Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Waraka: Kanisa Katoliki laandaa waumini uchaguzi 2010

Status
Not open for further replies.
Sipati picha sawa sawa hapa!

Waraka wa kanisa (RC hopeful)...then Mchungaji Mtikila na sumu yake...then JK wasimchague.....then DECI.....????
 
Rafiki yangu mtumishi mtikila!!!!!!!!!
INGEKUWA NI HEKIMA NA USTAARABU KAMA UNGEAMUA KUCHAGUA KATI YA SIASA NA UCHUNGAJI,LAKINI KWA KUTAKA KUTUMIKIA VYOTE NI LAZIMA UTAJIKUTA UMETUMIKIA UPANDE MMOJA NA MAFANIKIO HABA:
 
mwacheni nae anatumia uhuru wake wa kisiasa,si mnajua siasa ni mchezo mchafu?
 
Anaweza kuwa amefadhiliwa na watu tunaowapigia filimbi ya Ufisadi, kwani wengi wao wanapenda na wamekuwa wakijaribu kuifanya serikali ya JK isifanye kazi yake vizuri.

Wakati mwingine anatafuta kukamatwa ili apate ajenda ya kuendeleza siasa zake za mahakamani.
 
Mtikila ni muuaji ndiye anayeajiri na kuwapeleka watanzania wenzetu kama mamluki kwenye vita.......kwenye waraka wa meremeta mbona sijamwona? Naomba abishe? Nimpe majina
 
Mimi Binafsi namuona Mchungaji Mtikila, Mchungaji Kakobe, Padre Slaa na Mchungaji Lwekatare ni wa kweli sana kwani wao hawataki unafiki. wanajitoa wazi katika siasa na kutumia uhuru wao kikatiba kueleza wananchi nini wafanye.

lakini kuna wengine wao wanajificha kwenye pazia na kutoa mawazo yao. hakika hao ni wanafiki sana, wanajifanya hawaoi wakati wana vimada kibao mitaani.


Hii ni hatari kubwa
 
Mtikila afanya kampeni za kumpinga Kikwete 2010

ADAIWA KUPITA MAKANISANI AKIMWAGA SUMU ASICHAGULIWE MWAKANI



Frederick Katulanda, Mwanza


JESHI la polisi nchini linamchunguza Mwenyekiti wa chama cha DP, Mchungaji Christopher Mtikila kutokana na kufanya mikutano katika makanisa jijini Mwanza na kuwahimiza waumini kutoichagua CCM na Rais Jakaya Kikwete katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010.

Kwa mujibu wa Kamanda wa Polisi mkoani Mwanza, Jamal Rwambow, jeshi hilo linafanya uchunguzi kufuatia taarifa walizopokea kutoka kwa wasamaria wema kuwa mchungaji huyo yupo jijini Mwanza kwa muda wa majuma mawili sasa akiendesha mafunzo makanisani yanayodaiwa kuwa yanawahimiza waumini kutomchagua Kikwete pamoja na CCM katika uchaguzi ujao.

"Tumepokea taarifa toka kwa wasamaria wema, lakini bado tunazichunguza kujua ukweli wake; hivyo hatuna cha kueleza kwa sasa kwa vile bado tunafuatilia kwa kina ili kujua iwapo madai hayo yana ukweli," Kamanda Rwambow alisema jana wakati akizungumza na Mwananchi.

Uchunguzi wa gazeti hili umebaini kuwa Mchungaji Mtikila amekuwa akiendesha mikutano yake katika makanisa mbalimbali jijini Mwanza akifundisha mada mbalimbali zinazohusiana na uchaguzi wa viongozi, ikiwa ni pamoja na kuwahimiza waumini kuikataa CCM kutokana na kushindwa kuuondoa ufisadi nchini.

"Moja kati ya mada ambazo amekuwa akitufundisha ni juu ya ufisadi na CCM, nchi kukosa maadili pamoja na suala la udini. Anaeleza kwa kina na anapambanua juu ya utawala wa awamu ya nne kushindwa kuongoza nchi kutokana na kuzidiwa nguvu na mafisadi," alieleza mmoja wa wachungaji wa Kanisa la Anglikana kwa sharti la kutotajwa jina lake.

Mchungaji huyo alibainisha kuwa alihudhuria mafunzo ya mchungaji mwenzake Mtikila kanisani kwao hivi karibuni.

Alisema mpaka sasa Mtikila amekwishatoa mafunzo hayo kwa wachungaji na waumini wa makanisa mbalimbali ambayo yako chini ya Umoja wa Makanisa ya Kikristo nchini.

Akizungumza na gazeti hili Mchungaji Mtikila alikiri kuwa yupo mkoani Mwanza kwa lengo na madhumuni ya kufanya mikutano.

Alifahamisha kuwa amekuwa akitoa mada mbalimbali kwa lengo la kutoa elimu ya uraia kwa waumini wa makanisa hayo ambayo alisema yamemwalika.

"Nipo hapa Mwanza kwa mwaliko wa Umoja wa Makanisa ya Kikristo ambao waliniita kutoa elimu ya uraia. Hata hivyo nimeanzia Mwanza, lakini nitazunguka nchi nzima na katika mafundisho yangu nawaeleza waumini hawa wasiichague CCM na wala wasimchague Kikwete," alieleza.

Alisema katika elimu yake ya uraia amekuwa akifundisha mada moja kuu ya ‘Wajibu wa Kanisa katika uongozi wa Nchi na Maadili ya Taifa’ na kwamba, amekuwa akieleza kwa kina na wazi kumomonyoka kwa maadili ya taifa na kukomaa kwa ufisadi nchini ambao umemshinda Rais Kikwete kuutokomeza; hivyo kuwahimiza wananchi kutomchagua yeye na chama chake.

'Umoja wa makanisa wananikusanyia waumini wao, mimi natoa mada, ninawaeleza wasiichague CCM na Kikwete na hili liko wazi. Nawaeleza sababu za kutomchagua kuwa ni ufisadi, kifo cha maadili na udini" alieleza Mchugaji Mtikila.

Hata hivyo, wakati Jeshi la Polisi likieleza kumchunguza Mtikila jana saa 4: 46 asubuhi mchungaji huyo akiwa na gari moja alionekana akiingia katika ofisi za Kamanda wa Polisi mkoani Mwanza na kutoka saa 5: 30 baada ya kuzungumza naye.

Habari zaidi zimeeleza kuwa Mtikila alikwenda kuonana na kamanda wa polisi kutokana na kuambiwa kuwa jeshi hilo limeanza kufuatilia mafunzo yake katika makanisa anakopita.
Miongoni mwa makanisa ambayo wachungaji wake wameshiriki kwenye mafunzo hayo ni Anglikana na Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT).

Soruce:Mwananchi

Habari hii niliiweka hapa jana jamaa anamwaga sumu
 
hizo si dalili nzuri kwa Kikwete, kwa maana moja mara nyingi mtikila anaonekana kama ni mtu asiyekuwa na uhakika na anachofanya lakini kitendo cha makanisa kumkubali na kumsikiliza basi ni dalili kuwa wanachi wengi(wakristo) wameshachoka na CCM pamoja na Kikwete
lakini lapili ambalo pia ni lazima tuliweke hewani ni kuwa, kwa sasa uhusiano wa JK na RA sio mzuri sana kama hapo awali na kama tunavyojua Mtilkila keshakula vya watu (3m), hivyo ni lazima azilipie kwa nyie yoyote na sasa naona ndio analipa tartibu
 
Mimi Binafsi namuona Mchungaji Mtikila, Mchungaji Kakobe, Padre Slaa na Mchungaji Lwekatare ni wa kweli sana kwani wao hawataki unafiki. wanajitoa wazi katika siasa na kutumia uhuru wao kikatiba kueleza wananchi nini wafanye.

lakini kuna wengine wao wanajificha kwenye pazia na kutoa mawazo yao. hakika hao ni wanafiki sana, wanajifanya hawaoi wakati wana vimada kibao mitaani.


Hii ni hatari kubwa

sio kweli Barubaru,
mtikila ni mnafiki na keshakula vya RA (3m), hivyo sasa yuko bize kulipa
 
sio kweli Barubaru,
mtikila ni mnafiki na keshakula vya RA (3m), hivyo sasa yuko bize kulipa

Kituko,

Mimi naamini Mtikila ni mkweli sana katika matendo yake. Yeye pamoja na kuwa mchungaji lakini anaionyesha jamii hadharani kwenye majukwaa ya kisiasa nini wafanye katika mustakabali wa nchi hii ikiwa pamoja na kutumia uhuru wake wa kikatiba katika kutoa mawazo yake.

Sasa hao wanaojificha kwenye pazia la dini kisha wanatoa waraka wa mambo ya uongozi wa kisiasa kwanini wasiwe kama Mchungaji Mtikila. wasimame kwenye majukwaa ya kisiasa na kutoa sera zao.

hao ni wanafiki. Bravoooo Mch Mtikila
 
Kituko,

Mimi naamini Mtikila ni mkweli sana katika matendo yake. Yeye pamoja na kuwa mchungaji lakini anaionyesha jamii hadharani kwenye majukwaa ya kisiasa nini wafanye katika mustakabali wa nchi hii ikiwa pamoja na kutumia uhuru wake wa kikatiba katika kutoa mawazo yake.

Sasa hao wanaojificha kwenye pazia la dini kisha wanatoa waraka wa mambo ya uongozi wa kisiasa kwanini wasiwe kama Mchungaji Mtikila. wasimame kwenye majukwaa ya kisiasa na kutoa sera zao.

hao ni wanafiki. Bravoooo Mch Mtikila

Mtikila ni mnafiki tu,

Unaweza kula pesa ya FISADI ukasema wewe huna uhusiano na pesa ya kifsadi, yeye ni mnufaika na ufisadi wa pesa ya wavuja jasho ndio maana anatakiwa na yeye aulizwe uchungu gani alionao wakati anakwenda kuchukua posho kwa RA

Nina uhakika hata hizi ziara za sasa hivi ameshakatiwa (3M) ndio maana yuko busy kumpaka Kikwete, kwanini asiseme uhusiano wake na RA badala yake aseme wengine.

Kumbuka kuondoa boriti machoni mwako kabla hujaondoa mbao kwenye macho ya wenzio.
 
Hakuna tofauti ya Operation Sangara na Zinduka au kwa kuwa inafanyika kanisani? Rejeeni CUF walivyofanya chaguzi zilizopita: kugawa kadi za uanachama misikitini, kufanya mazoezi ya carate ya kulinda kura misikitini, nk. Mmesahau mambo hayo?
 
Rafiki yangu mtumishi mtikila!!!!!!!!!
INGEKUWA NI HEKIMA NA USTAARABU KAMA UNGEAMUA KUCHAGUA KATI YA SIASA NA UCHUNGAJI,LAKINI KWA KUTAKA KUTUMIKIA VYOTE NI LAZIMA UTAJIKUTA UMETUMIKIA UPANDE MMOJA NA MAFANIKIO HABA:

Tujaribu kuelimika, siasa na dini havitenganishwi, ndio maana kuna viongozi wa kidini wanaongoza nchi, na nchi zao hakuna ufisadi kama hapa kwetu, mfano mchungaji Desmond Tutu.

Ukitembelea makanisa, siku hizi wanajitahidi kutuelimisha somo la uraia.

Nampongeza Mch Mtikila na sisi wana JF tumuunge mkono, nchi hii imekwisha na yeye alianza kupiga vita wageni kuendesha mashirika yetu, na juzi mmeona TRL,

Alikataa muungano wa Tanganyika na Zanzibar siku nyingi, kuwa una matatizo, alidharauliwa, sasa hivi kila kitu kiko wazi, muungano ni kizungumkuti.

Ni mengi sana, la msingi mwacheni huyu mtu wa Mungu atetee haki za watanganyika.
 
Mie mbona sielewi, kwani waraka ule ni siri, mbona Jf uliwekwa na unasomwa na kila mtu? si kheri useme wazi hupendezwi na kitu fulani hata utembee nchi nzima kama huvunji sheria ni sawa kuliko kutega mabomu raia wema wafe wakati viongozi usiowataka wanapeta, lipi jema?
 
Last edited:
sio kweli Barubaru,
mtikila ni mnafiki na keshakula vya RA (3m), hivyo sasa yuko bize kulipa

Sio kwamba alikula, ila walikopeshana tu, ndio maana alipomtaja katika mafisadi akajitetea kuwa na yeye ni fisadi maana wanakopeshana,

Mtikila ndiye pekee aliyebaki Tanzania kutukomboa na mafisadi ukiondoa Slaa na wenzake hakina Mwakyembe, tatizo lao wakitishiwa kupelekwa mahakamani wananyamaza, lakini huyu bwana aliwahi kufungwa kwa ajili ya watanganyika

Mungu wangu na ambariki mchungaji Mtikila AMEN
 
Kituko,

Mimi naamini Mtikila ni mkweli sana katika matendo yake. Yeye pamoja na kuwa mchungaji lakini anaionyesha jamii hadharani kwenye majukwaa ya kisiasa nini wafanye katika mustakabali wa nchi hii ikiwa pamoja na kutumia uhuru wake wa kikatiba katika kutoa mawazo yake.

Sasa hao wanaojificha kwenye pazia la dini kisha wanatoa waraka wa mambo ya uongozi wa kisiasa kwanini wasiwe kama Mchungaji Mtikila. wasimame kwenye majukwaa ya kisiasa na kutoa sera zao.

hao ni wanafiki. Bravoooo Mch Mtikila

SAPOOOOOOOOTI, safi saaaaaana
 
Anaweza kuwa amefadhiliwa na watu tunaowapigia filimbi ya Ufisadi, kwani wengi wao wanapenda na wamekuwa wakijaribu kuifanya serikali ya JK isifanye kazi yake vizuri.

Wakati mwingine anatafuta kukamatwa ili apate ajenda ya kuendeleza siasa zake za mahakamani.
Nadhani kama Kama angekuwa na nia nzuri na watanzania ingekuwa vizuri sana, lakini naona kuwa anatafuta umaarufu wake tu. Kwa sasa hawa watu wanaonekana karibu na uchaguzi pekee siyo watu wazuri pia. Hata kama watachaguliwa itakuwa kama hii serikali ya Mzee JK.
Jamani lakini serikali hii sasa imekwisha kabisa kuhusu kuwasaidia wananchi. tumekwisha
 
Ninavyo mfahamu Mchungaji Mtikila ni mtu anayetafuta umaarufu kupitia kanisa. Siasa imemshinda ndiyoo maana kila kukicha yeye ni mwenye kupora sera za wenzake. Baada ya kupora sera ya Utanganyika iliyoanzishwa na Wabunge, G5) sasa amepopra agenda ya kanisa na kujifanya ni yake.Kama kweli yeye ni mwana siasa wa kweli, na mwenye uchungu na nchi. mbona hakuzunguka nchini na kupinga uongozi wa Mheshimiwa JK na kuchguliwa kwakwe muhula ujao kabla ya viongozi wa kanisa katoliki kutoa tamko lao rasmi, au tuseme kanisa katoliki limemuajiri yeye awe ni mshenga wao? Mtikila ni mnafiki tu anataka kutuletea udini hapa Bongo.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom