Yaliyojiri Bungeni: Usomaji Bajeti ya Serikali 2015/16

Yaliyojiri Bungeni: Usomaji Bajeti ya Serikali 2015/16

Kwakweli hali inazidi kuwa mbaya.Hivi ni kwanini wameongeza tozo katika mambo hayo?

Kwa uelewa wangu ndo maeneo rahisi kuliko yote kupata kodi isiyo na longo longo, yaani ni maeneo rahisi kwa serikali kukusanya kodi, pamoja na makato ya kwenye mishahara ya wafanyakazi. So serikali nyingi (si kwa TZ tu) zinakimbiliaga maeneo hayo
 
sijasikia BIA & WINE kupanda , au wamesahau chanzo chao muhimu cha mapato??
 
Lizabon bajeti uliyoweka ndiyo sahihi kweli? naona makosa mengi kwenye miaka
 
Last edited by a moderator:
  • Kwa ufupi sijapenda vipaumbele vya misamha ya kodi kama vile pipi? sasa pipi ina tija gani kwa taifa
  • halafu yale magari ya mkataka wa kifisadi wa uda yameshushiwa kiwango cha kodi kuyaingiza.
  • ile deal ya magari ya semi trailer imenuka tena wameshusha ushuru wake, wakati uozo umejaa huko, wanaua reli kijinga jinga tuu.
  • eti vijiti vya vibiriti no ushuru wakati kiwanda chetu moshi kinakufa, are u kidding?
  • pasta na spaghetti no ushuru, deal ya yule muhindi h


    sasa wewe unataka watu waendelee kujisadia hajakubwa katika vyoo vya shimo mpaka loni bana?,acha bomba zishuke bei watu wajenge nyumba za kisasa ebo.........
 
Kwa uelewa wangu ndo maeneo rahisi kuliko yote kupata kodi isiyo na longo longo, yaani ni maeneo rahisi kwa serikali kukusanya kodi, pamoja na makato ya kwenye mishahara ya wafanyakazi. So serikali nyingi (si kwa TZ tu) zinakimbiliaga maeneo hayo

Asante kwa jibu lako zuri mito.
Hivi si tuliambiwa leo watakuwepo mawaziri wa fedha wa Kenya n.k imekuwaje? Mbona sijawaona au mimi ndio nimechelewa?
Lakini nimeanza kuangalia kuanzia saa 10 na nusu hivi.
 
Last edited by a moderator:
mafuta yalishakufa bei,hivyo kuongeza hiyo sh 50,hakuna impact yeyote.

Sawa mkuu, ila ukumbuke hiyo 50 unayoiona haina impact kwa wenzetu waliopo vijijini/masikini huko ambao ndio hasa watumiaji wa hayo mafuta ya taa kwao ni ngumu.
 
Waziri anamalizia kwa kusisitiza kuwa bajeti ya serikali itatekelezwa endapo tu kutakuwepo na amani na utulivu nchini ikiwa ni pamoja na kufanya uchaguzi mkuu hapo oktoba kwa amani na utulivu.

Kura ya Maoni hakugusia?
 
Sawa mkuu, ila ukumbuke hiyo 50 unayoiona haina impact kwa wenzetu waliopo vijijini/masikini huko ambao ndio hasa watumiaji wa hayo mafuta ya taa kwao ni ngumu.

hiyo 50 ndo inakwenda kuwapelekea umeme ili wasitumia mafuta ya taa.
kwahiyo kidogo kidogo mambo yanakua yanaenda yakijibalance.
impact ya kuweka umeme wa REA,mfano katika vijiji kumi ni kupungua kwa matumizi ya mafuta ya taa kwa kiwango kikubwa.
 
hiyo 50 ndo inakwenda kuwapelekea umeme ili wasitumia mafuta ya taa.
kwahiyo kidogo kidogo mambo yanakua yanaenda yakijibalance.
impact ya kuweka umeme wa REA,mfano katika vijiji kumi ni kupungua kwa matumizi ya mafuta ya taa kwa kiwango kikubwa.

Naam, sasa nimekuelewa mkuu Elungata, asante.
 
Last edited by a moderator:
Pesa nyingi zitaenda REA. Nakumbuka juzi wahisani walitishia kujitoa kwenye kufadhiri REA maana GoT imeshindwa kutoa portion yake ya fedha tangu 2009
 
Back
Top Bottom