Pasco,
Hizo ni pass mark za combination ya PCB au za O'level? Kama ni za O'level, bora usiseme sana maana nakuhakikishai ile miaka miwili ya A'level siyo rahisi kama unavyodhani. PCB ni moja ya combination ngumu sana especially kwa miaka ile tuliyosoma, so respect these guys...by the way, kama kusoma udaktari ni rahisi hivyo why the number of students taking the subjects dwindles everyday?
Dunia nzima sasa hivi kuna crisis ya madaktari. Tusidharau wanayosema maana yanabeba uzito fulani hivi. Ukiwa mbunge tu ndio posho inakwenda fasta fasta...ukiwa mwandishi wa habari bahasha nazo zinaenda fasta fasta...wao wakale wapi? kwa wagonjwa maskini wanaokwend akwenye hospitali za umma? Maana wenye uwezo wanaenda Apollo siku hizi.
Mkuu Ndahani, naamini hakuna binaadamu yoyote mwenye akili timamu, anayeweza kumdharau daktari!. Mimi sijamdharau daktari ila nimesema fani ya udaktari kwangu sio dili!. Kuna watu wanatamani sana kuchaguliwa kuwa wakuu wa wilaya, lakini kuna wengine, mimi nikiwa mmoja wao, ukuu wa wilaya sio dili!. Tunamashabiki kibao wa siasa humu jukwaani, wengine ni wapambe, manazi na wanachama kabisa wa vyama vya siasa, kwao uanachama wa chama fulani ni dili, kwangu uanachama wa chama chochote cha siasa sio dili. Kuita sio dili, haina maana ni kudharau, hapana!.
Nakubaliana na wewe kuwa kufanya vizuri masomo ya science O-Level sio passport ya kupata MD, hilo nimelishuhudia kwa vipanga wetu wawili toka primary, walitua Mhimbili baada ya kufumua 1 za point 3 za PCB A-level, mmoja safari yake iliishia mwaka wa pili na mwingine alipiga kidogo mark time!. Hili halina ubishi.
Tukirudi kwenye mada, madaktari wetu, pamoja na umuhimu wote walionao kwa jamii yetu, pamoja na genuinity yote ya madai yao, lazima wawe reasonable kuipa serikali ample time ya kuyafanyia kazi madai hayo. Hakuna jibu la yes au no, yanatakiwa kufanyiwa upembuzi yakinifu ili utekelezaji wake uendane na uhalisia wa hali yetu ya uchumi!.
Wabunge wameshajiweka wao ni supper class, sasa na madaktaria wanafuatia, serikali ikuwakubalia kichwa kichwa, kila sekta itahitaji hiyo preferential treatment ndio maana mimi nimeshauri madakitari wasikilizwe ila nao pia na wao wasikilize na kutii amri halali, kinyume cha hapo, let them get fired, kazi zitangazwe na amini nakuambia miongoni mwao hao hao wataomba kwa masharti yale yale waliyogomea, na this time, there will be no room ya kugoma, ukiona huwezi, unaachia ngazi na kuwaachia wanaoweza!.