Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi 1000 Hawana Sifa IFM

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Babuji, Dec 26, 2008.

  1. B

    Babuji Senior Member

    #1
    Dec 26, 2008
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WANAFUNZI zaidi ya 1000 wapo hatarini kufukuzwa katika Chuo cha Usimamaizi wa Fedha [IFM] baada ya kubainika kukosa sifa za kujiunga katika vyuo vya elimu ya juu nchini.

    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na uongozi wa chuo hicho na kubandikwa kwenye mbao za matangazo wanafunzi wote wa mwaka wa kwanza ambao majina yao yaliorodheshwa walitakiwa kuwasiliana na uongozi huo.

    Taarifa hiyo ilikwenda sambamba na kutajwa kwa wanafunzi hao ambao hawakuwa na sifa kwenda kwa msajili wa chuo kuhakiki majina yao na kuwasilisha vyeti vyao vya kumaliza elimu ya sekondari.
     
  2. M

    Mama JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo chuo kinakubali makosa ya/udhaifu wa kudahili wanafunzi wasio na sifa ? Makosa hayo yametokea bahati mbaya au yalikuwepo katika miaka ya nyuma pia ?
     
  3. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,945
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mama,

    Nimesoma hiyo taarifa nikafikiria the same thing, same exact thing! Inabidi chuo kilipotoa hiyo revelation, yeyote waliyemwambia, ilibidi waulizwe, ilikuwaje sasa wakawa admitted? Yani hii siyo skandali la wanafunzi kufanya usanii, ni skandali la chuo!
     
  4. B

    Babuji Senior Member

    #4
    Dec 26, 2008
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo inawezekana mzee
     
  5. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2008
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,615
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kama wana udhahifu si waanzishe masomo ya pre-college? Elimu mnaifanya kuwa complicated, na kitu anachofanya mwanafunzi akimaliza shule ni kuwa Muhasibu tu.
     
  6. M

    Mama JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Kwa hiyo kama hiyo inawezekana basi Tanzania ni kaput education-wise. Tunashangilia kuwa na magraduate wengi ambao hawana sifa za kuwa graduates. Wakishindwa kudeliver makazini tunalalamika...au waajiri wakiajiri magraduate wageni tunalalamika.

    Tanzania yangu maskini, imeoza kila pahala. Na huu upungufu kwenye education system utatucost generations and generations; kama hatua mahsusi na madhubuti zisipochukuliwa haraka iwezekanavyo kurekebisha haya mapungufu.
     
  7. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2008
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wawachunguze pia na malecturer wao hasa waliosoma hapo hapo, nadhani wengi tu wataumbuka. Haka kamchezo kalianza zamani sana pale IFM.
     
  8. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,332
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hongo zilitembezwa wakati wa admission!
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,234
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    They need to be serious tumechoka na vihiyo makazini unaweza kuta ndo hao hao wa Richmond,EPA,IPTL etc
     
  10. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2008
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wana JF hebu tupeni habari za jikoni zaid inawezekanaje watu 1000 wafoji vyeti na wakafanikiwa kupata admission. That's technical blunder to the University Management!. Watu 1000 ni wengi sana kwa scope ya IFM is like wote wamefoji, nadhani hii ni weakness kubwa kwa uongozi wa IFM ni vema ukachunguzwa. Hii inaashiria swala hili limekuwa likifanyika toka siku za nyuma kwani ni ngumu just once to incounter 1000 forgery cases.

    Anyway tunashukuru kwa kuliweka wazi hili nadhani next time tuangalie na quality ya vyuo vyetu visiwe too commercial bila kuangalia standard.
     
  11. mwakatojofu

    mwakatojofu JF-Expert Member

    #11
    Jan 1, 2009
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwamba kuna rushwa ktk kusajili wanafunz wapya sio sual la kuulizwa. vyuoni kuna rushwa kama zilivyo sehemu zingine pia. hii inasababisha waombaji wenye sifa wazikose hizo nafasi
    lakin pia kusajili wanafunz wengi inaweza kuwa njia ya kuongeza income
    taratibu zao za kutoa 'result slips' zina mushkeli pia. hii inawezafanya mhitimu aliyepata alama c, b+, c, c, b, c kwa mfano aandikiwe kapata b, b+, b, b, a, b katika mfuatano huo.
    cheti kitaonekana kinapendeza tofaut na ilivyostahili.
    lakin hili si la pale tu. vyuo vingine vingi hapa tz hali ni hiyohiyo na wala wahusika hawaonekani kulitilia maanani.
    nimewahi kushuhudia kwenye chuo fulani mhitimu analalamika kakosa zawadi ya kufaulu vizuri kuliko wote somo fulani. hiyo zawadi aliipata mwingine ambaye hakustahili. hii inamaana kuwa kumbukumbu za matokeo ya mitihani zinaweza kuchezewa
     
  12. B

    Babuji Senior Member

    #12
    Jan 1, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama hali imefikia hivyo basi tunaenda pabaya
     
  13. Chimo

    Chimo JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2009
    Joined: Aug 31, 2008
    Messages: 600
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Itabidi waanzie walio mwaka wa 3 maana kumejaa vimeo pale IFM Ndio wengi wanatoka hapo kwenda Taasisi zetu nyeti za Fedha.
     
Loading...