Watu wengine wananisaidia sana kuliko wa imani yangu

Watu wengine wananisaidia sana kuliko wa imani yangu

Msaada ni msaada, usiangalie anayekusaidia ni wa dini gani!.... ni kama ulitega hivi ama umeandaa jibu kabla ya swali.
Msaada umepata "shukuru kwa hilo"
Usiwagombanishe watu,. Waliokusaidia ukawasifu na walioshindwa kuwakashfu.....
Pengine uko na wakristu wengi wanaokuzunguka na waislamu wachache wanaokuzunguka.
Ndugu zako mbona huwataji? Wafanyakazi wenzio mbona huwataji?
Watu wa itikadi yako mbona huwataji?
Watu wa taaluma yako mbona huwataji? Watu wa kipato chako mbona huwataji?..
Watu uliowasaidia mbona huwataji?
Unasaidia watu kiasi gani? Unasaidiaje jamii/mchango wako kwao?
Dini, dini, dini dini.... unajitapa kwa udini?...
Tanzania tunaishi kwa pamoja, hatuna mtaa wa waislam wala wakristu,
Jamii yetu ni moja. Kwenye sherehe, kwenye shida, kwenye michango, kwenye misiba,
USITUGOMBANISHE!!
UKISAIDIWA SHUKURU
so hujamsoma katikati ya mstari huyu mtu?,
lengo lake ni kuchochea kuni,
mtu hana kazi wiki nzima amekaa tu anaeneza majungu mitandaoni,siku yake ya kufanya kazi ni moja tu tena masaa manne,yakiisha anaondoka kakusanya sadaka kwa malaki,ndo aina ya mtu anaweza kuja na uzi wa kijinga kama huu,kutuandikia huu utumbo huku kajituliza ndani ananyonya mvinyo taartibu ulionunuliwa kwa pesa za wanakondoo
 
Hapa kuna mchungaj aliwahi kuniambia kwamba anasaidiwa sana na waislam kuliko wakristo wenzake. Wewe kama unaona kusaidiwa na wagalatia ndo kusema ukwel basi naona kuna kitu hakiko sawa kwenye kichwa chako
 
Wadau habari zenu
Natumai mko poa baada ya pilika pilika za kutwa nzima..

Wadau leo ndo mara ya kwanza kujitokeza katika kutoa uzi.. In short nina tatizo katika mambo ya kusaidiana iwe shida ndogo ndogo au hata katika uwekezaji.... Naomba ni declare interest mimi ni muislam tatizo ninalokutana nalo ninapokuwa katika shida au nahitaji jamaa wa kufanya nao project ninapoamua kuwashirikisha jamaa wa upande wangu wa imani ambao naamini kabisa ni washikaji zangu response inakua 95% négative..

Ila nikiamua kuwashirikisha jamaa zangu wa upande wa pili wa imani wana respond vizuri sanà with high degree of positivity.. Huwa najiuliza nini tatizo au mimi ninamatatizo na upande wangu ??

Naomba ku share nanyi hili au hii inatokea in vice-versa way ?
Nadhani hakuna anayeweza kukubishia kwa kuwa ni personal experience.
unaweza ukawa na shida au ni kweli jamii yako inaweza kuwa na shida, hakuna anayeweza kutoa comments sahihi hapa kwa sababu hujaelezea kwa kina umekutana na changamoto zipi.
labda tuchokoze ufunguke na hii iwe kwa faida yetu sote.
  1. uislam una taratibu zake na unajieleza vema kuliko dini nyingine katika maisha ya kijamii(nitafafanua) na kwa maana hiyo kabla ya kufanya jambo na waislam unapaswa kuhakikisha kuwa jambo hilo lina fatwa za kidin?
    1. ufafanuzi juu ya taratibu za kiislam. ktk dini yetu mambo mengi ya kijamii yameainishwa katika kitabu chetu kitukufu (Qur-an) na labda kupatiwa ufafanuzi Zaidi ktk hadithi na maamuzi mengine ya Islamic scholars wakubwa lakini basically concepts nyingi za maisha zimeainishwa kabisa katika Qur-an tukufu. masuala kama kuanza biashara kwa mkopo wenye riba, haliwezi kuwa jambo la kiislam, pia katika upatikanaji wa faida, kuna uharamu kuset faida maradufu ya ulichowekeza. vitu kama kuzidisha mizani ( hapa ina maanisha kuharibu kipimo halisi cha bidhaa iwe uzito au ujazo lakini hata kutoa false adverts ktk quality ya malighafi unayouza ni kosa kisheria).
    2. Kuna biashara zinazompendeza Allah na zipo ambazo ni haramu kujihusisha, mfano uuzwaji wa vilevi aina zote, kuwa na kumbi za starehe, kuwekeza katika jambo lolote lenye uharamu au mashaka juu ya uhalali wake si miongoni mwa biashara wafanayazo waislam.
    3. NOTE: mimi si mjuzi wa elimu ya dini kwa kiasi kikubwa. sio ninayoyasema hapa yote kuwa ni sahihi 100%, kama wapo wenye uelewa Zaidi watujuze wote.
  2. sehemu nyingine ni roles zao katika hizo biashara zako. kiashiria cha awali hapa ni kuwa wewe ndiye mwenye ideas na ni biashara yako, ndio maana the same business wanayoishindwa waislam unaihamishia kwa wakristo. kwao hamfanyi biashara bali wewe unataka kufanya kama unawasaidia au labda unataka kuwatumia kutimiza mambo yako. mfano upo wakati watu walitumia taasisi za kiroho kukwepea kodi, wapo walionunua jina la taasisi za kiroho kwa biashara binafsi etc.
  3. hali ya kiuchumi ya washirika wako wa kiislam huenda iko duni, au elimu yao iko chini au kinyume chake (wewe ukawa chini) katika mazingira kama hayo ni ngumu kujenga trust za kibiashara lkwa kuwa hamuongei lugha moja. lakini pia uwezo wako wa kitaaluma juu ya dini yako unaweza kuwa ni changamoto, labda una mingle na waislam ambao kitaaluma mko tofauti sana (kama ile elimu ya shule tu) kwa hiyo mkiongea jamaa wanakuwa na mashaka juu ya ucha MUNGU WAKO katika biashara, kumbuka wao watakuwa wanatazama dynamics zote za kibiashara kwa kadri ya maamrisho ya dini yao.
swali, nini msingi/dhamira kuu ya post yako?
hoja yako ni nzuri kama sehemu muhimu ya mijadala ya kiimani ambapo kama itachukuliwa vizuri hakutakuwa na haja ya kukashifiana au kuzungumzia vibaya Imani za mwengine. lakini napenda kujua dhamira ya wewe kuleta uzi huu humu JF.
 
Waislam wakiambiwa ukweli na Muislam Mwenzao 100% humkana i don't know why? Mwinyi walishamkana baada ya kusema Kondom Ruksa,Mzee Makamba walimkana tena Kwa Kumuita Joseph,Salman Rushdie walimkana kwa kutoa siri za Majini ndani ya Koran ikabidi akimbilie Uingereza na amehukumiwa Fatwa kupigwa kwa mawe hadi Afe...

Juzi Nimetizama Television ya Kiislam wameandika kutamka jina Ally ni Ibada... khah! ati asema Mtume Ukimuudhi Ally basi Umemuudhi Mwamedi lol lol lol
 
hakuna ana

Nadhani hakuna anayeweza kukubishia kwa kuwa ni personal experience.
unaweza ukawa na shida au ni kweli jamii yako inaweza kuwa na shida, hakuna anayeweza kutoa comments sahihi hapa kwa sababu hujaelezea kwa kina umekutana na changamoto zipi.
labda tuchokoze ufunguke na hii iwe kwa faida yetu sote.
  1. uislam una taratibu zake na unajieleza vema kuliko dini nyingine katika maisha ya kijamii(nitafafanua) na kwa maana hiyo kabla ya kufanya jambo na waislam unapaswa kuhakikisha kuwa jambo hilo lina fatwa za kidin?
    1. ufafanuzi juu ya taratibu za kiislam. ktk dini yetu mambo mengi ya kijamii yameainishwa katika kitabu chetu kitukufu (Qur-an) na labda kupatiwa ufafanuzi Zaidi ktk hadithi na maamuzi mengine ya Islamic scholars wakubwa lakini basically concepts nyingi za maisha zimeainishwa kabisa katika Qur-an tukufu. masuala kama kuanza biashara kwa mkopo wenye riba, haliwezi kuwa jambo la kiislam, pia katika upatikanaji wa faida, kuna uharamu kuset faida maradufu ya ulichowekeza. vitu kama kuzidisha mizani ( hapa ina maanisha kuharibu kipimo halisi cha bidhaa iwe uzito au ujazo lakini hata kutoa false adverts ktk quality ya malighafi unayouza ni kosa kisheria).
    2. Kuna biashara zinazompendeza Allah na zipo ambazo ni haramu kujihusisha, mfano uuzwaji wa vilevi aina zote, kuwa na kumbi za starehe, kuwekeza katika jambo lolote lenye uharamu au mashaka juu ya uhalali wake si miongoni mwa biashara wafanayazo waislam.
    3. NOTE: mimi si mjuzi wa elimu ya dini kwa kiasi kikubwa. sio ninayoyasema hapa yote kuwa ni sahihi 100%, kama wapo wenye uelewa Zaidi watujuze wote.
  2. sehemu nyingine ni roles zao katika hizo biashara zako. kiashiria cha awali hapa ni kuwa wewe ndiye mwenye ideas na ni biashara yako, ndio maana the same business wanayoishindwa waislam unaihamishia kwa wakristo. kwao hamfanyi biashara bali wewe unataka kufanya kama unawasaidia au labda unataka kuwatumia kutimiza mambo yako. mfano upo wakati watu walitumia taasisi za kiroho kukwepea kodi, wapo walionunua jina la taasisi za kiroho kwa biashara binafsi etc.
  3. hali ya kiuchumi ya washirika wako wa kiislam huenda iko duni, au elimu yao iko chini au kinyume chake (wewe ukawa chini) katika mazingira kama hayo ni ngumu kujenga trust za kibiashara lkwa kuwa hamuongei lugha moja. lakini pia uwezo wako wa kitaaluma juu ya dini yako unaweza kuwa ni changamoto, labda una mingle na waislam ambao kitaaluma mko tofauti sana (kama ile elimu ya shule tu) kwa hiyo mkiongea jamaa wanakuwa na mashaka juu ya ucha MUNGU WAKO katika biashara, kumbuka wao watakuwa wanatazama dynamics zote za kibiashara kwa kadri ya maamrisho ya dini yao.
swali, nini msingi/dhamira kuu ya post yako?
hoja yako ni nzuri kama sehemu muhimu ya mijadala ya kiimani ambapo kama itachukuliwa vizuri hakutakuwa na haja ya kukashifiana au kuzungumzia vibaya Imani za mwengine. lakini napenda kujua dhamira ya wewe kuleta uzi huu humu JF.
Mbona Bakhresa hamumpigii kelele kwa Kuuza Maji huku yeye akisingizia ati anauza chupa na kitambo aliuza hadi kwenye vifuko,, Marti mnaaita pombe wengi hamywi lakini huduma zake hamuachi, TV channel zake zinaonesha mambo yasiyopendezwa na uislam hampigi keleleeeee... vitu vingi siku hizi imekuwa kama fashion unachagua hili uliite baya hili uliite zuri... Period
 
hakuna ana

Nadhani hakuna anayeweza kukubishia kwa kuwa ni personal experience.
unaweza ukawa na shida au ni kweli jamii yako inaweza kuwa na shida, hakuna anayeweza kutoa comments sahihi hapa kwa sababu hujaelezea kwa kina umekutana na changamoto zipi.
labda tuchokoze ufunguke na hii iwe kwa faida yetu sote.
  1. uislam una taratibu zake na unajieleza vema kuliko dini nyingine katika maisha ya kijamii(nitafafanua) na kwa maana hiyo kabla ya kufanya jambo na waislam unapaswa kuhakikisha kuwa jambo hilo lina fatwa za kidin?
    1. ufafanuzi juu ya taratibu za kiislam. ktk dini yetu mambo mengi ya kijamii yameainishwa katika kitabu chetu kitukufu (Qur-an) na labda kupatiwa ufafanuzi Zaidi ktk hadithi na maamuzi mengine ya Islamic scholars wakubwa lakini basically concepts nyingi za maisha zimeainishwa kabisa katika Qur-an tukufu. masuala kama kuanza biashara kwa mkopo wenye riba, haliwezi kuwa jambo la kiislam, pia katika upatikanaji wa faida, kuna uharamu kuset faida maradufu ya ulichowekeza. vitu kama kuzidisha mizani ( hapa ina maanisha kuharibu kipimo halisi cha bidhaa iwe uzito au ujazo lakini hata kutoa false adverts ktk quality ya malighafi unayouza ni kosa kisheria).
    2. Kuna biashara zinazompendeza Allah na zipo ambazo ni haramu kujihusisha, mfano uuzwaji wa vilevi aina zote, kuwa na kumbi za starehe, kuwekeza katika jambo lolote lenye uharamu au mashaka juu ya uhalali wake si miongoni mwa biashara wafanayazo waislam.
    3. NOTE: mimi si mjuzi wa elimu ya dini kwa kiasi kikubwa. sio ninayoyasema hapa yote kuwa ni sahihi 100%, kama wapo wenye uelewa Zaidi watujuze wote.
  2. sehemu nyingine ni roles zao katika hizo biashara zako. kiashiria cha awali hapa ni kuwa wewe ndiye mwenye ideas na ni biashara yako, ndio maana the same business wanayoishindwa waislam unaihamishia kwa wakristo. kwao hamfanyi biashara bali wewe unataka kufanya kama unawasaidia au labda unataka kuwatumia kutimiza mambo yako. mfano upo wakati watu walitumia taasisi za kiroho kukwepea kodi, wapo walionunua jina la taasisi za kiroho kwa biashara binafsi etc.
  3. hali ya kiuchumi ya washirika wako wa kiislam huenda iko duni, au elimu yao iko chini au kinyume chake (wewe ukawa chini) katika mazingira kama hayo ni ngumu kujenga trust za kibiashara lkwa kuwa hamuongei lugha moja. lakini pia uwezo wako wa kitaaluma juu ya dini yako unaweza kuwa ni changamoto, labda una mingle na waislam ambao kitaaluma mko tofauti sana (kama ile elimu ya shule tu) kwa hiyo mkiongea jamaa wanakuwa na mashaka juu ya ucha MUNGU WAKO katika biashara, kumbuka wao watakuwa wanatazama dynamics zote za kibiashara kwa kadri ya maamrisho ya dini yao.
swali, nini msingi/dhamira kuu ya post yako?
hoja yako ni nzuri kama sehemu muhimu ya mijadala ya kiimani ambapo kama itachukuliwa vizuri hakutakuwa na haja ya kukashifiana au kuzungumzia vibaya Imani za mwengine. lakini napenda kujua dhamira ya wewe kuleta uzi huu humu JF.
Nashukuru mkuu nimekuelewa
 
Muislam utakuwa ww bhana... achen kujifanyisha ili imani za wenzenu zionekane haziko na jamii. jipange tena ww huwez kuwa muislam na kipi kitafanya mimi niamini kuwa wewe ni muislam??? au ndio hilo bandiko lako ambapo hata mimi naweza kuja nakuandika negative kwa imani nyingine nikiact kama wa dini hiyo,acheni hii tabia.
Acha ubishi wa kijahidina .Mtoa mada kaeleza ukweli hata kama yeye haijamtokea. Tunayashuhudia hayo huku mitaani tunapoishi na hata maofisini. Tena ni mengi sana. Badala yakumsaidia mwenzake asifukuzwe kazi yeye ndie anazidi kumfitinisha mwenzake huku akijua hana hatia. Matokeo yake anasaidiwa na mtu mwingine.
Labda kwenye kuzikana tu ndio mnasaidiana nakuitana huyu ni MWENZETU.
 
kama ukivyoanza na mimi ni mkristo ila na wewe ni mpuuzi tu kwann uanze kuwashirikisha watu kidinidini kwann usichague unaohisi wanafaa kuwashirikisha mpk uangalie dini zao na wote ni rafiki zako...sasa ww mpagani huna dini usijiite muislam wala mkristo..na mawazo yako mafupi
 
wakristo wanazoezwa kutoa sadaka tangia wapo wadogo sana hivyo inakuwa rahisi kukua na tabia ya kutoa angalia kitu kama harusi,utakuta budget ya harusi inafika hadi milion 15 na mwenye kuoa atatoa laki 600000/- lakini mwisho wa siku watu hasa kanisa litafanya kila namna utawezesha

pia jambo lingine ni upendo utokao rohoni na sio wa mdomoni,wakristo wanaamini katika kutoa kuna baraka nyingi kuliko kupokea hata mimi mwenyewe kama sina sadaka nitafanya kila niwezalo ilimradi nimtolee bwana
Kosa lako, unafikiri waislam hatufundishwi hayo.
kama kuna mambo yamesisitiziwa katika uislam ni kufanya ihsani (neon la Kiswahili hisani)
unaanzia kwa wazazi wako wawili, waislam wenzako, jirani zako (jirani mkristo unapaswa kumtendea mema kuliko muislam wa mbali), hata wanyama.
lakini kama utachunguza jinsi Ramadhani ilivyo, ule ndio mwezi mmoja waislam wengi wanareflect mafundisho ya dini yao. jamii za kiislam zinapaswa ku-behave kama uonavyo wakati wa ramadhani na Eid, pungufu ya hapo ni changamoto za kibinadamu, na kwa kuwa waumini wa kweli si wengi kama sisi wenye majina ya seifu na juma wengi mnadhani kuwa sisi ni wakatili.
Eid zote symbol nambari 1 ni kutoa na kuhakikisha hakuna muislam anaona siku hiyo ni mbaya kwa kuwa amepungukiwa na mali.
 
Una yako nyuma ya panzia... Na huenda ukartadi
 
Msiongee kama watu mlokatwa vichwa.hivi na mwislam aje hapa aeleze kuwa anawasaidia sana wasio Waislam kuliko Waislam wengine mtaelewaje.? Haya masuala ya kusaidia ni imani ya mtu na hulka yake.wapo wachoyo na wapo watoaji kwa dini zote ba kwa wasiyo na dini.
 
Kwanza kabisa mimi naona unakosea na mbaguzi.
Ukitaka msaada shirikisha pande zote mbili ila wewe ulianza kuchagua kwa kuangalia imani yako kitu ambacho si sahihi.
Usimfate mtu akusaidie kisa mnafanana imani bali mfate mtu ukijua anaweza kukusaidia.
Mimi ni Muislamu, nilipokulia na ninapoishi nimezungukwa na wakristo ila nimelelewa na kujifunza kuwa mtu yeyote ni msaada kwangu bila kuangalia dini.Unapopatwa na tatizo unawashirikisha watu wote wa karibu yako ili yeyote mwenye kuguswa akusaidie.
 
Mlaleo,
unachanganya mambo.
Bakhresa sio taasisi ya kiislam, ni mtu ana uhuru wake.
hakuna andiko hata moja lilioandikwa kuwa waislam wamsimamie mwenzao katika kuishi. mwisho wa yote ni maelekezo au elimu tu kwa waliojaariwa kufanya hivyo.
tupo tunaokopa kwa riba.
tupo tunaozini
tupo tunasema uongo etc.
lakini pia si vema kutaja majina ya watu na kuwahukumu bila ya sababu.
halafu ukiwa unachangia jaribu kutazama mada husika na uendane na mada, sio kupata platform ya kusemea shida zako. naona kama mada yako iko nje ya mtiririko ingawa unachosema ni juu ya muislam na biashara zake. sidhani kama ni topic sahihi kwa hapa.
 
Uzuri au ubaya ni pale mnaposhindwa kumuelewa mtoa uzi.....men your lucky watu wanaokusaidia ndio nduguzo usifikir haya maisha ni maigizo noo so kaa jiulize tena na tena .....waheshimu wanaokutoa kwenye matatizo yako wengi hawawez ata kama uwezo wanao
 
Kwanza kabisa mimi naona unakosea na mbaguzi.
Ukitaka msaada shirikisha pande zote mbili ila wewe ulianza kuchagua kwa kuangalia imani yako kitu ambacho si sahihi.
Usimfate mtu akusaidie kisa mnafanana imani bali mfate mtu ukijua anaweza kukusaidia.
Mimi ni Muislamu, nilipokulia na ninapoishi nimezungukwa na wakristo ila nimelelewa na kujifunza kuwa mtu yeyote ni msaada kwangu bila kuangalia dini.Unapopatwa na tatizo unawashirikisha watu wote wa karibu yako ili yeyote mwenye kuguswa akusaidie.
Hana lolote huyu kuna Kitu anakichimba.sasa na siye tujitokeze kwamba tunawasaidia sana wakristo marafiki zetu kuliko Waislam si tutaonekana wapumbavu.
 
Back
Top Bottom