Wezi, Matapeli na Vishoka Stendi Mbezi Loius Wachekelea

Wezi, Matapeli na Vishoka Stendi Mbezi Loius Wachekelea

Hao hawawezi kutia wale wa wakati ule Stendi ikiwa Kisutu na baadae kuhamishiwa Ubungoo.... yaaniii ulikuwa ukizuba zubaaa unapigwaa na kipisi cha mche wa sabuni .....ticket feki... unapandishwa basi la mkoa mwingine .... unapewa basi litakalokatisha rutiii etc
 
one day natoka dar naenda Igunga Tabora, nkajichanganya kukimbilia basi la Tabora kufika mlangoni nkamuuliza mdada alokuwa anakata tketi;

Mimi; sister naelekea Igunga Tabora mnafika huko?
TKET: Hapana tunaenda tabora mjini ila kutoka Tabora mjini mpaka Igunga ni 2000 tu.
Mimi: kama ni hivyo Fresh nkatie

Kanikatia, (19:30) chuma ikaamsha
Kufika kule (08:00) asubuh nkaashuka kuja kuuliza naambiwa ni kupanda kosta tena tena alafu nauli 10,000 na ni kusubiri mpaka (12:30)saa sita ndo zinaanza kurudi Igunga, nyingi ndo zinaanza kuingia tokea Igunga.

Kuongea na konda

Namwambia dahh mwanangu mbona muhudumu wenu kanifanyia hivi? Blaablaa zikawa nyingi nkatemana nao.

Kumbe ilitakiwa nipande magari ya mwanza au shinyanga nikashukie Igunga
Uzembe wa kutafsiri Google map ukanigharimu
Kuanzia sku hiyo tiketi nakata mtandaoni nkifika kituoni nikudandia chuma
 
Kufungwa rasmi na milele kwa stendi zilizokuwa shekilango, Lumumba na mnazi mmoja imekuwa kicheko kwa matapeli, wezi, vibaka , wabakaji na waganga wa kienyeji waliokuwa wamekosa kazi:

MADALALI:
Ukishuka tu stendi pale , una mizigo, walet mfukoni na mabegi unavamiwa na vijana , MMOJA ANA TIKETI, MWENGINE ANAKUPIGA FINGA, MWENGINE ANAKUVUTA BEGI NA KUELEKEA UPANDE MWENGINE.

Dalali anakwambia Gari fulaniMbovu inaua sana, njoo nikupe hii haina ajali, abiria anaogopa na anamfuata dalali.


TIKETI FEKI:
Abiria anakatiwa tiketi ina jina la basi , ila ya mkononi anaambiwa akifika kwenye gari atapewa nyingine, mkononi say unaenda Arusha unalipa 40,000 kwa Dalali, alafu dalali anampa kondakta 30,000/- yeye anakupiga 10 na hujui kama ni mu wa lile basi ama la na amevaa flana ya basi husika tofauti na shekilango aboria aikuwa anafikam ofisi za basi ndani kabia.

WABAKAJI:
Genge la wahuni, wala mirungi na wanywa visungura, wao wanafanya kulaghai wanafunzi nanaotoka mikoani kuja DAr, kuwadanganya kuwapeleka chuo lakini wanaawapeleka magetoni na kuwabaka.

MUDA WA SAFARI:
Kwakuwa abiria anakatiwa tiketi na kishoka, akisema anataka basi la muda huo huo, basi mkata tiketi anamwambia basi ndio linaondoka, unakuta ni saa moja asubuhi kumbe basi linaondoka saa tano na mtu alikuwa anawahi maziko mkoani. Wale wakata tiketi si waajiriwa wa mabasi , hivyo huwezi shitaki basi. Hizi ni changamoto kubwa.

WAUZA VYAKULA:
Mtu anauza chips mayai ambayo ishapikwa inauzwa dirishani, hivi kwenye kituo cha daldala kweli chakula kinauzwa dirishani na mkuu wa mkoa anamuacha afisa afya wa jiji ofisini?


WAKATA USHURU WA KUINGIA GETINI:
Alfajiri ukingia , ukiwapa hela hawakupi tiketi, wanaibia serikali mpaka kamwanga katoke ndio wanaaacha. Hapa pawe na kamera
Na ndio walikuwa wananlmshangilia huyo chalamila.
 
Msijali kuhusu usalama.
Kituo cha polisi kipo hapo.
Ulinzi shirikishi upi.

Wamili wa mabasi watambue kuwa hata wakifanya propaganda chafu kamwe hakuna basi litakalo ruhusiwa lwenda kupakia au kushusha abiria chumbani kwake.
 
Umeweka Profile Pic ya kiume ndiyo maana.

Kwa kutumia hiyo kazi yako, basi hebu tupe critical thinking answers ya nini kifanyike ili kutatua hili tatizo!
ooh, usijali besti.
1. Magari yote , makampuni yana leseni LATRA na kila kampuni inafahamika kwa siku gari ngapi zinasairi, Gari zilipe 3000 kama kawaida so kama abood anazo 50 , analipa 1.5 m kwa siku kama tozo , then akashushe huko anapotaka .
2. Gari zote zinzopita morogoro Road , iwe lazma kupita Mbezi luis, na kutoka hata kama hakuna abiria anayeshuka.

3. fikiria Esta Luxury ana gari 20 zinakwenda Arusha kupitia Bagamoyo Rd, atoke mbezi luis. apite Goba kile kinjia kina gari ndogo nyingi , wakati zamani walipita mwenge , Kibo, boko na bunju.

4. Hebu fikiri single mother aliyejifungua anakaa kigamboni mbutu, kaagiza dada wakzi toka Mwanza, mtoto anafika Mbezi saa saba usiku, hivi atafikaje Kigambioni kumbuka mda huo hakuna kivuko, daladala za kufika ferry hakuna na hata hizo smart sijui afanye bolt hajui maana mikoani hakuna hizo mbanga.

Boda atataka zaidi ya elfu 50. Kuna clip ya cloud nakupa, sasa hivi wageni wazambia na wakongo wanalipishwa laki kutoka mbezi mpaka kariakoo.

nukuuu"
"Hili jambo linasikitisha sana kwa sababu hili basi limefika pale Stendi ya Magufuli.
Limekaguliwakuna uhamiaji, watu wanashughulikia dawa za kulevya wapo pale, limeshaonekana halina shida, sisi kumpeleka abiria Chanika, Kigamboni hatuchaji hela.
Ni katika kuboresha biashara je, Serikali inapata uchungu gani? "Ni kama vile kuendelea kuchochea Watanzania kuichukia Serikali yao bila sababu.
Tunaomba Serikali yetu sikivu baada ya basi kukaguliwa tusishushe abiria wote pale Magufuli"- Priscus John, Katibu Mkuu wa Wamiliki wa Mabasi ( TABOA).
Chanzo : Clouds Media

View: https://www.facebook.com/share/v/1829rcGCUR/
 
Kufungwa rasmi na milele kwa stendi zilizokuwa shekilango, Lumumba na mnazi mmoja imekuwa kicheko kwa matapeli, wezi, vibaka , wabakaji na waganga wa kienyeji waliokuwa wamekosa kazi:

MADALALI:
Ukishuka tu stendi pale , una mizigo, walet mfukoni na mabegi unavamiwa na vijana , MMOJA ANA TIKETI, MWENGINE ANAKUPIGA FINGA, MWENGINE ANAKUVUTA BEGI NA KUELEKEA UPANDE MWENGINE.

Dalali anakwambia Gari fulaniMbovu inaua sana, njoo nikupe hii haina ajali, abiria anaogopa na anamfuata dalali.


TIKETI FEKI:
Abiria anakatiwa tiketi ina jina la basi , ila ya mkononi anaambiwa akifika kwenye gari atapewa nyingine, mkononi say unaenda Arusha unalipa 40,000 kwa Dalali, alafu dalali anampa kondakta 30,000/- yeye anakupiga 10 na hujui kama ni mu wa lile basi ama la na amevaa flana ya basi husika tofauti na shekilango aboria aikuwa anafikam ofisi za basi ndani kabia.

WABAKAJI:
Genge la wahuni, wala mirungi na wanywa visungura, wao wanafanya kulaghai wanafunzi nanaotoka mikoani kuja DAr, kuwadanganya kuwapeleka chuo lakini wanaawapeleka magetoni na kuwabaka.

MUDA WA SAFARI:
Kwakuwa abiria anakatiwa tiketi na kishoka, akisema anataka basi la muda huo huo, basi mkata tiketi anamwambia basi ndio linaondoka, unakuta ni saa moja asubuhi kumbe basi linaondoka saa tano na mtu alikuwa anawahi maziko mkoani. Wale wakata tiketi si waajiriwa wa mabasi , hivyo huwezi shitaki basi. Hizi ni changamoto kubwa.

WAUZA VYAKULA:
Mtu anauza chips mayai ambayo ishapikwa inauzwa dirishani, hivi kwenye kituo cha daldala kweli chakula kinauzwa dirishani na mkuu wa mkoa anamuacha afisa afya wa jiji ofisini?


WAKATA USHURU WA KUINGIA GETINI:
Alfajiri ukingia , ukiwapa hela hawakupi tiketi, wanaibia serikali mpaka kamwanga katoke ndio wanaaacha. Hapa pawe na kamera
Hizi ni Akira mpya kwa udhamini wa ccm
 
Vibaka lazima wasogee
Kikubwa kama abiria jiongeze
Ulinzi uimarishwe maana njee huko mwanzoni watu walikuwa wanapigwa kabali kweri kweri 😄
Hata stendi ilipokuwa ubungo ushnz ulikuwepo sana,kibaka mara kaja askari feki nk

Ova
 
Back
Top Bottom