Waziri wa Viwanda ni mzigo, JPM mpangue haraka

Waziri wa Viwanda ni mzigo, JPM mpangue haraka

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Posts
17,079
Reaction score
12,311
Huyu nshomile wa kamachumu hamna kitu majigambo tu, hadi sasa hamna analolifanya hata huko ofisini bado hajaenda sijui bado anawapigia simu ndugu na jamaa kuwa amerudi baraza la mawaziri.

Huyu bwana wakati akiwa mbunge wa kawaida kila siku alikuwa anajitapa oh sijui yeye msomi sana na anavijua viwanda vizuri hawataki tu kumtumia sasa kapewa chaka kimya. Huyu jamaa anataka kutuchelewesha tu hana lolote JPM hebu mtoe bwana.

Najua utapangua baraza sio muda mrefu ukizingatia umeweka kwapani nafasi nyeti nne, wakati unazijaza fanya mabadiliko madogo na kumtupa nje huyu jamaa anayeonekana mzigo mapema.
 
Huyu nshomile wa kamachumu hamna kitu majigambo tu, hadi sasa hamna analolifanya hata huko ofisini bado hajaenda sijui bado anawapigia simu ndugu na jamaa kuwa amerudi baraza la mawaziri.

Huyu bwana wakati akiwa mbunge wa kawaida kila siku alikuwa anajitapa oh sijui yeye msomi sana na anavijua viwanda vizuri hawataki tu kumtumia sasa kapewa chaka kimya. Huyu jamaa anataka kutuchelewesha tu hana lolote JPM hebu mtoe bwana.

Najua utapangua baraza sio muda mrefu ukizingatia umeweka kwapani nafasi nyeti nne, wakati unazijaza fanya mabadiliko madogo na kumtupa nje huyu jamaa anayeonekana mzigo mapema.



Shkamoo mchambuzi wa masuala ya siasa na utawala tanzania:crazy:
kwakweli sijawahi ona mchambuzi "makini" wewe tangu nchi hii imeanza kuwepo. Big up sana mkuu
 
Na mimi huyo waziri angesaidia kutatua tatizo moja. Nimeona mahali kiwanda cha dawa kilichopo hapa nchini kimenyimwa tender na mamlaka ya dawa na wamepewa kiwanda cha Kenya ilihali dawa wakenya walizonazo hata hicho kiwanda cha tanzania kinazizalisha tena kwa ubora mkubwa. Na sera ya rais JPM ni kuwa ataviwezesha viwanda vya ndani sasa hapa hawa wamekwenda kinyume sijui wanataka mwenye kiwanda afunge apunguze ajira ambazo watanzania zaid ya 150 waliyopata hapo warud mtaani kutuibia?
na nchi haiwez kukuza uchumi wake kama haina viwanda sasa kama serikali tu inashindwa kuvipa support viwanda vyake wanavyotaka watu wenye uwezo wavifungue itakuwaje?
 
Nimeona maneno sio facts au hoja. Anaweza kuwa ni mzigo ila hujasema ni kivipi. Kutokufika ofisini ndani ya siku moja sio umzigo bado.
 
Tuwape muda mawaziri wetu.ndani ya miezi 6 tutaona tu kama ni mizigo
 
jamaa uko sahihi waziri wa viwanda, maji, madini, ni mizigo! kauli na matendo sura wakiongea hawamaaanishi kabisa infacts hawako serious kabisa.
 
Kila waziri ana.approach yake ya kufanya kazi. Siyo kila.mmoja afanye ziara ya kushitukiza.
 
hizo sifa zake zinatofauti gani na sifa za Muhongo??
hii inamaanisha mawaziri wenye sifa hizo ndiyo mtaji wa CCM.
 
Mimi naamini ni mapema mno kumtoa kasoro.Apew muda tu.Bila shaka anaijipambanua kuwa si miongoni mwa wale wakurupukaji ambao wanafanya ziara za kustukiza bila kuwa na taarifa sahihi na mipango mathubuti.Suala la Viwanda halihitaji kukurupuka.Unaweza kupata malalamiko ya Wafanyakazi na wadau wengine wakimtuhumu Mwekazji fulani.Kumbe nyumba yake kuna mambo lukuki yamejificha.Akikurupuka na kufanya ziara ya ghafla ataishia kutoa maagizo ambayo yeye mwenyewe hana uhakika nayo.Ni lazima achuje taarifa anzopewa,ajiridhishe kwa taarifa sahihi kutoka kwa wadau na wahusika na kisha ajue nini kifanyike ndipo atoe maamuzi.Kama yupo katika kufanya utaratibu huu basi NINAMPONGEZA KWA DHATI.Yawezekana akawa ndiye Suluhu ya Majaliwa yetu.
 
ahakikishe watu wa viwandani hawafanyishwi vibarua,waajiriwe moja kwa moja
 
Nimeona maneno sio facts au hoja. Anaweza kuwa ni mzigo ila hujasema ni kivipi. Kutokufika ofisini ndani ya siku moja sio umzigo bado.

wewe huoni mgogoro uko dar mbunge kafika dc makonda kafika tena wamezozana hadi kuwekana ndani, yeye wala hana habari.
 
Viwanda vinatakiwa waziri mwenye kuvielewa vizuri. Ataishia kuita wakurugenzi ofisini kwake tu. Japo siyo mbunge Mike Laizer anavijuwa viwanda sana.

Tatizo Dr Magufuli mbishi.
 
Na mimi huyo waziri angesaidia kutatua tatizo moja. Nimeona mahali kiwanda cha dawa kilichopo hapa nchini kimenyimwa tender na mamlaka ya dawa na wamepewa kiwanda cha Kenya ilihali dawa wakenya walizonazo hata hicho kiwanda cha tanzania kinazizalisha tena kwa ubora mkubwa. Na sera ya rais JPM ni kuwa ataviwezesha viwanda vya ndani sasa hapa hawa wamekwenda kinyume sijui wanataka mwenye kiwanda afunge apunguze ajira ambazo watanzania zaid ya 150 waliyopata hapo warud mtaani kutuibia?
na nchi haiwez kukuza uchumi wake kama haina viwanda sasa kama serikali tu inashindwa kuvipa support viwanda vyake wanavyotaka watu wenye uwezo wavifungue itakuwaje?

Mfumo wa uzalishaji wa viwanda hapa Tanzania ni wa ajabu sana na hautakaa uendelee kamwe. Magufuli ananga'ngania viwanda lakini hajui tatizo la msingi ni nini.

Ujinga wa kushabikia imported goods kuanzia fukara hadi ikulu ndio chanzo. Hebu fikiria tunaimport wakati tunauwezo wa kuzalisha. Nani ataondoa tatizo hili? Hivi hata bendera za CCM mnaimport toka China si uenda wazimu huo?
  • Sukari tunaimport
  • Chumvi tunaimport
  • Kiberiti
  • Toothpicks
  • Toothpaste
  • wanja za akina mama
  • soksi
  • Sidiria
  • Sabuni za mche za kufulia, za unga
  • gloves za hospitalini
  • Rubber band za kufungia hela
  • viatu
  • chupi, boxers
  • mchele
  • apples
  • madaftari
  • Kalamu
  • pencil
  • Sindano
  • nyembe
List haiishi. Almost kila kitu tunaimport wakati tunaweza kuzalisha wenyewe. Viongozi wameuwa viwanda vyote kwa sababu ya syndicate hii ya maimpoters amabapo nao wamo. Hata aliye na kiwanda sasa hivi kinamshinda kwa sababu ya kodi nyingi na kubwa kuliko vinavyotoka nje. Umeme haupo na ukiwepo bei juu. Ukitenda serikalini hupati kwa sababu ya syndicate hii ya importers.

Cement ya nje ni bei rahisi kuliko ya Tanzania. Halafu kiongozi anazungumzia nchi ya viwanda. Nani atavunja hii syndicate? Shilingi yetu inaporomoka kila siku sababu ya hii syndicate of importers. Dola zinatafutwa kila kona kwenda kuleta mafanicha mabovu huko China na mnunuzi mkuu ni seriakali. What a shame?

Sipati picha Wachina wanapewa kazi ya ujenzi hapa nchini halafu wanaimport vyuma vyote toka China, wanaimport cement yote toka china, everything everything................ Halafu Magufuli anasema anataka viwanda. Mbaya zaidi hizo importations hazilipiwi hata sumni. Mbaya zaidi ukikuta kiwanda cha chuma nchini unaambiwa kimepigwa ban kwa kutofikia vigezo au viwango, kumbe ni rushwa kwa watendaji wetu ili za china ziingie. Ni haSIRA HADI BASI. Sio ajabu Waziri akasimama akasema kifua mbele ninyi malofa mnaweza kuuza juice na maji tuu. Poor my country Tz.

Haya huyo Waziri na aje na mbinu za kuvunja hii syndicate , kinyume cha hapo ni bure tuu. Maigizo ya kutosha.
 
Wamuache tu bhana hana tofauti na yeyote mbona kelele zote hizo kuvamia maofisi lakini mikopo ya watoto wa vyuo viku imewashinda. Wote wanafanana tunahemka tu hakuna la maana
 
Back
Top Bottom