Wapinzani wataendelea kushiriki uchaguzi bila kushika dola, Lowassa anajua, UKAWA wanajua

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Feb 17, 2016
15,601
2,000
WAPINZANI WATAENDELEA KUSHIRIKI UCHAGUZI BILA KUSHIKA DOLA

Mwaka 2014, nilichekeshwa na makala kuhusu India, iliyoandikwa na mwandishi wa nchi hiyo, Rakesh Dubbudu. Aliandika kuwa vyama vya siasa nchini humo vinakua kwa kasi kuliko ukuaji wa uchumi wa nchi.

Kichekesho ni kuwa India ni moja ya mataifa duniani ambayo uchumi wake unakua kwa kasi. Umaskini kama Taifa na kwa wananchi wake umeshaonyeshwa njia pana ya kutokea. Hata hivyo, eti vyama vya siasa vinazidi kasi ya uchumi kwa namna vinavyokua.

Tanzania ina vyama zaidi ya 20 lakini vinavyoshiriki na angalau kushinda ubunge na udiwani ni vitano.

Chadema ambacho ndiye kinara wa upinzania Tanzania, wamekuwa wakitumia mtindo wa operesheni lukuki kama M4C,Sangara,Ukuta,Kata funua na kuishia kuchukua wagombea kutoka CCM.

CUF nguvu kubwa ipo Zanzibar huku tegemeo likiwa ni Sefu, NCCR-Mageuzi chenye mbunge mmoja ni chama chenye homa za vipindi mara kipotee mara kiibuke.

ACT-Wazalendo kimeanza miaka michache iliyopita kina mbunge mmoja,madiwani kadhaa na kinaongoza halmashauri moja huko mkoani Kigoma.
 

Kigodoro

JF-Expert Member
Apr 25, 2014
1,645
2,000
Tegemeo na kiburi kikubwa cha ccm ni tume ya uchaguzi tu kwa sasa. na ww mleta mada unalijua hilo ndiyo maana umeandika haya uliyo yaandika.

vyama vya upinzani kwa sasa hv siyo tanzania tu vina nguvu kubwa mno. hii ni kutokana na changamoto za ongezeko la watu ambapo hakuna serikali ambayo inaweza kukamilisha matamanio ya watu inao waongoza.

sasa kwa afrika hata upinzani ufanye maajabu gani bado watawala wataamua yao kama tulivyoona gambia, uganda na sehemu nyinginezo
 

Mwasita Moja

JF-Expert Member
Dec 31, 2015
2,906
2,000
Huna akili.

Tume huru hamtaki alafu unaleta upuuzi wako hapa!

Tume sio huru na matokeo ya uraisi yakishatangazwa hayohijiwi mahali popote pale alafu bila aibu mnajisifu kushinda uchaguzi!

Mnafiki wa kiwango cha juu sana wewe!

Kweli bora mchawi kuliko mnafiki.
Mmiliki wa chadema Lowasa alisema tume ni huru na hataibiwa kura hata moja.


Salary slip lowasa alisema uongo??
 

Rebeca 83

JF-Expert Member
Jun 4, 2016
11,441
2,000
..hio tume ya uchaguzi inayolalamikiwa na upinzani kwenye uchaguzi,kwa nini haivunjwi,au hairuhusiwi kisheria?
 

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Nov 3, 2013
14,332
2,000
Wewe ni kapuuzi fulani. Hivi zile hadithi za kung'ang'aniza watumishi wa umma kuipenda CCM kwa lazima kama mlivyokuwa mnafanya kule Iringa umeacha?
 

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Aug 23, 2016
846
1,000
Kama tume sio huru kwa nini upinzani mnakubari kuingia kwenye uchaguzi?? na kama tena tume huru haipo na hao wabunge wenu wa upinzani na majiji yaliyoshikwa na ukawa yamepatikaneje??
Acheni kuchanganyikiwa bwanaaa.
 

bridalmask

JF-Expert Member
Jan 14, 2015
2,196
2,000
WAPINZANI WATAENDELEA KUSHIRIKI UCHAGUZI BILA KUSHIKA DOLA

Mwaka 2014, nilichekeshwa na makala kuhusu India, iliyoandikwa na mwandishi wa nchi hiyo, Rakesh Dubbudu. Aliandika kuwa vyama vya siasa nchini humo vinakua kwa kasi kuliko ukuaji wa uchumi wa nchi.

Kichekesho ni kuwa India ni moja ya mataifa duniani ambayo uchumi wake unakua kwa kasi. Umaskini kama Taifa na kwa wananchi wake umeshaonyeshwa njia pana ya kutokea. Hata hivyo, eti vyama vya siasa vinazidi kasi ya uchumi kwa namna vinavyokua.

Tanzania ina vyama zaidi ya 20 lakini vinavyoshiriki na angalau kushinda ubunge na udiwani ni vitano.

Chadema ambacho ndiye kinara wa upinzania Tanzania, wamekuwa wakitumia mtindo wa operesheni lukuki kama M4C,Sangara,Ukuta,Kata funua na kuishia kuchukua wagombea kutoka CCM.

CUF nguvu kubwa ipo Zanzibar huku tegemeo likiwa ni Sefu, NCCR-Mageuzi chenye mbunge mmoja ni chama chenye homa za vipindi mara kipotee mara kiibuke.

ACT-Wazalendo kimeanza miaka michache iliyopita kina mbunge mmoja,madiwani kadhaa na kinaongoza halmashauri moja huko mkoani Kigoma.
Bado hujapona na ule ulemavu wako wa akili,go to get further Brain Treatments out Tz. maana ndiyo wanakuharibu zaidi daily unazidi kufyatuka.
 

xav bero

JF-Expert Member
Nov 24, 2016
5,058
2,000
Tegemeo na kiburi kikubwa cha ccm ni tume ya uchaguzi tu kwa sasa. na ww mleta mada unalijua hilo ndiyo maana umeandika haya uliyo yaandika.

vyama vya upinzani kwa sasa hv siyo tanzania tu vina nguvu kubwa mno. hii ni kutokana na changamoto za ongezeko la watu ambapo hakuna serikali ambayo inaweza kukamilisha matamanio ya watu inao waongoza.

sasa kwa afrika hata upinzani ufanye maajabu gani bado watawala wataamua yao kama tulivyoona gambia, uganda na sehemu nyinginezo
Tume huru inapatikanaje?
 

Tetty

JF-Expert Member
Jan 6, 2012
26,386
2,000
Wamewafunga watu kamba za miguu na mikono kisha wanawalaumu hawawezi kuogolea,wekeni tume huru basi nyie magamba.
Rafiki unapiga madongo vioo vya nyumba ya mboga mboga vitakwisha
 

habari ya hapa

JF-Expert Member
Dec 20, 2012
12,800
2,000
baada ya kusoma kichwa cha habari na mleta ni wewe nimeghairi kusoma habari yote kwani km kawaida yako itakuwa imejaa fitina, majungu na dhihaka,

badilika 2017 uishi maisha tofauti na hayo
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom