Ya moyoni: Msafara wa awamu hii 'unakera'!

Ya moyoni: Msafara wa awamu hii 'unakera'!

Ule upuuzi uliofanyika hapa Mwanza siku JPM alipohutubia Furahisha ulinifanya nichukie tukio zima la ujio wa Rais Mwanza. Ilikuwa ni kero ambayo ilizidi hata ile iliyowahi kutangulia. Barabara Mwanza ni chache sana, halafu wakazifunga karibia zote tena kwa masaa mengi. Shida ya Mwanza, hakuna barabara isiyounganika na ile iendayo airport. Kwa hiyo kiongozi akija tu Mwanza ni kero karibia kwa kila mwananchi, labda kwa wale tu ambao huwa hawana kazi yoyote ya kufanya.

Ni muhimu kufikiria uwezekano wa viongozi wakuu wa kitaifa wakifika Mwanza, watumie chopa ili kutuondolea mateso na usumbufu.

mwanza walifunga barabara zote kuanzia SAA 10 mpaka 12yaan haijawai kutokea in kero kubwa sana wahusika waliangalie, tena wanafunga barabara hata ambazo hazipiti msafara
 
Kwa ujumla ni aheri sana kwa serikali kuhamia Dodoma haraka ili kuondoa usumbufu jijini Dar. Kwanza kuhama kwa ofisi za serikali Dar kutapunguza msongamano wa magari na watu, lakini pia kutaifanya Dodoma iwe busy maana ni mji usio na purukushani nyingi za kiuchumi.

Kwa mawazo yangu, serikali ya Magufuli ihamie haraka sana Dodoma hata kama kuhama huko kwa kukurupuka kutaambatana na baadhi ya matatizo lakini baadaye yataisha.

Kwanini mnapinga wanavyotaka kuhamia Dodoma.?
 
Watanzania,tangu zamani,tunawapenda na kuwaheshimu viongozi wetu wa kitaifa hadi wale wa mitaa. Viongozi wetu tunawalinda kwa kila mmoja wetu na namna yake.

Viongozi wakuu watatu wa kitaifa: Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu huwa na misafara maalum wanapokwenda mahali fulani. Ingawa misafara ya sasa haina gari la wagonjwa na imepunguziwa idadi ya magari,kuna jambo linakera.

Watumiaji wengine husimamishwa kwa kati ya dakika 30 hadi 70 wakisubiri msafara upite. Foleni hutamalaki haswa. Inafikia wakati,madereva hutoka kwenye magari yao na abiria huamua kutembea kwa miguu. Misafara ya awamu hii inakuwa kero. Kuna mambo ya kurekebisha!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
Give solutions. Don't just complain.
 
Job atamwambia arudi magogoni akakae apitie katiba vizuri ndio arudi..
Huyu Pombe hasomi katiba wala hutuba alizoandikiwa, yeye kwake katiba ni lile analowaza yeye. Yaani Zali la Mentali. Hivyo ndugai asipokubaliana naye watamfanyia maarifa, li ccm haliishiwi maarifa ya udhalimu, si unakumbuka Sita walimwambia ukitaka uspika njoo na K, tukukague kama kweli unayo k badala ya nzakali!!
 
Watanzania,tangu zamani,tunawapenda na kuwaheshimu viongozi wetu wa kitaifa hadi wale wa mitaa. Viongozi wetu tunawalinda kwa kila mmoja wetu na namna yake.

Viongozi wakuu watatu wa kitaifa: Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu huwa na misafara maalum wanapokwenda mahali fulani. Ingawa misafara ya sasa haina gari la wagonjwa na imepunguziwa idadi ya magari,kuna jambo linakera.

Watumiaji wengine husimamishwa kwa kati ya dakika 30 hadi 70 wakisubiri msafara upite. Foleni hutamalaki haswa. Inafikia wakati,madereva hutoka kwenye magari yao na abiria huamua kutembea kwa miguu. Misafara ya awamu hii inakuwa kero. Kuna mambo ya kurekebisha!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam

Nasikia huyo ni Rais wa Malaika hairuhusiwi kumkosoa.Mzee wangu jiangalie sitaki umalizikie central kujieleza pamoja na kwamba umesomea ile taaluma ya kubishana kwa akina PILATO
 
Sisi "wanaume wa Dar" ndio tunaombwa tuwe wavumilivu maana "taabu" hizo zitakoma mara! Hao wa Dodoma wajiandae kuishi maisha tuliyokuwa tukiishi kwa muda mrefu. Kwani wao si binadamu kama sisi? Wacha nao wauonje ubinadamu wa kuwa raia wa nchi yetu hii.
Kawaambia nani watakaa Dodoma hao, watakuwa wanashinda Dar kulala ndio Kongwa
 
Watanzania,tangu zamani,tunawapenda na kuwaheshimu viongozi wetu wa kitaifa hadi wale wa mitaa. Viongozi wetu tunawalinda kwa kila mmoja wetu na namna yake.

Viongozi wakuu watatu wa kitaifa: Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu huwa na misafara maalum wanapokwenda mahali fulani. Ingawa misafara ya sasa haina gari la wagonjwa na imepunguziwa idadi ya magari,kuna jambo linakera.

Watumiaji wengine husimamishwa kwa kati ya dakika 30 hadi 70 wakisubiri msafara upite. Foleni hutamalaki haswa. Inafikia wakati,madereva hutoka kwenye magari yao na abiria huamua kutembea kwa miguu. Misafara ya awamu hii inakuwa kero. Kuna mambo ya kurekebisha!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
Mzee wa lumumba bora nyie mnasimamishwa dk30 mpaka70 sie mwanza hapa siku mzee anawasili tulisimamishwa zaidi ya masaa matatu.
 
Ule upuuzi uliofanyika hapa Mwanza siku JPM alipohutubia Furahisha ulinifanya nichukie tukio zima la ujio wa Rais Mwanza. Ilikuwa ni kero ambayo ilizidi hata ile iliyowahi kutangulia. Barabara Mwanza ni chache sana, halafu wakazifunga karibia zote tena kwa masaa mengi. Shida ya Mwanza, hakuna barabara isiyounganika na ile iendayo airport. Kwa hiyo kiongozi akija tu Mwanza ni kero karibia kwa kila mwananchi, labda kwa wale tu ambao huwa hawana kazi yoyote ya kufanya.

Ni muhimu kufikiria uwezekano wa viongozi wakuu wa kitaifa wakifika Mwanza, watumie chopa ili kutuondolea mateso na usumbufu.
Hapo umesema kweli zilikua siku mbili za mateso barabarani kwa wana mwanza
 
...mipango mibovu tu...alafu utawasikia eti tunataka kupunguza foleni dar...wakatiI wao wenyewe ndio wachangia foleni na misafara yao....kwanini wasitumie helkopta???....huo muda unaopotea kila kukicha hawauoni??...ni protocal gani hizi zinazotia hasara ya muda??
 
Back
Top Bottom