Wanawake waliosoma wengi wana watoto ila hawaolewi

Wanawake waliosoma wengi wana watoto ila hawaolewi

Muulize mtu yeyote mwanaume aliyepita chuo na kuona tabia za wadada vyuoni. Kwanza wanawadharau wanafunzi wenzao labda uwe kipanga, kidoogo utawaona vinginevyo wanawatafuta malecturer au wenye pesa. Akimaliza eti ndo akutafute kana kama hukuona yaliyotokea. Tabia za 70% ya wadada wanavyuo zinatisha. Ukiwa mzazi wa mtoto wa kiume unajiuliza wanangu ataoa nini wakati wachumba wenyewe wanatutaka sisi baba zao?
Ukiwa na pesa au nafasi nzuri una kazi kubwa ya kuwakwepa hawa wasichana wa vyuo. Very shameless !!!
 
Huku mtaani kwetu Vingunguti na mnyamani 80% ya wanawake wana watoto wasiopungua watatu kila mmoja na babake, hawajaolewa na cha ajabu zaidi msomi hapa ni yule aliyefukuzwa shule form 2 kwa sababu ya mimba!
Sijui hiyo tafiti umeifanyia wapi? Panua utafiti wako njoo komakoma njoo uzuri tandale halafu tuletee tafiti inayoeleweka! Nenda mikoani huko na vijiji vyote vya Tanzania!
 
Aah wapi...mtaani ndo tuna taabu ila tukija hum tunafarijika

Najua mnafarijiana na vi thread kama hivi! Poleni na maumivu ya kukimbia umande! na mapenzi ya utotoni yaliyokatisha ndoto za elimu!
 
Najua mnafarijiana na vi thread kama hivi! Poleni na maumivu ya kukimbia umande! na mapenzi ya utotoni yaliyokatisha ndoto za elimu!

Asante mkuu tumeshapoa....lakini si kila asiyesoma mapenzi ya utotoni ndo yamesababisha.....zipo sababu nyingine nyingi ambazo hata wewe unazijua unless uniambie we sio mtanzania
 
Asante mkuu tumeshapoa....lakini si kila asiyesoma mapenzi ya utotoni ndo yamesababisha.....zipo sababu nyingine nyingi ambazo hata wewe unazijua unless uniambie we sio mtanzania

Lakini kwani mna shida gani wakati usipoenda shule ni mtaji mkubwa wa kuolewa? Wenzetu mnakimbiliwa mno na kuolewa sasa shida iko wapi jamani?
 
Lakini kwani mna shida gani wakati usipoenda shule ni mtaji mkubwa wa kuolewa? Wenzetu mnakimbiliwa mno na kuolewa sasa shida iko wapi jamani?

Kuolewa ni nini? Ni ticket ya kuingia mbinguni??
 
Hahaha..nimecheka sana..!!
Huu utafiti huu...tumekutana na single mamas, binafsi hao niliobahatika "kukutana" nao wanapata shida saaaaana!! Mimi nawaombea Mwenyezi Mungu awahalia haja za mioyo yao...
 
Muulize mtu yeyote mwanaume aliyepita chuo na kuona tabia za wadada vyuoni. Kwanza wanawadharau wanafunzi wenzao labda uwe kipanga, kidoogo utawaona vinginevyo wanawatafuta malecturer au wenye pesa. Akimaliza eti ndo akutafute kana kama hukuona yaliyotokea. Tabia za 70% ya wadada wanavyuo zinatisha. Ukiwa mzazi wa mtoto wa kiume unajiuliza wanangu ataoa nini wakati wachumba wenyewe wanatutaka sisi baba zao?
Ukiwa na pesa au nafasi nzuri una kazi kubwa ya kuwakwepa hawa wasichana wa vyuo. Very shameless !!!
Huko vyuoni ni kufumba macho tu, azawaiz unaweza kuahiririsha swala la kuoa. Hata hivyo, kwenda shule na kuelimika ni vitu viwili tofauti..yoyote ayakayekidhi vigezo tutaoana.
 
Hivi hizi thread lengo lake nini?wanawake wasisome,hlf hao wanawake unaowazungumzia ni wapi mbona mimi naona wanawake wengi wanaofanya kazi wana ndoa zao,vilevile naona wadada wengi wamezalishwa tu nyumbani sababu ya kushindwa kuendelea na shule kwa mantiki hiyo wasiosoma pia wamezalishwa sana tu,cha ajabu sasa familia nyingi naona wameoana wasomi kwa wasomi sasa mimi huwa najiuliza mnazungumzia wanawake wa nchi gani?au jf ni jukwaa la maigizo na porojo.

Umeongea la maana sana.
Wanaume wengi wanaoanzisha au kushabikia mada hizi wanaumizwa sana na suala la wanawake kwenda shule.
 
Marufuku wanawake kusoma zaidi ya darasa la 7. Tukiendelea hatutaolewa, tutakua na stress sana na tutaishia kuzalishwa tu.
 
We Da Pretty. Umechanganya mada. Kusoma wanawake someni saana ila kumbukeni tabia zenu mnapokuwa vyuoni zinawakatisha tamaa wanaume kuwaoa. Wapo wanaojiheshimu. Nawapa hongera zao. Na hawakawii kuolewa na wengine hata degree hawamalizi wanakuwa ndani ya ndoa.
Mungu ameweka kiu ya mwanaume ndani ya mwanamke kiasi kwamba usingle mama ni basi tu. Deep down angetaka awe ndani ya ndoa. angalia kwenye maombi. Wanaotaka kuolewa au waume waje mbele. Madhabahu hazitoshaji. Wanapoombewa wakianza kutoa shuhuda unakuta kapita kwa waganga kibao. Mwaume anatafuta mke mwema. Eti mwanamme mzigo!!!. Mbona wanawake 70% ni tegemezi kwa waume zao wao na familia zao. Tunawabeba bila manunguniko. Mnaita mapenzi si ndio? Mbona kwenu ni tatizo?
 
Kuna dada anafanya PhD ya gender...anaangalia composition ya board rooms Kenya na ana question kwa nini wanawake wako under represented.

Yeye mwenyewe ameshakuwa director wa mashirika mengi tu Kenya...

Sasa akati ana present anasema alialika dinner waume za hao wamama ambao wako kwenye boards na kufanya nao focus group discussions...

Nikamuuliza hao wamama wameolewa? akasema majority wameolewa...

Nikaweka question mark maana kuna researcher ni wazuri kwenye ku cook data
Nikamwambio kwa Tz wengi walio make it to the top either hawana waume au wameshindwa ku maintain ndoa zao...kulikuwa na kaka wa Kiganda akasema ni same with Uganda...
Akasema that is a case for TZ and Uganda...in Kenya if you can't keep a family no one can trust you with higher positions...mmmmnnnhhhh bado nina mashaka...maana nilivyokuwa namuangalia usoni ni kama alikuwa anadanganya...

Nikamuuliza mbona hii iko hata Malawi...mfano bibi Banda alishidwa sababu wapinzani wali quote vitabu vya kiislamu na Kikiristu kuwa mwanamke hawezi kuwa kiongozi...mwanaume n kichwa cha familia

Akanijibu Bible imesema mwanamke awe submissive kwa mumewe si kwa kila mwanaume...hapo nikampa salute...akasema ukifika ndani u CEO unauacha mlangoni...lakini kina Juma na John wa ofisini si wanaume zako...unatembeza kibezi kama kawa...

Ila hata Tz naamini kuna wanaume wanataka kuwaona wake zao wana make it to the top...including my loving husband...ila si wengi...mfano mleta mada...
 
Back
Top Bottom