Wasikilize Wazanzibar na Muungano - Siasa weka kando

Wasikilize Wazanzibar na Muungano - Siasa weka kando

Mkuu MasatuJr, kiukweli ukiwasikiliza unajikuta unakuwa provoked bila kutegemea!. Yaani ukimuona ni binti mdogo mzuri mrembo lakini ana mdomo mchafu kama tundu la shimo la choo cha stendi!. Wenzangu mliomsikia huyo dada, mna uvumilivu, sisi wengine uvumilivu umetushinda!.
Pasco

Mdomo wake hauna tofauti na wa Lema na Msigwa
 
Hata CDM niliwahi kuwasikia wakitetea serikali tatu ,wakidai ya Tanganyika ni lazima irudi ,na kama wakitumia turufu hii basi CCM habaki mtu ,usisikie ndugu hakuna kitu kizuri kama mtu kutukuza kwao ,kilichobaki ni uhamasishaji tu ,lakini walio wengi wanaipenda Tanganyika na wanahitaji kujilabu kwa hilo ,

Angalia huku Tanganyika Mtanganyika alie CCM tena kiongozi ,anasema kuunga mkono serikali tatu ,ni binafsi sio anawakilisha Chama na hafanywi kitu na Chama chake kinasema hayo ni mawazo yake binafsi ila upande wa Zanzibar kiongozi akitamka hilo hufukuzwa Chama na huondolewa uongozi na Watanganyika wa CCM walioviongozi huwepo mstari wa mbele kutoa baraka zao ,basi hata hilo waZanzibari linawauma sana ,wanahoji mbona bara kiongozi hafukuzwi ? Hao akina warioba wanasema tena bila ya aibu wa kuogopa na hakuna anaewagusa wala kuwaundia kamati ,wanaowalaumu hubakia kama mbwa koko kupiga makelele pembeni lakini hawana ubavu ,wanabaki kubweka tu !
CCM kote Tanganyika bna Zanzibar , kwa miaka zaidi ta tano muungano umekuwa ukitemewa mate na waTanganyika kubezwa hadharani na kudhihakiwa, CCM ilikuwa KIMYA!!! utafikiri hakuna kitu.

Sasa waTanganyika wameamua, muungano basi, liwalo na liwe.
CCM ndio imeamka toka usingizini, mara oohhhh, sera ya CCM ni serikali mbili!
Serikali tatu si sera yetu ni ya wapinzani!
Mimi CCM, na mitandanoni tumetetea muungano na kubezwa sana.
Hata miye muungano nimeuchoka, matatizo yake hayatatuliki au hakuna moyo wa kuyatatua.
Kila taifa na lwake, na kutatua matatizo yake bila kuingiliana.
 
kebehi haisaidii kitu. Kweli kabisa wazanzibari wameukataa muungano. Lililobakia ni usanii wa viongozi wa CCM.

Nawaonea huruma sana wazanzibari wanaotumiwa kusongesha mbele ajenda wasioijua. Poleni sana wazanzibari, siku mkitoka kwenye Muungano ndipo mtakapotambua uhalisia wa viongozi wenu wa uamsho and will be too late.
 
Ni kweli, nimesikiliza nami ila Kwa kuwa kuna watu wanaona kile kinachoongewa Ni safi tu kwao na lugha Ile Ni sahihi basi hatuna budi kujitofautisha nao. Anger should not rule our rational thinking and judgement MKONGWE Pasco.
Mkuu Masajr, thanks, nimekusikia!, usemayo ni kweli, ukikutana na vichaa watukana matuzi ya ajabu, na wewe ukiwarudishia matusi yale yale, mpita njia atawaona wote ni vichaa wanatukanana!. Kiukweli mtu ukiwa under provocation, unaweza kufanya yale usiyotarajiwa!.

Thanks.

Pasco
 
Mkuu Masajr, thanks, nimekusikia!, usemayo ni kweli, ukikutana na vichaa watukana matuzi ya ajabu, na wewe ukiwarudishia matusi yale yale, mpita njia atawaona wote ni vichaa wanatukanana!. Kiukweli mtu ukiwa under provocation, unaweza kufanya yale usiyotarajiwa!.

Thanks.

Pasco

Well articulated Mkuu
 

Attachments

  • image.jpg
    image.jpg
    7.2 KB · Views: 370
Wewe Pasco una laana sana aisee ungekuwa hauna laana usingeandika haya.
Ritz.
Sawa Pasco ni maluun na hakuna kingine chochote ambacho kingetegemewa kitoke kwa Pasco zaidi ya hivyo, lakini tuliangalie hili sual kiuhalisia.

Tunamlaumu Pasco lakini alikuwa wapi Baba, mume, au kaka wa huyu dada katika video aliyemuachia kwenda hadharani na kuhutubia? wakati Allah anatuamrisha kuwa wanawake sehemu zao ni majumbani (haimaanishi kuwa wasitoke au wasijishughulike na shughuli za kijamii) lakini utokaji huu wa huyu dada kwenda kuhutubia umati wa watu na video kuchukuliwa na kusambazwa duniani kote bila hata ya kujifunika angalau uso wake? (hata sauti ya mwanamke kwa baadhi ya ulamaa ni awrah).

Madhara yake ndiyo hayo ambapo tunamuona masikini huyu dada akitusiwa na kudhalilishwa na Pasco hapa JF ambapo kuna kanuni, je kina Pasco wakiwa kwenye vilabu vyao vya ulevi watakuwa wanasema nini? kuna wendawazimu wangapi duniani ambao wanaweza kuileta picha ya huyu dada akilini mwao na kufanya wanayoyafanya? iko wapi ghira ya baba,kaka au mume wa huyu dada?

Tutawashutumu kina Pasco lakini bila ya kuelezana ukweli basi kuna hatari ya kutukuta yaliyowakuta Bani Israel walipokatazwa wasivue jumamosi wakavua, kuna ambao hawakuvua kama walivyagizwa lakini walijikalia kimya bila ya kuwaonya wenzao, matokeo yake adhabu ya Allah ilipokuja iliwakumba wote (hapa duniani) huko akhera ndiyo kuna kutenganishwa huyu alifanya huyu hakufanya.
 
Mwenye chake muungwana!Wapewe nchi yao kwani kabla ya muungano si maisha yao yalikuwepo,bila kujali waliishi vipi.Sisi huku Mungu katujalia nchi kubwa mno ambayo hatujaijaza hata nusu! Mpaka Kagame na wenzake wanaitamani.Naamini hivyo visiwa vitajaa miaka si mingi,kama huyo jamaa aliyekuwa anahubiri mwishoni kasema ana watoto 20 yeye peke yake!Ni jambo la heri kuwaachia ili wasibanane,Bye bye Muungano :israel:
 
When one's mouth utter nonsense, his/her conscience is out of control. The fact that these people see the importance of formal education this time than ever (used to think that religious education is all about in life) and deny it to their children will always pose stiff challenge to our unity. They claim that they are failed by the Tanganyika regime under the NECTA umbrella while the truth remain that most of them in their schools use much of their time learning religious issues and guided on how to behave and hate what they call KAFIR be at low levels or higher levels of learning. it is not wonderful that children are forced to attend MADRASA and forget to insist them reflect or re-learn on what they learned at school!!! still they claim that they are failed.

Why is Nyerere considered an enemy to these people? Did he force their leader to unite with Tanganyika? Did he by any means use force to do so?

Till I am laid in grave, I shall condemn those who brought their RELIGION in Africa be it Europeans or Arabs. I hate the names attached to our great leader as said by that lady calling him "THE CURSED". If it wasn't him I am quite sure she wouldn't be in the position to stand and say those nonsense nowadays.



May God forgive her and those behind the scene of that move.



Mkuu wazanzibari wanahisia tafauti na Nyerere, matazamo wa kumkuza Nyerere na kumfanya kama *Holly man* wazanzibar hawaukubali,mafano huu mungano kati ya Zanzibar na Tanganyika umeunganishwa na Karume na Nyerere lakini kwanini sifa zote apewe Nyerere vipi kuhusu karume?

Nyerere ndie baba wa taifa yeye ndio kila kitu sasa unafikiria upande wa pili wa mungano watafikiria vipi
 
Ukianglia faida za Muungno utakuta walio nufaika ni wazanzibari wachache walio kuja kuishi bara tu. Lakini wazanzibari welio baki znz bado hawanufaiki na Muungano.Na hata Watanganyika hawajanufaika na mungano upande wa znz. Kimtazamo muungano wa serikali 2 hauna maslahi kwa wananchi wa kawaida. Na ukiangalia mapendekezo ya Tume ya serikali 3 ni mwanzo wa kuuvunja muungano. Muungano wa kweli ni serikali 1 Lakini hili nalisemea huku huku bara nikiwa znz sisubutu kulitamka kwa usalama wa uhai wangu. Wznzr wamechoka mchoko wa kujikatia tamaa wakiamini uchovu walio nao umeletwa na Muungano na waasisi wake hasa JKN. Ukizungumza na wznzbr hupati nafasi ya kumsifia Jkn na hupati nafasi ya kumtetea pia. Kwao ni adui asie sameheka. Nahofia znz kujitawala bila serikali ya JMT kuwepo znz nahisi mengi ikiwepo visasi kujirudia na mipasuko ya kikabila na kimadhebu. Mungu apishe mbali haya ninayo yafikiria.

sasa mbona GHARIB na SHEIN wako poa..hawana shida
 
Pamoja na changamoto zote hizi kuna watu wanaendelea kuimba usiku na mchana ya kuwa Muungano hauna matatizo yoyote, na serikali mbili zitaendelea kama ilivyo sasa. Hizi ni sauti za watu wengi huko Zanzibar, pamoja na kwamba wao wanayo Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ) bado wanaamini ya kuwa wamegeuzwa koloni la watu wa Bara, pamoja na kwamba watu wa hiyo inayoitwa Tanzania Bara hatuna hata serikali yetu (Tanganyika).

Ni ukweli wa wazi kuwa Muungano huu uko kwenye hali mbaya sana, unapumulia mashine. Bila kusikiliza wananchi wanasema nini, na kukazana kupigia debe msimamo CCM waliojiwekea kwenye vikao vyao, inabidi waelewe ya kuwa wananchi walio wengi wameshaamka. Na hawa hawako Zanzibar peke yake, wako mpaka Tanganyika. Wazanzibari wanaona wameonewa, watanganyika tunaona tunaonewa, CCM isitulazimishe...
 
Mkuu wazanzibari wanahisia tafauti na Nyerere, matazamo wa kumkuza Nyerere na kumfanya kama *Holly man* wazanzibar hawaukubali,mafano huu mungano kati ya Zanzibar na Tanganyika umeunganishwa na Karume na Nyerere lakini kwanini sifa zote apewe Nyerere vipi kuhusu karume?

Nyerere ndie baba wa taifa yeye ndio kila kitu sasa unafikiria upande wa pili wa mungano watafikiria vipi

Basi si wangesema tu ili tumwite huyo mwingine mama wa taifa?
Shule zimewekwa tuzitumie jamani....
 
CCM kote Tanganyika bna Zanzibar , kwa miaka zaidi ta tano muungano umekuwa ukitemewa mate na waTanganyika kubezwa hadharani na kudhihakiwa, CCM ilikuwa KIMYA!!! utafikiri hakuna kitu.

Sasa waTanganyika wameamua, muungano basi, liwalo na liwe.
CCM ndio imeamka toka usingizini, mara oohhhh, sera ya CCM ni serikali mbili!
Serikali tatu si sera yetu ni ya wapinzani!
Mimi CCM, na mitandanoni tumetetea muungano na kubezwa sana.
Hata miye muungano nimeuchoka, matatizo yake hayatatuliki au hakuna moyo wa kuyatatua.
Kila taifa na lwake, na kutatua matatizo yake bila kuingiliana.

Aksante Mungu.....Taratibu na udhaifu mwingine mwingi utaanza kuuona taratibu!
 
Yule mdada yupo sawa kabisa ,na anaeona kuwa ametukana huyo atakuwa hana akili vizuri na anashindwa kupambanua au ni mgonjwa wa akili bila ya yeye mwenyewe kujua ,tatizo wazimu upo wa aina nyingi ,ulizeni wanaosomea elimu ya uwenda wazimu ,ndio maana huwa sina tatizo na baadhi ya watu wanavyojibu,inabidi tuwachukulie tu.

Hivi kama yule dada ametoa matusi ni wapi ,nimesikiliza marambili tatu sijaona matusi ,au pale aliposema kuwa yeye anatokea mtaa wa Nyerere ? Na wasikilizaji kujibu Lanatullah . Na si nyerere tu anaesemwa hivyo linapotajwa jina lake ,hata Mkapa na hata Ali Hassan Mwinyi pindipo yatajwapo majina yao WaZanzibar hawasiti kusema lanatuLLAH ,wacha hiyo mikutano ya uamsho ,kwenye mikutano ya CUF misemo ni huohuo ,mnaogopa ?

Yule mwanamke ni shujaa sana na si aibu wa dhambi ,msije na elimu zenu za mashehe ubwabwa mkataka kutia watu makosani ,sijui mumewe,kaka yke baba yake ,ni bora mkakaa kimya.

Saa mbaya kaeni chonjo kama nyinyi mnaona aibu kuitetea Tanganyika ,WaZanzibar hawataona haya kuitetea Nchi yao mkubwa kwa mdogo,mume kwa mke ,tumeona walio madarakani hawakuficha hisia zao wameitetea Zanzibar ,nani alimfukuza Aboud Jumbe ,nani alimfukuza Seif na wenziwe ndani ya bunge na Chama ? Mbona wale G55 hawakufukuzwa nani alimuua Karume (mastermind)????

Wewe unaposema sijui Shen na garib mbona wametulia ,unavyowaona tu ya WaZanzibar hamuyawezi.
 
WaZanzibari ndio watakaoirudisha Tanganyika ,hilo halina m'badala ,mnajidai tu lakini hamna ubavu ,Tanganyika itarudishwa sasa kazi kwenu kama mtagawana kaskazini na kusini au Mashaliki na maghalibi ,hayo ni ya kwenu ,maana tayali mmeanza kubaguana kuna Chama cha waKaskaziini ,sijui WaChaga alimuradi mambo yeshaanza kuwa shaghala bagala ,Nasikia Bukoba itarudi Rwanda ,wijwijwij :loco: Kusema kweli Wabara mmeichelewesha Zanzbar sana sana ,nausudia hao WaCCM !
 
Yule mdada yupo sawa kabisa ,na anaeona kuwa ametukana huyo atakuwa hana akili vizuri na anashindwa kupambanua au ni mgonjwa wa akili bila ya yeye mwenyewe kujua ,tatizo wazimu upo wa aina nyingi ,ulizeni wanaosomea elimu ya uwenda wazimu ,ndio maana huwa sina tatizo na baadhi ya watu wanavyojibu,inabidi tuwachukulie tu.

Hivi kama yule dada ametoa matusi ni wapi ,nimesikiliza marambili tatu sijaona matusi ,au pale aliposema kuwa yeye anatokea mtaa wa Nyerere ? Na wasikilizaji kujibu Lanatullah . Na si nyerere tu anaesemwa hivyo linapotajwa jina lake ,hata Mkapa na hata Ali Hassan Mwinyi pindipo yatajwapo majina yao WaZanzibar hawasiti kusema lanatuLLAH ,wacha hiyo mikutano ya uamsho ,kwenye mikutano ya CUF misemo ni huohuo ,mnaogopa ?

Yule mwanamke ni shujaa sana na si aibu wa dhambi ,msije na elimu zenu za mashehe ubwabwa mkataka kutia watu makosani ,sijui mumewe,kaka yke baba yake ,ni bora mkakaa kimya.
Kama kipimo ni kumlaani nyerere basi mimi kutwa kuchwa ninamlaani.

Kuhusu Ali Hassan Mwinyi kuna kisa labda hukijui, lakini kuna siku aliingia pale Msikiti wa Shaadhily na Imam akataka kumpisha aswalishe basi nikamwambia aliye karibu yangu kuwa kama Mwinyi ataswalisha mimi natoka hapa, na nilikuwa mkweli na maneno yangu..

Lakini pale kwenye video kuna violation ya Shariah na hili lazima lisemwe, soma aya hii:
Quran 33: 33. Na kaeni majumbani kwenu, wala msijishauwe kwa majishauwo ya kijahilia ya kizamani...

Quran 24:31. Na waambie Waumini wanawake wainamishe macho yao, na wazilinde tupu zao, wala wasionyeshe uzuri wao isipo kuwa unao dhihirika. Na waangushe shungi zao juu ya vifua vyao, wala wasionyeshe uzuri wao ila kwa waume zao, au baba zao, au baba wa waume zao, au watoto wao, au watoto wa waume zao, au kaka zao, au wana wa kaka zao, au wana wa dada zao, au wanawake wenzao, au iliyo wamiliki mikono yao ya kuume, au wafwasi wanaume wasio na matamanio, au watoto ambao hawajajua mambo yaliyo khusu uke.

Halafu ni fitnah kwa wale wanaume ambao wamekaa pale chini wakimwangalia:
Quran 24:30 Waambie Waumini wanaume wainamishe macho yao, na wazilinde tupu zao. Hili ni takaso bora kwao...
 
Back
Top Bottom