ya kutengeneza ndege, zenye sifa, uwezo na gharama tofauti. Bodi za manunuzi, baada ya kupata maombi kutoka kwa kitengo mtumiaji, huzipitia sifa zilizoorodheshwa na wao kuzitangaza kwenye zabuni. Kila mwenye kujiona anacho chombo chenye kukidhi vigezo hivyo, ataingia kushindana. Sasa wewe unaongea utaahira gani hapa?
Rais anahitaji ndege na si malumbano ya tender na ndiyo maana zinaagizwa kwa mtengenezaji moja kwa moja.
 
Mambo ya kampuni za Manji kushinda tenda za kununua ndege serikalini tulishatoka huko. Labda kama Chadema mnataka kuturudisha huko.
Mambo yakija kuharibika mtasema hakushauriwa vizuri hivyo yeye si wa kulaumiwa.
 
Watanzania kweli sisi malofa
Hivi lini tutaacha kukosoa aisee
Tulipokuwa hatuna ndege mlikuwa mnalalamika
Leo tumepata mh Rais anayenunua ndege
Bado mnakosoa
Huo ni ufala
Tumsupport mh Rais
Ni hatua kubwa na ya kujivunia
Anaulizia taratibu,kanuni na sheria za manunuzi Ya Mali Za umma zilifuatwa. Kakosea wapi? Hapa anahitaji Kujua tu kanuni na sheria za manunuzi kama zilifuatwa. Kama huna elimu pana kwenye hilo just shut up.
 
Unataka mambo ya Ten Per Cent yaendelee? kuna mambo yanahitaji Tender na mambo mengine yanahitaji maamuzi.
Nini maana ya kuweka utaratibu!? na una hakika gani kwa staili hyo hakuna 10%... taratibu zikiwekwa lazma zifuatwe haijalishi nn.
 
Hat
Watanzania kweli sisi malofa
Hivi lini tutaacha kukosoa aisee
Tulipokuwa hatuna ndege mlikuwa mnalalamika
Leo tumepata mh Rais anayenunua ndege
Bado mnakosoa
Huo ni ufala
Tumsupport mh Rais
Ni hatua kubwa na ya kujivunia
Hatujapinga kununua ndege mkuu..mtoa mada anauliza taratibu zilifuatwa!??kesho ukisikia ilikua dili unataka tuanzie wapi!?ndege zinunuliwe ...treni n.k lkn kwa taratibu..
 
Ndege zinanunuliwa moja kwa moja kiwandani.
Vibaraka wa ufisadi mtapata shida sana awamu hii waambie wanaokutuma hakuna 10% kama mlivyozoea.
 
Hivi mabadiliko gani mliyataka wenzetu mliyataka kila siku mnaimba tatizo mfumo.
Hata kama sheria mbovu ifuatwe tu unajua wanakouza ndege unatangaza tenda ya nini huo ni upumbavu.
 
Ndege zinanunuliwa moja kwa moja kiwandani.
Vibaraka wa ufisadi mtapata shida sana awamu hii waambie wanaokutuma hakuna 10% kama mlivyozoea.
Vipi kuhusu taratibu za manunuzi?
Tender imetangazwa?
 
Hivi mabadiliko gani mliyataka wenzetu mliyataka kila siku mnaimba tatizo mfumo.
Hata kama sheria mbovu ifuatwe tu unajua wanakouza ndege unatangaza tenda ya nini huo ni upumbavu.
Punguza mapovu,
Mfano hizi ndege zikipata hitilafu unadhani nani atawajibika kwa kutokufuata taratibu za manunuzi ya umma?
 
Watanzania kweli sisi malofa
Hivi lini tutaacha kukosoa aisee
Tulipokuwa hatuna ndege mlikuwa mnalalamika
Leo tumepata mh Rais anayenunua ndege
Bado mnakosoa
Huo ni ufala
Tumsupport mh Rais
Ni hatua kubwa na ya kujivunia
Kipekee, pamoja na nia njema, ila suala la manunuzi kwa njia ya tender ambayo iko wazi isiyo na kamisheni,mimi binafsi naona lina manufaa makubwa. Walioanzisha sheria ile ya kufuata manunuz ya Umma najua walifanya utafiti na kujiridhisha umuhimu wake. Hvyo kama kuna mapungufu katika usimamiz yaboreshwe na pia kuwe na usimamiz wa man to man, lakini tendering process ndiyo msingi wa vitu vya umma.
 
Kuna mashirika mangapi yanatengeneza bombardier na boeing? Unawashindanisha kina nani kama hununui kupitia mawakala? Tumeamua kununua bombadier na boeing baada ya mashirika kama airbus na Embraer kuleta quotation zao na uamuzi ukawa ni bombadier(mapanga boy) na boeing(kwa mapenzi ya baba mwenye nyumba hii) .Wewe unataka kununua bidhaa ya azam moja kwa moja kiwandani kwao unawatangazia kina nani hiyo tenda ya kununua bidhaa wakati kiwanda kinachotengeza ni kimoja?
Manunuzi ya umma yanakataza kununua kwa single manufacturer? Na kama yanakataza huoni tumeweka utaratibu wa kujiibia wenyewe?.
Kama kununua direct bila kuwashindanisha watu ni kosa basi tulikosea kuweka utaratibu huo na unatakiwa kufutwa mara moja bila hata kusubiria .
Sasa siku moja wewe uwe boss mahali halafu ujifanye kununua nje ya sheria ya manunuz ya umma kama hata week moja utachukua kabla ya kuburuzwa kortini kama Dar ni Kisutu na kwa sasa mahakama ya Mafisad na Wahujumu Uchumi. Jaribu uone kama hutaizea jela.
 
Ni kwamba unakiwanda cha kutengeneza Ndege na hukujulishwa wakati wa manunuzi au ni kukomfyuz tu jitihada za kimaendeleo zinazofanywa? Kwann tusilalamikie mambo yanayo tugusa moja kwa moja kama maji, madawa, barabara nk.
 
Back
Top Bottom