Waziri Mpango unachelewesha Mpango wa Elimu bure

Waziri Mpango unachelewesha Mpango wa Elimu bure

Aliyeanzisha hilo jambo si mjinga kufanya jambo kubwa kama hili kwa mtoto mpendwa. Fikiri zaidi ya hapo ulipoishia lazima kuna sababu tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nadhani hapa shida ni hofu na kutokujua au kotokutazama mbali. Ukitizama karibu - short sight kama viongozi hawa wanadai sheria - in long range utakosea. Mangalizo ni mawili au matatu:
1. Consignment ikiwa katika jina la binafsi - RC kisha kuomba msamaha wa kodi kwa msingi ni sahihi sana hasa ikiwa kwamba nia ya matumizi iko wazi na tayari ana zoezi la kuboresha ofisi za walimu na tayari ameshajenga majengo kadhaa, zahanati, maabara etc kwa kuchangisha watu wa ndani wafanya biashara nk. Je kodi kiasi gani ilikusanywa kama capital gain kwa michango hiyo? Ni swali tu anyhow hakuna sheria duniani bila exception. Kila mtanzania alipe kodi na hapo hapo unakuta kuna watu wamekuwa exempted. Mathalani - Watu wote endesha gari kushoto lakini tunaona watu kadhaa na ving'ora wakiendesha kulia bila kujali mwendokasi mtoroko. Hizi ni exception. Sasa hapa ni hekima tu ingetumika zaidi ya kutunishiana misuli na kuleteana stress.

Swali jengine - naljiuliza sasa akiisha RC kulipia kodi je? mtatamani aendelee kugawa bure kwa shule za Dar au mtamshitaki akiuza samani hizi? Najiuliza tu. Aibu kweli kwa hawa wapinzani wetu wa maendeleo.

2. Consignment ikiwa katika jina la taasisi say Ofisi ya RC - hapa sasa ndiyo penye mkanganyo kwa kuwa sasa je serikali ingetumia kodi iliyokusanywa kulipa kodi? Huu ni upuuzi na upotevu wa hesabu za serikali. Anyhow I stand to be corrected BUT kuhusu hili suala la madawati na social service needs nadhani hekima imekosekana au ulevi wa madaraka. Viongozi wakikosa hekima katika madogo huleta fedheha.

3. Double taxation - Nchi yetu ina tatizo kubwa la double taxation yaani usipoangalia unaweza lipa hadi 60% 70% 80% 100% 110% hata 200% kodi na ukaishia kubaki hauna chochote. Hii inadidimiza pia maendeleo kwa kuwa inakuwa illogical to do business

Anyway kupenda vya bure hizi ndiyo gharama zake. Tutamlaumu nani sasa kwa umaskini wetu? Serikali iweke mahitaji ya elimu yakidhi haja, hii itakuwa suluhu ya kudumu kwani ni aibu sana kusema elimu bure ikiwa huwezi kuhudumia kwa kiwango cha ubora na inakuwa bora elimu bure badala ya elimu bora na bure.

FINDINGS:
Huyu RC hata kama hana PhD asiitafute kwa kuwa imeonyesha hawa wenye hizi degree wameshindwa hata kusababisha maendeleo si tu kwa maandiko ya PhD zao bali hata kwao wenyewe. Sasa mfano mkubwa ni PhD holder anapokimbilia siasa katika nchi changa kama Tanzania na kuacha job creation, inaonesha hamna creativity and so big failure. Kuwa kiongozi wa kisiasa sio professionalism, it is about moral judgement and ethics. Hawa wasomi wetu hawana moral judgement and ethics. Example: Samani zipite, zitanufaisha wengi na tutapata leverage ya kodi. Kimsingi nchi ilipasa kupamtia RC comission kwa kufanya jambo kama hili na siyo kuhitaji tena kitu kidogo kuotka kwake. Yeye alishafanya homework yake. Sasa kila mtanzania akifanya jambo creative la kimaendeleo baada ya mwaka mmoja sisi ni first world ikiwa viongozi wote wangekuwa kama huyu RC na siyo kama hawa wengine..

Naomba kuwasilisha
 
  • Thanks
Reactions: UCD
Unataka kuniambia sheria zote zilizowekwa nchi hii zinafuatwa?
Hivyo vifaa vikisamehewa.serikali ita pata hasara ipi.?
alafu kodi bil 1 na kitu.
Makonda atazitoa wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwanini aliagiza huku akijua hana uwezo wa kulipia kodi? Alidhani yuko juu ya sheria, amejisahau sana akaona anaweza kufanya lolote wakati wowote. Mbaya zaidi aliagiza kwa jina lake.
 
Acha kujitoa ufahamu dada
Container 20 za madeski ya shule makonda atapeleka wapi?
Mpango si alitaifisha almasi ya mwadui?ataifishe basi na madawati,watoto wetu na walimu wanasubiri
Yatatafaishwa nayo kila mkoa container moja
 
Tutashinda TU.
Mtatafuta wateja na hamtawapata.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ohooo!! Kumbe wewe ni mnufaika wa huu mchongo? Lipeni kodi, sio mnakimbilia makanisani kulialia. Mwambie Bashite aache janja janja. Anajiona yeye ni mama Janet.

Na kwa taarifa yako, watu wameanza kujitokeza kwa wingi kuyanunua.
 
Hizi sheria anazozisema Dr.Philipo Mpango zipitiwe upya,wazalendo waliopo Diaspora wanachangishana ili kusaidia ndugu zao

Wote tunajua hela ya diaspora ilivyo ngumu matokeo yake ni kupiga mnada madawati na viti watakaonunua huenda hata wakaenda kuyauza Burundi madawati yetu.
 
Hata mimi siijui bill of lading ila naijua bill of landing
Mkwepa Kodi, term halisia ni "bill of lading" hiyo "bill of landing" irudishe ulikoitoa!! Bill of lading is a noun, meaning:
"a detailed list of a ship's cargo in the form of a receipt given by the master of the ship to the person consigning the goods". Zingatia: Elimu, Elimu, Elimu!!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom