Waziri Mkuu kukutana na madaktari kesho

Waziri Mkuu kukutana na madaktari kesho

Na yeye PM alikuwa wapi siku zote??
Suala la kuwa wapi siku zote atalijibu Alhamisi moja. Lakini sasa kuna suala la kuwataka madaktari wakutane naye lakini naona kama madaktari wanaanza kurukaruka: Mara hatuendi Karimjee mara tutakutana naye Jumatatu; aaaah. Kama waziri mkuu alichelewa kukutana nao (aliwatumia ujumbe wa.mawaziri) na wao ndio sasa wanatak kuchelewesha mchakato!

Wasipoangalia watakosa hata hako ka support walikokuwa wakikacommand toka kwa baadhi ya watu. Busara inahitajika hapa kuliko wakati mwingine wowote; wakiamua kutumia mtulinga matokeo yake hayatakuwa mazuri kwao.
 
Daktari inabidi akeshe wodini siku ishirini ili apate posho sawa na mbunge kusain daftri la mahudhrio ya kukaa bungeni masaa yasiyozidi 10 (akisha sign asubuhi hata akiondoka) laki mbili yake keshakunja,lakin bado tunaamini CCM ni chama cha wakulima na wafanyakazi.
 
Suala la kuwa wapi siku zote atalijibu Alhamisi moja. Lakini sasa kuna suala la kuwataka madaktari wakutane naye lakini naona kama madaktari wanaanza kurukaruka: Mara hatuendi Karimjee mara tutakutana naye Jumatatu; aaaah. Kama waziri mkuu alichelewa kukutana nao (aliwatumia ujumbe wa.mawaziri) na wao ndio sasa wanatak kuchelewesha mchakato!

Wasipoangalia watakosa hata hako ka support walikokuwa wakikacommand toka kwa baadhi ya watu. Busara inahitajika hapa kuliko wakati mwingine wowote; wakiamua kutumia mtulinga matokeo yake hayatakuwa mazuri kwao.


Kwani busara inatakiwa itoke kwa madaktari tu?

Na ungekuwa wewe ungejisikiaje PM kukutumia waziri ambaye amesababisha matatizo yote hayo kuja kuongea na madaktari?

Hii inanikumbusha enzi za college...Wakati wa kunji (migomo) wakubwa walikuwa wanakataa kata kata kuja kuongea na wanafunzi ili kumaliza issue ambazo nyingine zilikuwa simpe sana. Ila wakiona mgomo umekuwa mkali wanakimbilia kuja kuwaona wanafunzi!!

Nadhani wakubwa wa nchii wantumia reasoning katika second and third attempts na siyo pale tatizo linapojitokeza au kabla halijatokea!!
 
Kwani busara inatakiwa itoke kwa madaktari tu?

Na ungekuwa wewe ungejisikiaje PM kukutumia waziri ambaye amesababisha matatizo yote hayo kuja kuongea na madaktari?

Hii inanikumbusha enzi za college...Wakati wa kunji (migomo) wakubwa walikuwa wanakataa kata kata kuja kuongea na wanafunzi ili kumaliza issue ambazo nyingine zilikuwa simpe sana. Ila wakiona mgomo umekuwa mkali wanakimbilia kuja kuwaona wanafunzi!!

Nadhani wakubwa wa nchii wantumia reasoning katika second and third attempts na siyo pale tatizo linapojitokeza au kabla halijatokea!!
Mkuu jana alikuwepo Waziri mwenye dhamana ya utumishi wa umma. Mkuu huwezi kutegemea PM aingie front wakati mawaziri wapo kwenye mchakato. Nasema busara kwa madaktari kwa muda huu ni muhimu sana. Kama serikali ilikosa busara na wao wakose busara basi nitashindwa kuwatofautisha wao na serikali.
 
Je waziri mkuu atatekeleza maazimio waliyotoa madaktari kwa ujumbe alioutuma kukutana na madaktari hapo jana au ataanza siasa kama ilivyokua kwenye suala la posho za wabunge eti pesa zao zinaisha kwa kuendesha majukumu ya jimbo?

Kwanza waziri mkuu ndie kiongozi alietuhumiwa kusema uongo bungeni na imedhihirika wazi kua yeye ni mwongo pale katika suala la posho za wabunge, anasema eti ''wabunge wanabaki na kitu kidogo sana katika mishahara yao kutokana na pesa kutumika kwenye majukumu ya jimbo'' hivi kweli kuna mbunge yeyote anaetumia mshahara wake kuendeshea kazi za jimbo? Na kama anatumia mshahara wake kwa ajili ya maendeleo ya jimbo!, je mfuko wa maendeleo ya jimbo unafanya kazi gani?
Mimi kwa mtazamo wangu naona tu hapa kwa madaktari ni kupewa ahadi isiyo tekelezeka kwa sababu waziri mkuu ni kiongozi mzembe sana hata katika kusimamia kazi za serikali zilizoamuliwa na bunge!
Chondechonde ninyi madaktari msikubali kupewa ahadi na huyu bwana mwambieni atekeleze anachokisema kwa vitendo au kwa kuahidi kwa maandishi ndani na siku sisisozidi 7 yani ndani ya wiki!
 
Mkuu jana alikuwepo Waziri mwenye dhamana ya utumishi wa umma. Mkuu huwezi kutegemea PM aingie front wakati mawaziri wapo kwenye mchakato. Nasema busara kwa madaktari kwa muda huu ni muhimu sana. Kama serikali ilikosa busara na wao wakose busara basi nitashindwa kuwatofautisha wao na serikali.

Nakuelewa mkuu,

Ila matumizi ya nguvu kwenye hili suala ni hatari sana. Ni bora waendelee na mgomo hadi mwisho wake kuliko kuwalazimsha kurudi kazini kwa kutumia nguvu ya dola....Hili likitokea, hata watu waliteseka au kupoteza maisha wanaweza kuwa ni peak of an iceberg!

Nisingeombea hili litokee. Kwa hiyo kama madaktari wamepoteza busara, serikali nayo inaweza kujaribu kutumia busara badala ya nguvu na vitisho kama kawaida yake! After all, hadi wanafika hapa, serikali ndiyo iliyopoteza busara kwa wakuu wa Wizara ya afya kushindwa kudeal na tatizo la interns!
 
Mpaka hapa nawapongeza madaktari kwamba wamekuwa imara katika kudai maslahi yao na mazingira bora ya kazi. Ila mimi nashauri waende wakakutane na PM na waweze kucompromise na kuendelea na kazi hasa atakapoahidi kutatua matatizo yao. Wasipress sana kwamba madai yao yashughulikiwe immediately kwa sababu mambo mengine yanaweza kuwa ya kisera na kibajeti. Ila wawe makini kufuatilia yale ambayo wataahidiwa.
 
kuongeza posho za bunge katika ya mwaka haina neno lakini wakiambiwa kununua vifaa vya hospitali ni shida, kujenga nyumba ni shida lakini kujiuzia ni rahisi, matumizi yasiyo na msingi ni sawa lakini ya msingi mpaka upite mchachato
 
Mh invisible kwa taarifa nilizonazo ni kuwa kikao hicho kesho hakipo mpaka j3 tar 30 January na kikao kitafanyikia palepale Starlight hotel. Na kikao kitafanyika kuanzia saa nne. Kwa hii taarifa si ya kweli na TBC ndo wapotoshaji wa kwanza toka mwanzo walikataa kuandika habari za madaktari wakiwa wanacover up na kuwaandaa watu waseme huduma zinaendelea kama kawaida, kwa mwananchi anayetoa maoni ya kinyume na walivyopanga anakatiwa mazungumzo immediately. Naomba taarifa ieleweke hivyo. Tuachane na tv ccm hii ipo kwenye propaganda kama kawa.
 
inaonekana hutaki muafaka na unaomba waziri mkuu asifanikiwe mgomo uendelee,kuna watu na viatu duniani

Kama mimi naombea asifanikiwe kusudi na manesi, wauza mafuta, madereva daladala, machinga na wasindika unga wagome
 
Nimesoma wadau wengi wakiongelea hii option ya kuwafukuza madaktari ila haiingii kichwani mwangu.

Kwani baada ya kuwafukuza wanategemea kupata wengine kutoka wapi??


Mkuu DC yeyote mwenye mawazo ya kutaka Madaktari wafukuzwe kufuatia kugoma kwao basi uwezo wake wa kuchanganua mambo ni mdogo sana. Hospitali zetu ziko katika hali mbaya na ya kutisha kutokana na hii Serikali taahira kutozipa kipaumbele kinachostahili kwa kuhakikisha wana vitendea kazi vya kisasa na pia wanalipwa vizuri ili wasipate tamaa ya kwenda kutafuta kazi nchi za nje.

Yule Waziri Mkuu Odinga alifanyiwa operesheni kubwa ya kichwa miaka michache iliyopita. operesheni hii ilifanyika Kenya lakinikama angekuwa Pinda basi asingethubutu kufanyiwa operesheni kama hiyo Tanzania. Angeenda India au nchi za magharibi na hii inatokana na hii serikali taahira kuzitelekeza hospitali zetu na kutozipa uzito unaostahili kwa kuwa wao wakiugua wanaenda kutibiwa nje tena kwa pesa za walipa kodi. Mie pia naunga mkono mgomo wa madaktari mwenye ubavu wa kuwafukuza awafukuze.

 
Nadhani madaktari wawachukia kwa kuwa hukufanikiwa kuwa daktari. Kuna wakati huwa sielewi rangi yako.
Mkuu Ozzie, kwa kukusaidia tuu, nimemaliza Tambaza na C ya Math B ya Biology na C ya Kemia!. Hivyo sikufanikiwa kuwa daktari sio kwa kukosa sifa ama uwezo, bali by choice!. Najua kuna wengi wanauzimia udaktari lakini hawana uwezo nao, lakini pia nakuhakikishia kuna wengine wengi mimi nikiwa mmoja wao, kwetu sisi udaktari sio dili then na sio dili now na labda hata mpaka kesho, udaktari hautakuwa dili bongo!.

Nasisitiza tena na tena, madai ya madaktari ni genuine ila sasa wanavimba vichwa!. Kwangu mimi madaktari ni watumishi tuu kama watumishi wengine wa umma, no preferential treatment kwao as if they are very special!. Wao ni watu, walimu pia ni watu na watumishi wengine wa serikali ni watu pia!. Pinda leo awaene na kuwaamuru warudi kazini by Jumatatu asubuhi kinyume cha hapo, they get fired!. No body is indispensable!.
!.
 
Mkuu mbona saa 48 zimeshapita sana au wewe unahesabu siku ni saa 6!!!????????????
Kiche, 48hrs zangu zingeanza Jana Ijumaa kama angekutana nao ila zinaisha Jumatatu saa 2 asubuhi!. Wewe usubirie huo moto wa leo kesho ni kazi tuu!.
 
Mkuu Ozzie, kwa kukusaidia tuu, nimemaliza Tambaza na C ya Math B ya Biology na C ya Kemia!. Hivyo sukufanikiwa kuwa daktari sio kwa kukosasifa ama uwezo, bali by choice!. Najua kina wengi wanauzimia udaktari lakini hawana uwezo nao, lakini pia nakuhakikishia kuna wengine wengi kama mimi tulikuwa na uwezo mzuri tuu wa kuwa madaktari ila kwetu udaktari sio dili then na sio dili mpaka kesho!.

Nasisitiza tena na tena, madai ya madaktari ni genuine ila sasa wanavimba vichwa!. Kwangu mimi madaktari ni watumishi tuu kama watumishi wengine wa umma, no preferential treatment kwao as if they are very special!. Wao ni watu, walimu pia ni watu na watumishi wengine wa serikali ni watu pia!. Pinda leo awaene na kuwaamuru warudi kazini by Jumatatu asubuhi kinyume cha hapo, they get fired!. No body is indispensable!.

sasa wewe unadhani tunasoma udaktari kwa credit za o-level?? Ungeenda kusoma advance PCB alafu ndo ungeona kama uwezo upo au vp??
weka na matokeo ya physics basi.
 
mkuu nadhani hii ni taarifa y ofisi y waziri mkuu na si habari ya invisible.

Naona madaktari wanakosa hekima. Kwani wakienda karimjee kuna tatizo gani? Ingekuwa mkutano unafanyika muhimbili sawa ila madaktari wanalazimisha ati waziri mkuu aende star light. Nendeni mkamsikilize huko karimjee

kwanza hii habari ni propaganda za serikali ambayo haitaki kusema ukweli nini kilichojiri tangu awali katika hili sakata kwamba madaktari waligoma kuonana naye wala si ukweli ni upotoshaji mkubwa tena wa makusudi ili kuifanya jumuiya hii ya madaktari inonekane haina busara

kUpitia MAT ujumbe huu huuu ulipelekwa hadi ofisi ya waziri mkuu na walichoambulia huko madaktari ni matusi matupu hasa toka kwa Peniel Lyimo(katibu mkuu ofisi ya waziri mkuu huku Pinda akisema yeye anaelekea kwenye mazishi ya mh mbunge sumari halafu inasemekana kuwa Pinda alikuwepo kajifungia ofisini kwani wajumbe walivyotoka walijulishwa kwa msg kuwa jamaa kajifungia yupo ndani)

hivyo tuwe makini sana na hizi habari tatizo pia media imeshikwa na serikali vibaya kwa lengo hili hili la propaganda chafu

ofisi ya waziri mkuu inafahamu kabisa kuwa kuna wajumbe toka mikoani wanakuja jumatatu kwa ajili ya kikao na walikuwa wanaelewa kuwa logistic kwa madaktari kukutana leo jumapili ni ngumu hivyo licha ya kulielewa hili na wamepewa barua kufafanua ugumu wa kukutana leo wao wameamua kutumia nguvu yao kwenye media kwa madhumuni yao wenyewe ya kuharibu image ya madaktari ila ukweli serikali ndiyo ambayo haina nia njema kwa wananchi

ukiangalia madaktari wametumia busara sana katika huu mchakato mzima na wanonesha heshima kubwa kwa w/mkuu ambaye anaonekana pia kuwadharau hawa madaktari
 
Mkuu Ozzie, kwa kukusaidia tuu, nimemaliza Tambaza na C ya Math B ya Biology na C ya Kemia!. Hivyo sukufanikiwa kuwa daktari sio kwa kukosasifa ama uwezo, bali by choice!. Najua kina wengi wanauzimia udaktari lakini hawana uwezo nao, lakini pia nakuhakikishia kuna wengine wengi kama mimi tulikuwa na uwezo mzuri tuu wa kuwa madaktari ila kwetu udaktari sio dili then na sio dili mpaka kesho!.

Nasisitiza tena na tena, madai ya madaktari ni genuine ila sasa wanavimba vichwa!. Kwangu mimi madaktari ni watumishi tuu kama watumishi wengine wa umma, no preferential treatment kwao as if they are very special!. Wao ni watu, walimu pia ni watu na watumishi wengine wa serikali ni watu pia!. Pinda leo awaene na kuwaamuru warudi kazini by Jumatatu asubuhi kinyume cha hapo, they get fired!. No body is indispensable!.

Pasco, hizi ni fikra ambazo ndizo watawala wanazo. Sasa kama kweli watu wanaamini kuwa madaktari ni kama watumishi wengine tu na kuwa hakuna anything "unique" ya kazi yao well kwanini wasipeleke Walimu Muhimbili, Wanasheria Mwananyamala na Wabunge wakafanye upasuaji MOI? Madaktari SIYO kama watumishi wengine - kwa kipimo chochote kile! KUshindwa kuelewa hili ndio kunawafanya watu waamini Wabunge ni muhimu zaidi kuliko madaktari na kuwa walimu ni sawa tu na madaktari! Matokeo yake ni sera mbovu na mifumo mibovu kabisa ya afya tuliyonayo.

That said,


Mojawapo ya hatari ambazo naziona kwa wale ambao wanataka madaktari warudi mara moja kazini ni kutokujali kabisa madai yao na mazingira yaliyosababisha mgomo huu na kwanini sisi wengine tunaunga mkono bila kujisikia hatia, kuona aibu au hata kuhofia lawama. Tunaamini kuna kanuni kubwa zaidi inahusika hapa ambayo serikali imeivunja na kwa muda mrefu imeendelea kufanya hivyo.

Sasa kusema kuwa madaktari warudi tu kazini na wamsikilize na kumkubalia Waziri Mkuu ni mojawapo ya mambo ya ajabu sana. Hivi Waziri Mkuu alikuwa wapi miaka mitano hii tangu mgogoro ulipofukuta Muhimbili mwaka 2006? Hawa Mawaziri ambao walienda "kunyenyekea" kwa madaktari walikuwa wapi kwa miezi yote hii ambapo madaktari wamekuwa wakilalamikia maslahi yao?

Mgomo siyo kutikisa kiberiti kitu ambacho watu wengi wanafikiria ndivyo ulivyo. Kwamba madaktari wameweza kutikisa kiberiti kikatikisika sasa basi warudi kazini. Huu ni mgomo unaodai vitu vya msingi sana na hauwezi kwisha kwa sababu Waziri Mkuu kaja na kubembeleza. Nitaandika kwa kirefu baadaye inshallah, kuhusu kanuni za kukubaliwa kuweza kufanya mgomo uishe. Hadi hivi sasa madaktari hawana sababu ya kurudi kazini mara moja kwani hakuna dai lao hata moja lililokubaliwa.

Hawapaswi na hawawezi kurudi kazini kwa ahadi kuwa "tunafanyia kazi na tunakubali mna malalamiko ya msingi". La hasha, kuna mambo ambayo yanatakiwa kufanyika Jumatatu na serikali na mengine ya muda mrefu. Ni yale ambayo serikali itakubali kufanya mara moja ndio msingi wa kusitisha mgomo siyo mambo ya kuahidiwa baadaye au siyo tu kukutana na Waziri Mkuu. Hata Rais akiamua kukutana nao siyo sababu tosha ya kuacha mgomo. Wengine watapenda kuona Rais kabembeleza na Waziri Mkuu kabembeleza warudi huko status quo is still maintained. Watu wanataka kuona tv au picha za Waziri Mkuu au Rais au mawaziri "wanafanya mazungumzo" lakini hawajali nini kinakubaliwa.

Well, it ain't happening! Serikali lazima iwe tayari kuconcede certain demands! Kubwa ambalo wengine tunataka kusikia serikali imekubali kulishughulikia mara moja ni kuondolewa kwa uongozi wote wa Wizara ya Afya kuanzia Waziri! Hili lazima litokee kabla madaktari hawajaamua kurudi kazini. Nitaandika kwa kirefu hili la kanuni za majadiliano ya kumaliza mgomo. Mgomo huu ni lazima uishe kwa kuhakikisha kuwa mgomo mwingine kama huu hautokei katika miaka ya karibuni. Ukimalizwa kwa namna ya funika kombe mwanaharamu apite miezi sita baadaye tutarudi hapa hapa!
 
Back
Top Bottom