WORLD VISION ni shirika la wachaga??

WORLD VISION ni shirika la wachaga??

Status
Not open for further replies.
Jamani kuweni wakweli world vision kuna makabila mengi tu ila interview yao kweli imekwenda shule bilan kujiandaa hupiti. Hakuna upendeleo wa ajira anayepass huyu indie.
 
Wachagga ndio kabila letu,we mzaramo nenda shule maisha ni zaidi draft,bao,chuma ulete..

shule gani zaidi ya ujambazi tu na ufisadi,, wachaga wamerudisha nyuma sana maendeleo ya nchi
 
UPDATE

Sina shida yeyote na World Vision kuajiri wakrist kwasababu wao ni shirika la kikrust na hiyo ni policy yao na katika kusajiliwa imesajiliwa hivyo! Siko hapa kuongelea DINI.. Wapo wanaosema naendekeza ukabila kwa kuzungumzia wachaga, lakini mimi naamini kuwa kama kuna mahali tunakosea ni vizuri kusahihishana, na wanachofanya hawa wenzetu wa World Vision si sahihi hata kidogo...
Binafsi sinawahi kuomba kazi World Vision wala sijawahi kufikiria hilo lakini nimefanya nao kazi mara nyingi sana nikiwa kama consultant (kama ambavyo nafanya kazi na mashirika mengine mengi). Kwa mfano; mwaka 2006 nilishiriki kufanya evaluation ya mradi wa Mlali ADP na kuandika proposal ya kuomba extension ya miaka mitano ya mradi (mradi ulikuwa unatakiwa kuphase out mwaka huo) na 'wazungu' wakawapa extension! Mwaka 2008 nilihusika tena kuandaa proposal ya kuomba extension ya pili ya miaka mitatu na 'wazungu' walikubali.. ieleweke kuwa huu ndio mradi pekee toka kuanzishwa kwa World Vision Tanzania ambao ulifanikiwa kupata extension mara mbili.. mpaka leo hii watu wanashangaa tulifanya 'mazingaombwe' gani mpaka wale 'wazungu' wakakubali.. hivyo naomba ieleweke naifahamu vilivyo World vision na najua ninachokiongea..

Nirudi kwenye mada, kuna watu hapa wanadai kuwa shirika limejaa wachaga kwasababu wao ati wamesoma sana, huo ni UONGO wa hali ya juu.. nitaeleza.. katika shirika la world vision majority wa staff wake ni jamaa wanaitwa CRS (mwaka 2012 walibadilishwa jina na kuitwa DA, na kuanzia Oct 1, 2013 wameanza kuitwa SPF) hawa jamaa (CRS/DA) kabla ya octoba mwaka jana karibia wote walikuwa ni form VI leavers!!! Walikuwepo mmoja mmoja wa kuokoteza ndio walikuwa form six, na wengine wana certificate!! Waratibu wa miradi na baadhi ya PF ( project facilitator) ndio walikuwa na shahada! Lakini DA's/CRS karibia wote hawakuwa hata na diploma (hapa tunaongelea zaidi ya wafanyakazi 1500 tanzania nzima)! Ni mwaka jana tu hapa octoba ndio wamebadilisha hiyo tittle na kuiita SPF (sponsorship and project facilitator) na wakaweka sharti muombaji awe na angalau diploma! Lakini miaka yote hawa jamaa walikuwa ni form VI leavers tena wale waliokosa nafasi za kwenda advanced level!! Sasa ninyi wenzetu mnaopiga kelele kuwa wachaga ni wasomi ndio maana wamejaa World Vision, mnataka kutuambia kuwa hakuna WALUGURU waliomaliza form VI mpaka mchukue form VI wa arusha muwapeleke Morogoro, inamaana hakuna WAHA Waliomaliza form 4 mpaka mpeleke wachaga kigoma, hakuna wazigua wenye form 4 pale korogwe na lushoto na korogwe????
Cha kushangaza zaidi kuna ADP moja pale Morogoro cluster office, ambapo wameajiri Office attendant (mfagiaji) mchaga kutoka arusha huyu dada anaitwa Matilda! Inamaana waluguru na wapogoro hawajui kufagia!!! Unaweza kusema hii ni coincidence?????
 
Jamani kuweni wakweli world vision kuna makabila mengi tu ila interview yao kweli imekwenda shule bilan kujiandaa hupiti. Hakuna upendeleo wa ajira anayepass huyu indie.

ni wachaga tu ndio wanaajiriwa pale hata kama ni vilaza ziro brain,,
 
shule gani zaidi ya ujambazi tu na ufisadi,, wachaga wamerudisha nyuma sana maendeleo ya nchi
Bado kidogo mtahamia baharini wanawaibia hadi viwanja uku mkiendelea kukesha vijiweni mnasubiri gunia la pesa..
 
Bado kidogo mtahamia baharini wanawaibia hadi viwanja uku mkiendelea kukesha vijiweni mnasubiri gunia la pesa..

kwenye vibaka kumi tisa wanatoka moshi, pesa ya wana moshi imejaa damu
 
Du hawa jamaa hata nyerere alisema ni wakabila sana nenda CRDB sasa utachoka
 
Kweli dubai ndogo mpaka leo treni ndio usafiri pekee na wa msimu,mkoa wa mwisho Tanzania treni likifa hawaendi kwao..

ndio hivyo usafiri ni treni na ndege tu. basi ni mambo ya kizamani
 
kwenye vibaka kumi tisa wanatoka moshi, pesa ya wana moshi imejaa damu
Teh teh ndio inayowahamisha mjini na njaa zenu,tutahakikisha mnahama huu mji..
Shule hamtaki mnajua kucheza ngoma na taarabu tu..
 
Du hawa jamaa hata nyerere alisema ni wakabila sana nenda CRDB sasa utachoka

crdb wafanyakazi wote ni wachaga.. hongera sana kikwete kwa kuwapunguza wachagga tra,, waondoe wote mpaka mkubwa wao kitillya
 
Teh teh ndio inayowahamisha mjini na njaa zenu,tutahakikisha mnahama huu mji..
Shule hamtaki mnajua kucheza ngoma na taarabu tu..

mtaishia moshi na arusha tu,, kanda nyingine mtazisikia redioni tu
 
The bold pole sana. Kazi za WV ni ngumu sana na mishahara au maslahi kidogo sana ukilinganisha na ngos nyingine. Kazi katika mazingira magumu ya kujitolea. Kazi zinahitaji wachapakazi. Kubali kataa wachaga ni wachapakazi. Hata wazungu wakija huku Tz wanatafiti na ukweli ni huo na wanaajiri. Pia waajiriwa ni wakristu. Chimbuko la ukristu unalifahamu? Hapo awali WV walikuwa wanaajiri walokole kwa lengo hilo hilo la kujitokea kwa maslahi kidogo. Baadaye ulokole haukuwa material tena ndipo wakabadili mwelekeo na kuajiri mradi awe mkristo.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom