Wikileaks: Asemavyo Kikwete juu ya Museveni


EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
14,487
Likes
1,014
Points
280
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
14,487 1,014 280
In December 2005 meeting with AFP Assistant Secretary Frazer President Kikwete spoke confidently of MUSEVENI

7. (C) A/S Frazer praised Tanzania as a model for handing power from leader to leader, in contrast to Uganda,s President Yoweri Museveni. A/S Frazer said that while integration is critical for the economy and that increasing trade among Kenya, Uganda and Tanzania is important, it should not be a reason for staying in power. Kikwete agreed that Museveni is making the wrong decision and commented that to die in office and leave people vying for office does a disservice. Kikwete said Ugandans had asked both himself and former president Mkapa for help and that the historicals (a group of people who were with Museveni in the bush) have tried to impress upon Museveni that he is making the wrong decision and that it is better to help make a transition.

8. (C) Kikwete described Museveni,s decision to remain in power as his "not opposing those who want him to continue" and offered three reasons for this: to oversee the implementation of Uganda,s comprehensive industrialization strategy; distrust of Sudan,s President Omar Bashir; and the desire to be in power to see East African integration. Kikwete rejected these reasons for staying in power stating that industrialization is a process that may take fifty to one hundred years, asking how Museveni can be the guarantor of the process in another country, and explaining that East African integration will be a long process.

9. (C) Kikwete cited Museveni as saying he would stay in office until 2013, and added that Museveni then may move to the East African presidency. However, Kikwete is not sure East Africans will accept him because of his record and his reputation of not caring for the opinions of others. "It,s not a matter of seniority," added Kikwete.

10. (C) A/S Frazer said the USG anticipates Uganda may be going through some trouble. Kikwete agreed that Uganda may experience a period of instability and alluded to future violence, saying there is great animosity and both sides have former generals. Though Kikwete hopes there is not another civil war, he described the situation as precarious.
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
93
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 93 145
Hii naona haijakaa vibaya sana. Sijui Museven atasemaje lakini Kikwete anaonekana kumjua vizuri jirani yake.
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
Kagera mjiandae, Mu7 akisoma hii vita vya Kagera vimerudi. Uganda itatupa kichapo tena
 
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
3,295
Likes
348
Points
180
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined Sep 7, 2011
3,295 348 180
Hapa JK kasema sawasawa Museveni ana uchu wa kuwa Rais wa EAC itakapokuwa federation, na sisi hatutaki hilo, nasema sisi kama watanzania hata kama hawajanituma kuwawakilisha. Hapa Salva usihangaike nalo hili kulikanusha walau kwa hili mkweere yuko sahihi kabisaa
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Yeah, M7 achana nae kabisa, hakawiii kuleta tifu. Ni juzi tu wameya concilliate na Pres. Kagame,kulikuwa na kajibifu kati yao kiasi kwamba raia wa Rwanda hasa watumishi serikalini wanaotua uwanja wa ndege Entebbe wakitokea nchi tofauti walikuwa hawaruhusiwi (by order) kulala kampala ilikuwa lazima wajitahidi kufanya connection ya flight to Kigali the same day (kuna flight mbili kwa siku). ikishindikana wanalala palepale entebbe chini ya uratibu maalum wa atachee aliyepo pale. Jamaa alipiga marufuku hadi ndege zinazobeba wanajeshi kwenda ulinzi wa amani Sudan kupita anga la Uganda. lkn sasa wamesettle!
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Thread hii ni too close for comfort...!!!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,686
Likes
23,685
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,686 23,685 280
Museveni ni kibaraka wetu, hawezi kusema "kwi" kwa Watanzania, sisi ndio tulimuweka na sisi ndio tutaamuwa nani awe Rais mwingine wa Uganda.
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,355
Likes
1,392
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,355 1,392 280
Kagera mjiandae, Mu7 akisoma hii vita vya Kagera vimerudi. Uganda itatupa kichapo tena
Hakuna taifa kusini mwa jangwa la sahara litaloweza kuipa kichapo Tanzania.
Hiyo ni sawa na kupigana na Tanzania+FRELIMO+UNITA+Umkhonto we Sizwe.....very very bad mofos!!!
 
DSN

DSN

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
2,778
Likes
119
Points
160
DSN

DSN

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
2,778 119 160
Wanao sema wikileaks ni uzushi waseme na hili nalo ni uongo,hapa Kikwete alichosema ndio ukweli wenyewe kwa huyu jamaa,uzuri aliwekwa na Watanzania hivyo pamoja na kuwa senior kwa Kikwete lakini bado ni full respect kuwa JK ni baba mdogo mwenye umri mdogo bado atapewa heshima ya ubaba mdogo kwa kuwa ameshikiia mafaili yote ya jinsi gani ataliunda mpaka kuliunda upya Taifa la Uganda.Japo najua anatamani sana awe Rais wa East Africa lakini hakika kaa la moto ni Tanzania pekee.Naona uwa anatamani sana apate mtu wa kumsupport aweze kutimiza ndoto yake lakini ndio hivyo Tanzania kwake kama ni kijana basi ni yule kijana kauzu.

Kuna wakati aliwaweka karibu sana wamarekani labda kwa kutegemea support kutimiza ndoto yake,lakini wale jamaa kwa jinsi walivyo smart walipoona amengangania madarakani wakaona ni bora watambae kimya kimya.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Museveni ni kibaraka wetu, hawezi kusema "kwi" kwa Watanzania, sisi ndio tulimuweka na sisi ndio tutaamuwa nani awe Rais mwingine wa Uganda.
FaizaFoxy, je, unafikiri nasi Mh. Rais wetu anaweza kuwa kibaraka wa watu fulani hivi, humu humu ndani au nje ya nchi??!!
 
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2009
Messages
5,153
Likes
644
Points
280
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2009
5,153 644 280
Salva R. bado hujaamka? tunamsubiri ukane ..
 
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
1,818
Likes
14
Points
0
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
1,818 14 0
Huenda hii haitokanushwa na kina Salva!...........na nitawashangaa wakikaa kimya bila kusema chochote!
 
N

NgomaNgumu

Senior Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
193
Likes
2
Points
0
N

NgomaNgumu

Senior Member
Joined Nov 20, 2010
193 2 0
Wanao sema wikileaks ni uzushi waseme na hili nalo ni uongo,hapa Kikwete alichosema ndio ukweli wenyewe kwa huyu jamaa,uzuri aliwekwa na Watanzania hivyo pamoja na kuwa senior kwa Kikwete lakini bado ni full respect kuwa JK ni baba mdogo mwenye umri mdogo bado atapewa heshima ya ubaba mdogo kwa kuwa ameshikiia mafaili yote ya jinsi gani ataliunda mpaka kuliunda upya Taifa la Uganda.Japo najua anatamani sana awe Rais wa East Africa lakini hakika kaa la moto ni Tanzania pekee.Naona uwa anatamani sana apate mtu wa kumsupport aweze kutimiza ndoto yake lakini ndio hivyo Tanzania kwake kama ni kijana basi ni yule kijana kauzu.

Kuna wakati aliwaweka karibu sana wamarekani labda kwa kutegemea support kutimiza ndoto yake,lakini wale jamaa kwa jinsi walivyo smart walipoona amengangania madarakani wakaona ni bora watambae kimya kimya.
Tatizo kubwa la wikileakes ni kutangaza habari ambazo zilizungumza private. Kila mmoja anakubali kua kuna mambo ni lazima yawe private vinginevyo yanaweza kuvuruga amani.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
Hii haiwezi kukanushwa kwa kuwa inamwonesa JK kama star akibonga na wazungu!!
 
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
262
Likes
1
Points
0
Age
34
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
262 1 0
Museveni ni kibaraka wetu, hawezi kusema "kwi" kwa Watanzania, sisi ndio tulimuweka na sisi ndio tutaamuwa nani awe Rais mwingine wa Uganda.
wewe na nani??
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,458
Likes
184
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,458 184 160
Aliyoyasema JK ni kweli kabisa.. The question is, Salva atakuja tena kuyakataa hata haya maana wikileaks waongo!
 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,581
Likes
836
Points
280
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,581 836 280
Aliyoyasema JK ni kweli kabisa.. The question is, Salva atakuja tena kuyakataa hata haya maana wikileaks waongo!
<br />
<br />

Umeona eeh! Naona wanachagua yepi ya kuyakataa!
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,844