Wanaokiri makosa mbele ya watu husamehewa. Wangapi hujutia kumchagua huyu mtu? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanaokiri makosa mbele ya watu husamehewa. Wangapi hujutia kumchagua huyu mtu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tikatika, Jan 12, 2017.

  1. tikatika

    tikatika JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2017
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,272
    Likes Received: 1,304
    Trophy Points: 280
    Nikiwa ni mwanadamu nimeona mengi, mtu aliyekosa na akaomba msamaha mbele ya watu wengi husamehewa. Lakn mtu kibri mara nyingi huvuna kiburi chake. Watanzania kama binadam kwa umoja wetu kuna wakati tulipatia kufanya maamuzi ya Taifa letu na kuna wakati tulikosea na tukajutia mbeleni. Kuna wakati tumejutia kwa wabunge wetu na kuna wakati tumefurahia kuwachagua baadhi yao

    Mara nyingi nimemsikia rais wetu akijutia kwa tawala zilizopita kwamba zilikua za kifisadi. Anasema walifanya dili kila sehem. Kwa lugha rahisi yeye kama mtanzania na alipiga kura anajutia kura yake kumpa mtangulizi wake maana alifanya vibaya. Hivyo sioni ubaya watu amabao watakuja hapa na kujutia maamuzi yao ya kumchagua yeye endapo tu kile walichotegemea toka kwake hawakioni.

    Naomba nieleweke kujutia maamuzi yaliopita sio kosa ni jambo la kawaida ili kutorirudia hapo mbeleni. Kumbukeni awamu iliyopita viongozi wa ccm walipita huku na kule na kusema katika serikali yao kuna mawaziri mizigo. Mawaziri hao kama wabunge wao katika majimbo ina maana wanajuta kuwachagua hadi kufikia kuwa mawaziri.

    Kupitia ukurasa huu nitaomba kuona wale ambao wanajutia kura yao kumpa rais tuliye naye . Maana kwa kipindi kifupi kilichopita tayari amefanya mengi yenye kuonyesha njia ya wapi anatupeleka. Wale watakao jutia maamuzi yao tutawasamehe lakn wanaoona walikua sahihi wajue Mungu anawaona watakuja kukiri wakiwa wamechelewa. Maana mficha ukame njaa itamuumbua. Hii ya kujutia haichagui chama kuna wana ccm na kuna wasio na chama ila ulipiga kura.

    Karibuni[​IMG]
     
  2. Cannibal OX

    Cannibal OX JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2017
    Joined: Aug 27, 2014
    Messages: 790
    Likes Received: 783
    Trophy Points: 180
    Wewe unajibu lako tayari sasa unakaribisha maoni ya nini?

    TULIA HII NDO DOMOKRASIA.
     
  3. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2017
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 33,370
    Likes Received: 12,741
    Trophy Points: 280
    Wanaosoma namba wanazidi kubanwa. Magufuli kawatight kila kona
     
  4. sweetapple

    sweetapple JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2017
    Joined: Dec 31, 2015
    Messages: 421
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 80
    Nakuja Pm
     
  5. dansmith

    dansmith JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2017
    Joined: Dec 21, 2013
    Messages: 1,613
    Likes Received: 501
    Trophy Points: 280
    Sijwai kumpa mtu wa Lumumba kura yangu kwa hiyo sijutiii wacha waje wale wa kanga na viroba
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2017
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 16,317
    Likes Received: 5,829
    Trophy Points: 280
    Kuliko Lowasa mara elfu Magufuli...Nina imani kubwa na Magufuli pamoja na mapungufu yako.

    Kwake yeye jiwe ni jiwe na sio mchanga mgumu.
     
  7. r

    ras jeff kapita JF-Expert Member

    #7
    Jan 12, 2017
    Joined: Jan 4, 2015
    Messages: 3,731
    Likes Received: 1,749
    Trophy Points: 280
    Posti ya kipuuzi sana hii... try to make sense next time
     
  8. sheiza

    sheiza JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2017
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,302
    Likes Received: 1,056
    Trophy Points: 280
    Mimi nilimchagua magufuli si kwa kubahatisha wala kufuata mkumbo..nilijiridhisha ndio Kiongozi tuliotakiwa kuwa nae kama taifa..ilikuwa ni kosa kubwa sana kumchagua mtu ambaye alijinasibisha kuwa na marafiki wengi ambaye hata aliposhiriki kwenye harambee na kutoa hela hakusita kusema zimetoka kwa Rafiki zake..na leo nyie vipofu mnashudia hatuoni harambee wala harage.. Ningekuwa mwehu kama ningerudia kuchagua watu wa jamii ya jk ambao kwa kuendekeza urafiki na uswahiba ilipelekea nchi kutoka kwenye mstari..huyu haonei mtu haya sababu nyuma yake hakuna Rafiki mahaba wala swahiba..hana deni la pesa alizochukua kwa marafiki ziende kwenye harambee.. He is a freeman
     
  9. Abramovic

    Abramovic Senior Member

    #9
    Jan 12, 2017
    Joined: Sep 6, 2013
    Messages: 130
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    You nailed it. Big up
     
  10. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2017
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,614
    Likes Received: 393
    Trophy Points: 180
    Wengi wa waliompa kura wanajuta akiwemo #Lizaboni..hapa hawezi kusema neno zaidi kumsifia ili aweze kupata ugali hata hali ikiwa ngumu VP.
    Alimsifia sana Jk.. alipitoka alimponda sana
    Huyu akitoka aje Wasira atasema bora wasira ana sura nzuri

    Lizabon ni mchumia tumbo.. lolote kwake sawa, kwani hana jinsi ya maisha
     
  11. tikatika

    tikatika JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2017
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,272
    Likes Received: 1,304
    Trophy Points: 280
    Kukili ulikosea sio dhambi . Nawashangaa wasio kili. Kwamba walikosea. Huwez kusema bora kufa kwa kujinyonga kuliko kufa kwa kujichoma moto. Kifo ni kifo hatima yake ni umekufa. Hata kama walikua na chuki na lowassa haikua dawa kumpa kura huyu maana shida waliokimbia kwa Lowassa huenda kwa huyu ni mara dufu. Watanzania tulikosea sana sana ssna.

    Et serikali yangu haitoi chakula cha njaa️nendeni kulima mpate chakula kana kwamba ukilima leo unavuna kesho
     
  12. Mwasita Moja

    Mwasita Moja JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2017
    Joined: Dec 31, 2015
    Messages: 2,912
    Likes Received: 2,544
    Trophy Points: 280
    Tuliosema lowasa ni fisadi ni sisi Mbowe, Lisu, Lema, Mnyika, Msigwa na ushahidi tunao.

    Kama Lowasa anabisha atangulie mahakamani
     
  13. Crocodiletooth

    Crocodiletooth JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2017
    Joined: Oct 28, 2012
    Messages: 9,553
    Likes Received: 3,279
    Trophy Points: 280
    kabur.......kajichimbia mwenyewe.
     
  14. k

    kulwa MG JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2017
    Joined: Aug 29, 2016
    Messages: 1,288
    Likes Received: 751
    Trophy Points: 280
    nacheka huku nikipita na pita!!!
     
  15. k

    kulwa MG JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2017
    Joined: Aug 29, 2016
    Messages: 1,288
    Likes Received: 751
    Trophy Points: 280
    jana liverpool a.k.a swimming pool kachezea kichapo cha 1-0 dhidi ya so'ton.
     
  16. K

    Kingsharon92 JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2017
    Joined: Aug 10, 2015
    Messages: 3,030
    Likes Received: 2,708
    Trophy Points: 280
    Siwezi kujutia hata siku moja sikulazimishwa na mtu kumchagua Magufuli nilimchagua kwa kuwa nina imani naye tangu zamani na zilikuwa ni ndoto zangu kumbe zilitimia hatimae Magufuli ni Rais wa Tanzania
     
  17. DEOD 360

    DEOD 360 JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2017
    Joined: Jun 30, 2016
    Messages: 1,808
    Likes Received: 2,326
    Trophy Points: 280
    Yaani kwa taarifa yako JIJUTI na SITAJUTA emdelea kujuta uku watu wanaendelea kula bata mjini hapa
     
  18. don simon

    don simon Senior Member

    #18
    Jan 12, 2017
    Joined: Nov 24, 2016
    Messages: 174
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Kusupport ukawa ni sawa na kusupport ccm. So sijutii hata chidogo.
     
  19. bwagizo

    bwagizo JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2017
    Joined: Jan 5, 2017
    Messages: 288
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Kwai alikuahidi kkujengea nyumba akishinda ama alkuahidi kkulisha ww na fmilia yk mpka mnaondka dunian?.kw taarif yk htokuj ktokea Raic yyt hp Tanzania atkae kja kpendwa na wtanzania wt.
     
Loading...