Wana JF niwatake radhi.

Wana JF niwatake radhi.

1. Uchambuzi wa Aya ya 1 na 2: Mfano wa Gurudumu na Kivuli
Aya hizi zinatumia mifano miwili mizuri sana ya maisha ya vijijini ili kuelezea jinsi akili inavyofanya kazi kisaikolojia.
  • Mfano wa Gurudumu na Ng'ombe (Aya ya 1): Buddha anasema mtu mwenye nia mbaya anafanana na ng'ombe anayevuta mkokoteni ambapo gurudumu linamfuata nyuma na kukanyaga nyayo zake. Kisaikolojia, hii inamaanisha kuwa mawazo mabaya (kama hasira, wivu, au ubinafsi) huacha athari nzito na zenye maumivu mwilini na rohoni. Kama vile gurudumu linavyomchosha ng'ombe, ndivyo msongo wa mawazo na chuki zinavyomtesa yule anayezihifadhi akilini mwake.
  • Mfano wa Kivuli (Aya ya 2): Kwa upande wa mtu mwenye mawazo safi, furaha inamfuata kama kivuli. Kivuli hakituhitaji kikitunze, hakina uzito, na hakipotei maadamu kuna mwanga. Kisaikolojia, unapofanya vitendo vya wema na upendo, furaha inakuwa matokeo ya asili yasiyohitaji nguvu nyingi. Inakuwa sehemu ya utu wako.

2. Uchambuzi wa Aya ya 5: Kwa Nini Chuki Haishindwi kwa Chuki?
Huu ni ushauri wa kisaikolojia ambao hata sayansi ya kisasa ya tabia za binadamu inaukubali:
  • Mzunguko wa Kisasi: Ukijibu chuki kwa chuki (kwa mfano, mtu akikutukana nawe ukamtukana), unachochea moto uendelee kuwaka. Kisaikolojia, tabia hii inalisha mfumo wa ubongo wa kujihami na kushambulia (fight or flight), jambo linalofanya pande zote mbili zizidi kuwa maadui.
  • Nguvu ya Kisaikolojia ya Wema: Unapomjibu mtu mwenye chuki kwa utulivu na upendo, unavunja ule mnyororo wa kisasi. Hii inamfanya yule mwenye chuki akose sababu ya kuendelea kukushambulia, na mara nyingi inampa nafasi ya kujitafakari na kutulia.


 
Kijana utahangaika sana humu JF
Umesha fungua nyuzi za aina hii kwenye kila ID yako,
Yani kila siku unarudia kuandika yale yale tu kwa differents IDs,
Mabadiliko hayapo hivyo,mabadiliko hayatangazwi,

Una choice mbili tu za kufanya,
  1. Tafuta shughuli ya kufanya ili ikukeep busy,
  2. Usiichukulie too serious JF,hii forums ipo kabla yako na itaendelea kuwepo baada yako,acha kuteseka kwa watu usio wajua wala wasio kujua,
Haya njoo ubishane na hii comment kama kawaida yako.
Je Umesoma uzi, ama unaandika nawe uone Kane tu?
 
Aliomba kitu kwa leo dada akajibiwa yeye hamuwezi huyo sababu bidada anazeeka na tabia ya kupenda pesa wakati mdau yeye anatabia ya omba omba hapa JF.
Je, wewe leo dada si Nilikwambia uje katika pm yangu, na sasa wasema kuwa utani kausha damu... Je wanifahamu?

Kwanini u judge mtu ambaye huja jua ni mtu wa aina gani?
 
Ndio maana wanamfanya cocomelon jj doll😜

Na pengne madini aliyonayo Kichwan yameisha. Akaamua kuja kwa namna hii ili awepo tu midomoni kwa watu.

Anapenda attention na Publicity.
Na nadhan sio wa kumlaumu sana. Ndivyo alivyo deep inside.

NB: alafu imenifanya nifikirie kwa namna nyingne.
mara nyingi tabia za wanaume wafupi ni kujionyesha kuwa yuko hasa kwenye kundi la watu wengi, na anajisihi mara zote haheshimiwi, au watu hawamzingatii, ndio maana atapambana sana ili uwepo wake uonekane.

Anyway sijasema yeye ni mfupi.
 
Ila chiwawa unapenda kujielezea na kutaka kuwa relevant humu ndani. Msamaha unaomba kila siku na bado huchelewi kurudi kwenye uhalisia wako.
Je, ni uhalisia gani huo unao taka kuumaanisha?
 
Na pengne madini aliyonayo Kichwan yameisha. Akaamua kuja kwa namna hii ili awepo tu midomoni kwa watu.

Atapenda attention na Publicity.
Na mara ingine sio wa kumlaumu sana.

NB: alafu imenifanya nifikirie kwa namna nyingne.
mara nyingi tabia za wanaume wafupi ni kujionyesha kuwa yuko hasa kwenye kundi la watu wengi, na anajisihi mara zote haheshimiwi, au watu hawamzingatii, ndio maana atapambana sana ili uwepo wake uonekane.

Anyway sijasema yeye ni mfupi.
Nani aliye kulisha hiyo sumu mbaya?
 
Kati ya watu ninaowachukia vibaya katika hili jukwaa ni wewe Mr VAR... Haki nikipewa sniper na kufyatua tena ya kichwa kabisa bila huruma
Muweke kwa ignore List.
Dont reply comments zake.

Hawezi kushoboka na ww.
Sasa yeye anareply na kisukari chake na ww unareply na kisukar chako.

Ni Vicious Cycle.

Ila Mwanetu njia rahisi sana ni ignore.
Muweke kule wajomba wanakaa.😊😊😊😊
 
Muweke kwa ignore List.
Dont reply comments zake.

Hawezi kushoboka na ww.
Sasa yeye anareply na kisukari chake na ww unareply na kisukar chako.

Ni Vicious Cycle.

Ila Mwanetu njia rahisi sana ni ignore.
Muweke kule wajomba wanakaa.😊😊😊😊
Facts
 
Back
Top Bottom